Đèn pha bị nước vào sửa tại VietVoiz

Trạng thái
Thớt đang đóng

vu van tam

Xe đạp
Nói thật các cụ là em cũng là cán bộ nhà nước, không có thời gian tìm hiểu. Có lần xe em bị hết ga điều hoài đi nạp ga vào thì mát rồi nhưng cứ thắc mắc tại sao nó lại hết ga, vào chú google tra thì thấy lão Vv có bài phân tích điều hòa trên otofun là phải đổ dầu thêm vào ga.... thấy mùi tai em phi nên. Lõa vv bật điều hoài sờ tay mát lạnh bảo ok, rồi gạ thay bóng đèn pha Boss ( hơn 400.000 vnd/1 bóng) gạt mưa Boss, thế la em thay. còn gạ em thay bơm xăng, lọc xăng nhưng em thấy nó dại dại lên không thay. Ban đầu em cũng thấy vv cá tính nhưng em nghĩ dân (kỹ thuật hay thế, không liên quan đến mình miễn sửa ngon là được) . Không ngờ về sau này em tốn mấy chục triệu ở đấy mà chất lượng thì lởm khởm sửa cái này hỏng cái khác, điều mấu chốt là vv coi thường khách hàng, khi khách hàng ý kiến thì vv tỏ thái độ miệt thị.Nếu không biết ngành, quản lý không tốt... nhưng biết lắng nghe, khiêm tốn và cầu tiến bộ thì vẫn phát triển được.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
May quá, may quá.... Tí nữa mình là con chuột cho nhà vv thí nghiệm.... E ở tận QN cụ ah, thu xếp lên HN để làm chuột thì thật là tội cho em... đã mật thư cho vv hẹn hò lên lịch đâu vào đó rồi... Cảm ơn cụ chủ thớt... E bỏ của chạy lấy người đây...

dangtuan999

Xe container
Em theo dõi thớt này hàng ngày.
-Em thấy bác chủ thớt cũng nói lên được cái mình muốn nói và nhận được rất nhiều chia sẻ rồi-bản thân bác ấy cũng không còn quan tâm về giá trị vật chất nữa.
-Em tin bác Vòi cũng vào đây đọc,em cũng bất đồng với bác vài chuyện.
Với cá nhân em thì bắt đầu từ những nhu cầu thiết yếu như ăn , ngủ em đã va phải những chỗ rất tồi và trong đời không bao giờ em gặp lại . Khi có 4 bánh lại loay hoay với chỗ làm dịch vụ giống hệt như nhu cầu ăn uống ngày xưa- em bị chăn khá nhiều qua 6 lần thay xe, nếu bật lại được em bật vỡ mồm luôn, nếu vì chậm hiểu chả bật được ngay em âm thầm chịu- Cả 2 trường hợp này em không bao giờ gặp lại cả.Em tin là trong quá trình sử dụng xe bác nào chả va với vài chỗ dịch vụ không tốt.
Nếu fun thật sự thì đừng tâng ai lên mây và đừng cố vùi ai xuống bùn đen ,mươi năm nữa khi già rồi gặp nhau lúc lọ mọ ở quán bia mới thấy quý nhau .
Em nghĩ thế này là đủ rồi, mong Mind , Mod khóa cái topic này lại.Nếu không khóa thì ban nick của em và bỏ fun đi ạ-chán vãi.
Cụ không thích đọc thì mời cụ đi ra, để em còn đọc cho biết chứ.

Godfather77

Xe điện
May quá, may quá.... Tí nữa mình là con chuột cho nhà vv thí nghiệm.... E ở tận QN cụ ah, thu xếp lên HN để làm chuột thì thật là tội cho em... đã mật thư cho vv hẹn hò lên lịch đâu vào đó rồi... Cảm ơn cụ chủ thớt... E bỏ của chạy lấy người đây...
Cụ vào ga ra Hạ long bay bên Giếng Đáy đi, sao phải đi đâu :P

hungcuongauto

Xe hơi
chính xác đó cụ ạ.mất tiền nhưng học dc kinh nghiệm

Kia Evening

Xe tăng
À! lại chỗ lày. Nói chung vào đây ra thì tinh thần là cảm giác nó ko sướng. Thợ thì em thấy ko ngon lắm. Cóa vụ em bảo dưỡng mới cách đây hơn một tháng khi thợ tháo dầu ra chê ỏng eo là loãng .. abc... em mới chưởi cho vì lần trước em cũng thay dầu XQ nhà nó những 1.2 củ sếp nó bảo cái này đu 15 vạn nhưng 10 vạn em thay ùi. May mà miềng chưởi chứ ko nó lại đẻ ra cơ số bệnh ^_^ . Còn vụ xiết ốc gầm, em hỏi là thế xiết bây nhiêu là chuẩn nó chả bít gì, lại bảo em xiết thế xe anh chạy chắc chắn cứ để đấy em làm . Em thấy nó lấy tuýp căng tay ra kéo vớ vẩn chết mợ nó ren nên em bẩu thôi, éo cừn. Nói chuyện với ông chủ thì ông chủ bảo anh em nó làm đúng. Miềng đơ luôn, éo bít đúng là gì nữa ... nói chung là éo hỉu gì cả.

Best Fox

Xe tải
May quá trong này không có em! Vì em chỉ là "Thằng OF mất dạy" thôi chứ chưa đến mức "rởm đời". :))

duyha8x

Xe hơi
E sửa ở đây nhiều rồi.kể cả thay dầu hay làm vớ vẩn.nc lần nào về đều ko vừa lòng,được cái này thì mất cái kia.được cái gần nhà.nhưng vừa rồi e có rửa máy và đánh bóng kính lái xong về e ra quyết định chia tay với gara này.giờ chỉ có sơn xịt nhỏ thì vào vì gần nhà thôi.chứ e ko sửa

quangboy

Xe buýt
em vẫn theo dõi thớt này chưa bỏ đọc trang nào .

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ vào ga ra Hạ long bay bên Giếng Đáy đi, sao phải đi đâu :P
E biết cái gara này cụ ah, nó cách chỗ em khoảng 5km... nhưng cái em định làm chỗ vv là phun cao su chống gỉ cho gầm xe... chắc e từ bỏ ý định đó thôi cụ ah.. Tks cụ

Khonghieu

Xe container
Kzt là bạn Vietvoiz ạ. Cụ tóm lại bằng 3-4 câu cho anh em ngâm cứu thì tuyệt :P

trinhleminh

Xe tăng
Thế tóm lại là đèn pha hấp hơi nước thì làm ở đâu chuẩn hả các cụ ơi :D

binhdat

Xe hơi
Xe của em 1 bên cũng bị nước vào, cũng đang tìn chỗ sửa, đọc xong bài của bác chắc em cắn răng thay thôi.

kienvinh

Tháo bánh
Em hỏi câu này có khi không liên quan mấy đến sửa chữa nhưng hẳn là rất nhiều bác quan tâm:

Đèn pha vào nước thì hãng có bảo hành không?

billnantes

Xe container
E biết cái gara này cụ ah, nó cách chỗ em khoảng 5km... nhưng cái em định làm chỗ vv là phun cao su chống gỉ cho gầm xe... chắc e từ bỏ ý định đó thôi cụ ah.. Tks cụ
cụ mua 4 hộp xịt gầm 3M về tự làm ,chứ vào VV kiểu gì chẳng 3-4tr ......................4 hộp 3M mua hết khoảng 1tr2 thôi .

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
cụ mua 4 hộp xịt gầm 3M về tự làm ,chứ vào VV kiểu gì chẳng 3-4tr ......................4 hộp 3M mua hết khoảng 1tr2 thôi .
Vâng Tks cụ. E cũng mua sẵn 2 cái hàm cá sấu loại 4T rồi hôm nào rảnh e tự chiến cho vui vậy...

Trạng thái
Thớt đang đóng