[Funland] Đĩa Cd nghe nhạc

trauxanh

Xe lăn
Vâng, cụ cứ gắn đi, đừng sợ, hehe...
Gắn vào nghe, hay dở thế nào cũng là trải nghiệm thú vị mà, nhỡ đâu nó lại có duyên hạp nhau thì còn gì bằng, như cụ trauxanh ý, một đập ăn quan luôn hớ hớ...
Chúc vui,
Vừa đi nhậu với mấy lão, cả Chuột nữa...
Vụ ván gỗ khả năng em sẽ dùng MDF 1,8x2=3,6cm. MDF có vẻ là đồng nhất về chất liệu hơn, cặp thùng onken của em cũng là MDF đấy.
1 đập ăn quan là may quá, chứ không thì bán củi chả được bao nhiêu đâu. :D

trauxanh

Xe lăn
Một phát ăn ngay có khi lại mất cái thú mày mò Cụ nhỉ.:))
...
Mò in ít thôi cụ ạ, không thì nhọc lắm, nhất là cái món loa này...không khéo là sẽ có rất nhiều củi để dùng dần...
Cái món Âm nhạc Đạo này mò cả đời chửa thoả mãn đâu, rất cần biết cách tặc lưỡi “ồi, thế là ngon rồi” :))

trauxanh

Xe lăn
Đêm rồi, cố nghe một bài mà chỉ có 1 câu từ đầu đến cuối, chán!:(

trauxanh

Xe lăn
Đêm khuya, nghe ọp phơ nữ tâm sự vậy... :D

ZARG

Xe container
Thời đó Amply đèn vài W nên loa độ nhạy cao, Altec đầu tiên cũng để làm loa công cộng mà cụ.
Thế mới thấy món Âm nhạc Đạo kén đồ chơi, cái màng loa mà rách là phải đi bác sỹ mới chơi tiếp được, trong khi có cái màng rách được ví với ngàn vàng...để đấy cũng chả sao hehe.
Màng loa rách có thể vá được mà cụ, màng nó hoạt động gần tâm thôi. Em đã mang cái loa Altec 515b rách màng do khi lắp bị rơi, tới Việt Hùng ở Ng.kim SG sửa, chắc cụ biết.
Màng Altec khéo thay xong nghe còn hay hơn. Em thấy Altec màng hơi cứng, bass cũng cứng.

hd-vt

Xe container
Màng Altec khéo thay xong nghe còn hay hơn. Em thấy Altec màng hơi cứng, bass cũng cứng.
Màng zin Altec qua thời gian thì mềm đi, cũng hợp với nhạc ê a. Theo em thay màng là tiếng đanh hơn vì là màng mới, nhưng bị hỏng mới thay vì màng cũ chất hơn nhiều. Màng mới của Altec là đồ sau này, hình như thế cụ ạ hehe.

trauxanh

Xe lăn
Hay thật cụ ạ, thánh thót ray rứt, đĩa cd tên gì đấy ạ, con cừu nó đang leo lên tv kìa hehe.
Em bắt con cừu leo lên đó, để em rảnh tai test xem ván loa ổn định đến đâu.
Còn CD đó của Võ Vân Ánh cụ ạ. :D

trauxanh

Xe lăn
Tưởng gặp Lồm ẩm, cụ vắt lên đó cho ráo hehe.
Không ạ, thời tiết khô ướt gì thì cũng có máy móc nó phục vụ cân bằng không khí ổn rồi.
Em cách ly các nguồn phản xạ để xét phẩm chất riêng của ván OB, nhằm cân chỉnh cho đỡ nhầm. :D

hd-vt

Xe container
Không ạ, thời tiết khô ướt gì thì cũng có máy móc nó phục vụ cân bằng không khí ổn rồi.
Em cách ly các nguồn phản xạ để xét phẩm chất riêng của ván OB, nhằm cân chỉnh cho đỡ nhầm. :D
Em biết cụ có mấy hút ẩm mà hí hí. Còn người thường, gặp Lồm ẩm là mệt phết đấy hehe.

Sắp đặt vừa tạo khác biệt về Âm thanh và Khung cảnh, quá hay. Như mấy trang trước có tấm ảnh cụ chụp phòng, cái tượng đầu người mút tay ý, lấp ló khe rèm. Giật cả mình tý nữa em báo CA giúp cụ hehe.

trauxanh

Xe lăn
Em biết cụ có mấy hút ẩm mà hí hí. Còn người thường, gặp Lồm ẩm là mệt phết đấy hehe.

Sắp đặt vừa tạo khác biệt về Âm thanh và Khung cảnh, quá hay. Như mấy trang trước có tấm ảnh cụ chụp phòng, cái tượng đầu người mút tay ý, lấp ló khe rèm. Giật cả mình tý nữa em báo CA giúp cụ hehe.
Cái “đầu người” đó là biểu tượng Tịnh Khẩu trong Tam Tịnh, gồm Tịnh Mục và Tịnh Nhĩ nữa.
Nhưng phòng nghe thì đặt Tịnh Khẩu quay ra là hạp lý, ý là khi nó hát thì để yên cho nó hát. :D
Chuyển sang OB phải sắp xếp lại không gian đó tương đối nhiều cụ ạ, vì OB cần các khoảng cách thích hợp theo nguyên lý.
Rồi còn phải sắp đặt chút nữa! :D

ZARG

Xe container
Màng zin Altec qua thời gian thì mềm đi, cũng hợp với nhạc ê a. Theo em thay màng là tiếng đanh hơn vì là màng mới, nhưng bị hỏng mới thay vì màng cũ chất hơn nhiều. Màng mới của Altec là đồ sau này, hình như thế cụ ạ hehe.
Không mềm lắm.

Em vẫn ấn tượng với tiếng Bass Tannoy nhẹ nhàng hơn.

trauxanh

Xe lăn
Không mềm lắm.

Đó là cụ nghe thiên về voice...
Còn nếu nghe nhạc cụ hoặc cổ điển thì sẽ có lựa chọn khác.
P/s: Em cũng chỉ cần loa nghe "tầm tầm" thôi. :D

hd-vt

Xe container
Không mềm lắm.

Thú vị là chỗ đó, với em thì ngược với cụ, Bass Tannoy vững ,có hình khối, bass altec nhẹ và rộng. Em mê cả hai, không thể chê thằng nào cả.
Màng Altec giờ bị thay nhiều lắm ợ, nếu zin thì ngả màu theo thời gian. Còn đã thay màng mới thì từ màu, mùi, búng vào nghe đanh hơn.
Em thích zin hơn, ấm áp tin tưởng hehe.

trauxanh

Xe lăn
Thú vị là chỗ đó, với em thì ngược với cụ, Bass Tannoy vững ,có hình khối, bass altec nhẹ và rộng. Em mê cả hai, không thể chê thằng nào cả.
Màng Altec giờ bị thay nhiều lắm ợ, nếu zin thì ngả màu theo thời gian. Còn đã thay màng mới thì từ màu, mùi, búng vào nghe đanh hơn.
Hai thằng thương hiệu bên trên, để đánh giá tương đối chính xác, nhẽ rất cần đồ đánh phối với nó thích hợp thì mới xét được.
Chứ mà không hợp thì đáng mềm thành cứng, đáng cứng thành mềm! :D

ZARG

Xe container
Mai em chụp màng cặp Altec 605B của em cho cụ xem có zin hay không.

Mang tiếng có kèn mà em nghe tiếng trung nó không hay bằng cặp Phillips rẻ tiền.

huyvand

Xe buýt
Dở tí cồn, em hỏi các cụ lan man tí:
Như thấy nói CD sao ghi f1 f2 gì đó, được chất lượng tương đương CD gốc/xịn.
Riêng em việc đó không quan trọng, và em cũng không rành kỹ thuật chuyên môn, và nữa, là em cũng chỉ dùng CD khoảng 10% thời lượng nghe...
Thì tại sao mà một số (hoặc đa số thì em không biết) đầu CD xịn lại không đọc đĩa CD "không xịn", chỉ đọc đĩa xịn?
Vậy vấn đề ở đây là có thực sự đĩa CD sao chép có chất lượng như CD xịn hay không ạ?
Nó khác ở chất lượng phôi chứ bác, ít nhất là thế đã. Còn kĩ thuật thì em cũng mù tịt