[Funland] Đi tù ở Hàn Quốc

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Bên đó toàn bắt ông chủ.
Nước mình bắt làm sao hết gần 90 triệu ông chủ.
Bên đó nó đấu đá chính trị thôi. Tập đoàn kinh tế to hơn chính phủ nên vậy. Nghề tổng thống ở Hàn và Thủ Tướng ở Thái Lan là nguy hiểm nhất rồi. Lên chức đó thì ai cjar nhúng tràm, bắt thì bắt cả thế giới.

Phỗng new

Xe điện
Trôi theo mạch tưởng tượng của cụ, em hình dung mãi là nếu có cái ông có thể chủ trương chỉ đạo được việc này, thì ông ý sẽ hiện thực hóa chủ trương như nào nhỉ?
Nhẽ phải đi học lớp của tổ sư Bồ Đề, về tự nhổ lông nhai nát rồi biến thành hàng triệu ông con con như Tôn Ngộ Không, may ra ... :))
Nước mình mà làm nghiêm theo đúng luật chắc cỡ 12 tháng là không còn ông nào đâu nhỉ? Quy mô tính từ trưởng thôn trở lên.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Hệ lụy từ văn hóa Cheabol đó!
Giờ xuôi xuống 3000 cây số cũng có thằng đang nhăm nhe học đòi cheabol, thật bó tay. :(
Một phần thôi cụ. Vì bên Hàn và Thái chính phủ ko cầm quân đội nên lệch sóng là lên đường hết.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Đừng có đùa với HQ, việc các TT vào tù thì chỉ là chứng tỏ pháp luật của nó nghiêm, không có nghĩa là tỷ lệ tham nhũng bọn nó cao nhất thế giới.
Khi các TT vào tù thế này sẽ làm cho môi trường chính trị trong sạch hơn (hoặc sẽ hối lộ tinh vi hơn), nhưng quan trọng nhất là người dân sẽ thấy bọn làm chính trị là để phục vụ mình, chứ không phải để mình khom lưng xuống
Thế sao thái tử và cjur tịch Samsung lại dc tha :))

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Ông này là là nhân viên 30 năm và là CEO của Huyndai đi lên cùng với HQ, từ lúc HQ còn nghèo khó đến giàu mạnh. Đọc hồi ký thấy ngày xưa nghèo khó thế mà ô này vẫn làm được những điều thần kỳ y như đất nước HQ.

Red2010

Xe điện
Ko nên quan tâm đến số lãnh đạo của từng thể chế tham nhũng nhiều hay ít. Điều đáng quan tâm là chúng có bị xử lý hay không và xử lý như thế nào.

AkiraBin

Xe tăng
Một phần thôi cụ. Vì bên Hàn và Thái chính phủ ko cầm quân đội nên lệch sóng là lên đường hết.
Thế sao thái tử và cjur tịch Samsung lại dc tha :))
Em nghĩ bên Hàn tư pháp độc lập, về lý thuyết thì nó không chịu áp lực từ tổng thống nên Tổng thống cũng có thể bị tòa án xử không có ưu tiên gì cả. Nhưng chắc chắn nền chính trị HQ có nhiều ảnh hưởng bởi các tập đoàn và đảng phái CT đứng sau chi phối..

HI_CLASS

Xe điện
Em thì phục hai cụ râu xồm này ở khoản ăn uống và liên quan.
Làm thế quái nào mà ăn uống bình thường được với bộ râu khủng như thế nhỉ. Riêng khoản đó đã xứng đáng làm lãnh tụ mịa rồi :).
Mỗi khi nhìn hình hai cụ, em lại nhớ đến chuyện ông râu xồm, em biên lại hầu các cụ:
Có ông râu xồm đi ngoài đường, bọn trẻ con bèn cười ồ lên và chế nhạo: bọn mày ơi, có ông không có miệng kìa. Xong rồi ú té chạy.
Lão ấy cú quá, lấy tay vạch râu ra và thét lớn: mấy thằng nhãi kia quay lại đây, không mồm thì cái xxx mẹ mày đây à !
Mỗi khi gặp mấy ông râu rria xồm xoàm e liên tưởng ngay lúc ăn bún đậu mắm tôm hoặc thịt chó chấm mắm tôm. Ăn xog nó dính vào râu thì cũng mệt phết

Vo_thuong

Xe điện
Mỗi khi gặp mấy ông râu rria xồm xoàm e liên tưởng ngay lúc ăn bún đậu mắm tôm hoặc thịt chó chấm mắm tôm. Ăn xog nó dính vào râu thì cũng mệt phết
Bên đó họ không ăn mấy món đó cụ ạ, tuy nhiên một số món có nước chắc cũng khoai.
Em mạnh dạn dự đoán là hai cụ này sẽ thường xuyên ăn bánh mì bơ hehe.
À, bên tây họ cũng hơi khác mình khoản ăn uống, nhiều khi họ ăn cùng một món cả một thời gian dài mà không ngán.
em có ông anh họ làm bồi bàn bên đó kể là có thằng ăn ở quán thường xuyên nhưng nó không gọi món, mặc định là đưa cho nó cái món hôm trước vẫn ăn. Ròng rã cả năm luôn - quá khủng :(

AkiraBin

Xe tăng
Ông này là là nhân viên 30 năm và là CEO của Huyndai đi lên cùng với HQ, từ lúc HQ còn nghèo khó đến giàu mạnh. Đọc hồi ký thấy ngày xưa nghèo khó thế mà ô này vẫn làm được những điều thần kỳ y như đất nước HQ.
Thần kỳ sông Hàn à cụ? Đang mong mình có thần kỳ sông Hồng trong 30 năm tới quá!

Lilak

Xe tải
Giới trẻ Hàn Quốc bỏ ra nước ngoài sống rất nhiều , lý do là trong nước tình trạng cạnh tranh quá gay gắt , ai cũng bị áp lực phải thành công và có danh phận vì nếu không sẽ bị coi thường . Số người Hàn sang sinh sống ở Việt Nam là khá lớn , trong khu em nhìn sơ sơ đã hơn chục gia đình rồi .
Cảm giác 1 XH quá phân biệt đẳng cấp , giả dối & rất trọng hình thức

poiuy

Xe cút kít
Sao bọn nó không học mình kiểm điểm rồi rút kinh nghiệm sâu sắc nhỉ
Thì nội bộ cảng của nó rút KN sâu sắc còn giề. Thế nên cảng khác lên nó mới đập sát ván thế chứ.

AkiraBin

Xe tăng
Theo thông tin của cụ Hoàng Linh 88 thì cựu TT Hàn Quốc đã từng làm CEO của Huyndai một thời gian, nhân viêc hôm nay cty con của Hyundai hiệu xe sang Genesis ra mắt phiên bản GV70 2021 đẹp quá trời. Xin đăng vài hình xe cộ tý cho các cụ thẩm..:))

Nhìn thực sự là một chiếc xe đẳng cấp, chạy chắc phê ...nhưng hình thức phía sau có nét hao hao Porche, đằng trước thì có vẻ CX5

Geniss 2.jpg

Đọc thêm:

Chỉnh sửa cuối: