[Funland] Đi Cát Bà, tởn đến già.

Snow Tin

Xe đạp
Cụ chủ đen thôi, Có lẽ khi đặt dịch vụ thì cụ đã không tìm hiểu kỹ rồi

Xe nội lước

Xe container
Bẩm các cụ em lần đầu đi Cát Bà ạ, em thì cũng sống tại ngay Quảng Ninh thôi, nơi có vịnh Bái Tử Long xinh đẹp, nhà em cũng gần biển ngày nào cũng thấy núi và biển.

Em đi theo đoàn tổng 16 người ạ, sáng sớm quan tài bay 16 chỗ đón ra cảng Tuần Châu. Mua vé rồi xếp hàng xuống phà, mịa tiên sư phà nó bò như ốc sên hơn tiếng đồng hồ mới ra đến Cát Bà. Xe lại chở đến nhà nghỉ Viễn Đông 225 đặt phòng từ trước.

Trưa ăn trưa luôn tại nhà nghỉ, chiều tối xuống tắm biển về đoàn em định ăn tối chỗ khác, nhưng bọn nhà nghỉ Viễn Đông 225 nó lại lật mặt nó nói tối thiểu phải ăn uống ở nhà nghỉ nó ít nhất 2 bữa, không thì giá phòng sẽ tăng lên mức giá mới (giá cam kết 800k 1 phòng). Xác định bị gài nên coi như đen.

Nhà nghỉ này 2 mặt tiền, ngay trung tâm Cát Bà, nhưng phòng ốc như con kẹc, không có tủ quần áo, giường thì tạm ổn, toilet thì hơi kém vì nó mất hết vòi xịt. Điều hoà thì sáng ra nhà nghỉ nó ngắt hết, muốn bật phải bảo nó.

Hôm sau tức sáng nay đoàn đi xe điện ra cảng, bắt tàu đi vịnh Lan Hạ, 16 người thuê 2 tàu nhỏ, giá vé 2 chiều đi và về 2,5 triệu. Lúc về thì chỉ có 1 tàu đón, nhồi nhét 16 người, chưa tính 5 trẻ em, đoàn thắc mắc thì nó văn vở đi 1 tàu cho nhanh, em nói bớt 1 tàu thì bớt 1 nửa tiền, 1250 còn 600k, nó bảo chỉ bớt cho 200k thôi, về gần bến nó alo 1 tàu khác ra san người sợ an ninh phát hiện chở quá người.

Còn cái vịnh Lan Hạ thì ối giời ơi đkm không biết ông Hải Phòng này ông ấy lừa tình hay sao ấy mà có mỗi cái quả núi vớ vẩn với cái bãi cát con con mà cũng gọi là điểm du lịch, tự dưng mất mấy củ mua vé tàu với thuê xe điện đi ra cái quả núi ghẻ lở.

Đoàn về ăn trưa rồi trả phòng, ra bến xuống phà, lại phải xếp hàng ăn trực nằm chờ nửa tiếng đồng hồ, nó cho ô tô xuống trước, sau mới đến các ông đi bộ, xe máy. Đi chơi em lại ghét nhất cái món mất tiền nhưng phải ăn trực nằm chờ, mà cái gì nó lạ nó đẹp còn đỡ đây lại dăm ba cái bãi biển tanh nặc ngập ngụa đục ngàu, người cũng đông nhung nhúc.

Tóm lại thôi coi như đi để biết rằng ta đã đến Cát Bà, chứ 10 - 20 năm nữa có khi em cũng quay lại xem sao, 1 nơi chẳng có gì, vé tàu đắt, đồ ăn uống đắt, nhà nghỉ lươn lẹo, chủ tàu lươn khươn.
Em đọc thấy cụ bức xúc cũng đúng . Nhưng có 1 thứ đó là cụ sống ở 1 nơi biển , núi chen nhau đẹp như tranh..con người thì rành rọt ( em trải ngh cá nhân ) nên cụ khó chấp nhận phong cảnh ở đó là bt. Chứ em đi CB 1 lần , cũng bị ở ks rất xấu, không thanh máy, chẳng có tủ, phòng bé, điện chập chờn.vs thì rất ok. nhưng anh bạn chủ nhà kiêm chủ tàu rất thân thiện và nói thẳng xin trực tiếp tự tay nấu 1 nồi cháo hải sản to đùng mời đoàn ăn sáng miễn phí như 1 lời xl..vác diệu ra chúc tụng ác luôn.. bãi tắm thì em thấy bt chả có vẹo gì nhưng sự niềm nở của nhà tàu làm trẻ con khoái là em hài lòng .
Cái ks cụ nêu tên em sẽ dặn ae đợt này lưu ý...và tốt nhất là đi QNinh cho vui.

dpl

Xe lăn

Fb nhắc lại kỉ niệm 9 năm xuyên việt

amoon

Xe hơi
may quá, mình cancel được kèo đi CB. đi chơi mà ko vui thì đi làm gì. ở nhà điều hòa cho sướng.

vandinh

Xe container
Các cụ cứ chê. Cty em hôm nay chốt tàu tham quan vịnh Lan Hạ mà ngày cuối tuần k còn tầu. Ai chê cú chê, ai đi cứ đi heeee

nvht

Xe điện
Các cụ cứ chê. Cty em hôm nay chốt tàu tham quan vịnh Lan Hạ mà ngày cuối tuần k còn tầu. Ai chê cú chê, ai đi cứ đi heeee
chỗ nào mà có bằng chứng rõ ràng là dịch vụ kém thì vẫn phải chê chứ cụ, để mọi người biết mà tránh hoặc lường trước

pooka

Xe container
Đi du lịch ra biển thì phải đảm bảo 4vấn đề :
1- Biển phải sạch, nước trong và tắm thật thích. Ra biển tắm cơ mà.
Biển mà nước đục là không ưng .
2- Cảnh đẹp. Cái này đương nhiên vì cảnh đẹp thì mới hút khách ngoài chuyện tắm.
3- Đồ ăn ngon, chỗ ở đủ điện nước sạch sẽ.
4- Giá cả hợp lý, có bảng giá rõ ràng sòng phẳng.

Riêng mục 4 là cái mục dễ bị kêu nhất với những chỗ làm ăn lôm côm chỉ chực vặt với chém. Tuy nhiên cũng phải thông cảm với nơi làm du lịch, họ mài dao cả năm chỉ để chém mấy tháng hè du lịch mà bắt họ bán giá rẻ lại phải ngon và bổ thì hơi khó.

Đợt e đi, chốt tàu muộn cũng ko còn tàu sắt, chỉ còn tàu gỗ nên e ko đi. Cát Bà thì chắc mọi người ấn tượng xấu nhất chắc vụ đợi phà thôi. Cty cụ khoẻ thì làm chuyến vô vqg Cát Bà, động Trang Trung nữa cho đủ vị , đi thì đi sớm cho mát :))

kiailovey

Xe tải
lúc nó ra đuổi là cụ phải trấn áp trước. đ mờ. biết bố mà là ai khum. đá bcm con chó giờ... là nó té ngay
Cụ ko hỏi hỏi mấy con mẹ đó ở đâu đến đây.Kha năng cao là vùng miền khác chuyển về thôi. Sống ở Hà Nội thì đông, còn là người gốc có một nửa thui bác

Jo9926

Xe điện
Vẫn tệ như 20 năm trước.

Thb689

Xe hơi
Cách đây 3-4 năm đoàn cq e đi về gặp bão. Mất cả ngày nằm dặt dẹo xếp hàng xe mới qua được phà. Đúng là tởn đến già

ductv_bk

Xe tải
Cảm ơn cụ Review, Chưa bgio đi, định thử phát xem tn, Nhưng cái kiểu này di bòi vào, đi rước bực vào thân cụ nhể. làm ăn thế bgio khá được.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
E đang ở Cam Ranh, trong lúc các nhà hàng hải sản khác vắng khách, nhưng quán hải sản Cầu Mới vẫn đông khách.
Em đánh giá cao cách làm việc của nhà hàng:
- Bảng giá niêm yết rõ ràng
- Yêu cầu nửa ký ốc nhảy; nhân viên báo lại nhà hàng em còn đúng 600g, a có lấy giùm em luôn đc k? Ok, lấy hết.
- Yêu cầu con cá mú bé, tầm 1kg. NV báo con bé nhất của nhà e 1,3kg. Vậy hơi nhiều, em có cá gì nhỏ hơn? Vậy a lấy cá chim nhé! Ok.
- Yêu cầu 1/2kg sò lông. NV báo sò nhà em hnay hơi nhỏ.
Việc trao đổi thông tin rất rõ ràng cho khách, không mập mờ. Tóm lại, chỗ này đông khách là có lý do chính đáng.
KLQ: Thiếu khách DL Nga & TQ nên các khu DL ở NT đang gặp khó khăn. Cả bãi biển vắng hoe.

Chỉnh sửa cuối:

Mesocsic

Xe điện
3 nơi kia thì cụ sẽ ưu tiên chọn nơi nào?
E đang ở Cam Ranh, trong lúc các nhà hàng hải sản khác vắng khách, nhưng quán hải sản Cầu Mới vẫn đông khách.
Em đánh giá cao cách làm việc của nhà hàng:
- Bảng giá niêm yết rõ ràng
- Yêu cầu nửa ký ốc nhảy; nhân viên báo lại nhà hàng em còn đúng 600g, a có lấy giùm em luôn đc k? Ok, lấy hết.
- Yêu cầu con cá mú bé, tầm 1kg. NV báo con bé nhất của nhà e 1,3kg. Vậy hơi nhiều, em có cá gì nhỏ hơn? Vậy a lấy cá chim nhé! Ok.
- Yêu cầu 1/2kg sò lông. NV báo sò nhà em hnay hơi nhỏ.
Việc trao đổi thông tin rất rõ ràng cho khách, không mập mờ. Tóm lại, chỗ này đông khách là có lý do chính đáng.
Thiếu khách DL Nga & TQ nên các khu DL ở NT đang gặp khó khăn. Cả bãi biển vắng hoe.
thanks. Em sẽ đưa cam ranh và Dốc lết vào list đi sớm. Mà năm nay bay giá cao buốt quá.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
thanks. Em sẽ đưa cam ranh và Dốc lết vào list đi sớm. Mà năm nay bay giá cao buốt quá.
Dốc Lết cụ ở Some Days of Silence, e đã ở đó 2 lần. Không biết sau Covid chỗ đó còn hoạt động không?

Mesocsic

Xe điện
Chỗ đó yên tĩnh, không ồn ào, đồ ăn khá ngon. Em ăn 3 bữa trong đó luôn vì hơi biệt lập.
Đâu cũng người này người kia thôi. Đầu tháng 6, ở Nha Trang, đặt xe ra sân bay lúc 8 giờ,gọi cháy máy, thằng nhận xe chả thấy đâu, 8 giờ 15 nó gọi lại bảo 15 phút nữa xe tới, trong khi 9 giờ mình bay :))