[Funland] Đi xe cũ đi đâu cũng bị mỉa mai, nên phản bác lại thế nào mọi người nhỉ?

magicspeed

Xe đạp
Hay chỗ chân tình, thân thiết thấy thu nhập của bác cao mà vẫn thấy đi xe ko xứng tầm nên nói thế. Chứ thời buổi này, lịch sự ai mỉa mai gì gay gắt cái xe thế nào.

Rượu Ngô

Xe tải
Em đi wây an pha cũng bị chê xe xấu nhất cơ quan, nhưng em kệ, vì vẫn có cái nhất là oai rồi :))

nhutinhco

Xe điện
Thớt tìm các bạn Buồn vì nghèo với Đi bộ dưới cơn mưa xin tư vấn đi, trên này toàn đội 2b biết gì. :))
Cụ tỉnh phết! Thớt này tâm tư nhiều việc phết!
Không biết Phóng (Viên) báo nào thiếu đề tài tạo thót lấy cảm hơn chăng!

Mít tờ Tung

Xe buýt
Chủ thớt, như mọi khi mở một cái thớt từ một câu chuyện bịa đặt và đã lượn mất hút con mẹ hàng lươn để lại các cụ đâm chém nhau khí thế! :D :)) =))
Đúng thật cụ ạ. Xem bài của bạn thớt toàn mua kiot, mua miếng đất, xong đi xe ghẻ bị trêu, chủ tịch đáp trả đừng khinh thường người khác. Giới trẻ 1998 bây giờ khá thật. Tí tuổi đã có vài tỉ rồi

kt3x

Xe buýt
Nếu đã thấy lăn tăn và phải lên đây hỏi thế này thì nên đổi xe sớm đi cho thoải mái cụ thớt ah.
Còn đã bỏ ngoài tai được thì việc mình - mình làm, tiền mình - mình tiêu... kệ ai nói gì thì nói.
Ngoài ra, ý kiến cá nhân em là nếu trong điều kiện cho phép thì thay xe mới chắc chắn đi sẽ thấy sướng hơn xe cũ đấy, cái này là hưởng thụ cho mình thôi :)

canavaro88

Xe tải
haizzzaaaa 5-10 tuổi nữa rồi sẽ đến giai đoạn có ai nói 1 + 1 = 5 Cụ cũng chẳng buồn tranh cãi nữa ấy chứ.
Đề đầu óc mà đầu tư tiếp miếng đất khác, đầu tư gì cho sinh lời chứ quan tâm làm cm gì 3 cái nhảm nhí đó Cụ.

mimozabk

Xe hơi
Em thấy giờ ai còn mỉa mai đâu cụ nhỉ

TVL.COM

Xe tăng
Em đi một chiếc xe cũ mua lại 200tr. Đi đâu cũng bị mỉa mai:

Đi làm, một gã đồng nghiệp của em (đi Tucson) toàn mỉa mai xe em không bằng xe hắn, em bảo xe em vẫn phục vụ quá tốt nhu cầu đi lại.

Đi về quê, một đứa em họ của em (được bố cấp cho một con Peugeout) cũng mỉa mai em, bảo: "thời này sao còn đi xe này, đổi xe khác đi". Em từ chối bảo "xe còn tốt việc gì phải thay".

Thực tế em thấy ngoài thay xe tiền có thể làm nhiều thứ rất hữu ích. Cách đây vài năm có vài trăm tr, thay vì đổi xe em đã mua một mảnh đất ngoại ô; và vẫn để một khoản ở nh và thấy có nhiều mục đích thiết thực hơn là thay xe (đầu tư vốn để sau này buôn bán...)
Em thì nghĩ bị mỉa mai là do con người cụ. Cụ thay xe thì vẫn nhiều người xe đẹp hơn mỉa mai cụ. Và họ còn mỉa mai nhiều thứ khác.

kubi888

Xe tải
Cụ là kỳ nhông cơ mà, chấp gì mấy con thằn lằn, bọ ngựa ấy!

Nhimtiu

Xe container
Em đi một chiếc xe cũ mua lại 200tr. Đi đâu cũng bị mỉa mai:

Đi làm, một gã đồng nghiệp của em (đi Tucson) toàn mỉa mai xe em không bằng xe hắn, em bảo xe em vẫn phục vụ quá tốt nhu cầu đi lại.

Đi về quê, một đứa em họ của em (được bố cấp cho một con Peugeout) cũng mỉa mai em, bảo: "thời này sao còn đi xe này, đổi xe khác đi". Em từ chối bảo "xe còn tốt việc gì phải thay".

Thực tế em thấy ngoài thay xe tiền có thể làm nhiều thứ rất hữu ích. Cách đây vài năm có vài trăm tr, thay vì đổi xe em đã mua một mảnh đất ngoại ô; và vẫn để một khoản ở nh và thấy có nhiều mục đích thiết thực hơn là thay xe (đầu tư vốn để sau này buôn bán...)
Chắc cụ bị bệnh tự kỉ ám thị chứ thiên hạ nghĩ gì là việc của người ta sao phải xoắn em nghĩ thế. Cụ đã hỏi và tự đưa ra đc câu trả lời sao cần phải hỏi kinh nghiệm phản bác của các OFers khi bị mỉa mai đi xe cũ? Em nghĩ thớt mang tính giải trí cao ạ.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

pooka

Xe container
Em đạp xe đi làm chẳng thấy ai chê, toàn khen xe đạp đẹp thôi.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Quang trọng gì mấy vụ lẻ tẻ đó bác.
Bác đã trả lời đúng rồi còn gì. Còn không thì ai nói đổi xe, bác cứ bảo mượn tiền người đó xem họ có im không? :))
Xe em hơn 10 năm rồi vẫn chạy về quê đều đều, quê xa là khác.
Thật ra các cụ nói không quan trọng là các cụ dối lòng :))
Em thẳng thắn tí là ntn:
- Đàn ông vẫn là đứa trẻ, nên đồ chơi của chọ chỉ to ra.
Tức là đàn ông vẫn ham chơi, ham sở hữu đồ chơi!
- Khi mức tài chính tầm vừa: Xe chỉ là phương tiện.
- Khi dư dả: Đầu tư mua thêm chơi chơi.
Mấy món ô tô, đồng hồ thì ông nào chả ham, chả mê.
Đàn bà họ có trang sức, trang phục, phụ kiện thời trang, đàn ông gần như chỉ có 2 món em nêu, à, ông giàu sụ còn ham du thuyền, máy bay.
Cũng như đàn bà thôi, đang đủ sống quần áo trang sức thường, có dư dả thì hàng hiệu, kim cương....
Nhưng ông nào mở mồm chê người khác đi xe kém mình thì tệ thật :)) :)) :))
Vì xe ông xịn có ông khác xịn hơn :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Đồ điêng :( ghéc! :(
Củy xứ :))
Như dưới nhá bác sợ vợ :))
Thật ra các cụ nói không quan trọng là các cụ dối lòng :))
Em thẳng thắn tí là ntn:
- Đàn ông vẫn là đứa trẻ, nên đồ chơi của chọ chỉ to ra.
Tức là đàn ông vẫn ham chơi, ham sở hữu đồ chơi!
- Khi mức tài chính tầm vừa: Xe chỉ là phương tiện.
- Khi dư dả: Đầu tư mua thêm chơi chơi.
Mấy món ô tô, đồng hồ thì ông nào chả ham, chả mê.
Đàn bà họ có trang sức, trang phục, phụ kiện thời trang, đàn ông gần như chỉ có 2 món em nêu, à, ông giàu sụ còn ham du thuyền, máy bay.
Cũng như đàn bà thôi, đang đủ sống quần áo trang sức thường, có dư dả thì hàng hiệu, kim cương....
Nhưng ông nào mở mồm chê người khác đi xe kém mình thì tệ thật :)) :)) :))
Vì xe ông xịn có ông khác xịn hơn :))

TÔN

Xe container
Đã đi thì đừng để tâm đến lời người khác
Quan trọng là mình thích và phù hợp với mình

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cụ đổi con xe 200 lấy con 500 thì vẫn bị thằng đi xe 1 tỏi chê thôi. Xong đổi xe 1 tỏi rồi thì lại bị ông 3 tỏi chê. Xong đổi lên con 3 tỏi thì lại bị xe 10 tỏi chê…nói chung là khi nào giàu 1-2 thế giới thì lúc đó ko chê xe nữa mà là để ý thứ bậc =))
Đấy cũng là một cách để phấn đấu phỏng cụ :))
Một vợ bị ông 2 vợ chê cũng khiến ộp phơ bực mình =))

ubisapro

Xe trâu
Giờ mà vẫn có những người đi mỉa mai kiểu đó thì cũng chịu đấy nhỉ. Em chỉ nể những người thực sự giàu, tự làm ra và khiêm tốn
Chuẩn ợ. E rất nể những người kiếm ra nhiều xèng nhưng lối sống rất bình dị, thậm chí vẫn giữ được nếp sống xưa :D