[Funland] Dịch vụ công 4.0 - Ấm lòng quân dân

Clear

Xe buýt
Không hề bi quan, cũng khg hề lạc quan. 500 năm nữa vẫn y nguyên.

radiogaga

Xe điện
Nói chung dịch vụ công 4.0 cũng làm được nhiều việc, nhiều công việc giờ cũng bớt hành nhau hơn rồi. Tiện giới thiệu em cũng đang làm mảng chuyển đổi số cho ngành giáo dục nhé các cụ các mợ

sirius6688

Xe điện
Vâng, để em làm thử xem thế nào, em cảm ơn cụ.

Em dự sau còm này lại kín ib rồi ;;)
cần hỗ trợ j ới e nhé, cụ check thật kỹ trước khi gửi để các cán bộ ko có cớ từ chối

Black Ocean

Xe máy
Trả lời công dân viết liền tù tì không xuống dòng đọc cũng mệt. Giá như cho mấy cái gạch đầu dòng cho các giấy tờ còn thiếu có phải gọn không .
Họ trả lời là còn may đấy cụ, hồ sơ đăng ký tạm trú online của em nộp từ ngày 19/5/2022 đến giờ mà vẫn ở trạng thái vừa mới nộp (trong khi hạn xử lý hình như 3-5 ngày thôi).

tdtd

Xe điện
Thực sự nếu áp dụng đúng quy trình thì nhà nước tiết kiệm được rất nhiều nguồn lực, người dân cũng đỡ mệt mỏi và tốn kém.
Topic này e mong muốn lập ra đến khi nào nó thành công thì thôi, coi như 1 cuộc cách mạng có thể mất 5-10 năm cũng ok.
Vì vậy, ở đây chúng ta chỉ thảo luận các vấn đề làm sao để hiện thực hóa được nó chứ ko phải bàn các cái xấu tiêu cực.
Em sẽ tiên phong làm các thủ tục ở trên đây đến khi nào được thì thôi, mong chúng ta hỗ trợ, trợ giúp nhau để cùng làm được với kinh nghiệm của mỗi người.
Đặc biệt hi vọng kết nối được các cán bộ đang làm trong lĩnh vực này có thể hỗ trợ nhân dân.
Thấy nhân viên e vừa share cái này thấy rất vui, vì có 1 sự phản hồi rất có trách nhiệm và chi tiết, cán bộ này xứng đáng 10 điểm chả bù cho chỗ e, nhưng e cũng đang làm sao cho hồ sơ chuẩn chỉ, nếu vẫn reject thì e sẽ update kết quả.
1. Cổng về dữ liệu cư dân https://dichvucong.dancuquocgia.gov.vn/
2. Cổng dịch vụ công Bộ Công An : https://dichvucong.bocongan.gov.vn/
3. Cổng chung dùng để đăng ký tài khoản https://dichvucong.gov.vn/
Lưu ý các cổng này đều dùng chung 1 tài khoản đăng nhập bằng CMT hoặc CCCD nhé cả nhà

Chi tiết vào trong sẽ đẹp vì có cụ bảo họ ko xuống dòng!
Nói thì hay cụ ạ. Cháu kể cho chuyện của cháu.
Đkkd của cháu số cmnd cũ hết hạn, ngân hàng kg cho in báo nợ, có và sổ phụ. Đành lên phòng đkkd của sở khđt update. Gửi xe, cò vạc theo sau luôn. Cháu cắt đuôi được đội này. Vào phòng hỗ trợ dn vừa và nhỏ, gặp chuyên viên hướng dẫn, nói 1 hồi vân vân và mây mây ( hiện hình luôn là cò nhà nước), thế quái nào nó ăn lương xong, ngồi mát lại làm cò. Cháu nghe bên cạnh nói chuyện, ah thì ra nộp online được.
Chào cò em về....

Lái xe máy

Xe tăng
Thực sự nếu áp dụng đúng quy trình thì nhà nước tiết kiệm được rất nhiều nguồn lực, người dân cũng đỡ mệt mỏi và tốn kém.
Topic này e mong muốn lập ra đến khi nào nó thành công thì thôi, coi như 1 cuộc cách mạng có thể mất 5-10 năm cũng ok.
Vì vậy, ở đây chúng ta chỉ thảo luận các vấn đề làm sao để hiện thực hóa được nó chứ ko phải bàn các cái xấu tiêu cực.
Em sẽ tiên phong làm các thủ tục ở trên đây đến khi nào được thì thôi, mong chúng ta hỗ trợ, trợ giúp nhau để cùng làm được với kinh nghiệm của mỗi người.
Đặc biệt hi vọng kết nối được các cán bộ đang làm trong lĩnh vực này có thể hỗ trợ nhân dân.
Thấy nhân viên e vừa share cái này thấy rất vui, vì có 1 sự phản hồi rất có trách nhiệm và chi tiết, cán bộ này xứng đáng 10 điểm chả bù cho chỗ e, nhưng e cũng đang làm sao cho hồ sơ chuẩn chỉ, nếu vẫn reject thì e sẽ update kết quả.
1. Cổng về dữ liệu cư dân https://dichvucong.dancuquocgia.gov.vn/
2. Cổng dịch vụ công Bộ Công An : https://dichvucong.bocongan.gov.vn/
3. Cổng chung dùng để đăng ký tài khoản https://dichvucong.gov.vn/
Lưu ý các cổng này đều dùng chung 1 tài khoản đăng nhập bằng CMT hoặc CCCD nhé cả nhà

Chi tiết vào trong sẽ đẹp vì có cụ bảo họ ko xuống dòng!
Cán bụ vào phổ biến hay tuyên truyền đới.

sirius6688

Xe điện
Họ trả lời là còn may đấy cụ, hồ sơ đăng ký tạm trú online của em nộp từ ngày 19/5/2022 đến giờ mà vẫn ở trạng thái vừa mới nộp (trong khi hạn xử lý hình như 3-5 ngày thôi).
cụ chụp màn hình giúp e xem, e nghĩ nộp online các cán bộ ko dám làm bừa đâu, vì có phần phản ánh đấy :D

sirius6688

Xe điện
Nói thì hay cụ ạ. Cháu kể cho chuyện của cháu.
Đkkd của cháu số cmnd cũ hết hạn, ngân hàng kg cho in báo nợ, có và sổ phụ. Đành lên phòng đkkd của sở khđt update. Gửi xe, cò vạc theo sau luôn. Cháu cắt đuôi được đội này. Vào phòng hỗ trợ dn vừa và nhỏ, gặp chuyên viên hướng dẫn, nói 1 hồi vân vân và mây mây ( hiện hình luôn là cò nhà nước), thế quái nào nó ăn lương xong, ngồi mát lại làm cò. Cháu nghe bên cạnh nói chuyện, ah thì ra nộp online được.
Chào cò em về....
kết quả xử lý được online ko cụ

tdtd

Xe điện
kết quả xử lý được online ko cụ
Có báo đã nhận thông tin qua mail, cháu phải về chuẩn bị những cái: đơn... photo công chứng và gửi đến phòng đkkd ( nộp trực tiếp ) vẫn mất công đi đến. Xong vài ngày làm việc thì trả kq trực tiếp hoặc bưu điện, tóm lại chưa ăn thua gì

tonyphan26618

Xe tải
kiên trì lên cụ , e cũng 3 lần rồi vừa mới hoàn thiện phát nữa xem các cán bộ phản hồi thế nào
Sau 4 lần nộp hồ sơ, cuối cùng nhà cháu cũng thành công rồi CCCM nhé

Kinh nghiệm làm lần đầu là làm sai/thiếu 1 lần để họ gọi điện trực tiếp góp ý bổ sung, sau đó các CCCM chú ý điền thông tin, đầy đủ, chính xác, không viết tắt, trùng khớp là sẽ được duyệt hồ sơ thôi

sirius6688

Xe điện
Sau 4 lần nộp hồ sơ, cuối cùng nhà cháu cũng thành công rồi CCCM nhé

Kinh nghiệm làm lần đầu là làm sai/thiếu 1 lần để họ gọi điện trực tiếp góp ý bổ sung, sau đó các CCCM chú ý điền thông tin, đầy đủ, chính xác, không viết tắt, trùng khớp là sẽ được duyệt hồ sơ thôi
tuyệt vời, họ gọi hỗ trợ luôn hả

ubisapro

Xe trâu
Hình như e chưa dùng cái gì 4.0 ở dịch vụ công :D

TUCSON9389

Xe điện
hôm nay em làm thêm phát nữa, sau khi đã thu thập đủ hs, chờ xem ntn em sẽ report các cụ
như rất nhiều người phản án, online cũng dở mà trực tiếp cũng dở. hy vọng có ông nhà báo nào qua đây để phản ánh việc này
thưc tế em đã sử dụng mấy dịch vụ công trực tuyến thấy khá ổn và đánh giá cao, nhưng đều là do bộ phận HC của các phường làm, chứ qua cái ngành xxx này em thấy nó sao sao, đạo đức của các đc nó cao quá hay sao ấy
cụ thể em đã làm xác nhận độc thân cho nhạc phụ tại phường Láng thượng, xin bản sao đk kết hôn ở phường Bách khoa, em thấy họ đều ổn.
Cái ở Láng thượng, họ alo cho bà ngoại hẹn giờ, mang sổ hk ra đối chiếu, vài phút là xong
Cái bản sao kê đk kết hôn, họ alo cho em hỏi là thích nhận qua bưu điện hay đến trụ sở phường, em nhận qua bưu điện thì họ tính tiền cước phí và cả tiền phí trích lục nữa, nói chung khá ổn

Lam__Phương

Xe điện
F1 nhà e sáng hôm sau bốc lớp chiều hôm trước nhà trường gọi bắt đi xác nhận bổ sung tạm trú thôi thì lại bài ca Bác vẫn cùng chứng cháu hành quân chứ e cũng k rõ 4.0 hay 0.4 gì hết.

sirius6688

Xe điện
hôm nay em làm thêm phát nữa, sau khi đã thu thập đủ hs, chờ xem ntn em sẽ report các cụ
như rất nhiều người phản án, online cũng dở mà trực tiếp cũng dở. hy vọng có ông nhà báo nào qua đây để phản ánh việc này
thưc tế em đã sử dụng mấy dịch vụ công trực tuyến thấy khá ổn và đánh giá cao, nhưng đều là do bộ phận HC của các phường làm, chứ qua cái ngành xxx này em thấy nó sao sao, đạo đức của các đc nó cao quá hay sao ấy
cụ thể em đã làm xác nhận độc thân cho nhạc phụ tại phường Láng thượng, xin bản sao đk kết hôn ở phường Bách khoa, em thấy họ đều ổn.
Cái ở Láng thượng, họ alo cho bà ngoại hẹn giờ, mang sổ hk ra đối chiếu, vài phút là xong
Cái bản sao kê đk kết hôn, họ alo cho em hỏi là thích nhận qua bưu điện hay đến trụ sở phường, em nhận qua bưu điện thì họ tính tiền cước phí và cả tiền phí trích lục nữa, nói chung khá ổn
cái này cũng do cán bộ CSKV từng phường đó cụ, người nào họ có tâm thì thực hiện đúng trách nhiệm, người nào muốn đớp thì cứ cù nhầy để làm khó nhân dân

TUCSON9389

Xe điện
cái này cũng do cán bộ CSKV từng phường đó cụ, người nào họ có tâm thì thực hiện đúng trách nhiệm, người nào muốn đớp thì cứ cù nhầy để làm khó nhân dân
em thử chơi tới bến xem sao
nếu ko thấy gì, mình có được phản ánh ở đâu ko nhỉ

sirius6688

Xe điện
em thử chơi tới bến xem sao
nếu ko thấy gì, mình có được phản ánh ở đâu ko nhỉ
nhiều chứ cụ e thấy ở cổng nào cũng có mà cụ
Lưu ý
  • 1. Hệ thống tiếp nhận các phản ánh, kiến nghị về:
    • Hành vi chậm trễ, gây phiền hà hoặc không thực hiện, thực hiện không đúng quy định của cán bộ, công chức, viên chức trong giải quyết thủ tục hành chính;
    • Những cơ chế, chính sách, thủ tục hành chính không phù hợp với thực tế, không đồng bộ, không thống nhất, không hợp pháp, trái với các điều ước quốc tế mà Việt Nam đã ký kết hoặc gia nhập;
    • Những giải pháp, sáng kiến ban hành mới quy định về cơ chế, chính sách, thủ tục hành chính liên quan đến hoạt động sản xuất, kinh doanh và đời sống của người dân.
    • Các trường hợp chậm trễ, không thực hiện, thực hiện không đúng Nghị quyết 68/NQ-CP và Quyết định 23/2021/QĐ-TTg
  • 2. Hệ thống không tiếp nhận đơn thư khiếu nại, tố cáo và hướng dẫn giải đáp pháp luật.