[Funland] Đi Merc S mà ý thức như con ruồi vậy..

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Sao phải đập nhỉ? Bật đèn khẩn cấp,xuống xe tựa cửa làm điếu thuốc,hớp ngụm nước...đơn giản.
Luật không cấm hành động đó.
Nếu khi đó bác đang phải căn giờ hẹn thì bác đi tiếp hay chờ, vì họ rảnh hơn Bác.

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Nếu khi đó bác đang phải căn giờ hẹn thì bác đi tiếp hay chờ, vì họ rảnh hơn Bác.
Chờ và rút điện thoại ra alo 1 cuộc. Đối tác càng tôn trọng. Còn hơn vẫn chậm muộn mà vớ vẩn còn dính xẹo thì chả còn cơ hội mà alo. Nhẽ lý do? Hay kêu vì nọ vì kia? Đằng nào lợi?

tunglam28062009

Xe tăng
May phổ thông con em học ở Đống Đa, vào đó nhiều chỗ đỗ vì ngõ dân cư bàn cờ, mà xe phụ huynh lại đi ít.
Kinh hãi nhất là con báo đón ở Tôn Thất Tùng, cứ phải chờ ở chỗ ĐH Y rồi bảo nó về thì kiếm chỗ nào thoáng chờ để đi qua đón rồi đi luôn.
Mời cụ qua trường trưng vương xem h tan học của các cháu nhé.cũng ô bàn cờ 2 mặt phố lớn. Bt thì đỗ 2,3 hàng phố hàng bài. Hôm nào trời mưa thì chơi luôn 4 hàng chỉ chừa 1 lối đi. Kém liễu giai trường thực nghiệm tí thôi

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Ko phải ai cũng rảnh như ông đâu..
À...thì ra vì cái lý do rất nhiều người áp dụng đó là: tôi bận. A...hi...hi...giờ thì em đã hiểu rằng trong xã hội có một số người không thể hiểu những sự việc đơn giản nhất,mà chỉ tìm cách đổ lỗi.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Mời cụ qua trường trưng vương xem h tan học của các cháu nhé.cũng ô bàn cờ 2 mặt phố lớn. Bt thì đỗ 2,3 hàng phố hàng bài. Hôm nào trời mưa thì chơi luôn 4 hàng chỉ chừa 1 lối đi. Kém liễu giai trường thực nghiệm tí thôi
Thói quen tùy tiện của văn minh nghìn năm lúa nước, nhiều lúc đi đường cũng chỉ biết thở dài bác ạ.

Chỉ nên nói tiếng người với kẻ hiểu tiếng người thôi cụ ạ :D
Dạ, nếu không có việc gì thì cũng nên về nhà sớm, đội đỗ ngang ngược vậy thì phải để tài ngang ngược trị, chứ mình xuống có khi oánh nhau thật.

toimuondie

Xì hơi lốp
Ko phải ai cũng rảnh như ông đâu..
Thằng Mercedes nó cũng không rảnh để tạt vào lề đường.
Thằng đi ngược chiều trên cao tốc nó cũng không rảnh để đi đúng chiều đến đoạn quay lại.
Vi phạm luật giao thông thì lỗi nào cũng là lỗi, nặng hay nhẹ có pháp luật.
Trước pháp luật, lỗi của chủ xe và lỗi của xe Mercedes là như nhau.
Tóm lại: Chó chê mèo lắm lông.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Chờ và rút điện thoại ra alo 1 cuộc. Đối tác càng tôn trọng. Còn hơn vẫn chậm muộn mà vớ vẩn còn dính xẹo thì chả còn cơ hội mà alo. Nhẽ lý do? Hay kêu vì nọ vì kia? Đằng nào lợi?
Em thì chấp nhận quay đầu nếu bí hoặc đi tiếp.
Đường có 1 con lợn là đủ, thêm mình vào nữa thì lại thành ra chuyện khác.
Muộn do lý do tắc đường nghe vẻ cũng là một lý do chính đáng, nhưng sẽ tạo thành thói quen xấu, phải nói dối vì chuyện cố chấp trên đường, không có lợi cho bản thân mình.

toimuondie

Xì hơi lốp
Em thì chấp nhận quay đầu nếu bí hoặc đi tiếp.
Đường có 1 con lợn là đủ, thêm mình vào nữa thì lại thành ra chuyện khác.
Muộn do lý do tắc đường nghe vẻ cũng là một lý do chính đáng, nhưng sẽ tạo thành thói quen xấu, phải nói dối vì chuyện cố chấp trên đường, không có lợi cho bản thân mình.
Cụ nói đúng, trên đường có 1 con lợn là đủ, 2 con lợn nhiều quá.
Theo luật, đi lấn sang làn đối diện chỉ khi bất khả kháng như tránh xe ưu tiên, tránh tai nạn.
Trường hợp này không thể tính là bất khả kháng, bấm còi 1, 2 lần không được thì phải kiên nhẫn đứng chờ thôi.

Johnny Cupcakes

Xe điện
Càng giàu họ lại nghĩ mình có quyền và đặc quyền

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Thói quen tùy tiện của văn minh nghìn năm lúa nước, nhiều lúc đi đường cũng chỉ biết thở dài bác ạ.

Dạ, nếu không có việc gì thì cũng nên về nhà sớm, đội đỗ ngang ngược vậy thì phải để tài ngang ngược trị, chứ mình xuống có khi oánh nhau thật.
Em áp dụng nhiều rồi, cứ đỗ sau xe nó, nghệ thuật tí để gây ách là có người phái sau lên.hỏi thăm mình, lúc đó mới trình bầy là xe kia đỗ em chờ ... Thế là việc còn lại của đoàn phía sau. Nói chung là hiệu quả. Hé hé.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Em áp dụng nhiều rồi, cứ đỗ sau xe nó, nghệ thuật tí để gây ách là có người phái sau lên.hỏi thăm mình, lúc đó mới trình bầy là xe kia đỗ em chờ ... Thế là việc còn lại của đoàn phía sau. Nói chung là hiệu quả. Hé hé.
Em thì hay cương quyết không cho các bạn lấn làn và cũng rất kiên nhẫn chờ, vì việc đi lại đều là chủ động.
Chờ chắc cũng chỉ đến vài phút là tắc cứng, chờ trong đoàn có kẻ cùng máu với xe đỗ, chắc hai bên phạng nhau mất.

jazzzzz

Xe lăn
Cổng trường NS: chuyện xẩy ra như cơm bữa, dạo này không còn thấy lão đi Răng vẩu (có lúc R.Roy) vàng đeo như Phúc XO đến đón con.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Chú nhầm. Cá nhân anh đánh giá qua quan sát và thống kê cá nhân, từ hàng bia cỏ tới chút chút dét tau dăng thì... tỷ lệ.... à mà thôi.... Vanh phát với tinh thần mãnh liệt nó ảnh hưởng tơis người lái và ngồi trên kinh quá. Vừa nãy thôi, bia hơi Thành công, 1 ông mãnh còm lê cà vạt, chắc chắn cỡ... " đại gia" có lái đường hoàng... chắc có tí quá men nên mồm ngậm thuốc lệch hô xe tao mà, đập cửa cái xình quát lái.... đê đê...

Ôi kinh hãi quá! Và cũng ôi kinh hãi một số thứ, chú ạ;))

Và thực sự tỡi giờ, dù bênh tinh thần Việt tới chết nhưng xin lỗi....là anh cũng giật mình để ngó lại là tại sao có nhiều đứa cuồng Vin tới mức k diẽn đạt nổi. Và cứ thế này, Vinfasr sẽ trở thành biểu tượng của tự sướng, đại bàng giấy, hổ cartoon và..... à mà thôi:))
Nhớ cô mà cũng bị nhầm ư!? :))

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cổng trường NS: chuyện xẩy ra như cơm bữa, dạo này không còn thấy lão đi Răng vẩu (có lúc R.Roy) vàng đeo như Phúc XO đến đón con.
Cổng trường thì nhiều chứ không riêng NS cụ ạ.

Kia_fote

Xe điện
Xe Mẹc thì có tinh thần j các cụ nhỉ?
Chắc tinh thần trùng cụ ạ, gọi tắt là... :)). Vui chút nhưng ở VN có nhiều trọc phú, mua xe xịn nhưng tham gia giao thông chả khác gì cưỡi trâu ra phố =))

ngage8

Xe tăng
https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=5497308240281107&id=100000059562552
Đường thì chật mà ung dung đỗ ngay giữa đường, trong khi chỉ cần chạy dịch lên vài mét nữa là có chỗ đỗ, còi đèn thoải mái ko thèm ý kiến gì hết.. chán.. :(
Cụ nào làm bên giao thông cho nó cái biển phạt nguội cho chừa cái thói nghênh ngang đi thì tốt quá.
Nhà nó nghĩ đi mec thì là bố thiên hạ rồi nên khệnh khạng đỗ như này thôi, kiểu mấy ô đi sh là auto ko đội mũ bh ấy