Đền Gióng, chủ nhật, 27-5-2012

Blackfish

Xe tăng
Báo cáo các cụ, em nhà gần nhất nên về đến nhà lúc 11h .
Em đưa tạm ít hình lên đây trước rồi đi ăn cỗ, chiều về em resize rồi đưa lên tiếp để các cụ làm Avatoi :D

Lên đến đỉnh gặp Ngài uy nghiêm thế này

Dưới chân cờ hoa rợp trời, diễn văn tưng bừng chào mừng các thành viên ưu tú xe đạp OF chinh phục đỉnh đền đức Thánh Gióng

EM zoom vào gần tí nữa để các cụ thấy rõ hơn

Đầu giờ trời hơi mưa nên khởi hành chậm hơn dự kiến 30p.6h00 tại Ciputra

Chuẩn bị vào cung

Thở ra đằng tai.
Tạm thời thế đã, em đi ăn cỗ cái đây, hẹn gặp các cụ sau .

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Theo được các bác dắt xe lên đỉnh là em mừng rồi. Mặc dù về áp chót 45phut. Hôm nay các bác phải chờ em mấy bận. Ngại quá!
Lúc đầu dốc thấy tất cả đều lên xe 7kmh chạy chữ chi này nọ em tưởng ngon ăn. Một lúc sau thì có đến 1/2 đoàn là kết hợp đạp và dắt. Lúc dắt bộ em thấy đồng hồ báo 3-4kmh.
Lúc ăn phở xong nhìn biển báo HN 26km em quyết tâm bám đoàn nhưng chỉ được 3km thì tụt dần. Và chuyển sang chế độ tách đoàn nhưng quyết không nghỉ.
Chạy kiểu này về HT em phải luyện thêm mới theo các bác được để các bác đỡ phải chờ.

IMEV

Xe tăng
Nhìn bác Tr vừa độp xe lên tới đỉnh, đứng lên đọc diễn văn đón đoàn mà mặt nhăn như đọc điếu văn=)), Chắc mệt lắm nhỉ?

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Thời tiết đẹp quá nhỉ. Hôm nào em cũng phải theo các bác đạp lên đỉnh mới được.

lengkeng

Xe tăng
Em về nhà leo cầu thang tí ngã... Mệt nhưng mà phê ;))

cucaihn

Xe buýt
Theo được các bác dắt xe lên đỉnh là em mừng rồi. Mặc dù về áp chót 45phut. Hôm nay các bác phải chờ em mấy bận. Ngại quá!
Lúc đầu dốc thấy tất cả đều lên xe 7kmh chạy chữ chi này nọ em tưởng ngon ăn. Một lúc sau thì có đến 1/2 đoàn là kết hợp đạp và dắt. Lúc dắt bộ em thấy đồng hồ báo 3-4kmh.
Lúc ăn phở xong nhìn biển báo HN 26km em quyết tâm bám đoàn nhưng chỉ được 3km thì tụt dần. Và chuyển sang chế độ tách đoàn nhưng quyết không nghỉ.
Chạy kiểu này về HT em phải luyện thêm mới theo các bác được để các bác đỡ phải chờ.

Anh zai thế là ác rồi
Em về lúc 11h30

Blackfish

Xe tăng
Báo cáo các cụ em xin tiếp
Đầu giờ sáng, có một số khu vực mưa.Ví dụ như XCH dính mưa nên đuổi theo đoàn đến Nội Bài thì bắt kịp.Hẹn nhau 5h30 tại cổng Ciputra , vì lý do thời tiết nên 6h mới bắt đầu xuất phát.Suốt chặng đường, trời quang mây tạnh tiết trời mát mẻ nên tinh thần toàn đoàn lên rất cao.Ăn sáng là chuyện nhỏ , vẫn sớm thế này leo xuống ra QL2 ăn sáng cho ngon :P
Sau khi chỉnh huấn, chỉnh quấn, chỉnh đề chỉnh líp đúng 8h40 đoàn xế độp OF bắt đầu vào cung leo đỉnh đền Gióng .Dốc tương đối gắt trong đó có 2con dốc 10% tuy nhiên chiều dài 2,5km nên tốp đầu tiên vẫn như thường lệ: cụ Fi Ác và Bs Thế Thu là những người cán đích với 21'.Vị trí số 3 trở đi có sự thay đổi trật tự .Trắm đen với nỗ lực không ngừng nghỉ chạy check pin XCH cho gà nòi Nab béo nên là người về đích thứ 3 với thành tích 24' .Vị trí số 4-5-6 lần lượt là XCH, Hưng Ngô và sếp Cá Chọi với thành tích tương ứng là 24'20'' , 25' và 26' .
Tổng số thành viên OF tham gia tour de Sóc Sơn là 13 người, tất cả đều hoàn thành bài thi với kết quả lên đỉnh.Tổng quãng đường theo đồng hồ của em lag 79,5 km, tổng thiệt hại 50k chi phí ăn nghỉ .Hôm nay được diện kiến offline với 3 thành viên không mới của diễn đàn là cụ Ocha, Lengkeng và Nvanh13 .Riêng cụ Ocha lần đầu chạy theo đoàn chưa nhiều kinh nghiệm nên kết quả chưa cao.Cụ thuộc lớp U 5x nên rất cẩn thận, ba lô, máy ảnh, điện thoại túi khung chắn bùn...đầy đủ cả và có thêm một bộ quần áo sơ cua nên hành trang khá nặng :D.Chắc chắn sau chuyến đi này cụ sẽ phải cắt giảm tương đối nhiều ốp sừn .
Hàng về, mời các cụ vào nhận (Em chụp = IP4 bản quốc tế đấy ạ)

Cụ Cá Chọi

Cụ Noza

Bs Thế Thu

Cụ Khôi Phệ

Trắm đen

Cụ Jim74

Cụ Lengkeng

Cụ NvAnh13

Cụ cucaihn

Cụ Ocha

Cụ Fi Ác có Avata hịn rồi nên không chụp .HungNgo và XCH chưa hài lòng với thành tích, quay xuống làm vòng nữa nên không có ảnh :))

Chỉnh sửa cuối:

Fiat_ELX

Xe điện
Nhìn bác Tr vừa độp xe lên tới đỉnh, đứng lên đọc diễn văn đón đoàn mà mặt nhăn như đọc điếu văn=)), Chắc mệt lắm nhỉ?
Bác ấy đi ato lên trước, chỉ ae OF là xe độp lên sau thôi :))

Chuẩn bị tinh thần leo 3 Đảo các TY nhé :))

Lúc về qua Nam Hồng Trắm đen có thấy XCH đâu không nhỉ? :))

Jim74

Xe tăng
Lúc về qua Nam Hồng Trắm đen có thấy XCH đâu không nhỉ? :))
Em với XCH về cùng đường, về đến nhà là 11:30 với tổng quãng đường là 103km. Hôm nay em rất hài lòng với bản thân, leo được lên đỉnh không phải dắt, chạy hết cung không bị tách đoàn nhiều, không bị hết pin giữa chừng. Bây giờ chân vẫn rất mỏi...
@ bác Ochar: cảm ơn bác đã giúp đỡ lúc em thủng săm, hy vọng được gắp bác ở các cung đường sắp tới.
@ Mod Fiat: phê bình bác cho đoàn ăn sáng quá muộn, gần kiệt pin...ặc ặc

Jim74 nói:
Em với XCH về cùng đường, về đến nhà là 11:30 với tổng quãng đường là 103km. Hôm nay em rất hài lòng với bản thân, leo được lên đỉnh không phải dắt, chạy hết cung không bị tách đoàn nhiều, không bị hết pin giữa chừng. Bây giờ chân vẫn rất mỏi...
@ bác Ochar: cảm ơn bác đã giúp đỡ lúc em thủng săm, hy vọng được gắp bác ở các cung đường sắp tới.
@ Mod Fiat: phê bình bác cho đoàn ăn sáng quá muộn, gần kiệt pin...ặc ặc
Hôm nay em với cụ Jim coi như bằng nhau. Cùng leo dốc, cùng nghỉ, cùng độp về đến Hoàng Quốc Việt ... Em cũng 11h25 về đến nhà ... Chân giờ này cũng đau he he

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Hôm nay lúc xuất phát lên dốc hình như là 7g41 chứ nhỉ? Hay 8g41? Em muốn update lại thông tin từng đoạn.
Hôm nay lúc xuống dốc bác Fiat lo cho em nên cứ ngoái lại xem em ntn. Nhưng đoạn khoai đó em chỉ dám 24-27kmh thôi. Lúc cao nhất 46,6 là đoạn thẳng rồi. Phanh V nghĩ lại mà ghê! Em sẽ chịu khó đọc thêm và thi thoảng theo anh em một chuyến. Nếu ko đủ sức thì em sẽ đi kiểu theo đoàn một đoạn. Hôm nay học được rất nhiều điều. Và bắt đầu tò mò về pedan có cá.

Anhnv13

Xe tải
hôm nay thật sự là em hết pin toàn tập...fai luyện lại 1 thời gian dài hu hu

muadem

Xe cút kít
Chúc mừng các cụ lên đỉnh, em vẫn cuồng cẳng lắm lắm ...

muadem

Xe cút kít
Nếu so 2,5km Đền gióng với 12km 3 vì thì em tự tin choén hết các cây cao bóng cả :))

nab2195

Xe tăng
Nếu so 2,5km Đền gióng với 12km 3 vì thì em tự tin choén hết các cây cao bóng cả :))
em nghỉ mát Hà tĩnh 4 hm và 4r lại thêm 1 nhân vật phản diện nữa sao :)) , dạo này các tình yêu cứ vào là chén , kinh quá ;;)

Sói nhỏ

Chã!
Huhuhu, giá như em đăng ký leo đền Gióng trước thì còn mong manh hy vọng được lên đỉnh như các cụ, đằng này em ngu quá lại đi đăng ký 1 phát leo Ba Vì, thế là giữa đường đứt gánh, huhuhu.

Jim74

Xe tăng
Huhuhu, giá như em đăng ký leo đền Gióng trước thì còn mong manh hy vọng được lên đỉnh như các cụ, đằng này em ngu quá lại đi đăng ký 1 phát leo Ba Vì, thế là giữa đường đứt gánh, huhuhu.
Không ngu đâu mợ ạ=)) như em đây hôm nay rút ra được ối kinh nghiệm, leo lên đỉnh không phải dắt nhé