[Funland] Đi xe cũ đi đâu cũng bị mỉa mai, nên phản bác lại thế nào mọi người nhỉ?

Cukhoai9

Xe buýt
Em đi xe hạng D, sx 2006, giờ 6 tháng đăng kiểm 1 lần, duy trì bảo dưỡng sửa chữa cẩn thận, vẫn đi xuyên Việt bình thường
Chỉ là phương tiện đi lại thôi, sao phải xoắn
Nhà ở cũng thế thôi, đừng chết vì cái mẽ

consokhong

Xe tải
cách đây hơn chục năm em đi con accord1992, có người bảo sao đi xe cũ thế. Em cười bảo "xe này bố em mua tặng em nhân dịp em đậu đại học đấy". Thế là im vì thời 1991-1992 đấy accord mới giá bằng một cái biệt thự trung tâm.
Pha xử lý xuất sắc ạ 👍

Thèm khát

Xe điện
Cụ hỏi mấy ảnh chê cụ là "vợ ảnh không ngon bằng vợ cụ, ảnh đổi vợ đi". Mấy thành phần đấy next đi chứ chơi làm gì, ngoài xã hội thì bỏ ngoài tai chứ bận tâm chi mà phải nghĩ ngợi
Mợ Dam nói đúng nà. Next thôi

tomtomchát

Xe container
Thật ra các cụ nói không quan trọng là các cụ dối lòng :))
Em thẳng thắn tí là ntn:
- Đàn ông vẫn là đứa trẻ, nên đồ chơi của chọ chỉ to ra.
Tức là đàn ông vẫn ham chơi, ham sở hữu đồ chơi!
- Khi mức tài chính tầm vừa: Xe chỉ là phương tiện.
- Khi dư dả: Đầu tư mua thêm chơi chơi.
Mấy món ô tô, đồng hồ thì ông nào chả ham, chả mê.
Đàn bà họ có trang sức, trang phục, phụ kiện thời trang, đàn ông gần như chỉ có 2 món em nêu, à, ông giàu sụ còn ham du thuyền, máy bay.
Cũng như đàn bà thôi, đang đủ sống quần áo trang sức thường, có dư dả thì hàng hiệu, kim cương....
Nhưng ông nào mở mồm chê người khác đi xe kém mình thì tệ thật :)) :)) :))
Vì xe ông xịn có ông khác xịn hơn :))
Léo hểu dì, đằng ấy say ròi kkk
Thôi đi nụ nụ đơi
Pai !!!

huyhung123

Xe điện
Em đi một chiếc xe cũ mua lại 200tr. Đi đâu cũng bị mỉa mai:

Đi làm, một gã đồng nghiệp của em (đi Tucson) toàn mỉa mai xe em không bằng xe hắn, em bảo xe em vẫn phục vụ quá tốt nhu cầu đi lại.

Đi về quê, một đứa em họ của em (được bố cấp cho một con Peugeout) cũng mỉa mai em, bảo: "thời này sao còn đi xe này, đổi xe khác đi". Em từ chối bảo "xe còn tốt việc gì phải thay".

Thực tế em thấy ngoài thay xe tiền có thể làm nhiều thứ rất hữu ích. Cách đây vài năm có vài trăm tr, thay vì đổi xe em đã mua một mảnh đất ngoại ô; và vẫn để một khoản ở nh và thấy có nhiều mục đích thiết thực hơn là thay xe (đầu tư vốn để sau này buôn bán...)
Kệ nó chứ cụ.
Em cũng đi cái xe ko dc 300. Hôm về quê mấy ô đi xe đạp bảo con này rẻ, ko ăn thua... abc. Em kệ mẹ, ko quan tâm!
Với oto e cứ xe cũ mà đi ( mua mới đúng lần đầu tiên). Mua rẻ nên đổ xăng với bảo dưỡng ko phải nghĩ!

emphailamsao

Xe tăng
Khi đã biết điều gì là quan trọng với mình thì mấy ch đó và mấy ngừoi đó ko bao giờ đáng để tâm. Là em thì em cười bảo: cho vay ít tiền đi để đổi xe nào.

emphailamsao

Xe tăng
Em nói một đằng cụ lại nghĩ đi một nẻo thì phải. Tiền người ta người ta làm gì kệ người ta, chỉ làm sao cho "đúng theo khả năng". Có nhiều xèng mà tiêu pha giản dị là đức tính tốt, có ít mà tiêu nhiều là đức tính chưa phù hợp. Còn "xe chỉ là phương tiện" là chưa thật lòng.
Cụ nói vậy thế đống xe cũ cà tàng chạy trên đường chả lẽ taxi hết ko phải của gia đình. Giữa 1 con xe 200tr tránh mưa nắng tiện lợi và đi xe máy tay xách nách mang thì cái nào hơn ah? Ko phải là phương tiện thì là cái gì khi xe 200 thậm chí có xe 100tr thì có gì mà thể hiện?

Tony_Le

Xe container
Cụ nói vậy thế đống xe cũ cà tàng chạy trên đường chả lẽ taxi hết ko phải của gia đình. Giữa 1 con xe 200tr tránh mưa nắng tiện lợi và đi xe máy tay xách nách mang thì cái nào hơn ah? Ko phải là phương tiện thì là cái gì khi xe 200 thậm chí có xe 100tr thì có gì mà thể hiện?
Oh, cụ nói đúng hết đấy chứ!

Xe mới chạy mãi nó cũng phải cũ đi, xe của ai thì ở nhà đó tức là xe gia đình. Xe 200 triệu tránh nắng mưa thì hơn đứt con xe máy tay xách nách mang. Xe là phương tiện đúng luôn vì nó là phương tiện đi lại chứ là gì, 200 triệu hay 100 triệu là giá trị của nó, thể hiện hay không do thằng chủ nhưng đúng là không có gì để thể hiện.

Khi luận chữ thì người nói, hoàn cảnh, đối tượng, nội dung, ý nghĩ sâu xa mới là vấn đề chứ nhỉ. Xe chỉ là phương tiện với người giàu thôi, với người thu nhập kha khá và trung bình thì không phải, phấn đấu bỏ mẹ ra để mua cái xe đẹp hơn và xe “chỉ là phương tiện” sẽ thành nho còn xanh lắm. Trong túi vợ cho nhõn mấy trăm triệu với lệnh cấm vay, nhìn con xe SUV/CUV mới ra tầm tỏi rưỡi mà phán xe chỉ là phương tiện thì không thật lòng lắm.

Đơn giản nói, xe tao tao đi kệ tao nó rõ nghĩa và khiêm tốn hơn nhiều so với câu “xe chỉ là phương tiện” phỏng cụ?

Kiabuoisang

Xe container
Nếu có nhiều tiền thì đổi cũng ok. Nếu ko có nhiều tiền thì cứ dùng tiếp; còn ba việc khác thì kệ họ thôi.

Phập

Xe điện
Cụ chủ tự nghĩ ra chuyện à?

Húp sụp sụp

Xe điện
Có nhiều xe cỏ đúng là ngon bổ rẻ, nhưng trừ các thành phần "ai cũng biết là ai" thì cưỡi xe cỏ là giàu chưa tới, tức là mua xe mới thì cũng có thể mua được nhưng tiền còn cần làm nhiều việc khác! Thằng chê cũng chẳng ra gì nhưng bị chê cũng không oan :)

Marie Lee

Xe buýt
Cụ đã mua được cả xe và đất chắc là đã hết buồn vì nghèo rồi, ai mỉa mai quan tâm làm gì :)

TruonglaCung

[Tịch thu bằng lái]
cách đây hơn chục năm em đi con accord1992, có người bảo sao đi xe cũ thế. Em cười bảo "xe này bố em mua tặng em nhân dịp em đậu đại học đấy". Thế là im vì thời 1991-1992 đấy accord mới giá bằng một cái biệt thự trung tâm.
hơn chục năm trước là 207 đên 2010 . lúc đó chạy accord 92 cũng dạng có xiền :) mà xe accord đời đó đẹp mà.thời đó ofer toàn phải chạy mo ning thì sao :))

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

Đi làm, một gã đồng nghiệp của em (đi Tucson) toàn mỉa mai xe em không bằng xe hắn, em bảo xe em vẫn phục vụ quá tốt nhu cầu đi lại.

Đi về quê, một đứa em họ của em (được bố cấp cho một con Peugeout) cũng mỉa mai em, bảo: "thời này sao còn đi xe này, đổi xe khác đi". Em từ chối bảo "xe còn tốt việc gì phải thay".

Thực tế em thấy ngoài thay xe tiền có thể làm nhiều thứ rất hữu ích. Cách đây vài năm có vài trăm tr, thay vì đổi xe em đã mua một mảnh đất ngoại ô; và vẫn để một khoản ở nh và thấy có nhiều mục đích thiết thực hơn là thay xe (đầu tư vốn để sau này buôn bán...)
Cụ lên đây kể là chưa thoát khỏi sân si rồi 😎🤣

emphailamsao

Xe tăng
Oh, cụ nói đúng hết đấy chứ!

Xe mới chạy mãi nó cũng phải cũ đi, xe của ai thì ở nhà đó tức là xe gia đình. Xe 200 triệu tránh nắng mưa thì hơn đứt con xe máy tay xách nách mang. Xe là phương tiện đúng luôn vì nó là phương tiện đi lại chứ là gì, 200 triệu hay 100 triệu là giá trị của nó, thể hiện hay không do thằng chủ nhưng đúng là không có gì để thể hiện.

Khi luận chữ thì người nói, hoàn cảnh, đối tượng, nội dung, ý nghĩ sâu xa mới là vấn đề chứ nhỉ. Xe chỉ là phương tiện với người giàu thôi, với người thu nhập kha khá và trung bình thì không phải, phấn đấu bỏ mẹ ra để mua cái xe đẹp hơn và xe “chỉ là phương tiện” sẽ thành nho còn xanh lắm. Trong túi vợ cho nhõn mấy trăm triệu với lệnh cấm vay, nhìn con xe SUV/CUV mới ra tầm tỏi rưỡi mà phán xe chỉ là phương tiện thì không thật lòng lắm.

Đơn giản nói, xe tao tao đi kệ tao nó rõ nghĩa và khiêm tốn hơn nhiều so với câu “xe chỉ là phương tiện” phỏng cụ?
Àh. Vậy em ko hiểu ý cụ khi nói câu đó. Bị chê xe xấu xong nói vậy thì đúg như ý cụ nói. TH này ko khác gì đẻ con gái xong rồi tự lừa dối mình là con nào cũng là con vậy.

barrios5116

Xe tải

Có xe đi là tốt rồi, chứ có cưỡi RR thì vẫn có người chê thôi ạ. Quan trọng nhất là xe do tự mình làm ra mua.
Người ta nói danh dự của đám đàn ông rất hay để ngoài, VD đội bóng yêu thích bị thua 3-0 là cảm thấy rất nhục nhã, con xe cùi bị chê cũng tức. Còn đàn bà thì mối quan tâm nằm ở cơ thể, bị cái nhọt ở mặt là ko dám ra khỏi nhà.

Tất nhiên, nhận định trên đúng với các cụ trym ngắn chứ dài thì chấp tất. Cụ chủ thớt thử hỏi thằng kia bao nhiêu cm? Nó mà dài hơn thì nó chê cụ là đúng rồi, ấm ức cái nỗi gì.
Nói chung ở VN coi trọng hình thức phông bạt mà

nếu ai cũng như cụ thì xe mới bán đc cho ai nữa

vudinhtung85

Xe hơi
Em cũng có quan điểm xe là phương tiện đi lại phù hợp với tài chính bản thân, cccm rất giàu thì đi xe đẹp thoái mái, không cần lăn tăn gì. :)