[Funland] Đi tìm kho Vàng. Chuyện thật 100%.

Tu ky

Xe tăng
Cụ chủ thớt dậy rồi, cu vất vả vì mọi người quá. Hóng thớt từng giây.

Volga 2017

Xe hơi

Cụ làm ly cho tỉnh táo rồi tiếp tục nhé?

Lâm CT

Xe buýt
chúc các cụ cuối tuần vui vẻ nhé

Ngo Rung

Xe lăn
Alex làm sao mà bị tai nạn thế nhỉ?. Đoạn trước em chưa tua đến.
Đọc hộ cụ: Alex đang ngủ, đêm có người vác kiếm đuổi dọa chém, rồi dựng giường ....vội khoác đồ nghề chạy mà quên mất mình đang ở trên tầng...chắc bước hụt, rơi tự do :(

Dieungoc

Xe hơi
Em xin lót dép hóng tiếp cccm ạ.

xaquê người

Xe buýt
Em theo dõi, nếu chỉ là chuyện cụ chủ post có lẽ chỉ 2-3 trang nhưng nay lên tới 39 trang. Rõ ràng nhà mình chuyện host cuốn hút nhiều người. Hơn 30 trang còn lại là ăn theo. Từ đó suy luận ra các chuyện khác ở Việt Nam cho thấy thành phần ăn theo (trong đó có em là phần nhiều).
Bọn Tây lông khảo cổ các khu mộ cổ cùng rất kỳ bí, nhưng có lẽ chuyện kỳ bì với việc tìm ra nội dung thực chất của khu khảo cổ không ảnh hưởng tinh thần quyết tâm tìm ra sự thực về chuyên môn
Có nhiều ngôi mộ quá lớn đến cả Tây Lông dùng công nghệ hiện đại bật nhất hiện nay củng chưa đủ để khám phá đâu cụ : ví dụ như Càn lăng ( hợp táng đường cao tông + võ tắc thiên ), TẦn lăng ( tần thủy hoàng )

khongthuphi

Xe điện
Tiến Alex đi ra sân bay lúc 5g chiều, em quay trở lại Phnompenh, lức này gần 8g tối.
Đang trên xe thì nhận được điện thoại của Thầy chùa báo đang gặp chuyện bên đường chợ Sahengly. Em hỏi gặp chuyện gì ông Thầy bảo đang bị người ta bắt giữ. Em vội chạy tới.

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tè nhiều nhiều chút một lần đi. Hôm qua chắc uống nc chưa sôi rồi. Hóng mỏi cả cổ cụ ơi.

khoailng

Xe điện
Đúng là có những chuyện không thể giải thích nổi. Làng e có khu đất đã thay 4 đời chủ mà không ai ở được lâu, chủ đất đang rao bán rẻ như cho nhưng không ai dám mua.chuyện đang ngủ bị dựng giừơng dậy là có thật nhé.

nguyenlethang

Xe buýt
Gái k e ko biết, nhưng hầu các cụ một ít về gái laos vậy phải nói là gái Lào rất buồn cười. Họ Coi tuổi trẻ và tình dục như là một thứ vốn, nhà nào có con gái thường có một két bia trong nhà , loại bia chai Lào. những chàng trai muốn tán cô gái đó thường tới uống bia, và nếu cho nhiều tiền thì có thể sờ soạng một chút. rất buồn cười. nhiều cô em xinh xinh một chút thường đi làm gái Kiếm chút vốn rồi sau đó về lấy chồng. Dĩ nhiên người chồng cũng biết quá khứ của cô ấy, chuyện này rất bình thường. nghe rất lạ phải không các cụ. mặt bằng chung gái Lào thường không xinh như gái Việt, họ xấu, nhỏ và đen. Nhưng đôi khi, ở thành phố, có những cô gái rất đẹp. gái Lào rất lười phải nói cực kỳ lười Họ thưởng rất ít làm việc và chỉ thích nhìn qua khung cửa sổ và những ngọn núi xa xăm. một lần mình thấy họ Chia Tiền, họ chia 3 nhưng không chia theo kiểu thông thường như chúng ta họ chia vòng tròn Cứ mỗi người một tờ mỗi người 1tờ, vòng quanh.
Cụ đừng kể nữa em tiếc, em sang đó hội thảo, nhờ một sinh viên thực tập, dẫn đi chơi, mua đồ thừa tiền, trả lai, em bảo thôi thế là em ấy cầm luôn. Rủ đi dao, chơi đêm cũng đi và sau đó chỉ lấy số điện thoại và thôi ah. Em đó laos nhưng trắng và xênh lắm!

khongthuphi

Xe điện
Thì ra, có nhiều chuyện kì lạ xảy ra từ khi vào khu đất tìm kho vàng đỉnh điểm là vụ em bệnh và Alex bị ngã chấn thương nặng nên Ông Thầy hoảng hốt không dám ở lại làm nữa mà tự cuốn gói đi về Phnompenh để chạy về VN.
Ông nói dối đi mua đồ cúng rồi chuồn luôn, không ngờ ra đến Phnompenh thì bị dân phòng bắt. Giai đoạn này CPC siết chặt kiểm tra những người nước ngoài có tình nghi lao động bất hợp pháp tại CPC.
Em dừng xe nhìn mãi mà không thấy ông Thầy, gọi điện thì sợ bị lộ. Đi sát gần thì mới nhìn ra ông trong bộ dạng quần áo của người bình thường, đầu đội mũ phớt không còn mặc Cà sa nữa. Hic.
Làm việc chừng 30p thì ông thầy được thả, tối đó em ngủ cùng ông và tâm sự nhiều câu chuyện xung quanh kho vàng.

keomutvuive

Xe điện
nếu là tự sự thật thì cụ ấy sẽ viết 1 lèo rồi up lên cho các cụ, còn kể cho mọi người nghe đến đoạn hấp dẫn rồi són 1 tí một để mọi người hóng thì 100% là bịa câu view.cái này trên VOZ đầy, kịch bản cũng tương tự luôn. cụ chủ lượn đi lượn lại, làm việc nọ việc kia thì hơn 10ng ở khu đào nằm ngủ đợi chỉ đạo của cụ à?? tại sao vai trò của cụ trong câu chuyện này lại lớn như vậy?? chỉ đạo được cả thợ, cả quân đội, giống như cụ là trung tâm vậy?? đây là 1 Truyện thì đúng, còn câu chuyện là sai

ps: các mợ cẩn thận kẻo lại giống cuccucu nhé

nguyenlethang

Xe buýt
Hoa củng có nhiều loại, mỗi vùng miền điều có những bí quyết riêng, quê em gốc Thiểm Tây miền bắc trung quốc, nên phong tục tập quán gần như rất khác với dân phía Nam nên em không rành.

Chổ em củng 1 ngôi mộ chôn tập thể gần người Hoa, nghe cụ kị kể thì mấy người này trên đường chạy nạn từ trung quốc sang việt nam lúc đó đói quá phải đi ăn xin rồi gặp được 1 nhà phú hộ người Việt mời về nhà cho ăn, mấy người này đói quá nên ăn ngấu ăn nghiến trong số đoàn người năm đó thì có 10 người bị nghẹn mà chết, ông Phú hộ chủ nhà đó cho chôn họ chung 1 mộ, đấp lên cái gò khá to, hiện nay vẫn còn em đi ngang qua thấy cây cỏ vẫn mộc um tùm, đến tết thì thấy có người đến làm cổ thấp nhang. Mai em rảnh đi ngang qua chụp lại cái hình cho cụ xem

Ngừoi gốc hoa năm 79 rất ít về Trung Quốc nhé cụ, đa phần vượt biên sang Mỹ, Úc, hoặc ở lại Đài, Hồng Kong... đặc biệt đám gốc hoa 79 rất ghét chính phủ trung quốc hiện tại :P
Em nghĩ Singapo cữu giỏi, toàn người hoa mà phát triển tốt, cách quản lý đất nước mới quan trọng, việc họ đang yên ổn làm ăn mà mìn đuổi họ về là một bước lùi. Giống như Ukraina bài người Nga.....

Tao Mà Lị

Xe tải
Đúng là có những chuyện không thể giải thích nổi. Làng e có khu đất đã thay 4 đời chủ mà không ai ở được lâu, chủ đất đang rao bán rẻ như cho nhưng không ai dám mua.chuyện đang ngủ bị dựng giừơng dậy là có thật nhé.
Mợ cho em địa chỉ. E mua ạ. Nghiêm túc đấy...

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Đất vùng nào thế mợ? Giá nhiêu, diện tích nhiêu?

momoyama68868

Xe điện

vios77

Xe buýt
Cụ chủ vụ này đc đc mấy yến nhỉ