[Funland] Đi xe cũ đi đâu cũng bị mỉa mai, nên phản bác lại thế nào mọi người nhỉ?

Dan du an

Xe cút kít
Nói chung nếu không chịu được nó đá xoáy thì mua xe mới. Còn không thì kệ bố nó. Nó đã khinh thì dù nói ra hay không nói nó vẫn khinh mình. Cụ lại khinh bọn đi xe máy. Bọn đi xe máy khinh bọn đi xe bus. Mà bọn đi xe bus có khi lại là bố mẹ của thằng đi ô tô mới. Thế là khinh nhau vòng quanh. Tóm lại, nó khinh mình xe cũ, mình khi bố mẹ nó mới là cao thủ nhỉ.....

Tony_Le

Xe container
Rất nhiều cụ nói xe chỉ là phương tiện nhưng chắc chắn không thực lòng 100%. Đồng ý xe là phương tiện, nhưng xe gì thì lại liên quan tới ví, mà ví dầy thì sẽ xe đẹp, ví mỏng thì xe lại xấu. Không có chuyện xấu đẹp lại giống nhau được. Vậy nên, đơn giản "chơi theo khả năng" có vẻ mới là đúng chuẩn.

kaku223223

Xe tăng
Giờ máy bay riêng rồi. Còn đi đua nhau cái xe ô tô. Ở quê e còn đua nhau xe máy cơ. Đứa cháu bảo mua cho vk con sh, nhà thì chưa có. E bảo tiền mày mua sh, mày mua hết vàng. Sau 2-3 năm + tích cóp mua nhà đất. Chứ giờ mua sh xong khi 2-3 năm bán đi, may còn 2/3 mà trung dài hạn vàg sẽ lên. Tao giờ xe ô tô, đi xe gì t còn ko quan tâm nữa là.
Vs em xe chỉ là pt đi lại. Tiền trong túi tiêu tmai ko mới là vde
Nó nghĩ được như thế thì đã giàu, mà từ suy nghĩ đến hành động còn mướt.

Nghèo nên mới phải phông bạt cho ng ta đỡ nghĩ mình nghèo.

Sợ nhất là mấy thằng giàu giả nghèo khổ. Thẩm thẩm mà đấm chết voi

Mzc

Xe điện
Cụ đã có cái đầu để biết tiền nên làm gì, nên đầu tư vào đâu mà còn đi chấp nhặt mấy chuyện này thì em thấy hơi lạ
Chắc bốc phét thế thôi. Còn thực ra để nói với nhau câu đó thường là đùa. Còn thằng nói khích tướng và thằng nghe để bụng thì cả hai thằng đều chả ra gì, ngưu tầm ngưu mã tầm mã.

pisces_hn

Xe container
Bọn Đức thế này là kém các cụ nhỉ, giữa thủ phủ của Mercedes, giá xe cũng rẻ so với thu nhập mà phố xá cứ thế này.
Đế quốc thâm độc thật, nó toàn đầu độc các nước khác bằng vẻ hào nhoáng của các con xe đời mới để chuyển tiền về nước nó. Còn nó thì tích lũy tư bản đi mấy con xe cũ.

Matdung

Xe tải
Thời gian lên đây hỏi thà cụ mua quách cái xe mới cho đỡ dức đầu :D

ubisapro

Xe trâu
Kệ thôi, xe ai người nấy đi. Ko hợp thì khỏi chơi :D

thaibom

Xe buýt
e đi wai @ nên thôi ko thả còm kẻo lại bị mỉa mai ;))
Cụ vẫn thả còm đấy thôi, nên em cũng mỉa mai cho phát: e hèm!
Giờ ai còn đi @ nữa, mưa + bụi + nắng có tránh đc đâu! Thà đi xe cũ còn hơn 😁😁😁

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Cụ đổi con xe 200 lấy con 500 thì vẫn bị thằng đi xe 1 tỏi chê thôi. Xong đổi xe 1 tỏi rồi thì lại bị ông 3 tỏi chê. Xong đổi lên con 3 tỏi thì lại bị xe 10 tỏi chê…nói chung là khi nào giàu 1-2 thế giới thì lúc đó ko chê xe nữa mà là để ý thứ bậc =))

ocean1

Xe tăng
Không tiền thì đi xe củ, đâu có gì phải mặc cảm hay tự ti. Mình sống cho mình, thì đừng nên quá để ý đến những lời người khác nói. Họ đâu có sống dùm mình hay trả nợ dùm mình đâu.

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Quang trọng gì mấy vụ lẻ tẻ đó bác.
Bác đã trả lời đúng rồi còn gì. Còn không thì ai nói đổi xe, bác cứ bảo mượn tiền người đó xem họ có im không? :))
Xe em hơn 10 năm rồi vẫn chạy về quê đều đều, quê xa là khác.
E ý kiến theo cụ này :))

agrimeco

Xe lăn
Cụ đổi con xe 200 lấy con 500 thì vẫn bị thằng đi xe 1 tỏi chê thôi. Xong đổi xe 1 tỏi rồi thì lại bị ông 3 tỏi chê. Xong đổi lên con 3 tỏi thì lại bị xe 10 tỏi chê…nói chung là khi nào giàu 1-2 thế giới thì lúc đó ko chê xe nữa mà là để ý thứ bậc =))
Lúc có xe 10 tỏi + nhà lầu 100 tỏi rồi thì lại bị chê là ko có con giai hay sinh con 1 bề...đủ các thể loại mô kích. Cho nên muốn thanh thản thì tâm phải bất biến giữa dòng đời vạn biết phỏng ợ;))

QUANG1970

Tháo bánh
Chỉ chó mắng mèo, đá đểu, đá xoáy, đá móc... là bản tính của người Việt, nhất là khu vực phía Bắc. Chắc gì nó đã mỉa mai cái xe.

Bác nên nhủ lòng thương (dầu là thương hại) và hãy thông cảm cho họ thôi! :P

FYI, ở khu vực này, đa phần họ là những người mang mặc cảm thua kém người khác (người đối diện) nên khi (trong) tiếp xúc họ luôn tìm (nhìn) vào những cái mà họ cho hay nghĩ là đó là hạn chế hay khiếm khuyết (xe cộ, quần áo, không có con trai, muộn con, .......) của người khác mà chê trách hay phê phán, moc ngoáy, ..... để che đi cái mặc cảm thua kém của mình. :D

Nghe bảo trong nhiều làng khu vực Bắc bộ khi họp họ, những ai không sinh con trai (thiếu đinh) thì không được ngồi "chiếu trên" hay có ngồi thì cũng sẽ bị dê (rê) diếu, dè bỉu, ........................ :(

TieuFu

Xe container
Em đi một chiếc xe cũ mua lại 200tr. Đi đâu cũng bị mỉa mai:

Đi làm, một gã đồng nghiệp của em (đi Tucson) toàn mỉa mai xe em không bằng xe hắn, em bảo xe em vẫn phục vụ quá tốt nhu cầu đi lại.

Đi về quê, một đứa em họ của em (được bố cấp cho một con Peugeout) cũng mỉa mai em, bảo: "thời này sao còn đi xe này, đổi xe khác đi". Em từ chối bảo "xe còn tốt việc gì phải thay".

Thực tế em thấy ngoài thay xe tiền có thể làm nhiều thứ rất hữu ích. Cách đây vài năm có vài trăm tr, thay vì đổi xe em đã mua một mảnh đất ngoại ô; và vẫn để một khoản ở nh và thấy có nhiều mục đích thiết thực hơn là thay xe (đầu tư vốn để sau này buôn bán...)
Cách đây khoảng 20 năm, mấy ông đi xe máy ghẻ cũng bị đá đểu như vậy rồi !

TigerT

Xe hơi
Em đi một chiếc xe cũ mua lại 200tr. Đi đâu cũng bị mỉa mai:

Đi làm, một gã đồng nghiệp của em (đi Tucson) toàn mỉa mai xe em không bằng xe hắn, em bảo xe em vẫn phục vụ quá tốt nhu cầu đi lại.

Đi về quê, một đứa em họ của em (được bố cấp cho một con Peugeout) cũng mỉa mai em, bảo: "thời này sao còn đi xe này, đổi xe khác đi". Em từ chối bảo "xe còn tốt việc gì phải thay".

Thực tế em thấy ngoài thay xe tiền có thể làm nhiều thứ rất hữu ích. Cách đây vài năm có vài trăm tr, thay vì đổi xe em đã mua một mảnh đất ngoại ô; và vẫn để một khoản ở nh và thấy có nhiều mục đích thiết thực hơn là thay xe (đầu tư vốn để sau này buôn bán...)
Bạn cụ chê vợ cụ già, xấu, cụ về…

vietpq75hanes

Xe container
Mình sống cho mình, biết mình cần gì, muốn gì, kệ mịa thiên hạ muốn nói gì thì nói.

tomtomchát

Xe container
Xe chú đẳng sao lại con Uây thần thánh của anh. Nom mỗi lần phi vào quá Bia trong ánh mắt ngưỡng mộ của ae giữ xe mà oai:D
E lào đã đc lom xế của lão :D liệu tụi chở ga chở nước nó có dám tạt đầu ko nhờ? ;)) ;))

tomtomchát

Xe container
Cụ vẫn thả còm đấy thôi, nên em cũng mỉa mai cho phát: e hèm!
Giờ ai còn đi @ nữa, mưa + bụi + nắng có tránh đc đâu! Thà đi xe cũ còn hơn 😁😁😁
E là wai alpha nhá, ko phải wai tào.
Bồ cu trắng e dán thêm dòng xanh xanh chạy dọc cốp thì hơi kynh ;)) :))

thái tú

Xe tăng
Em mua 4 xe rồi,và toàn mấy chục rồi hơn trăm,con ếch e đang đi mua 180tr,miễn sao vợ con và bố mẹ mình thích.còn lại e chẳng quan tâm làm gì,dù cũng có ối người chê bai.