[Funland] Đến tuổi không ăn gì nhiều cũng phát tướng, làm thế nào giờ các cụ

Em phục cụ đấy. Em thì không chạy nổi 2km
Cụ chạy chậm thôi cũng được mà, chạy chậm nhưng đều, mệt quá đi bộ trăm mét rồi lại chạy, nếu chạy ngoài đường thấy đuối cụ chạy máy xem thế nào. Khớp gối em hơi lỏng, chạy ngoài đường em hơi ghê chân nên em toàn chạy máy.

hanoi16

Xe tăng
Cụ chủ có chăm chỉ đi bộ hay chơi môn thể thao nào ko?????
Em có cách giảm cân này lần nào cũng thành công và share cho bạn bè mọi người cũng giảm được đáng kể, bác thử xem nhé.

Chế độ ăn uống lành mạnh nên hạn chế thức ăn nhiều đường và tinh bột như cơm, miến, phở và tăng cường ăn nhiều rau và thịt, cá, hải sản. Ví dụ thay vì ăn 2-3 bát cơm thì giờ bác ăn nhiều rau, thức ăn và giảm còn nửa hoặc 1 bát đc ko??? Thịt đỏ cho dù nhiều đạm, sắt nhưng nên ăn ít vì nhiều cholesterol ko tốt cho tim mạch. Tăng cường đạm bằng thịt gà phần ức hay thịt lợn nạc cũng ổn mà ko sợ béo.

Em cũng rất sợ béo, cứ tăng 2-3kg là cảm thấy nặng nề, mệt mỏi nên lại phải giảm cân ngay. Một cách giảm cân em áp dụng cả ngàn năm nay là trứng luộc, trứng luộc và trứng luộc: bữa sáng như thường lệ vẫn là ly sữa hoặc 2 hộp sữa chua trộn ngũ cốc kèm vài thìa mật ong, bữa trưa và tối là rau luộc và 3-4 quả trứng gà luộc. Giữa buổi hoặc tối đói ăn thêm quả táo hoặc vài quả chuối là ổn. Ăn trong 10 ngày liên tục là giảm 2-3kg, trong thời gian này vẫn uống bia bình thường và nếu thèm steak bò hoặc món nào đó vẫn ăn vài lần. Tất nhiên phải vận động chứ chỉ ăn mà ko thể thao thì có giảm cân bằng mắt. Em vẫn chăm chỉ đạp xe 5-6 lần/ tuần, hoặc đi gần cũng chỉ đi bộ hay đạp xe thôi.

Cơ địa mỗi người có thể khác nhau nhưng các bác thử cách trên xem, có khi giảm nhiều hơn mong đợi đấy.

haiyen1012

Xe điện
Cụ chủ có chăm chỉ đi bộ hay chơi môn thể thao nào ko?????
Em có cách giảm cân này lần nào cũng thành công và share cho bạn bè mọi người cũng giảm được đáng kể, bác thử xem nhé.

Chế độ ăn uống lành mạnh nên hạn chế thức ăn nhiều đường và tinh bột như cơm, miến, phở và tăng cường ăn nhiều rau và thịt, cá, hải sản. Ví dụ thay vì ăn 2-3 bát cơm thì giờ bác ăn nhiều rau, thức ăn và giảm còn nửa hoặc 1 bát đc ko??? Thịt đỏ cho dù nhiều đạm, sắt nhưng nên ăn ít vì nhiều cholesterol ko tốt cho tim mạch. Tăng cường đạm bằng thịt gà phần ức hay thịt lợn nạc cũng ổn mà ko sợ béo.

Em cũng rất sợ béo, cứ tăng 2-3kg là cảm thấy nặng nề, mệt mỏi nên lại phải giảm cân ngay. Một cách giảm cân em áp dụng cả ngàn năm nay là trứng luộc, trứng luộc và trứng luộc: bữa sáng như thường lệ vẫn là ly sữa hoặc 2 hộp sữa chua trộn ngũ cốc kèm vài thìa mật ong, bữa trưa và tối là rau luộc và 3-4 quả trứng gà luộc. Giữa buổi hoặc tối đói ăn thêm quả táo hoặc vài quả chuối là ổn. Ăn trong 10 ngày liên tục là giảm 2-3kg, trong thời gian này vẫn uống bia bình thường và nếu thèm steak bò hoặc món nào đó vẫn ăn vài lần.

Cơ địa mỗi người có thể khác nhau nhưng các bác thử cách trên xem, có khi giảm nhiều hơn mong đợi đấy.
Vâng em thấy cụ tư vấn hợp lý quá, Thanks cụ rất nhiều ạ

Halinh07

Xe tăng
Cụ chủ mỗi ngày đi bộ 5km làm quen. Duy trì cho thành nếp rồi tập tăng cường,cái chính là ăn uống lành mạnh ( ít bia rượu,giảm tinh bột,tăng rau xanh và trái cây)thì sẽ giảm cân. Nói vậy chứ để kỷ luật như vậy không phải ai cũng làm được

hanoi16

Xe tăng
Vâng em thấy cụ tư vấn hợp lý quá, Thanks cụ rất nhiều ạ
Chỉ nên ăn liên tục giảm cân trong 10 ngày thôi cụ, nhớ lúc nào thèm ăn đồ ăn ngon vẫn cho mình thoả mãn, nhưng chỉ 2-3 bữa thôi, đồng thời phải vận động thể thao, ít ăn mặn, tinh bột và đường.
Trộm vía em uống bia đều đặn, ăn uống vận động như vận nên từ 20 tuổi đến giờ cân nặng ko lệch nhau nhiều, thấy cơ thể tăng 2-3kg cảm thấy nặng nề là phải giảm cân ngay chứ đợi nó tăng 10-15kg là ko có động lực đâu.
Cố lên cụ, khi nào giảm cân thành công ới em uống bia ăn mừng nhá :P

ong dat

Xe tăng
Trọng lượng và tuổi tác như vậy thì chạy gì, khớp chịu sao nổi !
Muốn gọn gàng thì:
1. Ăn uống điều độ.
2. Đạp xe hàng ngày - Đạp nhanh, leo dốc trên 10km.
3. Tập cơ bụng - Chống đẩy trên 50 cái/ngày; lằm ngửa thẳng chân, chắp tay sau gáy co cơ bụng ngồi lên trên 50 cái/ngày; co thắt cơ bụng trên 200 cái/ngày; ....
4. Xúc than ít nhất 3 lần/tuần.
5. ....
Thực hiện đầu đặn, thường xuyên cho cơ bụng, ngực, mông và tay, chân, săn chắc lại là ok (không nhất thiết phải giảm cân nhiều).
Nếu thực hiện liên tục 3 tháng mà vẫn tăng cân thì thèm gì cứ ăn, thích gì cứ chơi và chuẩn bị di chúc cho người thân !

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Trước đây em có nghe 1 ông anh là bác sỹ nói thế này:
- Cơ thể con người trong giai đoạn từ 35 đến 45 và có thể kéo dài đến 50 tuổi là hấp thụ những thứ ăn vào mạnh mẽ nhất cả chất bổ lẫn tích lũy chất có hại, thế cho nên giai đoạn này sẽ tăng cân phát tướng rất nhanh nhưng đồng thời chất có hại cũng tích lũy nhiều nên sau giai đoạn đó sẽ gây nên bệnh tật.
Em thì cao 1m71, trước 35 tuổi cân nặng chỉ dao động từ 62-65kg nói chung là cân đối khỏe mạnh nhưng từ sau 35 bắt đầu thấy tăng dần lên 67kg, 71kg và bây giờ gần 40 tuổi đã chạm mốc 74kg. Thấy ko ổn nên em điều chỉnh chế độ ăn, hạn chế tinh bột (mỗi bữa em chỉ ăn 1 bát cơm), sáng thì toàn ăn đồ nhẹ kiểu như ngô luộc, khoai luộc, sữa hạt và hoa quả nhưng giảm được rất ít, giờ vẫn loanh quanh 73kg.
Các cụ có cách nào giảm được độ 6-8kg nhanh không chỉ em với.
Em cao 1,76m nặng 63kg (20 năm, gấu em chăm kiểu gì cũng vậy, em thì đủ; rượu, chè, cafe, beer, thuốc lá, lòng lợn, thịt chó....thể thao đủ cả). Đợt dịch em ở nhà, bỏ thuốc lá; tăng lên 68kg chơi thể thao thấy rất nặng nề hơn hẳn, giờ lại hút thuốc lại. Em 45 tuổi nhưng test máu chỉ số gần như thanh niên :D

Cụ muốn giảm cân; Chơi thể thao buổi tối nặng tiêu tốn calo. Nguyên tắc nạp ít đầu vào, xả ra nhiều hơn sẽ giảm cân. Muốn giảm thì giảm từ từ :D

hanoi16

Xe tăng
Cụ chủ mỗi ngày đi bộ 5km làm quen. Duy trì cho thành nếp rồi tập tăng cường,cái chính là ăn uống lành mạnh ( ít bia rượu,giảm tinh bột,tăng rau xanh và trái cây)thì sẽ giảm cân. Nói vậy chứ để kỷ luật như vậy không phải ai cũng làm được
Mọi người cứ kêu bận rộn ko sắp xếp được, đến lúc nằm giường bệnh mới thấy hối hận đó cụ. Chứ cứ đi gần lại leo lên xe máy mà ko đi bộ hay đạp xe cũng lười rồi. Do tư duy, lười và tạo thói quen thôi, cái này đơn giản mà. :D

hanoi16

Xe tăng
Trọng lượng và tuổi tác như vậy thì chạy gì, khớp chịu sao nổi !
Muốn gọn gàng thì:
1. Ăn uống điều độ.
2. Đạp xe hàng ngày - Đạp nhanh, leo dốc trên 10km.
3. Tập cơ bụng - Chống đẩy trên 50 cái/ngày; lằm ngửa thẳng chân, chắp tay sau gáy co cơ bụng ngồi lên trên 50 cái/ngày; co thắt cơ bụng trên 200 cái/ngày; ....
4. Xúc than ít nhất 3 lần/tuần.
5. ....
Thực hiện đầu đặn, thường xuyên cho cơ bụng, ngực, mông và tay, chân, săn chắc lại là ok (không nhất thiết phải giảm cân nhiều).
Cái đạp xe leo dốc ko biết với đàn ông có tác dụng ko chứ với phụ nữ cực kì ổn, vì chỉ cần đạp xe leo dốc trong 7-10 ngày vòng 2 giảm hẳn 2-3cm luôn cụ ạ. 5 mục bác lưu ý tương đối chuẩn đấy :))

hanoi16

Xe tăng
Mọi người cứ đùa béo khoẻ béo đẹp chứ nhìn ông nào béo cũng ngán nhất là sau gáy cổ 3 ngấn nữa thì ớn luôn, còn các chị quần sọc làm anh chị em tâm tư ghê nhất là mùa hè =))

VuNgoanMuc

Xe điện
Ai ngại mất thời gian tập thì sáng sớm dậy làm 15 phút tabata liên tục hàng ngày là khỏe và giảm được cân

dattuyet_sghn

Xe điện
Ăn ít chi.ch nhiều là bớt ngay ;))

kdbh.mic

Xe hơi
Quan trọng là chọn chế độ tăng/giảm cân nào thôi mợ ơi.
Mợ thử tìm hiểu Intermittent fasting (có 3 mức lv) thử nhé (vì cụ nói vấn đề về hấp thụ)
chỉ có điều cách giảm cân có hiệu quả với các cụ nhiều hơn là các mợ.

cu mậm

Xe buýt
Ông y nói đúng đấy cụ ạ lười do mình thôi, trước 35 em cũng sinh hoạt như bây giờ, ăn còn tốt hơn nhưng nó ko tăng cân nhiều như bây giờ
Càng có tuổi trao đổi chất càng chậm lại, nếu vẫn giữ lượng ăn vào như trước trong khi lại lười vận động thì tăng cân là đúng rồi. Cụ có thấy bọn trẻ mới lớn ăn gà rán công nghiệp như thụi, nước ngọt, trà sữa các kiểu mà vẫn tiêu đi đâu hết ko? Càng có tuổi càng nên ăn thanh đạm lại, thể dục đều đặn thì mới ổn được. 73kg cao 171 là bình thường nếu lượng cơ tốt, nhưng chắc cụ toàn lipid nên mới thấy bếu. E hơn cụ vài tuổi, cao 170cm mà 70kg vẫn slim fit như thường :D

Moriarty

Xe container
Trước đây em có nghe 1 ông anh là bác sỹ nói thế này:
- Cơ thể con người trong giai đoạn từ 35 đến 45 và có thể kéo dài đến 50 tuổi là hấp thụ những thứ ăn vào mạnh mẽ nhất cả chất bổ lẫn tích lũy chất có hại, thế cho nên giai đoạn này sẽ tăng cân phát tướng rất nhanh nhưng đồng thời chất có hại cũng tích lũy nhiều nên sau giai đoạn đó sẽ gây nên bệnh tật.
Em thì cao 1m71, trước 35 tuổi cân nặng chỉ dao động từ 62-65kg nói chung là cân đối khỏe mạnh nhưng từ sau 35 bắt đầu thấy tăng dần lên 67kg, 71kg và bây giờ gần 40 tuổi đã chạm mốc 74kg. Thấy ko ổn nên em điều chỉnh chế độ ăn, hạn chế tinh bột (mỗi bữa em chỉ ăn 1 bát cơm), sáng thì toàn ăn đồ nhẹ kiểu như ngô luộc, khoai luộc, sữa hạt và hoa quả nhưng giảm được rất ít, giờ vẫn loanh quanh 73kg.
Các cụ có cách nào giảm được độ 6-8kg nhanh không chỉ em với.
Ăn ít thế bảo sao chả béo, ăn nhiều lên, tập trâu lên là giảm ngay

haiyen1012

Xe điện
Càng có tuổi trao đổi chất càng chậm lại, nếu vẫn giữ lượng ăn vào như trước trong khi lại lười vận động thì tăng cân là đúng rồi. Cụ có thấy bọn trẻ mới lớn ăn gà rán công nghiệp như thụi, nước ngọt, trà sữa các kiểu mà vẫn tiêu đi đâu hết ko? Càng có tuổi càng nên ăn thanh đạm lại, thể dục đều đặn thì mới ổn được. 73kg cao 171 là bình thường nếu lượng cơ tốt, nhưng chắc cụ toàn lipid nên mới thấy bếu. E hơn cụ vài tuổi, cao 170cm mà 70kg vẫn slim fit như thường :D
Em ko nhiều lipit, cơ vẫn chắc ngon, vòng bụng chưa quá 80cm nhưng thấy nặng nề nên muốn chỉ duy trì 66-68kg thôi

vinhnd.vdm

Xe máy
thấy mấy chị em hay sử dụng cái detox gì đó ,nhanh giảm cân lắm

Tập thể dục với ăn uống dinh dưỡng đầy đủ thôi cụ.

KeanuR

Xe tăng
Em 1m80 76kg mà còn đang tìm đường tập luyện cho xuống 72kg;
Dc cái e ngày bơi khoảng 1km, sắp tới rảnh chắc e thêm môn Gym

cu mậm

Xe buýt
Em ko nhiều lipit, cơ vẫn chắc ngon, vòng bụng chưa quá 80cm nhưng thấy nặng nề nên muốn chỉ duy trì 66-68kg thôi
Duy trì tỷ lệ lipit khoảng dưới 20% là ok cụ ah. Nếu muốn giảm cân thì chỉ có mỗi cách tăng vận động, giảm ăn vào, hạn chế tinh bột, chất béo. Vừa tốt cho tim mạch vừa khỏe mạnh săn chắc. Chứ chỉ giảm ăn mà ko vận động thì cũng giảm cân đấy, nhưng mà hại sức khỏe, yếu rơi rớt ra thì giảm làm gì.