[Funland] Đến tuổi không ăn gì nhiều cũng phát tướng, làm thế nào giờ các cụ

toxic82

Xe điện
Trước đây em có nghe 1 ông anh là bác sỹ nói thế này:
- Cơ thể con người trong giai đoạn từ 35 đến 45 và có thể kéo dài đến 50 tuổi là hấp thụ những thứ ăn vào mạnh mẽ nhất cả chất bổ lẫn tích lũy chất có hại, thế cho nên giai đoạn này sẽ tăng cân phát tướng rất nhanh nhưng đồng thời chất có hại cũng tích lũy nhiều nên sau giai đoạn đó sẽ gây nên bệnh tật.
Em thì cao 1m71, trước 35 tuổi cân nặng chỉ dao động từ 62-65kg nói chung là cân đối khỏe mạnh nhưng từ sau 35 bắt đầu thấy tăng dần lên 67kg, 71kg và bây giờ gần 40 tuổi đã chạm mốc 74kg. Thấy ko ổn nên em điều chỉnh chế độ ăn, hạn chế tinh bột (mỗi bữa em chỉ ăn 1 bát cơm), sáng thì toàn ăn đồ nhẹ kiểu như ngô luộc, khoai luộc, sữa hạt và hoa quả nhưng giảm được rất ít, giờ vẫn loanh quanh 73kg.
Các cụ có cách nào giảm được độ 6-8kg nhanh không chỉ em với.
Ối giồi, e 1m72 83kg đây :) như cụ là đẹp rồi

Nắng nhạt

Xe điện
Em ngoài 4x mà vẫn loay hoay sao cho lên được cân. Em 1m73 kém cụ đến hơn 10 kg. Rõ chán
Nếu cụ ăn uống đầy đủ mà vẫn gầy thì do cụ vận động nhiều quá đấy. Vận động bao gồm vận động chân tay và trí óc. Khoa học chứng minh suy nghĩ, tính toán tiêu hao rất nhiều ca lo. Em đơn giản cứ nhìn thực tế thấy ai mà do hoàn cảnh phải lo nghĩ nhiều về kinh tế, về gia đình thì người gầy, khi nào thoải mái tư tưởng lại béo ngay

cu mậm

Xe buýt
Nếu cụ ăn uống đầy đủ mà vẫn gầy thì do cụ vận động nhiều quá đấy. Vận động bao gồm vận động chân tay và trí óc. Khoa học chứng minh suy nghĩ, tính toán tiêu hao rất nhiều ca lo. Em đơn giản cứ nhìn thực tế thấy ai mà do hoàn cảnh phải lo nghĩ nhiều về kinh tế, về gia đình thì người gầy, khi nào thoải mái tư tưởng lại béo ngay
Nhiều khi do cơ địa nữa cụ ah. E có thằng bạn người quắt queo mặc dù ăn nhậu tẹt ga và cũng chả vận động gì mấy, có điều sờ vào người nó lúc nào cũng nóng rực kiểu bị nóng trong. Có những người cơ địa nó trao đổi chất nhanh nên ăn vào nó đi đâu hết chứ ko hấp thụ được.

gis123

Xe điện
Nhiều khi do cơ địa nữa cụ ah. E có thằng bạn người quắt queo mặc dù ăn nhậu tẹt ga và cũng chả vận động gì mấy, có điều sờ vào người nó lúc nào cũng nóng rực kiểu bị nóng trong. Có những người cơ địa nó trao đổi chất nhanh nên ăn vào nó đi đâu hết chứ ko hấp thụ được.
Chuyển hoá glucoza thành nhiệt lượng hết rồi, kiểu cảm biến thời tiết sai tưởng lạnh nên sinh nhiệt :D
Trêu thế, bạn cụ uống gì đó cho mát người xem sao.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Chuyển hoá glucoza thành nhiệt lượng hết rồi, kiểu cảm biến thời tiết sai tưởng lạnh nên sinh nhiệt :D
Trêu thế, bạn cụ uống gì đó cho mát người xem sao.
Thua cụ ạ, có hôm em bốc hỏa, chơi cả một bát đá dùng khăn táng thẳng vào mặt nó mới hạ nổi nhiệt xuống, người hơi vận động tí là nóng, tăng cân thì nó phát triển thẳng vào nhóm cơ, người không có một tí mỡ nào. Như em phải chênh khoảng 5kg trở nên thì người ngoài mới phát hiện ra, chứ tăng 1-2kg thì đến mình còn chả biết.

maytinh8780

Xe tăng
Vâng, cụ nói đúng rồi ạ. Em thì cả chân tay, trí óc đều phải hoạt động nhiều mà kinh tế vẫn kém nên không thể béo được. Bao giờ mới hết lo cụ nhỉ?

gis123

Xe điện
Thua cụ ạ, có hôm em bốc hỏa, chơi cả một bát đá dùng khăn táng thẳng vào mặt nó mới hạ nổi nhiệt xuống, người hơi vận động tí là nóng, tăng cân thì nó phát triển thẳng vào nhóm cơ, người không có một tí mỡ nào. Như em phải chênh khoảng 5kg trở nên thì người ngoài mới phát hiện ra, chứ tăng 1-2kg thì đến mình còn chả biết.
Cụ phải xử lý từ bên trong, triệt cái gốc chứ từ bên ngoài ko ăn thua, thậm chí ngược tác dụng.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Cụ phải xử lý từ bên trong, triệt cái gốc chứ từ bên ngoài ko ăn thua, thậm chí ngược tác dụng.
Em cũng thay đổi nhiều rồi, cơ mà dạo này vui vẻ hơn, em vận động thêm mấy trò chơi ngoài vườn, cơ bản là ổn, giờ chỉ cần ăn nghỉ điều độ là ok thôi.

Ô tô điên

Xe tăng
1m71 thì 74kg là được rồi. nếu tập nặng thì có thể lên 81-82kg là bình thường. chẳng qua cụ lười thể thao hoặc có vấn đề về ăn uống hoặc thích form người kiểu thư sinh mới thấy m71 nặng 74kg bị béo.

Nắng nhạt

Xe điện
Vâng do cơ địa là số rất hiếm, còn như em nói là phổ biến. Ai cũng biết công thức đơn giản để giữ nguyên trọng lượng thì lượng calo nạp vào bằng lượng ca lo tiêu hao. Nếu muốn giảm cân thì đầu vào phải ít hơn đầu ra và ngược lại. Không biết mọi người thế nào chứ em thấy giảm cân dễ dàng lắm. Search Google xem những loại thực phẩm mình hay ăn chứa bao nhiêu ca lo. Các hoạt động trong ngày mình thường làm tiêu hao bao nhiêu ca lo. Từ đó tính toán lựa chọn hợp lý số lượng, chủng loại cho các bữa ăn, tương tự như vậy lựa chọn và bổ sung những hoạt động, môn thể thao yêu thích của mình sao cho đầu vào nhỏ hơn đầu ra một chút nếu muốn giảm cân từ từ. Và nên giảm cân từ từ, giảm nhanh rất mệt, hại sức khỏe. Nhiều cụ cứ bảo sao tôi cũng tập thể dục mà vẫn béo, sao tôi ăn đạm bạc vẫn béo. Tập thể dục có tí ăn thua gì, cứ dựa vào lý do mình đã tập thể dục về nhà là nằm, ngồi không chịu vận động đi loăng quăng thì cũng không giảm được. Ăn thứ gì, ăn bao nhiêu là mình có thể nhẩm sơ qua được lượng calo nạp vào cơ thể. Và vận động tiêu hao calo cũng tính toán tương tự vậy thôi

Porsche 911

Xe container

Nắng nhạt

Xe điện
Vâng, cụ nói đúng rồi ạ. Em thì cả chân tay, trí óc đều phải hoạt động nhiều mà kinh tế vẫn kém nên không thể béo được. Bao giờ mới hết lo cụ nhỉ?
Lo làm gì cụ ơi, cứ thoải mái đầu óc ra. Chăm chỉ làm ăn sống bình thường chứ đừng mong giầu nhanh nếu mình không có gì nổi trội. Lúc nào may mắn cơ hội đến là chụp thôi

Thap1

Xe hơi
Mình 1.7kg nặng có 59kg, thèm lên 65kg mà ko lên nổi @@

haiyen1012

Xe điện
Vâng do cơ địa là số rất hiếm, còn như em nói là phổ biến. Ai cũng biết công thức đơn giản để giữ nguyên trọng lượng thì lượng calo nạp vào bằng lượng ca lo tiêu hao. Nếu muốn giảm cân thì đầu vào phải ít hơn đầu ra và ngược lại. Không biết mọi người thế nào chứ em thấy giảm cân dễ dàng lắm. Search Google xem những loại thực phẩm mình hay ăn chứa bao nhiêu ca lo. Các hoạt động trong ngày mình thường làm tiêu hao bao nhiêu ca lo. Từ đó tính toán lựa chọn hợp lý số lượng, chủng loại cho các bữa ăn, tương tự như vậy lựa chọn và bổ sung những hoạt động, môn thể thao yêu thích của mình sao cho đầu vào nhỏ hơn đầu ra một chút nếu muốn giảm cân từ từ. Và nên giảm cân từ từ, giảm nhanh rất mệt, hại sức khỏe. Nhiều cụ cứ bảo sao tôi cũng tập thể dục mà vẫn béo, sao tôi ăn đạm bạc vẫn béo. Tập thể dục có tí ăn thua gì, cứ dựa vào lý do mình đã tập thể dục về nhà là nằm, ngồi không chịu vận động đi loăng quăng thì cũng không giảm được. Ăn thứ gì, ăn bao nhiêu là mình có thể nhẩm sơ qua được lượng calo nạp vào cơ thể. Và vận động tiêu hao calo cũng tính toán tương tự vậy thôi
Em tính toán 1 ngày nạp có khoảng 1500 calo. Con đồng hồ thông minh thì ngày nào nó cũng báo em tiêu thụ từ 2200 calo trở lên, hôm.nào đi bộ thì còn lên đến 2700 calo.
Theo lý thuyết thì cơ thể cứ đốt 100g lipit dự trữ thì sẽ sản sinh ra 700 calo.như vậy mỗi ngày em phải giảm được 1 lạng chứ?

Trục

Xe ba gác
Người OF

phongt2qh

Xe tải
Sáng, trưa, tối nên ăn gì để đỡ béo phì các cụ nhỉ

ZARG

Xe container
Ăn lắm thì tăng cân khóc gì?!

Em nay gần 40, cao 1.81m cân nặng loanh quanh 71-73kg.

Đợt nào lên cân chủ động giảm ăn đi.

Cứ bon mồm xong bảo có ăn gì đâu ai tin được.

Người gầy là người đẹp :))

ZARG

Xe container
Sáng, trưa, tối nên ăn gì để đỡ béo phì các cụ nhỉ
Sáng ăn bún, 8h ăn thì gần 10h là đói rồi, uống nước chống đói.

Trưa lại mấy món vớ vỉn.

Tối ăn sơ sơ thức ăn, ít cơm.

Đi bộ nhiều thì giữ dáng tốt.