Đi xe không chính chủ chả việc quái gì phải sợ hết !!!

soiluatnvn

Xe đạp
các cụ cứ phải làm việc riêng mới a thăng
người ra luật chứ ko làm việc mới xxx :))

DuyAnh8xHN

Xe hơi
Thằng lều báo VNexpress thì nó đăng như này là sao hở các cụ? "Còn với người đi xe của bạn bè, người thân đều phải chứng minh được chủ phương tiện là ai, như cần có sổ hộ khẩu, giấy chứng minh hoặc giấy khai sinh", đại tá Thắng nhấn mạnh."
http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/11/xe-khong-chinh-chu-bi-phat-toi-10-trieu-dong/
éo quan tâm thằng đại tá nói gì. chỉ cần quan tâm trong luật có ghi phải chứng minh hay ko mà thôi. nếu luật ghi phải chứng minh thì chúng ta hãy lo.còn ko ghi thì nó nói thế nói nữa cũng vậy thôi
xe mượn ví dụ của bạn mình thì chứng minh thu, sổ hộ khẩu, giấy khai sinh có cái tác dụng gì. mà có thì nó đưa mình cầm chắc.nói mà hài.
sổ hộ khẩu nó có phải anh em nhà mình đâu mà chnug hộ khẩu dc.
chứng minh thư hay giấy khai sinh là giấy tờ tùy thân.họ phải giữ vào ng chứ sao đưa dc. ở việt nam khám ng ko có giấy tờ tùy thân thì ko biết sao vì em chưa bị chứ nước ngoài ko có giấy tờ tùy thân thì vỡ mồm làm sao mà đưa cho ông mượn dc
các bác cùng em đọc lại nghị định 71 xem có quy định bắt mình phải chứng minh hay ko. ko có thì next

ngoài ra để đối phó luôn thì từ giờ mua xe cũ bắt ông bán xe đưa chứng minh cho mình là xong. rồi ông lên báo mất mà làm chứng minh khác các bác à :))

Chỉnh sửa cuối:

sanotothudo

Xe hơi
  1. em vừa ngồi nói chuyện với ông anh con sếp to thấy bảo dân mình chỉ cần làm đơn gửi lên bộ phản đối thi chắc là dừng lại ngay.

DuyAnh8xHN

Xe hơi
nói chung chốt 1 câu nếu nhà nước ép buộc dân phải chứng minh ko là phạt thì sẽ có 1 trong 2 cái lợi cho chúng ta về sau:
1 chắc chắn phí sang tên sẽ giảm đáng kể nếu ko thì đừng mong thực hiện luật này
hoặc trường hợp 2 là chúng ta sẽ có 1 cuộc sống tốt đẹp hơn vì con giun xéo mãi cũng quằn mà thôi

mackmyta

Xe tăng
fun tý các cụ nhá
Dự kiến sau khi bộ trưởg GTVT ra
luật "đi xe máy phải chíh chủ" thì
các bộ khác cũg chuẩn bị ra các
luật tươg tự, ví như:
- Bộ Y tế: Vợ đi sinh đẻ, phải có
"chính chủ" của đứa trẻ đi cùg, nếu
ko thì ko đc sinh đẻ gì hết.
- Bộ côg an: Bắt cướp phải là
"chính chủ" của tài sản bị cướp ra
tay. Ai phạm luật, xử như tội "cướp
tài sản" do "lấy lại" tài sản từ tay
kẻ cướp.
- Bộ công an tiếp: Ai sử dụng mã
tấu, dao kiếm phải đăg ký chính
chủ, nếu sử dụng của người khác,
bắt bỏ tù.
- Bộ tài chính: Chỉ được sử dụng
tiền "chính chủ" do tự mình in ra,
ai phạm luật xử tội "dùng tiền giả".

DuyAnh8xHN

Xe hơi
  1. em vừa ngồi nói chuyện với ông anh con sếp to thấy bảo dân mình chỉ cần làm đơn gửi lên bộ phản đối thi chắc là dừng lại ngay.
các bác trong BQT làm 1 cái đơn đi rồi anh em cùng ký vào mà gửi.nhưng theo em dự là đơn vào hòm thứ phản ánh xong là dc chuyển phát nhanh ra ngay Recycle Bin ý mà bác =))

namaus

Xe tăng
Giá như có cái bộ lày thì hay đới các cụ ợ! E fun tí

DuyAnh8xHN

Xe hơi
fun tý các cụ nhá
Dự kiến sau khi bộ trưởg GTVT ra
luật "đi xe máy phải chíh chủ" thì
các bộ khác cũg chuẩn bị ra các
luật tươg tự, ví như:
- Bộ Y tế: Vợ đi sinh đẻ, phải có
"chính chủ" của đứa trẻ đi cùg, nếu
ko thì ko đc sinh đẻ gì hết.
- Bộ côg an: Bắt cướp phải là
"chính chủ" của tài sản bị cướp ra
tay. Ai phạm luật, xử như tội "cướp
tài sản" do "lấy lại" tài sản từ tay
kẻ cướp.
- Bộ công an tiếp: Ai sử dụng mã
tấu, dao kiếm phải đăg ký chính
chủ, nếu sử dụng của người khác,
bắt bỏ tù.
- Bộ tài chính: Chỉ được sử dụng
tiền "chính chủ" do tự mình in ra,
ai phạm luật xử tội "dùng tiền giả".
em bổ xung thêm
Bộ Thể Thao: khi tham gia các hoạt động thể thao như bóng đá. có bao nhiêu ng đá thì phải có từng đó quả bóng. nếu ko quy vào tội đá bóng ko chính chủ phạt 10 triệu
Bộ Xây Dựng: khi xây nhà nhất thiết là chủ nhà phải xây. nếu thuê thợ xây thì sẽ phạt 10 triệu các bác thợ vì ko phải chính chủ

Bộ Nội Vụ: quản lý ban tôn giáo chính phủ ra luật ai đi lẽ chùa bị phạt 10 triệu vì các đạo hiện hành như phật, thiên chúa... ko phải đạo do bạn nghĩ ra

:)):)):)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

cocokute

Xe đạp
Dễ gì chẳng thấy, chết ,mấy đứa dân đen như bọn em thui

trongthuc

Xe hơi
éo quan tâm thằng đại tá nói gì. chỉ cần quan tâm trong luật có ghi phải chứng minh hay ko mà thôi. nếu luật ghi phải chứng minh thì chúng ta hãy lo.còn ko ghi thì nó nói thế nói nữa cũng vậy thôi
xe mượn ví dụ của bạn mình thì chứng minh thu, sổ hộ khẩu, giấy khai sinh có cái tác dụng gì. mà có thì nó đưa mình cầm chắc.nói mà hài.
sổ hộ khẩu nó có phải anh em nhà mình đâu mà chnug hộ khẩu dc.
chứng minh thư hay giấy khai sinh là giấy tờ tùy thân.họ phải giữ vào ng chứ sao đưa dc. ở việt nam khám ng ko có giấy tờ tùy thân thì ko biết sao vì em chưa bị chứ nước ngoài ko có giấy tờ tùy thân thì vỡ mồm làm sao mà đưa cho ông mượn dc
các bác cùng em đọc lại nghị định 71 xem có quy định bắt mình phải chứng minh hay ko. ko có thì next

ngoài ra để đối phó luôn thì từ giờ mua xe cũ bắt ông bán xe đưa chứng minh cho mình là xong. rồi ông lên báo mất mà làm chứng minh khác các bác à :))
Uh, vậy thì Công an tạm giữ xe bạn để chứng minh nhé:-h. Mời bạn hợp tác.

DuyAnh8xHN

Xe hơi
Uh, vậy thì Công an tạm giữ xe bạn để chứng minh nhé:-h. Mời bạn hợp tác.
em nói rồi mà. luật có ghi thì chấp hành chứng minh. ko ghi thì bi bi em next. em đang dò lại cái nghị định 71 xem có ghi phải chứng minh hay ko bác à nhưng chưa thấy ghi gì .em đang đọc hết lần nữa xem có bỏ sót ở đâu ko

duytanxd

Xe đạp
tôi nghĩ cái 71 này không khả quan đâu, mấy ngày nữa chắc lại dẹp bỏ ý mà8-x

prodau

Xe đạp
Bực mình sáng thứ 7 đẹp zời
bác Thăng ơi ? bác còn luật nào quái quái hơn nữa thì cho vào áp dụng luôn đi nha !!
hết đổi giờ học cho học sinh để tránh ùn tắc giao thông ư ?? kéo dài giờ học tập để cho học sinh zô nhà nghỉ ngủ cho khỏe đấy!! chính bác đã làm nên tệ nạn xã hội đấy . Bác biết ko ?? 10h đêm hs mới về nhà . Thử hỏi còn hơi sức đâu mà ôn bài ??Hay ăn uống tăm giặt xong là đã mệt nhoài rồi ? Bác có nghĩ đến điều đó ko ??
Rồi những dự án bác đưa vào thực hiện có thành công hay ko ??
Bác phân luồng giao thông ở Hà Nội đấy ...mấy nghìn tỷ của dân đổ vào đấy....Rồi kết quả thế nào ???
Bác tự ngẫm đi nhé !! đường hà nội thì bé ...Giải phân cách chỉ có tác dụng lúc ko tắc ngẽn thôi nhé , và hight way thôi bác ạ
Rồi bác cho người làm chặt vụ đi sai làn đường trên đường giải phóng ...Khiến vỉ hè thành bãi giữ xe công cộng !! Làm cho bao gia đình lao đao..Bác thiếu tiền để thực hiện dự án điên rồ của bác nên đổ lên đầu dân thế sao ???
Còn bây giờ ? Dự án mới nhất của bác là : ai ko đi xe chính chủ thì sẽ bị phạt 1 triệu đồng ??ĐIều quan trọng hơn là ko phải ai cũng có tiền để mua cho mình 1 chiếc xe mới ! Nếu bác áp dụng luật này thì việc sang tên đổi chỉ là miễn phí đi ! Như vậy mới đúng là do dân và vì dân!! Đừng có cái j cũng đổ lên đầu dân ..Lệ phí dân đóng bác đừng quên đấy là lương của bác nhận hàng tháng , hàng năm đấy ! Bác có thấy xứng đáng vs đồng lương bác nhận ko ????
Cái luật Việt Nam nó mâu thuẫn với nhau như nào đáng lẽ bác là ng làm luật bác phải biết mà giải quyết mâu thuẫn chứ ? Sao bác lại càng để mâu thuẫn nối tiếp mâu thuẫn vậy ??
Việt Nam là 1 nước còn nghèo , đa số ng dân chọn phương tiện đi là xe máy ! nhà giàu thì đi xe 40 triệu, còn nhà nghèo đi xe 3 triệu [ mua lại ] có thể còn thấp hơn cả số tiền đó !! Và những xe đấy thường là giấy tờ bị mất vậy sao có thể sang tên đổi chủ đc đây ?? Chưa kể những ng để giấy tờ xe zô ví mà bị cướp giật bác nhé !! Thế ko lẽ những xe đó mang đi tiêu hủy vì ko sử dụng đc sao ??Hay cứ đi rồi cứ nơm nớp lo sợ vì bị phạt ? Bác để ng dân hoang mang thế sao ??
Đấy là chỉ những luật gần đây bác mang lại cho người dân thủ đô thôi đấy !!
Bác ra nc ngoài mở mang tầm mắt ...mở mang cách quản lý giao thông đi nhé !và học thêm cách đổi sử của mấy anh giao thông ngoài đường vs dân đi nhé!
Còn nếu ko học hỏi đc thì xin nghỉ đi . hoặc làm ơn đừng ra cái luật nào ngược đời , hoang mang và cực kì vớ vẩn nữa nhé!
Cứ ở yên đấy rồi đến tháng nhận lương đc rồi !!! vậy cũng đã là hạnh phúc cho ng dân :)
bác lầm to nhé. tớ đâu có sống bằng lương....................................................................

hieuvt21

Xe tải
Website
ohido.vn
các cụ ngồi chém vậy chứ lúc bị tóm nó thích làm luật thế nào thì mình phải theo chứ.nó tăng thêm mức phạt chống người thi hành công vụ là có lí do cả các cụ ạ =))

lebinh.tnut

Đi bộ
Kính chào các cụ ạ! Em mới đi từ cây số 0 về đây. Mong đc các cụ chỉ bảo,em Mới được biết đến cái nghị định 71 này từ hôm qua, em cũng giât mình các cụ ạ. Lên đây tìm hiểu nhờ cao kiếm mà em thấy bình thản hơn chút . Em sợ nhất cái câu " Uh, vậy thì Công an tạm giữ xe bạn để chứng minh nhé:-h. Mời bạn hợp tác. " của cụ trongthuc đấy.

DuyAnh8xHN

Xe hơi
Các luật gia OF vào trả lời cho bọn em về việc có dc tạm giữ phương tiện để xác minh chủ ko khi chúng ta có đủ giấy tờ chứng minh xe ko phải ăn cắp ạ

Chỉnh sửa cuối:

notveryniceguy

Xe buýt
Úi thớt về chủ đền này hót họt hót 1001 cụ ngó rồi, 4b mà e mượn của bà chị, chỉ có giấy của NH bị bắt thì trả nhời sao ạ??

Chỉnh sửa cuối:

DuyAnh8xHN

Xe hơi
Kính chào các cụ ạ! Em mới đi từ cây số 0 về đây. Mong đc các cụ chỉ bảo,em Mới được biết đến cái nghị định 71 này từ hôm qua, em cũng giât mình các cụ ạ. Lên đây tìm hiểu nhờ cao kiếm mà em thấy bình thản hơn chút . Em sợ nhất cái câu " Uh, vậy thì Công an tạm giữ xe bạn để chứng minh nhé:-h. Mời bạn hợp tác. " của cụ trongthuc đấy.
cái này cứ từ từ bác à. sẽ có các cao thủ vào chỉ giáo thêm chứ cái nick mà cấp độ xe đạp em nghi là âm binh vào làm mọi ng hoang mang lắm ;))

lebinh.tnut

Đi bộ
em nói rồi mà. luật có ghi thì chấp hành chứng minh. ko ghi thì bi bi em next. em đang dò lại cái nghị định 71 xem có ghi phải chứng minh hay ko bác à nhưng chưa thấy ghi gì .em đang đọc hết lần nữa xem có bỏ sót ở đâu ko
Cụ đọc,nghiên cứu kỹ quá, gần bằng em rồi đấy, không có từ gì liên quan đến chứng minh cả đâu cụ ợ. theo cái luật này thì không có gì phải lo,ngại cái nó giữ xe mấy ngày để điều tra thì em cũng ái. :(

DuyAnh8xHN

Xe hơi
Cụ đọc,nghiên cứu kỹ quá, gần bằng em rồi đấy, không có từ gì liên quan đến chứng minh cả đâu cụ ợ. theo cái luật này thì không có gì phải lo,ngại cái nó giữ xe mấy ngày để điều tra thì em cũng ái. :(
có dc giữ xe hay ko thì chúng ta chờ các luật gia của OF vào tiếp cụ à.