Đi xe AT sướng hơn MT nhiều nhỉ :)

nguyenanhduc.99

Xe tải
nếu đi đường nội thành thì không gì thay thế được AT, nhưng đường trường thì em thấy cảm giác côn ra ga vào MT chạy phiêu hơn ợ

vutamhoan

Xe tăng
Quan điểm của em là đi MT thì giống mình nằm trên,đi AT thì giống mình nằm dưới,đều đến đích cả! ý các bác thế nào? MT?AT? mỗi cái hay một kiểu.
Ý cháu đúng là như thế mà hehehe, số khổ thì thích nằm trên, số nhàn thì chỉ phải nằm ngửa ra hưởng thụ

thanhgamo

Xe container
nếu đi đường nội thành thì không gì thay thế được AT, nhưng đường trường thì em thấy cảm giác côn ra ga vào MT chạy phiêu hơn ợ
Với những xe AT xịn phân khối lớn cỡ 4.5l trở lên thì đường trường chạy AT cũng sướng lắm, còn xe bé thì công nhân không chủ động tốc độ bằng MT được.

kienvinh

Tháo bánh
Em chạy Ford Focus 1.8AT trên đường trường cũng sướng lắm, lúc vượt xe khác đạp mạnh ga là người cũng dính vào ghế, phê lòi tỹ ra.

TOM GM

Xe tải
Đường Hn thì AT là nhất rồi.Còn MT thì kén tài hơn kể cả đường trường.
Cảm giác chân tay nhịp nhàng,V2 nghe răm rắp thì AT thua hẳn MT khoản này.he he
Tuy nhiên,với động cơ 3.0 trở lên thì AT đường trường cũng phê lòi,chẳng kém MT đâu ạ.

xetai_hn

Xe hơi
em chạy MT đến giờ là 8 năm và thấy lâu nay chân tay em nó toàn tự đạp côn, đạp ga, lên và về số, kéo phanh tay khi nhấc mông khỏi ghế lái mà đầu có phải nghĩ gì đâu. Nhiều khi ra khỏi xe rồi lại chợt nghĩ chả hiểu đã kéo phanh tay chưa, phi ngay lại thì thấy kéo từ lúc nào rồi. Cũng giống như em đi bộ, thấy vỉa hè thì bước lên, thấy bãi cát thì đi vòng sang, ... nên em vẫn thấy nhàn.
Em cũng giống cụ. Với em lái xe là sở thích nên đi AT hay MT cũng ok. Nhưng em khoái lái xe tải hơn..=))=)) Không biết có cụ nào như thế không..??

BMW318i2012

Xe tải
Mỗi người một cảm giác, có nhiều bác thích số tay,,, nghiên cứu thị trường hết rồi bác à, dù sao em vẫn thích giống bác

sino4776

Xe hơi
Em cũng thấy AT nhàn cái này cũng nói rõ nhiều.
Khi tập xe Em tập AT (cảm giác lái ngoài đường, tay lái... trước khi thi lấy bằng)
Khi thi thì MT là bắt buộc nên vẫn thi (Cái này thi cũng đơn giản thôi vì lái thì lái ầm ầm rồi, cảm giác xe là OK với Em về lái là không khó khăn, côn thì ok vì trước Em đi xe máy côn tay suốt nên cũng muỗi).
Các cụ mới lấy bằng hoặc sắp lấy bằng cũng xác định trước là chiến MT hay AT
Thích nhàn nhã, chắc chắn không chôi dốc trong các hầm xe nhà cao tầng ngon lành khi mới có bằng thì luyện AT ngay từ đầu. Em nghe hơi nồi trõ sắp tới đưa xe AT vào các trường giạy lái.
AT cũng giống MT thôi khi thuần thục thì không có chuyện "Điên"
Xe hịn thì không có chuyện từ D ra R được nhé chỉ có thể chuyển số khi xe đã dừng lại thôi nên cũng không có chuyện tiến ầm ầm rồi lùi cái vèo phát được.
Còn nữa là đi xe hịn thì cũng sót lắm trả dám đóng số linh tinh nhỡ nó tèo số thì đời nó cũng khổ theo.
Em thì Em vẫn thích AT ở sự nhàn hạ, khi đường đông, tắc đường ở HN!

tuanzs

Xe container
Đi trong phố thì AT nhàn hơn.
Đi đường trường thì MT với AT chả khác gì nhau.
Đi nhiều rồi thì em lại khoái MT hơn, đi AT cứ rón rén không sướng lắm.

nguyenduc6688

Xe buýt
đường mà không tắc theo kiểu dốc đào tấn thì em thấy đi MT phiêu hơn ạ. dưng AT mà đi đương nội thành HN thì đúng là number1

nhimkute

Xe buýt
Ở nội thành HN có những cái dốc nào "tầm cỡ" như dốc Nguyễn Khánh Toàn - Bưởi - Đào Tấn nhờ các cụ list ra hộ em để tham khảo với :D Tiêu chí là dốc cao, đường đông dễ tắc, vừa dốc vừa phải ngoặt trái ngoặt phải... bla bla

minh0075

Xe điện
Hơ, e thấy đi AT cái chân phải cứ ngó ngoáy liên tục liên tục liên..hết phanh lại ga..nên e nghĩ cũng chưa hẳn nhàn.
MT mà côn nặng như thăng M6 thì oải, chứ nhẹ như mấy e Hyundai thì cũng ko đến nỗi.

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Quá xướng, chẳng phải côn số gì cả, xe vận hành êm ái, xe số lắm lúc cứ gầm gừ, và còn dật nữa chứ

noithatkientruc

Xe điện
Hơ, e thấy đi AT cái chân phải cứ ngó ngoáy liên tục liên tục liên..hết phanh lại ga..nên e nghĩ cũng chưa hẳn nhàn.
MT mà côn nặng như thăng M6 thì oải, chứ nhẹ như mấy e Hyundai thì cũng ko đến nỗi.
Em hơi nhừ rồi tuyền để D đi chứ ít dùng đến ga nên cái chân ko phải ngó ngoáy nhiều ah :P

Dieu Thao

Xe buýt
Chính vì AT nhàn hơn MT nên em đã bán Focus MT để mua Mondeo.

xoxoxovn

Xe tải
Website
www.babyhop.vn
Nhà em có 2 xe cả AT-MT thì nói chung em vẫn thích đi MT hơn mặc dù lái xe đi làm hàng ngày ( 15km đường HN ) cảm giác điều khiển đc tốc độ
AT đi tắc đường lúc đang chuyển từ bò sang tăng tốc lên 1 tí cứ phải rón rén sợ nó phọt
AT lúc lùi (lùi lên dốc) ga cũng rón rén
MT ai đi quen đề 3 lên dốc thì cũng như thao tác bình thường điều khiển đc vòng quay

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
Đúng rồi cụ ơi, chuẫn ko cần chỉnh:))

tuanzs

Xe container
Ở nội thành HN có những cái dốc nào "tầm cỡ" như dốc Nguyễn Khánh Toàn - Bưởi - Đào Tấn nhờ các cụ list ra hộ em để tham khảo với :D Tiêu chí là dốc cao, đường đông dễ tắc, vừa dốc vừa phải ngoặt trái ngoặt phải... bla bla
Ở dọc cái đê sông hồng (Nguyễn Khoái - Hồng Hà - Yên Phụ - Âu Cơ...) thì có đầy cái dốc ngắn choằn từ ngoài đê lên, leo lên vào giờ cao điểm vui phết đấy cụ ợ.

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Ở dọc cái đê sông hồng (Nguyễn Khoái - Hồng Hà - Yên Phụ - Âu Cơ...) thì có đầy cái dốc ngắn choằn từ ngoài đê lên, leo lên vào giờ cao điểm vui phết đấy cụ ợ.
Mấy cái dốc hẹp, dựng đứng và ngắn chủn dẫn lên Âu Cơ, 3 phía đằng sau lại là ngõ hẹp, e toàn phải né, đi vòng lên chỗ chợ hoa hoặc ngõ nào thoát thoai thoải hơn cho an toàn.:D
dốc NK Toàn - Bưởi e thấy vẫn rộng và thoai thoải chán