Đi rửa xe bị xước dăm làm thế nào?

niken

Xe hơi
Hôm trước em đi rửa xe đúng chỗ lởm làm xước dăm hết trên nắp cabo, kinh lắm ạ trông như vỏ nhựa của mấy cái đồ cũ bị xước ấy. Các kụ nào có kinh nghiệm giúp em với, xử lý các xước dăm cho vợ 2 như thế nào ạ? Đánh bóng có hết không? Hay mang đi sơn lại ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Okane

Xe container
Kệ mựa nó mợ ạ, trước xe e mới coóng, chạy chưa được 100km, mang ra chỗ rửa xe cũng thuộc loại xịn, nhưng mấy thằng rửa xe chóa chết nó vác cái khăn toàn cát xoa 1 vòng, thế là....

Trông thì xót nhưng biết làm thế nào :-??

Theanh_72

Xe buýt
Cụ đánh bóng là hết thôi mà.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Nếu xước nhỏ mài đi đánh bóng là hết, nếu xước lớn thì phải sơn lại. Cụ lấy đầu móng tay di qua vị trí xước nếu thấy vấp thì đánh bóng kô hết được.

start.stop

Xe buýt
Website
www.anycar.vn
Xước dăm cháu dự đánh bóng là hết thôi. Mà nhìu khi cũng chẳng phải do rửa xe đâu cụ ah.
VD: Xe cụ để bụi xong cụ lấy cái chổi lông gà phủi cũng bị dính xước dăm ngay.

uduchi

Xe container
Mang ra chỗ chăm sóc nào họ đánh bóng cho hoặc mua lọ sigala về tự sướng cũng dc cụ chủ thớt ợ.

casio

Xe tải
chắc xe cụ mầu đen nên nhìn nó thế chứ chả sao đâu

perfume_212

Xe hơi
son lai ca xe cho dong mau ma dep

niken

Xe hơi
Nếu xước nhỏ mài đi đánh bóng là hết, nếu xước lớn thì phải sơn lại. Cụ lấy đầu móng tay di qua vị trí xước nếu thấy vấp thì đánh bóng kô hết được.
Thank kụ ạ, chắc vài bữa nữa em mang vợ hai đi đánh bóng xem sao.

phamthanhLE

Xe tải
đi rửa ô tô ngoài tiệm 1 là nó rùng rẻ đểu 2 là dùng cái lau nhà để rửa nắp capo nên hay xước dăm.Cụ mang ra sonax đánh bóng lại là như mới.

otokso

Xe máy
cái xước dăm e dự là cụ làm 1 hộp xi đánh bóng là ok đấy ợ.có cái xi loại Turtle Wax, cụ xem làm có hết đc k ợ. nếu cụ tự đánh mà k hết thì mang e nó vô xưởng cũng hok sao vì cái này cũng rẻ lắm cụ ah.

Chỉnh sửa cuối:

crazyfanBentley

Xe tải
Kụ đánh bóng lại là okie, nhà cháu mua một mớ khăn mặt mới, mỗi lần đi rửa xe lấy ra 2 cái đưa cho các anh rửa xe cho nó lành, chứ cái khăn nó vừa rửa cho xe trước, đầy đất cát nó lại xoa lên xe mình thì làm sao mà không xước.

zero4803

Xe buýt
cụ nào đi rửa xe mà cẩn thận thì mua lấy mấy khăn 3M loại xịn,rửa xong thì đưa cho thợ lau.Em cũng giữ xe lắm,nhưng xước dăm do rửa xe cũng ko thể tránh khỏi được,nhiều khi phun nước,lau xà phòng cũng bị xước rồi.Mỗi năm cụ chủ đánh bóng 1 lần là hết ngay,trông như mới

niken

Xe hơi
Kụ đánh bóng lại là okie, nhà cháu mua một mớ khăn mặt mới, mỗi lần đi rửa xe lấy ra 2 cái đưa cho các anh rửa xe cho nó lành, chứ cái khăn nó vừa rửa cho xe trước, đầy đất cát nó lại xoa lên xe mình thì làm sao mà không xước.
Em thấy có đưa khăn mới cũng chẳng giải quyết mấy vì nó liên quan đến kỹ thuật cọ rửa ạ. Thường thì trước khi tiến hành dùng khăn thì có công đoạn phụt mạnh nước để rửa trôi sạn cát, rồi phụn bọt và dùng khăn đánh. Do vậy nếu không phụt kỹ để sạch hết sạn cát thì kiểu gì vẫn xước ạ.

hyundaii30

Xe tăng
Hôm trước em đi rửa xe đúng chỗ lởm làm xước dăm hết trên nắp cabo, kinh lắm ạ trông như vỏ nhựa của mấy cái đồ cũ bị xước ấy. Các kụ nào có kinh nghiệm giúp em với, xử lý các xước dăm cho vợ 2 như thế nào ạ? Đánh bóng có hết không? Hay mang đi sơn lại ạ?
Xe cụ xe gì, sơn sao kém vậy nhỉ. Em nghĩ chắc bọn nó vừa rửa vừa cào xe mới xước như vậy. Cụ mua hộp sonax đánh bóng, đảm bảo hết luôn nếu vết xước nhẹ, không bị cạo sâu.

fantasylove

Xe buýt
Em thấy có đưa khăn mới cũng chẳng giải quyết mấy vì nó liên quan đến kỹ thuật cọ rửa ạ. Thường thì trước khi tiến hành dùng khăn thì có công đoạn phụt mạnh nước để rửa trôi sạn cát, rồi phụn bọt và dùng khăn đánh. Do vậy nếu không phụt kỹ để sạch hết sạn cát thì kiểu gì vẫn xước ạ.
kỹ thuật thì cũng thế thôi cụ à.ở VN cát bụi nhiều.cụ có phụt cũng chả hết được.đại khái là sống chung với lũ thôi :)

nobita_di_venza

Xe buýt
Xước dăm, chưa ăn qua lớp sơm bóng bên ngoài thì đánh bóng ok cụ ợ! Cụ mang vô xường nhà cháu, nhà cháu bảo anh em đánh bóng cho, hết mấy trăm là OK ngay! Rút kinh nghiệm với cụ luôn là, lần sau có mang xe đi rửa, thì mang vào mấy chỗ có tiếng 1 chút, giá thành cũng như nhau thôi mừ! :D

niken

Xe hơi
Xước dăm, chưa ăn qua lớp sơm bóng bên ngoài thì đánh bóng ok cụ ợ! Cụ mang vô xường nhà cháu, nhà cháu bảo anh em đánh bóng cho, hết mấy trăm là OK ngay! Rút kinh nghiệm với cụ luôn là, lần sau có mang xe đi rửa, thì mang vào mấy chỗ có tiếng 1 chút, giá thành cũng như nhau thôi mừ! :D
Kụ cho em cái địa chị xưởng nhà

niken

Xe hơi
Xe cụ xe gì, sơn sao kém vậy nhỉ. Em nghĩ chắc bọn nó vừa rửa vừa cào xe mới xước như vậy. Cụ mua hộp sonax đánh bóng, đảm bảo hết luôn nếu vết xước nhẹ, không bị cạo sâu.
Xe em xe Hàn kụ ợ