[Thảo luận] Đèn đỏ ở nút giao Phạm Văn Đồng- Hoàng Quốc Việt

dongvuong_tbtq

Xe buýt
Hôm qua em đi qua nút Phạm Văn Đồng- Hoàng Quốc Việt chiều từ Bộ CA đi cầu vượt Mai Dịch. Lúc đi qua ngã ba giao với Hoàng Quốc Việt, em thấy đèn đỏ nhưng cả đoàn xe chả xe nào dừng. Lúc í em mà dừng thì bị húc đít là cái chắc. Hơn nữa cũng không thấy vạch dừng xe. Thành ra em đi luôn theo đoàn.
Giờ em thấy lo lo sợ bị phạt nguội. Theo các cụ thì em có khả năng bị phạt nguội không. Có cụ mợ nào bị phạt nguội ở tình huống như em chưa ạ?

taoquandecor

Xe tải
Tâm lý đám đông của dân Việt, an tâm đi CA họ không phạt nổi đâu, ha ha

luannissan

Xe tăng
trước đây tại ngã 3 này có phạt nguội, nhưng giờ do mở đường nên camera tạm thời không hoạt động cụ ạ.cụ cứ đi thôi, giờ chỗ đấy bát nháo lắm

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua em đi qua nút Phạm Văn Đồng- Hoàng Quốc Việt chiều từ Bộ CA đi cầu vượt Mai Dịch. Lúc đi qua ngã ba giao với Hoàng Quốc Việt, em thấy đèn đỏ nhưng cả đoàn xe chả xe nào dừng. Lúc í em mà dừng thì bị húc đít là cái chắc. Hơn nữa cũng không thấy vạch dừng xe. Thành ra em đi luôn theo đoàn.
Giờ em thấy lo lo sợ bị phạt nguội. Theo các cụ thì em có khả năng bị phạt nguội không. Có cụ mợ nào bị phạt nguội ở tình huống như em chưa ạ?
Tội này, không những bị phạt nguội mà còn bị khởi tố vụ án, khởi tố bị can và truy tố trước pháp luật nữa bác ạ.

zebrahihi

Xe hơi
em cũng hay vượt. về quy định thì phải có vạch dừng xe thì mới xác định thế nào là vượt đèn đỏ chứ ạ

luannissan

Xe tăng
Tội này, không những bị phạt nguội mà còn bị khởi tố vụ án, khởi tố bị can và truy tố trước pháp luật nữa bác ạ.
làm gì có khởi tố bị can nhỉ.....đóng phạt là hết

Beontop

Xe tải
Camera ở đó tháo dồi.
Hôm nào đó tắc đường hướng đi Cầu Thăng Long có một cơ số xe ô tô của xxx đi ngược đường vào trụ sở bộ nữa cơ.
Còn đội Grab và Go Viet thì ngã ba này thành đường làng, xuôi ngược rộn ràng mỗi khi có xe buýt liên tỉnh trả khách.
Nếu phạt nguội thì hơn 1 năm nay chắc vài nghìn lượt ăn biên bản là còn ít.
Yên tâm chưa cụ chủ? Rót rượu mời em đê!

dongvuong_tbtq

Xe buýt
Camera ở đó tháo dồi.
Hôm nào đó tắc đường hướng đi Cầu Thăng Long có một cơ số xe ô tô của xxx đi ngược đường vào trụ sở bộ nữa cơ.
Còn đội Grab và Go Viet thì ngã ba này thành đường làng, xuôi ngược rộn ràng mỗi khi có xe buýt liên tỉnh trả khách.
Nếu phạt nguội thì hơn 1 năm nay chắc vài nghìn lượt ăn biên bản là còn ít.
Yên tâm chưa cụ chủ? Rót rượu mời em đê!
Em đi từ An Bình city về cầu vượt Mai Dịch mà thấy loạn hết cả. Ngay đèn đỏ đoạn qua đường trước BCA cũng thế, em dừng đèn đỏ còn bị xe sau nháy đèn ầm ĩ. Đến đoạn giao Hoàng Quốc Việt nhìn gương mà dừng thì k ổn nên em té :P

rebels

Xe điện
Em đi từ An Bình city về cầu vượt Mai Dịch mà thấy loạn hết cả. Ngay đèn đỏ đoạn qua đường trước BCA cũng thế, em dừng đèn đỏ còn bị xe sau nháy đèn ầm ĩ. Đến đoạn giao Hoàng Quốc Việt nhìn gương mà dừng thì k ổn nên em té :P
Cụ có đỗ vào làn rẽ trái không :D

bigman95

Xe điện
Các cụ chú ý, tất cả camera đặt tại vàng đai 3 đều phạt nguội nhé! HQV -Phạm văn Đồng là điểm nóng đấy! tuy nhiên giờ đang thi công cầu trên cao nên tạm hoãn thôi. Em ủng hộ phạt nguội, nhưng phương thức thì nên xem xét lại!

hailuatn

Xe container
em cũng hay vượt. về quy định thì phải có vạch dừng xe thì mới xác định thế nào là vượt đèn đỏ chứ ạ
Đường Hà Nội rất nhiều chỗ có đèn (tín hiệu) nhưng vạch dừng mờ gần như không thấy gì, nếu vạch không rõ ràng có thể lấy luôn thân cột đèn (tín hiệu) làm mốc cụ ạ.

vtt1987

Xe tải
Số 98 đường Bưởi, Ngọc Khánh, Ba Đình, Hà Nội
Website
shopnoidianhat.vn
phạt cả đoàn xe chắc k hết mất cụ

zebrahihi

Xe hơi
Đường Hà Nội rất nhiều chỗ có đèn (tín hiệu) nhưng vạch dừng mờ gần như không thấy gì, nếu vạch không rõ ràng có thể lấy luôn thân cột đèn (tín hiệu) làm mốc cụ ạ.
đấy là mình hiểu với nhau thôi ạ. chứ về mặt hành chính thì không xử lý được, việc đảm bảo độ rõ của vạch dừng là của cơ quan nhà nước. em đã thấy 1 đồng chí taxi cãi được CSGT vụ vượt đèn đỏ không có vạch dừng.

dongvuong_tbtq

Xe buýt
đấy là mình hiểu với nhau thôi ạ. chứ về mặt hành chính thì không xử lý được, việc đảm bảo độ rõ của vạch dừng là của cơ quan nhà nước. em đã thấy 1 đồng chí taxi cãi được CSGT vụ vượt đèn đỏ không có vạch dừng.
Em nhớ là luật quy định rõ mà cụ. Không có vạch thì phải dừng trước đèn

Nguyen Tien Minh

Xe tải
Chắc là không phạt được đâu cụ, nhưng lần sau cụ cứ dừng xíu, mỗi người nhường mấy chục giây chắc đường sẽ bớt tắc

dongvuong_tbtq

Xe buýt
Chắc là không phạt được đâu cụ, nhưng lần sau cụ cứ dừng xíu, mỗi người nhường mấy chục giây chắc đường sẽ bớt tắc
Dừng được thì em dừng ngay cụ ạ, Vì trước giờ em chưa vượt đèn phát nào cả. Hôm í nhìn dòng phương tiện đi như không hề có đèn nên nếu mà dừng thì khả năng bị húc mít là có thể xảy ra :D