[Funland] Đi ngược đường bị bảo vệ chung cư chặn xe và bắt nộp phạt 100 ngàn đồng

fashion

Xe tăng
Nếu nó phạt thì nó có biển cấm và ghi rõ ràng là ok
Thiết kế của nó là đi 1 chiều rồi thì nó mới cấm vậy,để ko xảy ra tai nạn và cản trở giao thông

dtrung

Xe điện

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

f320

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói đúng cơ mà em ủng hộ anh bảo vệ thu tiền cho chết mẹ nó đi. Coi như bồi dưỡng anh em đi uống nước.

Ý e thì thế này.
Nếu tài xế ở chung cư đó và chung cư đã thông qua nội quy có mức phạt tương ứng cho hành vi vi phạm thì bảo vệ đúng.
Nếu tài xế chỉ là khách vãng lai hoặc đến chơi thì bảo vệ sai, chỉ có quyền nhắc nhở chứ k được thu tiền

Website
www.facebook.com
Hay ho gì cái việc mod có quyền sử phạt lại vào tranh luận với mem, lại còn thái độ trịch thượng gây gổ nữa chứ. Admin nên đưa ra quy định cấm mod được tranh luận trong thớt mình có quyền điều hành, nếu đã tham gia tranh luận thì mất quyền mod trong thớt đó.
Nhân đây nhờ cụ làm rõ vụ "trịch thượng" và "gây gổ" cho tôi đỡ băn khoăn? Cảm ơn cụ.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói đúng cơ mà em ủng hộ anh bảo vệ thu tiền cho chết mẹ nó đi. Coi như bồi dưỡng anh em đi uống nước.
Làm thế lại thành sai. Ở đây có viết thu về ban quản lý mà

STElectrics

Xe lăn
em đây bác ơi, ý em nói có được phép phạt và thu có biên lai k thôi, chứ e cũng đâu ủng hộ loại ý thức đi ngược chiều đâu.
Chuẩn cụ, phạt là phải có biên lai đàng hoàng để ban quản trị còn giám sát. Cũng như mềnh vẫn lên án người không tuân thủ luật giao thông lẫn bọn xxx lợi dụng quyền hành ăn bẩn thôi.

Anhnguyen29

[Tịch thu bằng lái]
Bảo vệ đương nhiên không được "phạt" theo luật giao thông. Nhưng hoàn toàn có thể dùng câu từ cách nói khác. VD đi ngược chiều phải nộp 100k cho BV. Cắm một tấm biển ghi rõ nội quy ấy ngay đầu rồi thu thôi :)
Nó đ có quyền ra cái quy định đấy, quyền đấy là của nhà nước. Bọn bay định tạo phản hay lập khu tự trị?

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Hay ho gì cái việc mod có quyền sử phạt lại vào tranh luận với mem, lại còn thái độ trịch thượng gây gổ nữa chứ. Admin nên đưa ra quy định cấm mod được tranh luận trong thớt mình có quyền điều hành, nếu đã tham gia tranh luận thì mất quyền mod trong thớt đó.
Chã cũng là mem, cụ có lí lẽ và văn hóa cmt chuẩn chỉ thì cứ tranh luận bình đẳng trên quan điểm bám sát vấn đề. Sao phải xoắn?

Anhnguyen29

[Tịch thu bằng lái]
Có lần khách hàng dìu nhau gọi Huệ luôn vào cái bể cá nhà tôi dù nhân viên đã mang sẵn xô khi thấy khách có dấu hiệu (khách nhậu nơi khác rồi về nhà tôi cafe). Thật sự không hề muốn nhưng vẫn yêu cầu khách đền 300k gọi là chút chi phí thay thay nước. Khách phản ứng dữ dội nói rằng thay chỉ 100k là cùng. Ngồi phân tích cho họ thấy: vớt 30 cặp rùa, di chuyển gần 300 con cá nặng từ 0.5 - 4kg (cá nước ngọt thôi ạ), chấp nhận thất thoát lũ cá con ước tính hàng ngàn con. Sau đó hút 15m3 nước bẩn, thay vào đó 15m3 nước sạch trong nguyên 1 ngày thì với 2000k cũng chẳng đủ. Khách xanh mặt, nộp tiền rồi chuồn trong 2 phút.

Đấy là nội quy ạ!
Đây không phải là phạt mà là bồi thường thiệt hại. Không phân biệt được thì đừng chém vì chém thì người ta biết bạn ngu

dtrung

Xe điện
Nhân đây nhờ cụ làm rõ vụ "trịch thượng" và "gây gổ" cho tôi đỡ băn khoăn? Cảm ơn cụ.
Vấn đề là cụ chưa chi đã nhét 2 chữ LỘNG QUYỀN vào ý chí của cụ rồi. Việc đó đúng sai sẽ có các cơ quan chức năng kết luận dựa trên các cơ sở pháp luật.
Cụ có quyền gì mà phán xét, kết luận người ta lộng quyền? Việc cụ nên làm là nêu hiện tượng và chờ CQ chức năng lên tiếng. Cụ định lái dư luận đi đâu đấy?
Nhẽ lại vang cho tổ lái phát.

Theo lý thuyết của ông thớt thì

"Làm việc trái với quy định của pháp luật thì k lộng quyền à cụ."

Vậy có thể kết luận tất cả những ông đi ngược chiều đều lộng quyền, đi ngược chiều là trái PL, là lộng quyền roài.
Sao ko lên án thêm mấy ông lộng quyền ấy nữa mà chỉ chăm chăm vào mấy ông BV thế?
Member khng có quyền gì thì nói như trên cũng chả sao, có quyền trong tay thì ăn nói như trên là trịch thượng khi bảo member phải thế lọ phải thế chai, gây gổ thì gọi nhau là ông tôi lại dọa vang (không đang trong ngữ cảnh trêu/đùa vui với nhau). Còn nhiều còm của cụ nữa tôi cũng không rảnh để chi tiết hơn.

Namtroc

Xe điện
Cứ tranglh luận như thường
Và dĩ nhiên kg vi phạm luật thì chã có muốn bem cũng khó :))
Có khác chứ, nó như kiểu vừa đá bóng vừa thổi còi đấy.
Chã cũng là mem, cụ có lí lẽ và văn hóa cmt chuẩn chỉ thì cứ tranh luận bình đẳng trên quan điểm bám sát vấn đề. Sao phải xoắn?
Em thấy bóp mồm bóp miệng hơn người thường vì phải làm gương :D

cun01

Xe container
Ý e thì thế này.
Nếu tài xế ở chung cư đó và chung cư đã thông qua nội quy có mức phạt tương ứng cho hành vi vi phạm thì bảo vệ đúng.

Nếu tài xế chỉ là khách vãng lai hoặc đến chơi thì bảo vệ sai, chỉ có quyền nhắc nhở chứ k được thu tiền
Cụ đúng zồi :D
Lấy lệ làng đem ra áp cho thiên hạ Zồi có ngày nó oánh cho toè cmn cái mỏ :P

NovRainInFall

Xe tăng
dở hơi ah, thế hoá ra bảo các zai đẹp như chã không được tham gia ... chụp sen chỉ vì đẹp zai ah? nhở, chã nhờ ;))

Website
www.facebook.com
Member khng có quyền gì thì nói như trên cũng chả sao, có quyền trong tay thì ăn nói như trên là trịch thượng khi bảo member phải thế lọ phải thế chai, gây gổ thì gọi nhau là ông tôi lại dọa vang (không đang trong ngữ cảnh trêu/đùa vui với nhau). Còn nhiều còm của cụ nữa tôi cũng không rảnh để chi tiết hơn.
Vang hay vodka là quyền lợi của mỗi thành viên và chỉ liên quan đến cảm nhận cá nhân của ông cầm chai đối với bài viết. Thấy hay thì vodka, thấy dở, ko vừa mắt thì vang. Đây ko phải công cụ đặc quyền của Mod. Cụ thấy bài tôi chả ra gì, ko vừa mắt thì cụ cứ vang thôi, ai cấm đâu? Việc vang hay vodka cũng không bị hạn chế/điều chỉnh bởi một quy định nào.
Trong thớt này, tôi cũng chỉ là 1 member, cũng có quyền tranh luận, có quyền đưa ra ý kiến cá nhân miễn sao không vi phạm nội quy.
Mà làm Mod cũng phải kiềm chế phết đấy, bực mấy vẫn phải nhã con bà nhặn.:))
Cụ thấy tôi vi phạm nội quy chỗ nào xin vui lòng chỉ ra dùm, chứ nhận xét đúng sai dựa trên quan điểm cá nhân có thành kiến với đội vác tù và hàng tổng (cá nhân tôi thấy thế) thì tôi cũng chỉ biết vui vẻ ghi nhận mà thôi.
Cụ nhỉ? :))

Chỉnh sửa cuối:

VoCan

Xe điện
Vang thì ai chả vang được cụ , khi nào dọa xì lốp mới là trịnh thượng cậy quyền ha ha

Sutimcon91

Xe tải
Vãi cả "xôn xao"!