[Funland] Đi xe cũ đi đâu cũng bị mỉa mai, nên phản bác lại thế nào mọi người nhỉ?

Forza Azzurri

Xe điện
Sống sao cho vừa lòng thiên hạ, sống cho mình (cùng gia đình) thôi là được :D

Gớm tay chủ thớt này nó là dân la liếm, quăng 1 bài lên cho các cụ thể hiện và chửi nhau, bản thân nó không hề phản hồi 1 câu nào. Nó thuộc diện chém gió thôi các cụ ạ.
Screenshot (104).png

uoat_LX

Xe điện
Em đi một chiếc xe cũ mua lại 200tr. Đi đâu cũng bị mỉa mai:

Đi làm, một gã đồng nghiệp của em (đi Tucson) toàn mỉa mai xe em không bằng xe hắn, em bảo xe em vẫn phục vụ quá tốt nhu cầu đi lại.

Đi về quê, một đứa em họ của em (được bố cấp cho một con Peugeout) cũng mỉa mai em, bảo: "thời này sao còn đi xe này, đổi xe khác đi". Em từ chối bảo "xe còn tốt việc gì phải thay".

Thực tế em thấy ngoài thay xe tiền có thể làm nhiều thứ rất hữu ích. Cách đây vài năm có vài trăm tr, thay vì đổi xe em đã mua một mảnh đất ngoại ô; và vẫn để một khoản ở nh và thấy có nhiều mục đích thiết thực hơn là thay xe (đầu tư vốn để sau này buôn bán...)
Cụ làm gì phải xoắn , cái xe ô tô giờ chả oách với ai , cứ phục vụ tốt cho gia đình và công việc là nhất rồi . Tiền thừa thãi mới mua xe đẹp làm le với thiên hạ ,chứ nó là tiêu sản ,mua hôm nay , ngày mai lỗ sặc máu .Cụ cứ nói là tiền đầu tư vào mâý miếng đất sinh lợi chứ ngu chi mua xe cho ngon , thế là cụ vừa oách lại vừa chửi nó ...u .Sướng cái con người 😁😁😁😁

Anh Trung Niên

Xe tải
Cụ bảo "cũng muốn đổi lắm mà chưa có tiền, hay mày cho tao mượn ít", đảm bảo lần sau không dám ngứa mồm nữa :D

piano

Xe điện
Em đi một chiếc xe cũ mua lại 200tr. Đi đâu cũng bị mỉa mai:

Đi làm, một gã đồng nghiệp của em (đi Tucson) toàn mỉa mai xe em không bằng xe hắn, em bảo xe em vẫn phục vụ quá tốt nhu cầu đi lại.

Đi về quê, một đứa em họ của em (được bố cấp cho một con Peugeout) cũng mỉa mai em, bảo: "thời này sao còn đi xe này, đổi xe khác đi". Em từ chối bảo "xe còn tốt việc gì phải thay".

Thực tế em thấy ngoài thay xe tiền có thể làm nhiều thứ rất hữu ích. Cách đây vài năm có vài trăm tr, thay vì đổi xe em đã mua một mảnh đất ngoại ô; và vẫn để một khoản ở nh và thấy có nhiều mục đích thiết thực hơn là thay xe (đầu tư vốn để sau này buôn bán...)
Vay tiền những người chê để lên đời xe.
Đảm bảo lúc đó sẽ nói xe ông còn tốt lắm, mua mới làm gì

hd-vt

Xe container
Cụ làm gì phải xoắn , cái xe ô tô giờ chả oách với ai , cứ phục vụ tốt cho gia đình và công việc là nhất rồi . Tiền thừa thãi mới mua xe đẹp làm le với thiên hạ ,chứ nó là tiêu sản ,mua hôm nay , ngày mai lỗ sặc máu .Cụ cứ nói là tiền đầu tư vào mâý miếng đất sinh lợi chứ ngu chi mua xe cho ngon , thế là cụ vừa oách lại vừa chửi nó ...u .Sướng cái con người 😁😁😁😁
Xe chỉ để sử dụng. Quan tâm gì bọn mồm thối. Em, xe 10ty chẳng thèm ngó, con RV (xe để.. đi ăn ngủ đu i, quá trời công dụng hehe) 1ty đi qua là xuýt xoa: đẹp cả xe lẫn người kkk.

TONGIA

Tầu Hỏa
Cụ 4b còn rên thì AE 2b phế liệu biết làm sao

Mình vô danh - sống cho mình và GĐ.
Đưa ra những lựa chọn, quyết định tốt nhất cho GĐ và bản thân.
Còn thiên hạ - Nếu cụ định lấy thiên hạ thì hẵng chú tâm vào ý nguyện của thiên hạ về bản thân.

Xe chỉ để sử dụng. Quan tâm gì bọn mồm thối. Em, xe 10ty chẳng thèm ngó, con RV (xe để.. đi ăn ngủ đu i, quá trời công dụng hehe) 1ty đi qua là xuýt xoa: đẹp cả xe lẫn người kkk.
Úi giời, thời buổi này chơi RV là em xếp vào đại gia rồi, dù là xe vài trăm đi nữa, ai dám chê ạ :D

illidandh

Xe tải
Cụ đã có cái đầu để biết tiền nên làm gì, nên đầu tư vào đâu mà còn đi chấp nhặt mấy chuyện này thì em thấy hơi lạ
Chuẩn em cũng đi xe van, nhiều người cũng chê 2 chỗ rồi xe nhỏ các kiểu em cũng kệ, tiền ít thì chỉ cố được thế thôi.

Được gửi từ iPhone 13 Pro Gold Max Full Option Limited Edition - Otofun

xe dép !

Xe tải
Em đi con đờ rim chưa thấy ai dám chê :))

sonthytb

Xe buýt
Xe mình đi chứ người khác có đi đâu, cụ quan tâm làm gì. Ai nói gì kệ, mồm gần tai họ nghe trước, tranh luận làm gì

hd-vt

Xe container
Úi giời, thời buổi này chơi RV là em xếp vào đại gia rồi, dù là xe vài trăm đi nữa, ai dám chê ạ :D
Cụ mua cái xe cũ 16 chổ, mua cái bằng D hehe, tháo cụ ló hết ghế đi rồi kỳ cạch cưa cưa đục đục tạo giường, nhà vệ sinh (cái này quan trọng nhất) bàn nấu là xong. Ky bo có khi vài trăm củ thôi ạ. Quan trọng là con người, thế em mới bẩu là đẹp cả người lẫn xe ạ hehe.

hd-vt

Xe container
Em đi con đờ rim chưa thấy ai dám chê :))
Gần nhà em có tay tiền nhiều như...lước, mới mua 3 con đờrim một lúc, mà toàn mua từ những tay thừa tiền nên phải năn nỉ. Ôi cái sự đời đa cấp...............
độ hehe.

nhutinhco

Xe điện
Đúng thật cụ ạ. Xem bài của bạn thớt toàn mua kiot, mua miếng đất, xong đi xe ghẻ bị trêu, chủ tịch đáp trả đừng khinh thường người khác. Giới trẻ 1998 bây giờ khá thật. Tí tuổi đã có vài tỉ rồi
Ảo ảo kiểu vậy nó vận vào tính cách lại khổ! Trừ trường họp kiếm ý tưởng là video câu view thì nó là nghề và nghiệp rồi!

minhhai985

Xe lăn
E còn chả có xe cũ mà cho bạn bè nó mỉa đây.

vuitinhhn

Xe tăng
có xe đi tránh mưa tránh nắng là tốt rồi, như em đi xe đạp bị cả cơ quan nhìn đây này :(

lai 4 fun

Xe tải
Em chẳng biết các cụ sợ mỉa mai gì chứ em thấy quanh em mấy người quen toàn giàu trăm tỷ mà đi toàn xe máy loại cũ rích hoặc ô tô cũng loại rất bình dân. Trong khi đó mấy đứa bạn xe sang bóng bẩy thì giờ đứa thì nợ nần đứa thì phông bạt đa cấp. Em chỉ muốn tóm gọn là chả nói lên gì ở cái xe cái nhà vì nhiều khi họ có lý do riêng như tiết kiệm, sợ bị để ý bắt cóc tống tiền hay kể cả sợ pháp luật ( vì giàu có thể do buôn lậu hay tham nhũng ..). Cá nhân em thì nếu có tiền em cũng ham hưởng thụ cho sướng cái thân nhưng có lẽ vì thế mà mãi vẫn chưa giàu chăng.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đổi con xe 200 lấy con 500 thì vẫn bị thằng đi xe 1 tỏi chê thôi. Xong đổi xe 1 tỏi rồi thì lại bị ông 3 tỏi chê. Xong đổi lên con 3 tỏi thì lại bị xe 10 tỏi chê…nói chung là khi nào giàu 1-2 thế giới thì lúc đó ko chê xe nữa mà là để ý thứ bậc =))
Em tưởng phải là; Mình là Thứ 2 thì méo ông nào là Chủ nhật chứ :))

Đề nghị admin khoá những bài chủ thớt chém gió nhưng không tương tác, quăng bài xong lặn mất tăm.