Đèn pin LED cho mọi ứng dụng: Osram DOT-it nhưng nó ko dán được vào chỗ nào cả :(

hoang204

Xe buýt
em hồ hởi chạy qua lấy 2 cái Đèn pin LED Osram DOT-it tròn sáng nay, thấy em NV nói là dán vào cốp nhựa hoặc trần nỉ trong xe là OK, hí hửng mang về nhà rồi hì hục ngồi lắp đến tận 13h mà nó vẫn chẳng chịu bám vào vách cốp nhựa:
Mới bóc: hơi thất vọng vì lớp keo dính quá mỏng, ko biết có bám chặt hay ko?

dán vào cốp xe:

vừa thả tay ra thì nó cũng đi theo, ko chịu bám vào cốp nữa, chắc nó chê cốp xe em nhỏ nên ko muốn ở lại:P

chán quá, em chuyển sang món nam châm:

Chỉnh sửa cuối:

Federer

Xe tải
em xác nhận đèn này dán rất kém, trong xe thì không xài được.
Em chỉ dán trên mặt phẳng ở một số nơi trong nhà phòng khi mất điện thôi ạ

jaychou_tn

Xe máy
thế này e ứ mua của bác Nam Vũ nữa, treo đầu ... bán//

summer

Xe tăng

Bác đã dùng miếng băng dính 2 mặt dày hơn đặt trên nắp thùng kia chưa?
Em dùng nó để dán vào phần nhựa cốp sau đến giờ vẫn thấy ổn
Còn cái miếng băng dính mỏng chỉ để dính với tấm từ màu đen thôi
Dùng nó dính rụng ngay

ps: việc khác em không bàn đến bác nhé.... :D

Chỉnh sửa cuối:

oops_oao

Xe buýt
Để em hỗ trợ kỹ thuật cho ạ . CỤ ra hàng , mua cái xốp dính 2 mặt 3M gì đó . Về dán vào , đảm báo tết con voi cũng không rơi ra được . Vì em còn dùng loại băng dính này dán Vè che mưa và đuôi cá còn chả rơi . có 20k một cuộn to tướng , dùng mãi không hết ạ

Chỉnh sửa cuối:

hoang204

Xe buýt

Miếng xốp ấy nó đây bác ợ :69:
em cũng lôi nó ra xem rồi, cái này gồm 2 miếng dán vào nhau như kiểu mếch dính áo khoác ấy, mặt ngoài là keo dính để dán vào đáy đèn và bề mặt cần dính nhưng nó có khác gì cái keo dính trực tiếp của đèn đâu.
Nếu bác đã dán rồi thì sáng mai em sẽ thử lại theo cách của bác, mong là ngon lành. E xin tặng bác ly vodka (b) trước.

"mua cái xốp dính 2 mặt 3M gì đó . Về dán vào , đảm báo tết con voi cũng không rơi ra được . Vì em còn dùng loại băng dính này dán Vè che mưa và đuôi cá còn chả rơi . có 20k một cuộn to tướng , dùng mãi không hết ạ "

em cũng nghĩ đến loại này nhưng để kiếm được loại 3M chính hãng thì phải mua ở đâu ạ? loại 20k/cuộn mầu vàng của Tầu ko ăn thua đâu bác, em cũng mua trưa nay và cắt cắt dán dán mãi nhưng nó cũng chỉ dùng được khi xe đỗ thội, chạy trên đường rung xóc 1 phát thì nó đã rơi ra luôn.

Chỉnh sửa cuối:

summer

Xe tăng
@hoang204: Em VAN của bác chạy ổn không?
Hôm em đưa G qua đấy thích cái này

Dán thành cốp sau xe G tăng cường ánh sáng :D

Cuabien

Xe điện
Cụ ra cửa hàng của Hãng 3M nằm ngay đầu đường Giải phóng ý ạ ! Làm một cuộn đảm bảo dán xong chẳng làm gì cho nó rơi được (Đối diện Đại học Bách khoa - Phía trong đường tầu) :6:

hoang204

Xe buýt
em đã dán vào cốp nhựa theo cách của bác summer (mặc dù cái miếng tròn này dùng để dán vào Balo) nhưng nó bám khá chặt. Em đang theo dõi xem nó thế nào.
Cái nam châm kia đúng là yếu thật, Bác NamVu đề nghị cải tiến lại nam châm đi bác ơi.
Thank bác Summer nhé.(b)

khanhk_h

Xe đạp
Mấy bác cho em hỏi mua cái này ở đâu? giá khoảng bao nhiêu hả bác?
Vodka cho các bác trước nhé!

khanhk_h

Xe đạp
em cũng lôi nó ra xem rồi, cái này gồm 2 miếng dán vào nhau như kiểu mếch dính áo khoác ấy, mặt ngoài là keo dính để dán vào đáy đèn và bề mặt cần dính nhưng nó có khác gì cái keo dính trực tiếp của đèn đâu.
Nếu bác đã dán rồi thì sáng mai em sẽ thử lại theo cách của bác, mong là ngon lành. E xin tặng bác ly vodka (b) trước.

"mua cái xốp dính 2 mặt 3M gì đó . Về dán vào , đảm báo tết con voi cũng không rơi ra được . Vì em còn dùng loại băng dính này dán Vè che mưa và đuôi cá còn chả rơi . có 20k một cuộn to tướng , dùng mãi không hết ạ "

em cũng nghĩ đến loại này nhưng để kiếm được loại 3M chính hãng thì phải mua ở đâu ạ? loại 20k/cuộn mầu vàng của Tầu ko ăn thua đâu bác, em cũng mua trưa nay và cắt cắt dán dán mãi nhưng nó cũng chỉ dùng được khi xe đỗ thội, chạy trên đường rung xóc 1 phát thì nó đã rơi ra luôn.
Em thấy có bán loại băng dính xốp 2 mặt màu đen ấy. em dùng cái đó dán mấy thứ thấy chắc lắm.

khanhk_h

Xe đạp
Giá của mỗi cái gần 100k. Các bác mua cái đèn pin xạc rồi chế lại còn hay hơn. Giá cái đèn khoảng 20- 30k thôi. Bác Nam Vu bán đắt quá!

hoang204

Xe buýt
cái miếng dán mầu trắng chỉ dùng được trong 1 ngày thôi, em đã thử hai lần nhưng ko ổn, đành chơi kiểu nam châm + dây treo. Bác nào định dán lên nhựa hoặc nỉ thì phải ra 3M thôi.
Đề nghị bác Nam vũ nghiên cứu lại quả băng dính 3M đê.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Các miếng dán này để dán trong nhà thì vô tư, còn trên xe ôtô rung động nhiều nên không dính lâu dc bác ạ. Bác thử xem trong khu vực đó có con vít nào ko, đục thủng đáy đèn DOT-it bắt vít xuyên qua vào lỗ ốc có sẵn, sau đó gài thân đèn vào đáy.