Đèn pha tự động và Máy lạnh CDX 2011

sir vampire

Xe đạp
Dear Các bác!
Vợ 2 e chạy được có 3 vạn đã gặp vấn đề mong các bác nhiều kinh nghiệm chỉ giáo giúp e ah:
1. Đèn pha khi khởi động xe tự động sáng bình thường, nhưng đi dưới trời nắng chang chang mãi ko tắt,e lại phải tự ngắt.
2. Xe chạy khoảng > 50km là điều hòa tự động ngắt,bật quạt gió to nhất cũng chỉ thấy ù ù mà ko hề có hơi lạnh nào. Mở cửa kính,tắt điều hòa chạy khoảng 5-10' bật lại thì ok.
Kính mong sự chỉ giáo của các bác!

tuananh2019

[Tịch thu bằng lái]
thu1. cam bien anh sag ket hop den bao an ninh truc trac hoac hong.
thu2. do va xa loc dieu hoa hoax thua ga

sir vampire

Xe đạp
Dạ báo chỉ giáo ko dấu e ko dịch ra được ah.dẫu sao cũng cám ơn a đã quan tâm ah!

Gừng

Xe container
Cái số 1 thì e ko biết
Cái số 2 là bệnh đông đá điều hòa, lắp cái rơ le nhiệt gì đó là hết

tuananh2019

[Tịch thu bằng lái]
hihi sorry cụ nhé! vừa nãy có buổi hội thoả quan trọng, lúc giải lao tranh thủ comment cho cụ. bây giờ em sẽ nói cụ thể bệnh của cụ cho cụ hiểu như sau
TH1: đèn pha đi trời nắng không tắt có các nguyên nhân:
+ cảm biến ánh sáng bị hỏng hoặc trục trặc, cảm biến này nằm ở giữa taplo, khi cụ khoá cửa cụ sẽ thấy nó nhấp nháy đỏ, đèn này là đèn cảnh báo an ninh tích hợp cùng cảm biến ánh sáng ( theo lý thuyết nó sẽ hỏng nhưng trong thực tế em chưa gặp trường hợp nào hỏng cái này)
+ Cụm công tắc đèn ở vị trí auto có vấn đề ( nếu vẫn tắt bật bình thường có nghĩa là nó chưa hỏng và hệ thống điện chưa có vấn đề gì) kiểm tra lại chỗ này.
TH2: chính thức là hiện tượng đóng đá nhưng cách giả quyết vấn đề ở đây không phải lắp rơle nhiệt như cụ Gừng nói vì con này nhiệt đọ điều hoà được kiểm soát bằng cảm biến và HVAC ( hộp đen điều hoà ) rồi. vậy có cá nguyên nhân đóng đá sau:
+ Thừa Ga nếu như cụ có nạp thêm ga ở đâu đó.
+ Van xả Lốc điều hoà bị hỏng
+ cảm biến nhiệt độ trong xe hỏng (ambient sensor)
TH3: nếu cả 2 vấn đề này diễn ra cùng một lúc, cùng một thời điểm thì chúng ta cũng phải nghĩ tới khả năng hộp BCM bị trục trặc ( cái này sẽ khổ ví tiền đấy, mong rằng cụ không bị)

có chút hiểu biết nhỏ nhoi về oto xin chia sẻ với bác vậy có gì không hay không phải thì cụ bỏ qua cho. nếu cụ tin tưởng thì có thể mang tới GM trung sơn 168 pham văn đồng gặp em, em sẽ làm cho cụ nếu em không làm được thì đã có các anh em. hjhj.

chúc con xe của cụ nhanh khỏi bệnh
Dạ báo chỉ giáo ko dấu e ko dịch ra được ah.dẫu sao cũng cám ơn a đã quan tâm ah!

dinh Duan

Xe tải
vụ này e hóng,vì e không biết

lpc

Xe đạp
Xe em vào chỗ cụ kt thợ nổ máy rồi cẩu xe em lên quay bánh nên bị báo lỗi abs,tc, kèm phanh tay.hẹn em ra sửa chả sửa dc mát cong em ra dã thế lại phán đi thế chả sao bó tay vói các bác

topwheels

Xe hơi
Dear Các bác!
Vợ 2 e chạy được có 3 vạn đã gặp vấn đề mong các bác nhiều kinh nghiệm chỉ giáo giúp e ah:
1. Đèn pha khi khởi động xe tự động sáng bình thường, nhưng đi dưới trời nắng chang chang mãi ko tắt,e lại phải tự ngắt.
2. Xe chạy khoảng > 50km là điều hòa tự động ngắt,bật quạt gió to nhất cũng chỉ thấy ù ù mà ko hề có hơi lạnh nào. Mở cửa kính,tắt điều hòa chạy khoảng 5-10' bật lại thì ok.
Kính mong sự chỉ giáo của các bác!
chao bác
TH 1 : bác kiểm tra dây dợ cái cảm biến ánh sáng xem sao. trường hợp hỏng cảm biến này rất ít
TH2 : + đóng băng giàn lạnh
- do thừa ga
- do hỏng cảm biến giàn lạnh
+ chân bắt mass , chân nguồn bị vo ve
+ hộp điều khiển AC có vấn đề

DangHoangDe

Xe điện
Hàng nhập mà cũng bị lỗi thế nhỉ? E tưởng chỉ hàng trong nước mới bị chứ ạ.

trunggenius

Xe điện
Hên xui... xe em chẳng bị sao từ hồi dùng đến giờ :))

sir vampire

Xe đạp
Bác cho e xin cái số cầm tay, e đang đi công tác, về e mang vợ 2 qua bên bác khám chữa ah!

paybackvcb

Xe điện
Nhân tiện hỏi các cụ luôn. Xe Lacetti CDX không có lốp dự phòng. Mua ờ đâu và giá cả thế nào hả các cụ. Vành 17inch có để vừa trong cốp không nhỉ?