[Funland] Đến lúc dừng cuộc chơi

thngaylangthang

Xe ngựa
Dạ e thì k nghiên cứu bộ môn này nhưng cứ được ai phán cho vài câu là tít cả mắt lên( mà đây toàn được khen nên càng sướng í ạ :D)
Cảm ơn cụ nhiều :x
Em cũng thường khen PN ah :)

ngơ_ngơ

Xe tải
Hnay chị có hẹn mất rồi, thứ 7 tuần sau nữa nha. Kêu thêm mấy ce ở đây đi off luôn cho rôm rả.
Vưng c, để tuần sau tính nhá. Trời đang mưa mưa, ảm đạm kinh. Dưng e lại đang muốn sang vườn dâu Chimi bên bãi đá cầm ô hái dâu chị ạ,nghe đâu dâu đang được mùa chín mọng, nghĩ rõ hâm hâm là :D ...

Ánh Trần Fr

Xe tăng
Vưng c, để tuần sau tính nhá. Trời đang mưa mưa, ảm đạm kinh. Dưng e lại đang muốn sang vườn dâu Chimi bên bãi đá cầm ô hái dâu chị ạ,nghe đâu dâu đang được mùa chín mọng, nghĩ rõ hâm hâm là :D ...
Uh, đã ngơ_ngơ giờ lại tự nhận Hâm hâm nữa kìa. Hí, hí...

hưvô

Xe lăn
Em là mợ, năm nay 31 cái xuân xanh và chuẩn bị sang tuổi 32. Nhưng em vẫn chưa có ý định lập gia đình, mặc dù cũng có người đến với mình. Em cảm thấy k phù hợp lắm nhưng có nên tặc lưỡi dừng cuộc chơi và dấn thân vào bể khổ k? Huhu, bố mẹ em than thở nhiều quá.
Sr cccm, mà áp lực quá. Giải quyết công việc ở cty đã ná thở rồi, về nhà các cụ cứ than thở mãi.
Hỏi khí ko phải, bây giờ các cụ nhà mợ còn than thở nữa ko #-o

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em là mợ, năm nay 31 cái xuân xanh và chuẩn bị sang tuổi 32. Nhưng em vẫn chưa có ý định lập gia đình, mặc dù cũng có người đến với mình. Em cảm thấy k phù hợp lắm nhưng có nên tặc lưỡi dừng cuộc chơi và dấn thân vào bể khổ k? Huhu, bố mẹ em than thở nhiều quá.
Sr cccm, mà áp lực quá. Giải quyết công việc ở cty đã ná thở rồi, về nhà các cụ cứ than thở mãi.
Dừng được rồi, nếu thấy phù hợp...
Nếu chưa thì cứ từ từ, đời còn dài, giai còn đầy, hiii.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Tháng 2 còn chửa có ai
Tháng 12 đã một vài ..anh rơi
Thấy hâm mộ mợ quá trời
Xin đừng đột ngột dừng chơi nhé nàng ...kkk

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đứa bạn em năm 31 tuổi cũng có thắc mắc như mợ. Giờ thì cứ ao ước khổ mà không được.

Dancingwiththewind

Xe điện
Cụ chỉ mợ đoá hộ em cái. Mấy bà chị em toàn bảo “chồng con là cái nợ nần”, chưa cưới thì lo k lấy được chồng, lấy xong lo k đẻ đc, đẻ xong thì lo giữ dáng, k giữ dáng thì lo mất chồng. Sống 1 đời có dài lắm đâu, nhiều thứ phải lo thế. Hichic
Chị lấy chồng từ việc hay lo mọi thứ chuyển thành nhiều không: không biết bật điều hoà, không biết bật tivi (vì cài mật mã gì đó), không biết tắm con sợ đánh rơi xuống chậu, không biết cho con uống thuốc vì chồng không tin tưởng...trước cưới dáng chị xấu thế nào sau vẫn xấu nguyên thế nên không phải giữ dáng. Có cái thần thái có vẻ xinh hơn (đỡ xấu hơn), không phải đưa đón con vì chàng tự biết thân biết phận chọn trường gần chỗ chàng làm (may cái mấy nơi ấy gần nhà luôn) Giữ chồng thì chị cũng không lo vì không nghĩ đến chuyện ý.
Giờ hơn bốn mươi mùa khoai sọ chỉ lo đi làm, đi chợ nấu ăn, và lo chăm sóc sức khoẻ bản thân vì chị không được khoẻ. Mắng con thì nó cũng chả sợ nên vẫn phải bố. Túm lại thấy cũng được lợi đấy.
À mà lúc lấy chồng cũng ế lâu năm nên đc anh bạn đồng nghiệp giới thiệu. Cũng mấy mối giới thiệu một lúc nhưng thấy anh này hiền lành ít nói giống bố nên chốt. May mà lấy về tình cảm gia tăng chứ không nhàn nhạt. Với cả chị biết chấp nhận và vui vẻ xử lý mối quan hệ cho tốt hơn, được cái đối tác cũng thiện chí. Giờ có hai quả tài sản to đùng cãi mẹ như ranh.

Daigorou

Xe tải
Chị lấy chồng từ việc hay lo mọi thứ chuyển thành nhiều không: không biết bật điều hoà, không biết bật tivi (vì cài mật mã gì đó), không biết tắm con sợ đánh rơi xuống chậu, không biết cho con uống thuốc vì chồng không tin tưởng...trước cưới dáng chị xấu thế nào sau vẫn xấu nguyên thế nên không phải giữ dáng. Có cái thần thái có vẻ xinh hơn (đỡ xấu hơn), không phải đưa đón con vì chàng tự biết thân biết phận chọn trường gần chỗ chàng làm (may cái mấy nơi ấy gần nhà luôn) Giữ chồng thì chị cũng không lo vì không nghĩ đến chuyện ý.
Giờ hơn bốn mươi mùa khoai sọ chỉ lo đi làm, đi chợ nấu ăn, và lo chăm sóc sức khoẻ bản thân vì chị không được khoẻ. Mắng con thì nó cũng chả sợ nên vẫn phải bố. Túm lại thấy cũng được lợi đấy.
À mà lúc lấy chồng cũng ế lâu năm nên đc anh bạn đồng nghiệp giới thiệu. Cũng mấy mối giới thiệu một lúc nhưng thấy anh này hiền lành ít nói giống bố nên chốt. May mà lấy về tình cảm gia tăng chứ không nhàn nhạt. Với cả chị biết chấp nhận và vui vẻ xử lý mối quan hệ cho tốt hơn, được cái đối tác cũng thiện chí. Giờ có hai quả tài sản to đùng cãi mẹ như ranh.
Em cảm ơn chị, cũng là 1 góc nhìn tích cực hơn ạ.

Sắt Vụn

Xe buýt
Thứ 1, mợ nên thuê nhà ở riêng, có thể có cái nhìn cuộc sống sẽ khác. Dễ hình dung cuộc sống một mình sẽ thế nào, có hợp với mợ không.
Thứ 2, là có vẻ công việc của mợ căng quá. Mợ có thực sự yêu công việc với nhịp độ như thế không???
Thứ 3, lựa chọn là của mợ, nhưng là em thì không nên tặc lưỡi. Khi nào gặp được anh mà mợ yêu tha thiết, sẵn sàng hy sinh (phần nào) bản thân / lợi ích bản thân vì anh ấy thì mới nên cưới.