[Funland] Đi Merc S mà ý thức như con ruồi vậy..

G811

[Tịch thu bằng lái]
Mẹc rất thích những người Việt suy nghĩ như cụ, có vậy mới bán đắt hàng đc mấy con Glc chống chỉ định nước bắn 30cm.
Nó vừa bán đc hàng khéo lại vừa cười hô hố vào mặt khách Việt cả đám:))
Mẹc ở VN chắc theo tinh thần khổ râm là chuẩn bài:))
Cổ nhân có câu đại ý là "Khôn ngoan lừa bán người ngoài, gà cùng một mẹ chớ hoài lừa nhau".

Nó ở ngoài lại chẳng dính líu họ hàng giề nên lừa mình thì mình cũng đỡ đau hơn bác ạ, thôi thì cứ dẩm thu rằng nó cũng không chuyển cái ống đồng thành ống nhôm là hạnh phúc cmnr. :))

Sợ nhất lại anh em họ hàng nó bán cho mình cái đồ lớm xong nó cười hô hố. Mà thằng nào bán được hàng cho khách Việt chả cười hô hố, dân Việt đầu óc có tý kt gì đâu bác....nói Xanh ga bo thì biết thế....nói Đức thì biết vậy.....nói Ý thì gật gù.....=))

duyawa

Xe tăng
Cổ nhân có câu đại ý là "Khôn ngoan lừa bán người ngoài, gà cùng một mẹ chớ hoài lừa nhau".

Nó ở ngoài lại chẳng dính líu họ hàng giề nên lừa mình thì mình cũng đỡ đau hơn bác ạ, thôi thì cứ dẩm thu rằng nó cũng không chuyển cái ống đồng thành ống nhôm là hạnh phúc cmnr. :))

Sợ nhất lại anh em họ hàng nó bán cho mình cái đồ lớm xong nó cười hô hố. Mà thằng nào bán được hàng cho khách Việt chả cười hô hố, dân Việt đầu óc có tý kt gì đâu bác....nói Xanh ga bo thì biết thế....nói Đức thì biết vậy.....nói Ý thì gật gù.....=))
Đồ lởm của nó mà đi lội nc vẫn vô tư, vậy hóa ra đồ của mấy ông Mẹc VN còn đểu giả hơn cả đồ lởm rồi thì mới làm đc ra con Glc lội nc < 30cm như vậy:))

biển xanh06

Xe điện
Em có đưa con đi học cũng dừng cách cổng trường 100m để con đi bộ vào, nhièu ngươi dừng ngay trước cổng trường ko tắc mới lạ.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Thớt đấy bị xóa vì cái tít củ chuối rồi, sau có cái thớt "xe nhiều lên, tai nạn cũng nhiều hơn" đặt tít khôn khéo hơn. Vô thớt thì thấy vẫn nhiều quy chụp từ tài xế ra cái xe lắm:D
Nên nhân có cái thớt này em mới muốn hỏi xe Mẹc thì nó có tinh thần j:))
À thì đâu cũng có OFers và những kẻ quy chụp mà cụ, hihi.

tunglam28062009

Xe tăng
Đây nhé các cụ. 5h chiều nay tại ngã tư hàng bài lý thường kiện, đỗ ngược chiều hàng bài luôn

toimuondie

Xì hơi lốp
Em nghĩ xe có cam hành trình cũng sai, vượt qua vạch liền đi sang làn đối diện gây ách tắc.

dalink

Xe điện
Cụ đi Mẹc S400 đẳng cấp chứ có đi Glc đâu;))
Trước em đi c200, mới thay xe hai năm em mới đổi s450. Nói chung e vẫn thích mẹc vì giá ở VN rẻ hơn bmw hay lexus. Lại nhiều người đi. Em cũng thích glc, vì dáng đẹp. Còn suv của mẹc ngoài glc và dòng g ok còn lại em k thấy đẹp. Suv e thích bmw hay porches hơn.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thông cảm nhé, anh em nó lái xe cho chủ đi đón thiếu gia về, đầu nó chỉ được thế thôi.
Cũng ko hẳn thế đâu cụ trc e hay đi đón con ở trường e biết nhiều thằng khệnh khạng lắm mặc dù bảo vệ trường lao ra nói các kiểu mà nhẹ nhàng nó nói éo có biển bố cứ đỗ, mà h tan học thì cụ biết rồi đấy, trông giống người thôi chứ chưa hẳn đc gọi là người.

Chẫu_Chuộc

[Tịch thu bằng lái]
Mẹc là cái con kẹc gì khi mà để loại óc mứt ngồi lên.

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Mec thì cũng là cái xe,cũng lỗi như thường. Cái thằng có clip bon chen,lans làn để đi thì cũng...rứa.

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Thớt đấy bị xóa vì cái tít củ chuối rồi, sau có cái thớt "xe nhiều lên, tai nạn cũng nhiều hơn" đặt tít khôn khéo hơn. Vô thớt thì thấy vẫn nhiều quy chụp từ tài xế ra cái xe lắm:D
Nên nhân có cái thớt này em mới muốn hỏi xe Mẹc thì nó có tinh thần j:))
Chỉ là cái phương tiện thôi,tinh với tháng chỉ là ảo tưởng.

hai.tranhr

Xe container
https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=5497308240281107&id=100000059562552
Đường thì chật mà ung dung đỗ ngay giữa đường, trong khi chỉ cần chạy dịch lên vài mét nữa là có chỗ đỗ, còi đèn thoải mái ko thèm ý kiến gì hết.. chán.. :(
Cụ nào làm bên giao thông cho nó cái biển phạt nguội cho chừa cái thói nghênh ngang đi thì tốt quá.
May quá, không phải xe Công ty iem.

pain

Xe ba gác
Đọc còm này của cụ lại nhớ cô pain, hihi.
Chú nhầm. Cá nhân anh đánh giá qua quan sát và thống kê cá nhân, từ hàng bia cỏ tới chút chút dét tau dăng thì... tỷ lệ.... à mà thôi.... Vanh phát với tinh thần mãnh liệt nó ảnh hưởng tơis người lái và ngồi trên kinh quá. Vừa nãy thôi, bia hơi Thành công, 1 ông mãnh còm lê cà vạt, chắc chắn cỡ... " đại gia" có lái đường hoàng... chắc có tí quá men nên mồm ngậm thuốc lệch hô xe tao mà, đập cửa cái xình quát lái.... đê đê...

Ôi kinh hãi quá! Và cũng ôi kinh hãi một số thứ, chú ạ;))

Và thực sự tỡi giờ, dù bênh tinh thần Việt tới chết nhưng xin lỗi....là anh cũng giật mình để ngó lại là tại sao có nhiều đứa cuồng Vin tới mức k diẽn đạt nổi. Và cứ thế này, Vinfasr sẽ trở thành biểu tượng của tự sướng, đại bàng giấy, hổ cartoon và..... à mà thôi:))

Chỉnh sửa cuối:

Tiger Hunter

Xe container
Em nghĩ xe có cam hành trình cũng sai, vượt qua vạch liền đi sang làn đối diện gây ách tắc.
Mec thì cũng là cái xe,cũng lỗi như thường. Cái thằng có clip bon chen,lans làn để đi thì cũng...rứa.
Ông đứng sau nó đèn còi các kiểu nó ko thèm tránh, thì ông làm thế nào? Đập nó hay đập xe nó à? Nó cũng phải chờ hết các xe đi qua rồi đấy chứ gây ách tắc ở đâu?

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Ông đứng sau nó đèn còi các kiểu nó ko thèm tránh, thì ông làm thế nào? Đập nó hay đập xe nó à?
Sao phải đập nhỉ? Bật đèn khẩn cấp,xuống xe tựa cửa làm điếu thuốc,hớp ngụm nước...đơn giản.
Luật không cấm hành động đó.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Cũng ko hẳn thế đâu cụ trc e hay đi đón con ở trường e biết nhiều thằng khệnh khạng lắm mặc dù bảo vệ trường lao ra nói các kiểu mà nhẹ nhàng nó nói éo có biển bố cứ đỗ, mà h tan học thì cụ biết rồi đấy, trông giống người thôi chứ chưa hẳn đc gọi là người.
May phổ thông con em học ở Đống Đa, vào đó nhiều chỗ đỗ vì ngõ dân cư bàn cờ, mà xe phụ huynh lại đi ít.
Kinh hãi nhất là con báo đón ở Tôn Thất Tùng, cứ phải chờ ở chỗ ĐH Y rồi bảo nó về thì kiếm chỗ nào thoáng chờ để đi qua đón rồi đi luôn.