[Camera] Đi như gà Công Nghiệp

Vudang0115

Xe đạp
Giống em quả này, em tưởng gặp 2b hóa ra 4b đi ngược chiều (về luật thì bị không tuân thủ biển báo) nhưng lại giương pha lên nên em chả biết được.

Nếu đi đường tối và vắng thì nên bật tất cả đèn lên để những ai tham gia giao thông ngược chiều sẽ nhận thấy đấy là 4b vì an toàn cho chính mình và người tham gia giao thông nữa.
Sai đứt đuôi con nòng nọc rồi. Biển 29 thích chạy ngược chiều nhỉ.

MePun

Xe tải
Website
www.facebook.com
Thử cảm giác mạnh tý cụ ạ. :D

hero24631

Xe buýt
Sai đứt đuôi con nòng nọc rồi. Biển 29 thích chạy ngược chiều nhỉ.
Hiii theo luật thì chỉ bị cấm rẽ trái thôi, nhưng vì vừa phạm luật với lại còn giương pha nên em chả nhìn thấy được đành phải táp vào cho an toàn

Phở Đại Ca

Xe hơi
Em nghĩ là bác chủ đi đèn gần đấy chứ nhỉ. Còn về chị kia thì em nghĩ là chị ý chả lóa mà cũng chả nhầm đâu, đơn giản là "chụy thích đi thế đấy, đkm mày ô tô mà mày tưởng mày to à".
Đi đường gặp kiểu chiếu tướng đầy căm hơn thế này suốt, nó thấy nó cũng *** tránh, nó bảo ô tô có phanh.

STin

Xe tải
Em thấy cụ chủ bật Cos mà. Sao xm toàn đi ngược chiều nhể?

__DHL__

Xe hơi
Xe máy sai. Cụ gì bên trên còn ép Cụ thớt đèn cốt với pha. Phải em chạy sát trái cho không lách được qua chứ ở đấy mà phi vào giữa ah. Có đứa ko bình thường mới tự tin chui vào giữa 2 cái bóng đèn nhé :))

redTop

Xe điện
Vầng, chưa biết ai công nghiệp đâu :P.

Cái đèn gầm nhà sản xuất nó chế ra cho vui ạ? Bác đừng bảo em đấy là đèn sương mù nhá.

Từ cái thời ô tô còn đếm trên đầu ngón tay thì ở nhiều nơi, nhiều bác đã nhìn nhầm rằng có hai thằng xe máy đi song song, rồi cùng lúc nháy đèn đới.

Luật có quy định phải bật đủ đèn chiếu sáng khi abc...
Đèn chiếu sang không bắt buộc phải có đèm gầm đâu.
Chủ thớt mà dương pha thì éo biết được là mấy đèn đâu.

Krampus

Xe tải
Cụ thớt dùng cos mà
may mà cụ đi chậm, thật châm đấy

suzu37

Xe container
Cụ chủ đang đi cos, có nháy pha rồi mà. Cụ cứ chụp mũ cho cụ ý dùng đèn chiếu xa là sao. Còn biển báo cụ có biết rõ chỗ này biển thế nào không, cho em xem cái ảnh?
Em biết biển chỗ này mà. Nó đây này:

Mr.Tam

Xe buýt
Em nghĩ là bác chủ đi đèn gần đấy chứ nhỉ. Còn về chị kia thì em nghĩ là chị ý chả lóa mà cũng chả nhầm đâu, đơn giản là "chụy thích đi thế đấy, đkm mày ô tô mà mày tưởng mày to à".
Đi đường gặp kiểu chiếu tướng đầy căm hơn thế này suốt, nó thấy nó cũng *** tránh, nó bảo ô tô có phanh.
Có lần em chạy quốc lộ 1 từ Huế về Đà Nẵng tầm 6h tối (vào mùa hè, lúc đó trời vẫn chưa tối hẳn) em thì bật đèn gần vì có giải phân cách cứng bằng bề tông cao, đang ngon ga gặp ngay 1 chị đèo 2 bên 2 sọt trứng rõ to chạy ngược chiều mà còn chả thèm bật đèn nữa cũng may chưa tối hẳn nên em thấy từ xa nên mình chủ động giảm ga rồi dừng hẳn lại luôn, đường thì rộng mà cứ nhè đầu xe em đang chạy sát giải phân cách phi vào đến sát sạt rồi còn kiểu như bắt mình lùi lại thêm chục mét nữa để chị ấy rẽ qua chỗ giải phân cách mở mới đau. thấy xe em đứng yên không chịu lùi chị ấy loay hoay 1 hồi rồi lượn qua bên phải xe em để đi qua. Cái kiểu đi xe của dân mình nhiều lúc người cầm lái muốn *ái ra quần mất cụ nhể

canhdong

Xe tải
cụ trên cứ kêu dựa vào cái biển với cái vạch mà không nói về cái ý thức :) đường 2 làn to đúng tại sao phải đi ngược chiều, cái ý thức để đâu, cái chuyện này chẳng khác gì đường bé 2 ,3 làn mà oto ông nào cũng dàn hàng ngang ko nhường lại cho xe máy làn nào, nói ra thì kêu đường đâu có phân làn :)) quan trọng là cái Ý Thức!

thinhkieuphong

Xe điện
cac cụ phán giúp xe cháu bật cos hay bật pha với ;))
em xem mấy giấy đầu thấy cụ bật cos

chuẩn, bọn 2B toàn có kiểu bố thích đi kiểu đấy đấy, mày kiểu gì chả phải nhường tao (2 xe đâm nhau thì mày phải đền tao mà lại)

vertucare53

Xe máy
hình như cụ chủ đi ngược chiều và nháy đèn pha sáng quá

cargoman

Xe điện
được nhiều cụ thâm niên vào comment góp ý vui quá :) em đi cruze nên hệ thống đèn tự động nên chẳng mấy khi em sờ vào, ngoài trừ cái đèn sương mù thì phải ấn bằng tay ;)) thế nên cụ nào nói em đi mà không bật đèn gầm là không có đúng. Còn em đi đương đèn pha em ít khi bật lắm, trừ khi đi về quê không có đèn đường vắng vẻ em mới bật thôi, mà đã nháy pha thì sao bật đèn pha được phải không các cụ, hay em gà quá chưa biết kĩ thuật vừa bật pha vừa nháy pha.

Thấy cac cụ toàn soi em kĩ càng mà không soi bà xe máy kia :)) đi ngược chiều lại còn đi làn bên trái, xe em phát hiện ra trước cả trăm mét, nháy pha 3-4 lần mà vẫn cứ lao thẳng đâm vào mình mà không thấy giảm tốc , là các cụ không biết lúc đó cảm giác ra sao nhỉ ;)) Đường này 2 làn to rộng có dải phân cách cứng đó nhé!
Cụ dùng yi car của xiaomi à

ngoctiep012

Xe hơi
Nghe bác tả dư lày và xem lại video lần nữa thời em hiểu rồi. Trong video, bác sử dụng đèn chiếu xa!

Bác không nắm được luật chỗ này. Tối nay bác cho xe bác vào trong chỗ đường vắng vắng gần nhà, bật cái đèn chiếu xa hay còn gọi là pha lên rồi:

- nhờ đứa em gái nó đi 2b ngược lại xem nó phản ứng thế nào nhá.

- tiếp đó bác làm tương tự như cô em gái. Loá cực kỳ luôn, không nhìn thấy gì nữa ngoài ánh sáng chói loà và cái gì nữa thì bác tự phát hiện nhá.

- bác nhờ ai biết lái xe ngồi lên nháy xe nháy đèn khi đang bật pha, bác đứng đằng trước xe xem đèn nó như thế nào nhá :D.

- quan trọng: "mẹ trẻ" không đi sai theo biển báo ở đường đấy nhoá :D.

---

Bác cần nhớ một điều: gặp xe ngược chiều ở bất kỳ đâu, quê hay phố cũng phải chuyển sang chế độ chiếu gần.
Ai cũng như bác thì quý quá, cứ gặp xe ngược chiều lại chuyển về đèn chiếu gần, ngta cũng dễ quan sát hơn

ubisapro

Xe trâu
Vầng, chưa biết ai công nghiệp đâu :P.

Cái đèn gầm nhà sản xuất nó chế ra cho vui ạ? Bác đừng bảo em đấy là đèn sương mù nhá.

Từ cái thời ô tô còn đếm trên đầu ngón tay thì ở nhiều nơi, nhiều bác đã nhìn nhầm rằng có hai thằng xe máy đi song song, rồi cùng lúc nháy đèn đới.

Luật có quy định phải bật đủ đèn chiếu sáng khi abc...
Nghe bác tả dư lày và xem lại video lần nữa thời em hiểu rồi. Trong video, bác sử dụng đèn chiếu xa!

Bác không nắm được luật chỗ này. Tối nay bác cho xe bác vào trong chỗ đường vắng vắng gần nhà, bật cái đèn chiếu xa hay còn gọi là pha lên rồi:

- nhờ đứa em gái nó đi 2b ngược lại xem nó phản ứng thế nào nhá.

- tiếp đó bác làm tương tự như cô em gái. Loá cực kỳ luôn, không nhìn thấy gì nữa ngoài ánh sáng chói loà và cái gì nữa thì bác tự phát hiện nhá.

- bác nhờ ai biết lái xe ngồi lên nháy xe nháy đèn khi đang bật pha, bác đứng đằng trước xe xem đèn nó như thế nào nhá :D.

- quan trọng: "mẹ trẻ" không đi sai theo biển báo ở đường đấy nhoá :D.

---

Bác cần nhớ một điều: gặp xe ngược chiều ở bất kỳ đâu, quê hay phố cũng phải chuyển sang chế độ chiếu gần.
E thấy dùng đèn Cos đó chứ8-}

PS: Chỉ khi đi đường ko đèn (hoặc ngoài đô thị) e mới bật đèn gầm thôi cụ ợ. Đường sáng choang, bật làm j, càng tăng cơ hội chói mắt cho xe ngược chiều. Còn ko bật đèn gầm thì bị phạt? Lần đầu e nghe:P