[Thảo luận] Đi 4b đường ở quê rất sợ, bác nào hay về quê chú ý.

likeSUV

Xe buýt
Đường ở đâu cũng thế. Sợ nhất là phi trong ngõ ra. Hoặc đang đứng lề đg, nhoằng cái quay ra. Nên dù biết ko văn minh cũng cứ phải còi báo hiệu để ng ta còn tránh.

unknown.king

Xe tăng
thế còn ngon chán cụ ợ. e vài lần đang đi bình thường, tự dưng đồng chí 2b trước mặt đang phóng rõ nhanh phanh kíttttttttttt 1 cái, xong oánh rẽ trái luôn. báo hại em đạp phanh lút sàn, cả xe giật khừng khực. các bậc bô láo trên xe cứ gọi là đổ nháo nhào. thế mà cũng chả kêu ai được

pttoan265

Xe tăng
Theo kinh nghiệm của em thì ỏ vùng nông thôn, đa số người dân không tiếp xúc với pháp luật nhiều nên tham gia giao thông theo kiểu cứ lên xe là chạy, chẳng cần biết trời đất gì hết. Đặc biệt là những nơi đường hẹp, khuất tầm nhìn. Cứ gặp 4B đi ngược chiều là em phải bóp còi, vì nếu không thể nào cũng gặp phải bác 2B đi đằng sau vượt phải lên thế là xong phim.

Pigwalk

Xe container
Chả là cuối tuần vừa rồi em có đi về quê ( quê em ở BN ) bằng em 4b ( Matiz 2009 ). Lúc về thì ơn trời thuận lợi, nhưng lúc ra thì em gặp tình huống nhọ quá các bác ạ. Em đi đằng sau 1 bác 2b muốn vượt quá mà còi mãi bác 2b vẫn không chịu nhường ( Đường ở quê khá hẹp ), nhìn đông, tây mãi thấy không có xe đi ngược chiều em còi lần nữa đánh lái hẳn sang làn ngược để vượt bác 2b, nhưng nhọ ơi là nhọ ( hình như bác 2b giật mình) bác 2b đánh lại quệt ngay vào gương phải của em và nằm đường. Uh thì mình đi sau là mình sai, 2b nằm đường là mình có lỗi, thế là mất toi gần nửa ngày đưa đón khám xét, lại còn gặp ngay bác ý là bí thư xã. Nói chung là trâu đỡ. Mong các bác hay về quê chú ý và cho em ý kiến để em sáng dạ ạ.
Quá nhọ, cơ bản là cụ còn thiếu kinh nghiệm, phải biết nhẫn và nhịn cụ ơi. Đi đường làng thì cứ để trai làng, trưởng bản về nhất đi, mình về nhì có sao đâu, lúc khác chạy bù lại cho lành.

Nseries

Xe buýt
Đúng là đi đường quê là sợ nhất toàn vụt cái sang đường cả xi nhan hay còi gì cả :(

anhtho

Xe ngựa
thế còn ngon chán cụ ợ. e vài lần đang đi bình thường, tự dưng đồng chí 2b trước mặt đang phóng rõ nhanh phanh kíttttttttttt 1 cái, xong oánh rẽ trái luôn. báo hại em đạp phanh lút sàn, cả xe giật khừng khực. các bậc bô láo trên xe cứ gọi là đổ nháo nhào. thế mà cũng chả kêu ai được
Vâng, cụ ko kêu ai được là đúng. Đường làng, bám mít 2b, phóng nhanh .. để phải phanh dúi dụi thì cụ mắc lỗi thật rồi.

phamluanvu

Xe hơi
ở quê cũng hay lao ra giữa đường đột ngột,chán lắm

kentdju

Xe điện
Mỗi lần em về quê là phải tập trung tối đa, người đi xe máy, xe đạp cứ nghênh ngang giữa đường, thích rẽ là rẽ, thỉnh thoảng từ trong ngõ phi vèo cái ra đường, đấy là chưa kể chó, mèo... chạy qua đường thường xuyên, nói chung đi đường quê là không vội được đâu cụ chủ ơi.

billnantes

Xe container
Chia buồn cùng cụ,e thỉnh thoảng về nhổn và e chia những cụ đi 2b thành 2 dạng cơ bản:
Dạng 1:không chạy thì thôi,đã chạy là phải liều,dạng này mà ngồi lên yên ngựa thì y như rằng bạt mạng,lạng lách đánh võng,bấm còi inh ỏi,hình như nhường đường vs những ng này kém miếng khó chịu ,châm ngôn cho các dạng mặt ngựa là:thà ta vượt người chứ quyết không để ng vượt ta.
Dạng 2:không chạy thì thôi,chạy là phải chậm,các cụ dạng này gồm nhiều thành phần,trẻ có,già có,gồm đủ loại 2b,châm ngôn càng bò ra đường càng tốt,càng lấn làn,dàn hàng vs số lượng càng đông càng tốt,giống như kiểu vịt mẹ dắt đàn con đi lội nước,nhất là vs mấy cháu học sinh,mấy cháu mục đồng.

Tất nhiên còn nhiều ng đi đúng và chấp hành atgt cũng như vhgt,nhưng dạng đó hiếm như lá mùa thu,ôi!
quê cụ giống quê em rồi đấy .

GBDB

Xe tải
cụ cũng nên thông cảm. Các bác ở quê thường ít học, đi xe cũng không hiểu luật lệ và văn hóa giao thông như nào.cứ đường ai nấy đi thôi. tốt nhất về quê thì đi sau mấy bác tí :D

CHIANTHI

Xe tăng
Đi ở đường quê thì phải nằm lòng câu " đi ra đồng đất nước ngươi / gặp đứa lên mười cũng ( phải ) gọi bằng anh . Có lần em về phú xuyên , khi qua đoạn Chợ Chảy để vào QL1 thì gặp 2 bố con đang tuốt lúa ngay trên đường , em chả dám còi mà tắt máy đứng chờ , bố con nó xong việc mới đi được

junyong

Xe buýt
Ở Việt Nam, không bấm còi báo cho người đằng trước biết sự xuất hiện của mình là thiếu ý thức!là ích kỷ! Nó liên quan đến mạng sống con người, anh không thể đòi hỏi ai cũng có dân trí cao như anh được!

DONGHO_MD

Xe tải
Website
mdwatch.vn
em là ra đường ghét nhất bác nào đi chậm mà cứ phưỡn ra giữa đường!

tinhtinh1

Xì hơi lốp
May cho cụ là bác ý chưa điều dân quân xã ra "tẩn" cho cụ một trận đấy! :D