[Funland] Đi tìm kho Vàng. Chuyện thật 100%.

cantona

Xe container
Chúc các cụ hóng 1 ngày nghỉ khỏe khoắn, chúc cụ thớt sớm xong câu chuyện cho chúng em nhờ :D

Viettri

Xe buýt
cụ này bị đái dắt nặng quá riòu các cụ ạ bác sy nội trú Chinh có chữa được k?

nha_que_goc

Xe hơi
Cứ phưu lưu là em thích. Tiếc là chưa đuoẹc đọc bài trước của Cụ.
Mon là kết thúc có hậu

provtc

Xe container
Quê em trc có toán người tàu về dò dò đo đo xem cả bản đồ, sau thấy đánh dấu ngay trên mặt đê, do bị đê lấn lấp vào nên ko thể đào đc sau họ bỏ về, chỗ đó chắc có vàng.

khongthuphi

Xe điện
Kết quả test ở Hòa Hảo cũng không phát hiện có gì bất thường. Mặc dù uống thuốc có đỡ đau nhưng không có biểu hiện thuyên giảm.
Em bắt đầu lo lắng và lờ mờ hiểu mình bị cái gì rồi. Sang Quận 2 xin gặp thầy phong thủy Nam Hòa, thầy phán: Mày mắc bệnh ÂM rồi.
Liệu hồn sang bển làm lễ Chùa Miên xin giải đi.
Không còn đường nào khác, em lại quay qua PHnompenh.
Lúc này công việc tìm kiếm gần như ngưng trệ, hàng ngày em nhận điện thoại của 2 thằng em, của nhóm Hà Nội và cả của ông Thầy Chùa hối thúc sang để sắp xếp công việc. Em chỉ ậm ừ, hứa sẽ thu xếp nhanh rồi sang tiếp tục công việc. Tuyệt nhiên không dám hé lời vụ mình bị bệnh nặng, sợ mọi người sẽ bỏ của chạy lấy người hết!
Em sang Phnompenh, được người quen chỉ dẫn nên đến chùa Bà Pênh để xin giải bệnh.

boy_spott

Xe điện
Trong khi đợi cụ chủ em xin kể 1 câu truyện về người tàu yểm vàng ở quê em cho các cụ nghe nhé. Truyện này em chỉ được nghe các cụ già kể lại và có dấu tích hẳn hoi nhé. Truyện là như thế này ah.khi người tàu họ về nước của cải và vàng họ không mang về hết lên họ phải để lại bên MH. nhưng họ không muốn mất số vàng đó lên họ đã chấn yểm số vàng đó. Họ chấn yểm thế này các cụ ah. họ bắt 1 thằng trẻ con tầm 2,3 tuổi gì đó sau đó họ cho ngậm sâm và ôm lấy thùng vàng và cho chôn sống thằng bé cùng với vàng. thằng bé đó có nhiệm vụ trông giữ vàng cho họ.các cụ còn kể lại rằng cũng có nhiều người biết chỗ đó có vàng nhưng họ đào tìm nhưng không thấy. Nhưng rồi cuối cùng kho vàng cũng đc tìm ra các cụ ah. Đó là 1 bà già trong làng đc báo mộng ra gò đống đó tìm vàng.ngay trong đêm hôm đó bà đã ra và tìm được vàng.nhưng thật không may cho bà đó là có rất nhiều kiến quanh thùng vàng lên bà không lấy được.bà đành về nhà và nhờ ông hàng xóm lấy hộ vì bà không có chồng và con. Người hàng xóm đó đã làm 1 mâm lễ tạ và lấy đc vàng. Do 2 người ăn chia không đều lên có sự cãi vã và mọi truyện rùm beng lên kiện cáo nhau gì đó. Ở chỗ tìm đc vàng đó không biết ai đã xây lên 2 tòa tháp cao tầm hơn 2m và chỉ xây trong 1 đêm. Do không biết ai xây và chỉ xây trong 1 đêm lên làng Em gọi 2 tháp đó là tháp bụt mọc các bác ah. Câu truyện này có thật đó các bác ah.lếu không tin các cụ cứ về quê em ở tứ Kỳ Hải Dương hỏi nhé.
Về làm tý ảnh đi thím

outsider

Xe máy
Lội 20 tầng rôi.chấm phát đỡ trôi

khongthuphi

Xe điện

Chùa Bà Pênh , người CPC gọi là Wat Phnom ngôi chùa cổ nhất Phnompenh thờ Phật và bà Pênh người lập nên PhnomPenh.
Em điện thoại nhờ ông Thầy chùa ra cúng hộ, nhưng ông từ chối vì ông nói cúng giọng VN không thiêng.
Em đành mang lễ vật đến và nhờ Sư trong chùa cúng hộ. Nội dung đại loại: Con tên là xyz, sinh năm zyxx, do là người trần mắt thịt không biết coi trọng trời đất....đã lỡ đứng ra nhận dò tìm, khai thác kho vàng.......Nay con biết đã phạm luật trời, nên con xin không tham gia nữa.....

nhoc.ecstasy

Xe máy
Trong khi đợi cụ chủ em xin kể 1 câu truyện về người tàu yểm vàng ở quê em cho các cụ nghe nhé. Truyện này em chỉ được nghe các cụ già kể lại và có dấu tích hẳn hoi nhé. Truyện là như thế này ah.khi người tàu họ về nước của cải và vàng họ không mang về hết lên họ phải để lại bên MH. nhưng họ không muốn mất số vàng đó lên họ đã chấn yểm số vàng đó. Họ chấn yểm thế này các cụ ah. họ bắt 1 thằng trẻ con tầm 2,3 tuổi gì đó sau đó họ cho ngậm sâm và ôm lấy thùng vàng và cho chôn sống thằng bé cùng với vàng. thằng bé đó có nhiệm vụ trông giữ vàng cho họ.các cụ còn kể lại rằng cũng có nhiều người biết chỗ đó có vàng nhưng họ đào tìm nhưng không thấy. Nhưng rồi cuối cùng kho vàng cũng đc tìm ra các cụ ah. Đó là 1 bà già trong làng đc báo mộng ra gò đống đó tìm vàng.ngay trong đêm hôm đó bà đã ra và tìm được vàng.nhưng thật không may cho bà đó là có rất nhiều kiến quanh thùng vàng lên bà không lấy được.bà đành về nhà và nhờ ông hàng xóm lấy hộ vì bà không có chồng và con. Người hàng xóm đó đã làm 1 mâm lễ tạ và lấy đc vàng. Do 2 người ăn chia không đều lên có sự cãi vã và mọi truyện rùm beng lên kiện cáo nhau gì đó. Ở chỗ tìm đc vàng đó không biết ai đã xây lên 2 tòa tháp cao tầm hơn 2m và chỉ xây trong 1 đêm. Do không biết ai xây và chỉ xây trong 1 đêm lên làng Em gọi 2 tháp đó là tháp bụt mọc các bác ah. Câu truyện này có thật đó các bác ah.lếu không tin các cụ cứ về quê em ở tứ Kỳ Hải Dương hỏi nhé.
Ớ em cùng quê cụ mà ko biết. Cụ ở huyện nào thế?

xuantruong70t

Xe buýt
XONG..........cụ thớt xin không tham gia nữa rồi chắc hết chuyện.

khongthuphi

Xe điện
Xong việc em gặp ông bạn và nói ra câu chuyện, ông ấy ngồi im không nói gì. Em bảo sáng mai sẽ vào hiện trường bàn giao công việc và lấy đồ đạc mang về. Lúc này ông bạn mới nói:
- Tôi biết việc này không đơn giản, nếu cậu không giúp thì tôi chẳng kiếm được ai có nghề để tiếp tục. Nếu bỏ dở thì coi như mình phá hợp đồng, thôi cậu không vào trực tiếp thì cậu ở nhà chỉ đạo cho tụi lính nó làm được không?
Em không nhận lời nhưng nói: Thôi để sáng mai tôi vào đó xem sao, có gì tôi gọi điện báo anh.
Theo đúng hẹn sáng hôm sau em vào lại khu đất!

khanht

Xe điện
Thôi xong, cụ chủ rút lui rồi, hết cả đào vàng ;))

Gap373

Xe điện
Chả nhẽ chỉ có vậy, chủ thớt lừa 500 ae of chăng

khongthuphi

Xe điện
Người vui mừng nhất khi thấy em vào là ông Thầy Chùa =D>=D>=D>
Vì ông biết em bị bệnh gì rồi, hơn nữa mấy ngày nằm giữa rừng hoang này ông bắt đầu sợ đủ điều, các nhóm người bắt đầu tan rã dần dần, chỉ còn lại hơn 10 người ở lại. Hai lính của em cũng mệt mỏi, nhóm Hà Nội thì sợ em bỏ cuộc vì chúng nó đã bỏ ra kha khá tiền để đưa đón ông Thầy từ Hưng Yên vào SàiGon rôi đưa qua CPC (cả nhóm nó có 4 người), ngoài ra phải chi cho việc ăn uống và tạm ứng tiền thuê máy dò tìm....
Đã 5 ngày trôi qua, mọi việc vẫn chưa tiến triển, Nhóm HN xin gặp riêng em để hội ý!
Cuối cùng chốt lại là vẫn tiếp tục nhưng ký lại cho em cái hợp đồng khác (theo lời ông Thầy ở chùa Bà Pênh là tại vì em đứng tên trong Hợp đồng có nghĩa là kẻ cầm đầu nên mới bị hành như vậy). Hợp đồng được thay đổi, em lại tiếp tục triển khai cho đội dò tìm làm việc!

khongthuphi

Xe điện
CCCM ơi ngày lễ nên cũng chẳng có thời gian rảnh ngồi gõ phím, lâu lâu lại có việc, lại phải rời màn hình. Tuổi thì cao mắt thì kém, trình vi tính thì hạn chế, nhiều lúc gõ được trang đang định post, lớ ngớ thế đéch nào lại xóa mất, công toi.
CCCM thông cảm đi!