Tin tức Đi xe lux SA bản full ồn hơn santafe

poiuy

Xe cút kít
Lốp mỏng to bản, vành size lớn là để tăng độ bám đường nhưng kích cỡ cần phải phù hợp với loại xe. Vành size quá lớn lốp to bản mỏng chắc chắn là ồn hơn (so với cùng con xe đó lắp lốp dày hơn) và không phù hợp với điều kiện vận hành thực tế ở Việt Nam.

Mà xe SUV thì không nên chơi lốp mỏng vì SUV cần chạy địa hình xấu chứ không phải chỉ chạy trên xa lộ.
Lốp mỏng có cái hay của lốp mỏng, không thì người ta chế ra làm gì? và SUV thì không phải bắt buộc phải chạy địa hình xấu. Tuy mục đich sử dụng mà người ta mua xe và dùng lốp thích hợp thôi. Nhà SX họ đặt sẵn cho 1 loại nào đó, mỏng/dày/trung gian, kiểu gì đem về cũng có người thay sang loại họ muốn thôi, làm sao mà hợp nhu cầu tất cả được?

RAVA

Xe ba gác
Lốp mỏng to bản, vành size lớn là để tăng độ bám đường nhưng kích cỡ cần phải phù hợp với loại xe. Vành size quá lớn lốp to bản mỏng chắc chắn là ồn hơn (so với cùng con xe đó lắp lốp dày hơn) và không phù hợp với điều kiện vận hành thực tế ở Việt Nam.

Mà xe SUV thì không nên chơi lốp mỏng vì SUV cần chạy địa hình xấu chứ không phải chỉ chạy trên xa lộ.
-Chả hiểu a Vượn tự dưng chơi sang với con Lux SA thế, ngay đến cả X5 cũng phải bản cao cấp nhất V8-4.8 mới có bộ vành lốp to đến cỡ ntn, trong khi con SA máy có lìu tìu 2.0? Mà bọn Bmw nó cũng khôn chán, nó chỉ bán cho cái máy còi để ko thể cạnh tranh nổi với hàng chính hãng?

Gengine

Xe tăng
Kể cả sedan nếu hướng tới sự êm ái thì không nên chơi vành size quá lớn và lốp quá mỏng vì loại đó nó dành cho xe thiên về thể thao. Ở Việt Nam tốc độ tối đa trên cao tốc là 120 không cần loại lốp như vậy.

Tuy nhiên thực tế là cũng nhiều người thích vành lớn vì nhìn hầm hố hơn.

Tỷ lệ SUV cần chạy địa hình xấu và thường chạy trên đường đô thị, xa lộ hay cao tốc là bao nhiêu vậy cụ?
Nhờ cụ thông não giúp vì nhà 6 người mà đi chơi thì phải mua 2 chiếc sedan?

Gengine

Xe tăng
Lốp profile lớn mỏng cỡ đó thiết kế để chạy bám đường ở tốc độ 180-200 đó cụ ạ. Có điều nhiều người cũng thích vành to lốp mỏng về mặt hình thức.

Như có cụ trên nói thì động cơ SA hơi còi nên nó không phù hợp.

Lốp mỏng có cái hay của lốp mỏng, không thì người ta chế ra làm gì? và SUV thì không phải bắt buộc phải chạy địa hình xấu. Tuy mục đich sử dụng mà người ta mua xe và dùng lốp thích hợp thôi. Nhà SX họ đặt sẵn cho 1 loại nào đó, mỏng/dày/trung gian, kiểu gì đem về cũng có người thay sang loại họ muốn thôi, làm sao mà hợp nhu cầu tất cả được?

poiuy

Xe cút kít
Lốp profile lớn mỏng cỡ đó thiết kế để chạy bám đường ở tốc độ 180-200 đó cụ ạ. Có điều nhiều người cũng thích vành to lốp mỏng về mặt hình thức.

Như có cụ trên nói thì động cơ SA hơi còi nên nó không phù hợp.
Thì cũng không thiếu ví dụ về tính năng sản phẩm thực ra là thiếu thực tế, chỉ có tính thời trang hay khác biệt thôi mà. Đi xe mô tô 1000 cm3 trong phố trông thì oách đấy nhưng thật ra là dở hơi, nhưng mà ai quan tâm?

Airblade2015

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi lái thử xe Vin phét ở đâu, em muốn trải nghiệm chút

newone

Xe tải
-Chả hiểu a Vượn tự dưng chơi sang với con Lux SA thế, ngay đến cả X5 cũng phải bản cao cấp nhất V8-4.8 mới có bộ vành lốp to đến cỡ ntn, trong khi con SA máy có lìu tìu 2.0? Mà bọn Bmw nó cũng khôn chán, nó chỉ bán cho cái máy còi để ko thể cạnh tranh nổi với hàng chính hãng?
BMW làm thế thì mới bân xe X5 2019 của nó giá cao đc chứ.

Gimiko

Xe hơi
Xe cuốc rân mà các cụ cứ chê là xao =))

lapin

Xe container
Động cơ khỏe thì kêu hao xăng, động cơ tiết kiệm thì kêu còi :))
-Ng Việt mình nhiều khi rất mâu thuẫn, chê con Prado và Fortuner lắp cái máy I4-2.7 yếu nhưng vẫn đâm đầu vào mua, trong khi khen phải khoẻ như con Pajero hay PSN lắp máy V6 3.8-3.5-3.0 thì lại chê tốn xăng, ế chổng vó ra?

Xperia ZZ

Xe tăng
Cụ lại nhầm nữa rồi, BMW nó có bán méo gì động cơ đâu, nó chỉ bán cho cái bản vẽ, còn về tự sx nhóe, đóng cái gì lên máy cũng đc, nhưng éo đc đóng mác BMW với mã máy cũa tao lên nhóe, kaka ...

bixenon

Xe buýt
Đăng ký trên mạng nhé mợ
Hết đợt thử xe tại HN rồi . Bây giờ muốn thử thì cứ ra showroom thôi ,Hôm trước em ra chạy thử ở Vincom Long Biên là ngày cuối cùng cũng có cần đăng ký trước trên mạng đâu . Cứ ra đấy đăng ký cũng được nhưng chờ hơi lâu vì mỗi đợt chạy thử chỉ khoảng 10 người , phải 1h mới hết 1 lượt chạy thử .

RAVA

Xe ba gác
Cụ lại nhầm nữa rồi, BMW nó có bán méo gì động cơ đâu, nó chỉ bán cho cái bản vẽ, còn về tự sx nhóe, đóng cái gì lên máy cũng đc,
nhưng éo đc đóng mác BMW với mã máy cũa tao lên nhóe, kaka ...
-Ôi a Vượn nhà e giỏi thế kia à, ngó bản vẽ mà sx ra đc hẳn cái động cơ Bim cơ đấy? Thôi bác tỉnh dậy đi, có mối đang gọi Grab đấy?

mecford

Đi bộ
Các cụ lái thử lux SA vs san dầu 2019 cho đánh giá so sánh cho mình tham khảo nhé. Mình hỏi vì mình là người dùng, các cụ ko nên suy diễn nâng bi hay dìm hàng xe nào cả nhé. Thanks!

Gengine

Xe tăng
San từ đời 2013 nó đã rất êm rồi mà cụ. Nhược điểm của San là cảm giác lái nó không thật lắm chứ còn về độ êm ái là ngon lắm rồi cụ ạ.

BMW thì chắc chắn ngon hơn San về cảm giác lái. Lux SA thừa hưởng được bao nhiêu thì em không biết tuy nhiên đã thay đổi thiết kế nguyên bản của bmw thì nó sẽ làm thay đổi đặc tính cộng hưởng của vỏ xe. Thay động cơ khác cũng phải tối ưu hoá lại về giảm rung. VF thuê Ý thiết kế về mặt hình thức bên ngoài thì rõ rồi. Còn mấy yếu tố trên không rõ họ làm kiểu gì. Làm cái vỏ đẹp mà các phần bắt gá không hợp lý thì nó sẽ không tốt bằng nguyên bản được vì theo em biết BMW nó tính toán rất kỹ các yếu tố nhằm giảm rung ồn của xe (NVH). Thay đổi vỏ ngoài cũng có thể ảnh hưởng về khí động học và độ ồn do gió.

Nếu cụ cảm nhận San 2019 êm hơn cũng hoàn toàn là có thể.

Các cụ lái thử lux SA vs san dầu 2019 cho đánh giá so sánh cho mình tham khảo nhé. Mình hỏi vì mình là người dùng, các cụ ko nên suy diễn nâng bi hay dìm hàng xe nào cả nhé. Thanks!

Cướp cò

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại nhầm nữa rồi, BMW nó có bán méo gì động cơ đâu, nó chỉ bán cho cái bản vẽ, còn về tự sx nhóe, đóng cái gì lên máy cũng đc, nhưng éo đc đóng mác BMW với mã máy cũa tao lên nhóe, kaka ...
Có mứt mà tự sản xuất được, chắc nhờ nhà anh Tập làm hộ.

lapin

Xe container
-Ôi a Vượn nhà e giỏi thế kia à, ngó bản vẽ mà sx ra đc hẳn cái động cơ Bim cơ đấy? Thôi bác tỉnh dậy đi, có mối đang gọi Grab đấy?
Anh Vượn nhà cụ là loại Vượn cao mét 65, không phải loại cao 0,65 mét, nên không tư duy theo kiểu loại Vượn 0,65 mét cụ nhá:))