[Funland] Đi xe cũ đi đâu cũng bị mỉa mai, nên phản bác lại thế nào mọi người nhỉ?

Sinh năm 1998 (23 tuổi) đã có xe, đã mua được đất rồi,... thế là giỏi. Tuổi đó chú chỉ nghĩ tới chơi chứ chưa nghĩ tới mua đất như cháu đâu. Nhưng mà thanh niên già dặn quá nó cũng khổ cháu ạ, cởi mở và nên sống cho phù hợp với tuổi. Kỹ tính quá người ta cũng không muốn gả con cho đâu ;))

Relax45

Xe hơi
Chừng nào vẫn còn những cụ nhìn xe này đẳng cấp hơn xe kia, còn so sánh giữa cách xe thì vẫn còn sự mỉa mai như trường hợp này. Đối với em cái xe chỉ là thêm phương tiện để lựa chọn khi cần. Mỗi cái đều mang giá trị riêng .

QUANG1970

Tháo bánh
Sinh năm 1998 (23 tuổi) đã có xe, đã mua được đất rồi,... thế là giỏi. Tuổi đó chú chỉ nghĩ tới chơi chứ chưa nghĩ tới mua đất như cháu đâu. Nhưng mà thanh niên già dặn quá nó cũng khổ cháu ạ, cởi mở và nên sống cho phù hợp với tuổi. Kỹ tính quá người ta cũng không muốn gả con cho đâu ;))

Cái này cũng còn tùy bác ạ! :D

+ Người tham lam, hám của nên mờ mắt thì vồ vập mà gả đấy! :P

+ Còn kẻ giàu có hay tuy không giàu nhưng tưng trải và tỉnh táo thỉ sẽ cân nhắc và tìm hiểu rõ về anh "rể đông sàng" tương lai, vì vốn xưa nay cái giống đàn ông sạch sẽ kỹ tính, già dặn, tinh tế quá mức cần thiết, thì không "hâm" hẳn cùng là .................. gay! =))

cusao

Xe lăn
Bọn em đi sang châu âu thấy bim mẹc đỗ đầy đường hỏi tây xe này giá bao nhiêu? tây bảo giá bấy nhiêu. Bọn em cười mũi rằng chúng mày nghèo hèn mới chi giá ấy chứ ở xứ ông là phải gấp 3.

e mới vớt con i10 đời 217 đây cụ , đi ngon nghẻ , ko nắng k mưa k lạnh, con nhỏ quá hợp lý ạ

hd-vt

Xe container
Em Nam tiến mấy chục năm thấy dân trong này ít sử dụng phương pháp đó chứ không phải họ không phân biệt được. Cụ chả đảm bảo được gì !
Trước tiên, muốn chém về vị mặn ngọt chua như giấm thì phải nếm liếm hít hà. Trỏng bao nhiêu người biết ngoải ở đâu, đọc báo xem tivi ạ, giờ hỏi tên mấy người toa toa còn chả biết tên với làm ...dì hehe. Nhưng chê thì dất sành. Ở đây chém gió vui qua ngày mà cụ, đừng nên căng thẳng. Cụ ở đâu, từ đâu chả quan trọng ạ.

Tony_Le

Xe container
Chừng nào vẫn còn những cụ nhìn xe này đẳng cấp hơn xe kia, còn so sánh giữa cách xe thì vẫn còn sự mỉa mai như trường hợp này. Đối với em cái xe chỉ là thêm phương tiện để lựa chọn khi cần. Mỗi cái đều mang giá trị riêng .
Đẳng cấp xe luôn tồn tại.

So sánh giữa các xe luôn tồn tại, nhất là trên thông tin đại chúng và mạng xã hội.

Mỉa mai về sự sở hữu xe là do tính cách thằng mỉa và cũng có thể do thằng bị mỉa củ chuối.

• Vodka
Reactions: UFA

Trần Đoành.

Xe container
Em đi một chiếc xe cũ mua lại 200tr. Đi đâu cũng bị mỉa mai:

Đi làm, một gã đồng nghiệp của em (đi Tucson) toàn mỉa mai xe em không bằng xe hắn, em bảo xe em vẫn phục vụ quá tốt nhu cầu đi lại.

Đi về quê, một đứa em họ của em (được bố cấp cho một con Peugeout) cũng mỉa mai em, bảo: "thời này sao còn đi xe này, đổi xe khác đi". Em từ chối bảo "xe còn tốt việc gì phải thay".

Thực tế em thấy ngoài thay xe tiền có thể làm nhiều thứ rất hữu ích. Cách đây vài năm có vài trăm tr, thay vì đổi xe em đã mua một mảnh đất ngoại ô; và vẫn để một khoản ở nh và thấy có nhiều mục đích thiết thực hơn là thay xe (đầu tư vốn để sau này buôn bán...)
Cụ bảo
mày chê xe tao cũ thì tao với mày húc nhau xem xe thằng nào bền, nếu ko thì cùng tưới 5l xăng và đốt xem xe thằng nào cháy nhanh hơn :))

UFA

Xe điện
Em đi vision mấy năm nay làm gì có ai mỉa đâu nhỉ

shiluo

Xe container
Đến thời này rồi mà cụ chủ thớt vẫn có được người quen kiểu đấy thì lạ quá. Đội em quen gặp nhau đứa nào cũng than nghèo kể khổ, tự mỉa mai xe của mình. Muốn kiếm chác ít từ đội đấy mà ko mở nổi miệng 😂

dzoro

Xe điện
Em đi một chiếc xe cũ mua lại 200tr. Đi đâu cũng bị mỉa mai:

Đi làm, một gã đồng nghiệp của em (đi Tucson) toàn mỉa mai xe em không bằng xe hắn, em bảo xe em vẫn phục vụ quá tốt nhu cầu đi lại.

Đi về quê, một đứa em họ của em (được bố cấp cho một con Peugeout) cũng mỉa mai em, bảo: "thời này sao còn đi xe này, đổi xe khác đi". Em từ chối bảo "xe còn tốt việc gì phải thay".

Thực tế em thấy ngoài thay xe tiền có thể làm nhiều thứ rất hữu ích. Cách đây vài năm có vài trăm tr, thay vì đổi xe em đã mua một mảnh đất ngoại ô; và vẫn để một khoản ở nh và thấy có nhiều mục đích thiết thực hơn là thay xe (đầu tư vốn để sau này buôn bán...)
Em cứ trả lời nhanh và gọn là em méo có tiền. Hết chuyện.

pain

Xe ba gác
e đi wai @ nên thôi ko thả còm kẻo lại bị mỉa mai ;))
Xe chú đẳng sao lại con Uây thần thánh của anh. Nom mỗi lần phi vào quá Bia trong ánh mắt ngưỡng mộ của ae giữ xe mà oai:D

dzoro

Xe điện
Đến thời này rồi mà cụ chủ thớt vẫn có được người quen kiểu đấy thì lạ quá. Đội em quen gặp nhau đứa nào cũng than nghèo kể khổ, tự mỉa mai xe của mình. Muốn kiếm chác ít từ đội đấy mà ko mở nổi miệng 😂
Thật, em cũng mong có bạn như bạn của thớt để khi bị chê xe là than nghèo và bảo mày cho tao mượn ít tiền không lãi để làm ăn. Nghèo không phải là cái đáng ngại, đáng ngại ở chỗ không dám thừa nhận là mình nghèo.

An_Vi

Xe điện
Xe chú đẳng sao lại con Uây thần thánh của anh. Nom mỗi lần phi vào quá Bia trong ánh mắt ngưỡng mộ của ae giữ xe mà oai:D
Nhà em còn con wave thái. Cuối tuần vi vu đi cf mà dân tình ngưỡng mộ cụ ạ! Au tô em chả dám bàn. 🤣🤣🤣

hd-vt

Xe container
Có khi là hàng xóm cụ ạ. Dù khinh, nhưng mình vẫn phải lịch sự chứ ạ.

motthoidongbim

Xe điện
Giờ máy bay riêng rồi. Còn đi đua nhau cái xe ô tô. Ở quê e còn đua nhau xe máy cơ. Đứa cháu bảo mua cho vk con sh, nhà thì chưa có. E bảo tiền mày mua sh, mày mua hết vàng. Sau 2-3 năm + tích cóp mua nhà đất. Chứ giờ mua sh xong khi 2-3 năm bán đi, may còn 2/3 mà trung dài hạn vàg sẽ lên. Tao giờ xe ô tô, đi xe gì t còn ko quan tâm nữa là.
Vs em xe chỉ là pt đi lại. Tiền trong túi tiêu tmai ko mới là vde

pisces_hn

Xe container
Wave của em tròn 20 năm lẻ mấy tháng rồi, lâu lâu lại có người hỏi mua. Cũng định bán mấy lần mà nghĩ lại thì đi vẫn tốt nên lại đi tiếp. Chưa biết chừng em còn nghẻo trước nó.
Đờ rim của em sang năm là 25 năm. Hôm nào trời đẹp mang ra đi vẫn chạy phe phé. Tình hình này chắc phải ₫i được 50 năm mất.

Thèm khát

Xe điện
Người ta nói danh dự của đám đàn ông rất hay để ngoài, VD đội bóng yêu thích bị thua 3-0 là cảm thấy rất nhục nhã, con xe cùi bị chê cũng tức. Còn đàn bà thì mối quan tâm nằm ở cơ thể, bị cái nhọt ở mặt là ko dám ra khỏi nhà.

Tất nhiên, nhận định trên đúng với các cụ trym ngắn chứ dài thì chấp tất. Cụ chủ thớt thử hỏi thằng kia bao nhiêu cm? Nó mà dài hơn thì nó chê cụ là đúng rồi, ấm ức cái nỗi gì.
Cảm ơn Cụ, lần sau thằng nào chê nà iem hét lên "Đmm, đồ chym bé" :D