[Funland] Địa chỉ may bộ vest đẹp và uy tín

Heydi Le

Xe đạp
Cụ có kinh nghiệm may Vest công sở nhà nào đẹp thì share em phát. Năm ngoái em vội mà dịp cuối năm rồi nên ra nhà TL ở Chùa Bộc làm đại 1 bộ may sẳn, dáng tạm được nhưng toàn vải Polyeste nên mặc nhìn ko sang tẹo nào :D
May dáng trẻ trung phong cách Châu Âu kiểu Anh và Ý thì cụ ra Veneta 56 Tràng Tiền hoặc Kitonali 22 Tạ Hiền. Còn nếu các kiểu classic của Việt Nam thì có nhà may Đức Nhuận 12 Nguyễn Hữu Huân và nhà may Nam 72 Hàng Gà.

Heydi Le

Xe đạp
- Một bộ suit vừa vặn là không được quá chật hay quá rộng, khi mặc phải có cảm giác như bộ suit đang ôm nhẹ vào cơ thể, nhưng không được xiết chặt vào người. Vai áo phải trùm vừa vặn trên vai người mặc, lưng áo ôm khít khi cài khuy, gấu tay áo không nên chùm qua măng-séc áo sơ-mi mà phải cao hơn 1cm.
- Suit kiểu Anh: May rất ôm vào cơ thể, người Anh nỏi tiếng về may suit, vai áo kiểu Anh buông tự nhiên, chiết eo khá mạnh tay, ngực áo căng, thường có 2 đường vent, mép tay áo gọn gàng, quần ống nhỏ khi mặc nhìn rất ôm nhưng không hề cảm thấy chật.
- Suit kiểu Ý: Đệm vai cao hơn, áo dài hơn, quần may ôm và khá ngắn.
- Suit kiểu Mỹ: Thường có 3 khuy, vai xuôi, rộng hơn và thoải mái hơn kiểu Anh.
- Cách cài khuy: suit 3 khuy chỉ nên cài khuy giữa, suit 2 khuy thì cài khuy ở trên.
- Đường vent: 1 ven và 2 ven, suit 1 ven nhìn sẽ thanh và slim hơn, suit 2 ven nhìn bề thế và chắc khỏe hơn
- Suit 1 hàng khuy và 2 hàng khuy: 1 hàng khuy dễ mặc và cảm giác thoải mái hơn, có thể phanh ngực áo. Suit 2 hàng khuy nhìn formal và điệu đà hơn nhưng không phanh ngực áo được vì sẽ làm mất dáng.

Em thì vote cho suit 1 hàng khuy thôi, 2 hàng khuy rất khó mặc các cụ ạ :)

Dê !

Xe tải
Em đang thừa nhưng mảnh vải sau. ( vải super wool made in england, vải 100% wool may suits ôm dáng người, độ rủ và độ bay áo rất đẹp, vải của tailor việt nam chủ yếu là toàn polyeste nên ko có độ rủ , bay áo như của tây)
- mảnh charcoal 3m9 grade 150s made in england.
- mảnh dark navy 1m8 grade 140s made in england.
Cụ nào cần thì e để lại cho nhé.

Mảnh dark navy em may lên được thế này.
dạo này cụ đi bán vải nữa à, 100% wool mà quần may lên trông giống polyester + wool nhân tạo nhể :))

Chỉnh sửa cuối:

nghianhaxinh

Xe đạp
Số 321 Trường Chinh - Thanh Xuân - Hà Nội
Website
xaydungnhaxinh.vn
Theo em các cụ nên đến Nhà may Caotailor số 1 Triệu Việt Vương bởi qua thời gian bên Nội Thất Xinh em tư vấn và thiết kế thi công nội thất cho bác Cao từ những năm 2007 đến giờ thì em thấy khách hàng đến đó may đồ bác Cao tư vấn rất nhiệt tình và phục vụ khách hàng rất tốt, giá thì theo quan điểm em vẫn là tiền nào của đó thôi các cụ ah, đôi khi đắt thêm vài trăm nhưng tính ra lại cực rẻ bởi mình may xong dùng mãi vẫn thấy thích, chứ đâm vào mấy chỗ không uy tín và thương hiệu nó rẻ hơn một chút nhưng có khi mặc 1 lần rồi lại vứt xó, như thế thì các cụ tính đâu mới là đắt và đâu là rẻ

Cụ nào muốn sắm đồ nội thất đẹp và thương hiệu đặc biệt giá cực yêu thì ghé qua Nội Thất Xinh 321 Trường Chinh ủng hộ nhà em nhé. Chúc các cụ buổi tối vui vẻ và thật khỏe

ong dat

Xe tăng
Chỗ này may ổn, em thấy cũng nhiều khách nước ngoài đến đo.
Chỗ này đắt, ít chất liệu vải để chọn.
Minh may bộ 16,5tr (2014) dáng tạm ổn nhưng vải dễ nhàu, ngồi xe đến cơ quan chiều về như lò so (ở dưới con chim ấy) !!

longxuan

Xe hơi
Em khai quật cái này lên tí, em định may 1 bộ chắc màu navy blue, vải thì chắc mua vải Canonico tại Lan Anh Tư, thấy báo khoảng 100$/m nhưng ngặt nỗi là chỉ có vải, ko có vải lót và phụ kiện. Nên em đánh liều lên đây hỏi các cụ thế này:
1. Ở Hà Nội chỗ nào bán vải Canonico hàng hịn, và có cả vải lót và khuy chính hãng đính kèm luôn
2. May chỗ nào ổn? Em may Cao Minh và Bình Minh thấy cũng bình thường

ngungo thien ly

Xe container
Đã lâu lắm rồi nhà em chưa mặc vét, giờ thi thoảng có khi phải mặc vào dịp trọng đại mà chả có bộ nào, nhà em cảm ơn các cụ đã cho địa chỉ, nhà em sẽ đi ngó nghiêng 1 lượt

diboduoimua

Xe tăng
Mai em định ra NM Đức ở Nguyễn Hữu Huân, nhưng giờ thì băn khoăn vì ở NHH có đến 2 CH là Đức - 73NHH và Đức Nhuận, ko biết nhà nào may đẹp hơn :D

Trappist

Xe máy
Em ko biết Đức Nhuận - NHH với Đức Nhuận - Hàng Dầu có phải là một ko. Nhưng cá nhân em thấy ĐN-HD may vest nhìn hơi dừ.

itime

Xì hơi lốp
Website
www.vattunoithat.com.vn
Các cụ cạch mắt thằng Cao Minh cũ ở ngô thì nhậm đi nhé.. Bọn nó là đồ lừa đảo.. E còn ức đến bây giờ.. E sẽ sharre thông tin

dvh2806

Xe tăng

itime

Xì hơi lốp
Website
www.vattunoithat.com.vn
E để gần tết e quăng bom cho chết cha chú nó.. Mịa em may bộ vest mặc đúng 1 lần rách áo, đem đến sửa lại e đã k nói gì rồi, đến lần 2 rách tiếp quần e nản quá e vứt.. Vợ biết được bảo em lên nói chuyện.. Gần 2 năm sau e đem lên.. E cam đoan là vest e 1 năm mặc đúng ngày 1 tết.. Nó bảo giao hàng còn nguyên thì hết trách nhiệm.. Lần 1 dễ tính e cho qua.. Bố láo thế là cùng bọn nó đây các cụ cạch mặt ra nhé..

truongtienlam

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ doomsday gợi ý cho e địa chỉ em may 1 bộ đc k ạ?
Đọc lượt 2 chục trang mà chả thấy chỗ nào may đc

Otard

Xe máy
Em muốn kiếm 1 bộ may sẵn (kiểu châu âu) ở đâu thì ổn các cụ nhỉ?
Em ít mặc lắm, thi thoảng họp hành mặc cho nó đỡ lạc loài với mấy anh Nhật bổn thôi.

ChuotRain92

Xe tải
Em bán quần âu nam body MR 270K/ cái có cụ nào quan tâm hem

Otard

Xe máy
Bác may ở Đức à? bao giờ có sản phẩm bác cho em xem với nhé.

Đọc bài của bác share thấy có nhà may Hùng Thọ Xương. Không biết ai may ở đây chưa? cho em tý comment với.

Em thấy mấy hình này trên FB của Nhà may này. Thấy bảo 3.5-4tr/bộ
Các bác thấy may Đức Classic hay bác này hơn?
Em chỉ kiếm bộ công sở thi thoảng họp hành thôi.

Chỉnh sửa cuối:

ZARG

Xe container
Bác may ở Đức à? bao giờ có sản phẩm bác cho em xem với nhé.

Đọc bài của bác share thấy có nhà may Hùng Thọ Xương. Không biết ai may ở đây chưa? cho em tý comment với.

Em thấy mấy hình này trên FB của Nhà may này. Thấy bảo 3.5-4tr/bộ
Các bác thấy may Đức Classic hay bác này hơn?
Em chỉ kiếm bộ công sở thi thoảng họp hành thôi.

Nhà em đang sẵn 8 bộ Vest Zara cụ à. Cụ mặc size gì nhỉ, cho em số đo.

Để em check size và kiểu rồi up lên đây cho cụ tham khảo nhé. Giá tầm 3.5-4tr tuỳ bộ.

Hàng của em gửi từ Tây Ban Nha về nhé, chuẩn Auth!

dragon03

Xe buýt
Nhà em đang sẵn 8 bộ Vest Zara cụ à. Cụ mặc size gì nhỉ, cho em số đo.

Để em check size và kiểu rồi up lên đây cho cụ tham khảo nhé. Giá tầm 3.5-4tr tuỳ bộ.

Hàng của em gửi từ Tây Ban Nha về nhé, chuẩn Auth!
Cao 1,73 nặng 74kg thì mặc size nào cụ?Cụ cho xin tí hình ảnh nhé