[Funland] Đi học có nên đeo khẩu trang trong lớp không???

PhamHung09

Xe hơi
Chào các cụ. Em thấy theo thông tin thì chắc tới ngày 2/3 này các cháu học sinh phải đi học lại rồi nhỉ. Em không dám bàn về việc có nên đi học hay nên nghỉ tiếp. Ai chứ con nhà em là muốn đi học lắm rồi, ở nhà mãi chán vì không như hè còn được đi chơi bời, giao lưu các kiểu. Em chỉ băn khoăn không biết có nên đeo khẩu trang trong lớp, cả trong giờ học không ấy.
Thằng cháu em học trường tư, lớp 1 có khoảng 20-25 cháu mà đợt trước khi nghỉ dài này nhà trường yêu cầu mỗi phụ huynh chuẩn bị cho con 2 khẩu trang mỗi ngày để thay đổi , đeo cả giờ học và lúc đi ngủ luôn ( cháu nó bảo em là đeo lúc ngủ hơi khó chịu 1 tí mà). Đợt đấy em có hỏi con em xem có bạn nào đeo khẩu trang trong lớp không thì bảo chả có ai, lúc đến đón về em có thấy 1 số đeo khẩu trang ra cổng thôi.
Đợt này đi học lại cũng sợ, e băn khoăn không biết có nên bắt con đeo cả khẩu trang trong giờ học luôn không, mà bọn lớn nó nghịch ngợm chạy nhảy suốt chả biết có đeo nổi không. Bây giờ em mới dò trước bảo thế mà nó còn kêu Thôi, nhỡ không ai đeo cả mình con đeo khẩu trang à.
Các cụ thấy thế nào ah?

Huthasa

Xe container
Cụ cứ dạn nó phải đeo. Các bạn không đeo kệ các bạn. Còn nó nghe không thì tùy nó thôi. Quan trọng nhất là vệ sinh tay. Mà dặn chúng nó nhớ trước quên sau nên kệ thôi. Đen thì phải chịu.

Blue Water

Tháo bánh
Ra TDH khi làm việc vẫn đeo

Gcar

Xe container
Trường tư thì không rõ nhưng Bộ GD thì chủ trương không đeo nhé. Ai có dấu hiệu thì chặn ngay từ cổng trường, còn vô trường thì phải thoải mái học tập.

Chỉ sợ bọn trẻ nó k đủ sức để đeo suốt thôi, còn đeo được thì tốt, tránh được tý nào hay tý đó

PhamHung09

Xe hơi
Cụ cứ dạn nó phải đeo. Các bạn không đeo kệ các bạn. Còn nó nghe không thì tùy nó thôi. Quan trọng nhất là vệ sinh tay. Mà dặn chúng nó nhớ trước quên sau nên kệ thôi. Đen thì phải chịu.
Cảm ơn cụ, May mà lúc nào em cũng cho nó mang theo nước rửa tay khô vì trước trường nó không có nước rửa tay. Mùi thơm nên nhiều khi cả lũ chúng nó còn lôi ra rửa tay cho nó.. thơm là chính. :D

huongdo03

Xe tăng
Nếu cụ đồng ý cho con đi học thì nhớ mang theo khẩu trang và gel rửa tay, dặn con kỹ càng. Còn chuyện con nhớ được đến đâu lại tuỳ thuộc vào nó, nhg cho đi học thì phải chấp nhận thôi ạ. Em hy vọng vẫn nghỉ tiếp.

boyboy1990

Xe điện
Nếu các cụ chịu khó quan sát bọn trẻ cấp 1 vừa sử dụng khẩu trang vừa chơi, sẽ thấy rằng đối với bọn tuổi này có đeo cũng như ko :D Vì tuổi chúng nó hầu như chả có ý thức gì trong việc tự bảo vệ bản thân trước những thứ mơ hồ như virus cả.
Hôm nay HQ toang mạnh thêm hơn 300 ca nhiễm mới rồi, làn sóng người VN chạy nạn về nước sẽ càng mạnh, tuần sau chắc chắn em cho con ở nhà.

Huthasa

Xe container
Trường tư thì không rõ nhưng Bộ GD thì chủ trương không đeo nhé. Ai có dấu hiệu thì chặn ngay từ cổng trường, còn vô trường thì phải thoải mái học tập.
Cụ cho xin tý dấu hiệu cái: Ho hay sốt? Đau đầu hay họng có đờm? Cụ chịu khó lên mạng đọc về dấu hiệu của cái bệnh này là nó chả có dấu hiệu gì mà vẫn dương tính và lây nhé. Không thế đâu phải đưa ra cái quy trình cách lý 14 ngày khi đi qua vùng dịch.

PhamHung09

Xe hơi
Con nhà em học trường công, nếu mà không bắt buộc thì chắc chúng nó cũng chả đeo được lâu đâu mà. :D

xembongda29

[Tịch thu bằng lái]
Nên cụ ạ, bảo vệ mình và những người xung quanh

PhamHung09

Xe hơi
Chỉ sợ bọn trẻ nó k đủ sức để đeo suốt thôi, còn đeo được thì tốt, tránh được tý nào hay tý đó
Cháu em học trường tư, mới lớp 1,trường yêu cầu tất cả các bạn đều đeo, cô cũng để ý nhắc nhở chứ con nhà em trường công, lại lớn đùa nghịch suốt chắc cũng chả đeo được. :D

PhamHung09

Xe hơi
Nếu cụ đồng ý cho con đi học thì nhớ mang theo khẩu trang và gel rửa tay, dặn con kỹ càng. Còn chuyện con nhớ được đến đâu lại tuỳ thuộc vào nó, nhg cho đi học thì phải chấp nhận thôi ạ. Em hy vọng vẫn nghỉ tiếp.
Cảm ơn cụ, e cứ chuẩn bị đầy đủ, nhắc nhở kỹ càng cho yên tâm đã vậy. Biết là con thích đi học nhưng nói thật em cũng hy vọng nghỉ tiếp, tình hình dịch sợ quá cơ. Em hỏi con hay nghỉ tiếp đi năm sau học lại nhé mà nó... không chịu. :D

PhamHung09

Xe hơi
Nếu các cụ chịu khó quan sát bọn trẻ cấp 1 vừa sử dụng khẩu trang vừa chơi, sẽ thấy rằng đối với bọn tuổi này có đeo cũng như ko :D Vì tuổi chúng nó hầu như chả có ý thức gì trong việc tự bảo vệ bản thân trước những thứ mơ hồ như virus cả.
Hôm nay HQ toang mạnh thêm hơn 300 ca nhiễm mới rồi, làn sóng người VN chạy nạn về nước sẽ càng mạnh, tuần sau chắc chắn em cho con ở nhà.
Cháu nhà cụ lớn hay bé ah? Con nhà em lớn rồi ý,đã biết hơn các em bé nhưng dịch thế này em cũng sợ. Con trai lại nghịch và mải chơi, có dặn dò mấy em nghĩ cũng chả nhớ được hết, bảo nghỉ đi năm sau học lại nhé mà nó.. không chịu. :D

Tony_Le

Xe container
Em sẽ chuẩn bị đầy đủ khẩu trang, nước rửa tay và nhắc nhở kỹ cụ ah.
Đến mình còn không làm được thì chúng nó chắc khó. Công ty em phát cho mõi người một lọ cồn rủa tay sát khuẩn, khẩu trang để trong tủ thuốc để thay nếu cần, yêu cầu tự trang bị ở nhà và đeo toàn thời gian. Tuy nhiên qua theo dõi thì thấy được tầm 70% thôi.

Cụ cứ chuẩn bị đầy đủ, dặn kỹ còn làm được hay không là do chúng nó. Đeo khẩu trang toàn thời gian, chúng nó nói chuyện vài câu hay phát biểu bài, nước bọt bắn ra một lúc là chuyển mùi khó chịu, chúng tháo ra vất ngay và luôn.

Fim

Xe điện
em còn không có khẩu trang mà đeo...

PhamHung09

Xe hơi
Đến mình còn không làm được thì chúng nó chắc khó. Công ty em phát cho mõi người một lọ cồn rủa tay sát khuẩn, khẩu trang để trong tủ thuốc để thay nếu cần, yêu cầu tự trang bị ở nhà và đeo toàn thời gian. Tuy nhiên qua theo dõi thì thấy được tầm 70% thôi.

Cụ cứ chuẩn bị đầy đủ, dặn kỹ còn làm được hay không là do chúng nó. Đeo khẩu trang toàn thời gian, chúng nó nói chuyện vài câu hay phát biểu bài, nước bọt bắn ra một lúc là chuyển mùi khó chịu, chúng tháo ra vất ngay và luôn.
Em cứ chuẩn bị thế cho yên tâm chứ e cũng nghĩ chúng nó chả đeo lâu được thật. Riêng thằng con em vừa mải chơi, nghịch như giặc, lại buôn chuyện luôn mồm làm sao mà chịu đeo khẩu trang, nó mất... năng suất đi. :D