[CCCĐ] Đi tìm vị Thần mặt trời In ca :hành trình của những đứa con lạc loài.

nowhereland

Xe điện

Đây là tên nhà hàng đó. Sau khi bọn e vừa dùng bữa xong thì bắt đầu thấy khách ùn ùn kéo tới. Nếu có dịp trở lại chắc chắn e sẽ lại ăn ở đấy

Cụ @catpatmat làm ơn cho em hỏi nhà hàng này đóng cửa rồi phải không? Hình như đổi chủ và hiện còn kinh doanh tiếp hay đổi địa điểm ạ?
Bọn em cũng sắp đi nên đang tìm hiểu thông tin, nếu có thể cụ cho em xin thêm thông tin về một số chỗ ăn chơi nhảy múa hợp ví ở Paris, cả cái quán bít tết mà các cụ ăn nữa ạ.
cảm ơn cụ nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

vietanhvba

Xe hơi
Thật tuyệt vời, e thần tượng cụ chủ quá, có lẻ cả đời không đủ điều kiện để được đi 1 chuyến như thế này

nowhereland

Xe điện
Nội đô Paris mã bưu điện là 75, ngoài 75 là ngoại ô và các vùng phụ cận rồi cụ ạ.Cụ ở 94 là ngoại ô, vào phố Tàu quận 13 tầm 8 km và vào trung tâm quận 8, quận 7..tầm 14 km.
Cụ Catpatmat có thể giúp em thông tin mấy nhà hàng ăn gan ngỗng, bít tết ở Paris và một số địa điểm ăn chơi hợp ví được không ạ? Hình như cái nhà hàng gan ngỗng họ đóng cửa rồi phải không cụ? Cụ có thể cho em gợi ý chỗ nào tương đương ko ạ? Cảm ơn cụ nhiều!

Cụ Catpatmat có thể giúp em thông tin mấy nhà hàng ăn gan ngỗng, bít tết ở Paris và một số địa điểm ăn chơi hợp ví được không ạ? Hình như cái nhà hàng gan ngỗng họ đóng cửa rồi phải không cụ? Cụ có thể cho em gợi ý chỗ nào tương đương ko ạ? Cảm ơn cụ nhiều!
Lão Catmatpat vào giúp lão no oe len tí đi

vietanhvba

Xe hơi
E qua mấy thớt của cụ chủ có nhạn xét chủ quan là cụ đập chai, thích mầu đỏ và có vẻ nhát ái, chập ảnh toàn chập trộm ảnh toàn chập chộm và chập từ xa làm các of tò mò, ngứa ngáy, lại còn kín tiếng nữa mấy vụ hay hay toàn ko chịu chia sẻ với các of

Lehman Deal

Xe đạp
Website
lehmanteam.houzz.co.uk
Đọc đoạn cụ Chã Avalon đi tới Brazil qua con phố của tay trùm tội phạm thấy nguy hiểm quá. Mấy nước Nam Mỹ này như Mexico, Peru, Brazil nhiều khu vực bọn tội phạm mua chuộc hết hội cảnh sát sở tại mà ở ngay những thành phố chứ không phải nơi thâm sơn cùng cốc. À có đoàn tầu hỏa có mái kính nhìn hay quá.

Các cụ đọc Mật mã Tây Tạng chưa. Em biết đến đế chế Inca từ bộ này.

RedSea198

Xe tải
Chuyến đi của cụ chủ thật gian nan, vất vả! #:-s

Anhtu999

Đi bộ
Cụ đi gian nan vất vả qa đã tới đích chưa cụ

Menhim1601

Xe container
Trong cuộc đời của mỗi người đôi khi chúng ta có thể làm được những điều lớn lao chỉ từ một ý tưởng thoáng qua, từ những điều tưởng chừng như rất vụn vặt. Chuyến hành trình dài và đi qua rất nhiều nước ở khu vực Nam Mỹ xa xôi với đa số người Việt mà bọn em sắp sửa thực hiện cũng có sự khởi nguồn như vậy.
Một buổi trưa mùa hè tháng 6 nắng như dội lửa làm cho cái làng Hà Nội càng trở nên bức bối, đến tiếng chuông điện thoại cũng còn có vẻ gắt gỏng hơn mọi ngày. Màn hình điện thoại hiện ra số của michaeljo : "anh đang ở đâu đấy ?" " có việc gì chú nói nhanh, nóng bỏ mẹ lại còn cứ hỏi nhiều" " anh ra quán bia Nhân sư chỗ Láng Hạ làm mấy cốc bia, có nhiều người muốn gặp anh". Oh, trời này mà được bia tươi thì nắng thế chứ nắng nữa cũng đi... Đúng hẹn em có mẹt và bữa bia đó có rất nhiều tay viết cự phách của o to fun : thánh Jo, TungNguyenMD, lão giaophuong vui tính và 3,4 lão nữa đã ngồi hóng hớt ở đó rồi. Hóa ra sau chuyến đi đầy Trường Sa đầy cảm xúc hồi tháng 5 của em, mọi người muốn ngồi để nghe em kể thêm chuyện về Trường Sa, nhất là những câu chuyện không có trên mặt báo.. Bia ngon mồi béo, tất cả bọn lại cùng trùng máu phượt phịch hóng hớt nên câu chuyện ngày càng trở nên mặn mà. Đỉnh cao của cảm xúc là đúng 12h trưa tất cả nhân viên quán bia ra đứng nhún nhảy theo các giai điệu la tinh bốc lửa tất cả đều hú hét nhún nhảy theo, kể cả lão khọm Giaophuong mồm toàn răng giả :P.
Đang nhìn như cắm vào cặp đùi nõn nà của em vũ nữ lắc hông bất chợt thằng Jo hỏi: điểm đến tiếp theo của anh là gì? Nam Mỹ. Em gần như vô thức đáp trả lời ngay lập thức. Ờ há, vùng đó hay đấy còn em chắc sẽ đi Trung Đông, thằng Jo nói.
Thực sự là sau chuyến đi Kenya em đã xây dựng kế hoạch để đi Nam Mỹ nhưng đó là một kế hoạch trong dài hạn đôi ba năm nữa. Nhất là sau chuyến đi Trường Sa ngoài dự kiến em cần phải chuẩn bị thêm cả tiền bạc và thời gian nữa bởi cứ nghỉ làm một ngày là em lại phải tiêu lạm mất một ngày vào số tiền tiết kiệm còm cõi mà e phải thậm thụt giấu diếm bà vợ ~X(. Khi ngắm nhìn em vũ nữ la tinh tự dưng cái địa danh Nam Mỹ nó tự phọt ra. Vậy là nó đã ở trong tiềm thức của em mất rồi. Khi bia đã ngà ngà, mọi câu chuyện bắt đầu trở nên không đầu không cuối và điểm đến thường xuyên của mọi người trong bàn nhậu là cái WC thì những điều vừa nói trong bữa nhậu tưởng chừng như sẽ bị cuốn trôi theo dòng nước xoáy của cái labor vệ sinh. Vậy nhưng....
Một tuần sau lại thấy số của Jo hiện lên màn hình, nhưng lần này có một sự khác biệt : giọng nói của Jo rất nghiêm túc, nó khác hẳn con người vốn chỉ quen nhí nhố và nói những điều tào lao của thằng cha này: anh đang ở đâu? Ở đâu còn lâu mới nói !!! Đếu đùa, anh về ngay HN để bàn chuyện đi Nam Mỹ. Ô, anh nhớ là anh ko bảo mày đi Nam Mỹ thì phải. Em và anh Hải đang ở đây và anh ấy với em sẽ join chuyến đi . Ô, nếu có lão Hải thì đúng là đếu đùa được thật vì lão này là một đại trưởng cự của diễn đàn, một trong những sáng lập viên ít ỏi đẻ ra ô tô fun. Quan trọng hơn là lão này hiếm khi đùa cợt những chuyện vốn dĩ không thể mang ra đùa. Vậy là chuyến đi cũng có thể coi là để đời được bắt đầu chỉ từ một câu nói vu vơ và được cân nhắc cẩn thận trong lúc đứng giật nước bồn cầu :P. Em xin phép được bắt đầu bắt đầu câu chuyện và khai móng thớt này bằng một sự dài dòng mà vốn dĩ em rất ghét. Xin cám ơn các cụ/các mợ đã chịu đựng để lắng nghe
Em mạn phép lôi thớt của cụ lên :)
Em xem mấy clip của cụ Jo thế là lại mún đọc lại
Ps: Cách mở bài của cụ và cụ MD dù chỉ toàn chữ nhưng cực lôi cuốn, hài hước. Chả bù cho em, em ghét nhất viết mở bài, viết dở ẹc lun

Em mạn phép lôi thớt của cụ lên :)
Em xem mấy clip của cụ Jo thế là lại mún đọc lại
Ps: Cách mở bài của cụ và cụ MD dù chỉ toàn chữ nhưng cực lôi cuốn, hài hước. Chả bù cho em, em ghét nhất viết mở bài, viết dở ẹc lun
Yêu mợ lắm í. Lâu lắm rồi ko được gặp mợ nhỉ, cái Ngân ngẫn nó mất hút vì nó sang Nhật rồi. A đang đặt nó viết bài cho CCCĐ

Menhim1601

Xe container
Yêu mợ lắm í. Lâu lắm rồi ko được gặp mợ nhỉ, cái Ngân ngẫn nó mất hút vì nó sang Nhật rồi. A đang đặt nó viết bài cho CCCĐ
Hi hi, 1 dạo em cai OF cụ ạ, em mới quay lại of sau đợt viết bài đi Sing thui. Thui không thèm cai nữa, thi thoảng vô đọc bài của các cụ xả xì trét rùi lại còn được đi du lịch qua ảnh nữa
Ps: Nhắc đến em mí nhớ mấy cái clip của em ở Sing, để em mang khoe giọng với cụ Jo, giọng em hay hơn :))

vim732000

Xe buýt
1. Nam tính.
2. Kiếm tiền giỏi.
3. Máu giang hồ.
4. Tâm hồn phong phú và lãng mạn.

Phàm đã là đàn ông thì chỉ cần 1 trong 4 thứ kia là ổn rồi, đằng này nó lại tụ hết vào Bro, gato vãi. Mẫu đàn ông ntn vợ vừa tự hào vừa...lo.