[Funland] Đeo balô trong thang máy, có hơi bất lịch sự?

ubisapro

Xe trâu
Chắc chỉ có ở chung cư thấp cấp thôi. Chung cư cao cấp đắt tiền toàn người văn minh, tự biết ứng xử mà. E hóng bên thớt chung cư thấy vậy :D

Lục_Bản_Mộc

[Tịch thu bằng lái]
Cái này hình như không có quy định nào.
Nên lựa nhau mà sống, đất chật người đông xoay kiểu nồi gì cũng va vào ông nào đấy. ( trong mọi việc )
Do hình như chưa có quy định nào nên có óp phơ muốn đặt ra quy định cho nó Văn minh =))=))=))=))=))=))=))

John2021

Xe tải
Thang máy chật hẹp, nếu lịch sự thì khi vào thang máy người ta hạ balô xách ở tay, đỡ tốn diện tích lại không gây khó chịu cho người đứng phía sau.
ĐÚng rồi. Nhiều ông đeo cái ba lô to tổ b ố ra, lại còn xoay ngang xoay dọc rất vô ý thức. Nhiều khi cạ vào mặt các cháu bé trong TM nữa

cptu176

Xe điện
Thế em đeo ra đàng trước liệu có bất lịch sự không ah cụ ???
Em thấy bọn Tây nó đeo cái 3 lô cao quá đầu trong thang máy đầy. Mà ở ngay bên Tây nhá.
Chắc Tây kém văn minh rồi :D:D:D
Tất cả mọi việc trước khi làm phải để ý xung quanh cụ ạ, em đã 1 lần vác cái balô to vật kiểu như nấy thằng Tây, không cần hạ xuống, nhưng vào thang máy, thấy khong đông lắm em xin lỗi và đề nghị nhường cho đứng góc, ai cũng ok và chả vấn đề gì cả. quan trọng ở cái phải quan sát xung quanh và hành xử như thế nào thôi ạ...

shreak

Xe hơi
Tùy vào thực tế mà góp ý thôi cụ

buidoimiennui

Xe điện
Vấn đề không phải là hạ cầm tay hay đeo. Vì về bản chất đeo cũng là bên cạnh người, hạ cầm tay cũng là bên cạnh người, nên cũng không giảm vướng bao nhiêu. Trừ khi không đeo mà đội lên đầu thì đúng là đỡ vướng. Cái chính là khi đeo thì đứng gọn không, và khi đứng có quay hay xoay bị đụng người khác hay không.

Lục_Bản_Mộc

[Tịch thu bằng lái]
Tất cả mọi việc trước khi làm phải để ý xung quanh cụ ạ, em đã 1 lần vác cái balô to vật kiểu như nấy thằng Tây, không cần hạ xuống, nhưng vào thang máy, thấy khong đông lắm em xin lỗi và đề nghị nhường cho đứng góc, ai cũng ok và chả vấn đề gì cả. quan trọng ở cái phải quan sát xung quanh và hành xử như thế nào thôi ạ...
Em cũng nghĩ như cụ.
Đôi khi chính cái việc hạ cái 3 lô cao quá đầu kia xuống lại gây ra sự phiền nhiễu cho người xung quanh hơn là để nguyên nó trên lưng mà biết ý, đứng nép vào 1 góc thang !!!

tienaka

Xe điện
vào thang máy, lên xe bus, lên máy bay, lịch sự thì xách tay, không thì đeo ra phía trước, còn đối với balo quá khổ thì nên biết đường đứng vào một góc.

dracula_bg

Xe điện
Vấn đề không phải là hạ cầm tay hay đeo. Vì về bản chất đeo cũng là bên cạnh người, hạ cầm tay cũng là bên cạnh người, nên cũng không giảm vướng bao nhiêu. Trừ khi không đeo mà đội lên đầu thì đúng là đỡ vướng. Cái chính là khi đeo thì đứng gọn không, và khi đứng có quay hay xoay bị đụng người khác hay không.
Nó khác nhau nhiều đấy cụ ạ, đeo trên lưng là thành 2 người, hạ xuống chân thì thành 1 người, nếu thang không đông xin đứng vào góc quay balo vào góc thì không sao, thang đông mà không chịu hạ ba lô xuống thì em cho ý thức là kém thật, vừa chật lại vừa gây va quệt vào mọi ngưới xung quanh, em ngày nào cũng vác balo đi làm, vào thang đông hay không em cũng hạ xuống chân, cho thành thói quen.

Lục_Bản_Mộc

[Tịch thu bằng lái]
Nó khác nhau nhiều đấy cụ ạ, đeo trên lưng là thành 2 người, hạ xuống chân thì thành 1 người, nếu thang không đông xin đứng vào góc quay balo vào góc thì không sao, thang đông mà không chịu hạ ba lô xuống thì em cho ý thức là kém thật, vừa chật lại vừa gây va quệt vào mọi ngưới xung quanh, em ngày nào cũng vác balo đi làm, vào thang đông hay không em cũng hạ xuống chân, cho thành thói quen.
3 lô to hạ xuống đát mà cụ dạy thành 1 người thời em cũng đến xin thắp 3 nén hương, vái cụ 3 vái :P :P :P

dracula_bg

Xe điện
3 lô to hạ xuống đát mà cụ dạy thành 1 người thời em cũng đến xin thắp 3 nén hương, vái cụ 3 vái :P :P :P
với ba lô to thì hạ xuống hoặc nên đeo ra trước ngực cho khỏi quẹt vào người khác, vì nó không có ý nghĩa về diện tích nữa, nhưng vẫn sẽ dễ va quệt vào người khác, nhất là trẻ con

sassp

Xe đạp
chưa nói đến chật hay không, riêng đeo ba lô phía sau (nhất là loại to cồng kềnh) đi vào những chỗ đông như thang máy, bus mà ko đứng cuối thì kiểu gì cũng cọ/va quệt vào người sau (trừ những người có/để mắt sau lưng :)) )

Jinzin

Xe điện
Em đeo mỗi cái laptop khi vào thang đông người cũng phải xách tay cho đỡ vướng

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Cũng chỉ chiếm diện tích = 0.2 người thôi cụ, vì chân nhỏ nên chỗ dưới chân rộng chỗ cho balô, còn phần ngực lưng to hơn chân nên chiếm nhiều diện tích.