[Funland] Địa chỉ may bộ vest đẹp và uy tín

cocsku

Xe cút kít
Em năm nay 40 sọi rồi mới góp đủ tiển định may bộ vest cho nó tử tế. May quá gặp thớt này. Em oánh dấu để nghiên cứu dần

bacabong

Xe tải
KÍNH CỤ địa chỉ nhà may của ông anh, chất lượng đảm bảo, giá cả thì tầm 5 củ. Nhà may Bình Minh 91 Hàng Bông/ 63 Đinh Tiên HOÀNG dt: 0439 286 998
Em và bạn bè đã may nhiều ở đây, mọi người đều đánh giá tốt.
Đến may bác yêu cầu đúnh anh Hoàng Lương cắt may nhé.

jonidontcry

Xe tăng
KÍNH CỤ địa chỉ nhà may của ông anh, chất lượng đảm bảo, giá cả thì tầm 5 củ. Nhà may Bình Minh 91 Hàng Bông/ 63 Đinh Tiên HOÀNG dt: 0439 286 998<br />
Em và bạn bè đã may nhiều ở đây, mọi người đều đánh giá tốt. <br />
Đến may bác yêu cầu đúnh anh Hoàng Lương cắt may nhé.
<br />
<br />
5 củ là cả 1 bộ rồi hay là tiền công may thôi hả cụ?

jonidontcry

Xe tăng
kinh nghiẹm của em nhé: cụ có điều kiện thì mua ở shanghai, hay sing, bkk đều rrat hợp lý. quanh quẩn 3 đến 4 củ là có hàng dùng đc, <br />
<br />
nếu không, chịu khó vào vietten, may 10.... tìm bộ nào vừa áo, là múc, quần xử lý sau. <br />
<br />
chứ các hàng may cứng lắm, k mặc đc, nặng nữa chứ
<br />
<br />

Em cũng thấy nhiều áo vest may sẵn họ làm rất đẹp, áo mặc mỏng & nhẹ.

Quần thì chọn cái nào gần giống màu áo là được, như thế có khi lại còn được gọi là phong cách ấy chứ, kekeke...

bacabong

Xe tải
cả vải và công cụ ạ, vải nhập bên Anh. có điều chú ý cho cụ là ông này may thanh niên thì hợp (may vừa vặn luôn), mấy bác lớn tuổi muốn may rộng tí thì phải bảo trước. Bác sẽ có một lần thử nhưng phong cách lão này là thế. Hôm e đã thấy lão nhất quyết không sửa cho khách vì lão bảo sửa thế hỏng hết bộ vest :)))
e có tí kinh nghiệm học mót đc các bác xem đúng không, may vest tốt là mặt phải vừa, lưng phải sạch (ôm theo người mình, không phống không dúm).

manhha

Xe tải
Em chủ yếu mặc đồ may đo, đã may Vest, áo sơ mi và quần âu Nam ở mấy nơi sau:
1. Nhà May Nam - Hàm Long (Nhà may này với chỗ Hàng Gà là một chủ - Chú Nam).
2. Nhà may Cao - trước ở 41 Lê Văn Hưu, sau đó chuyển về 50 Triệu Việt Vương, hiện tại chuyển về số 1 Triệu Việt Vương (cửa hàng 2 mặt tiền Nguyễn Du & Triệu Việt Vương) Nhà may này Mr. Cao là chủ, hình như trước Mr. Cao làm ở Nhà may Cao Minh.
3. Nhà may Đức - Classic 73 Nguyễn Hữu Huân.
Nhận xét như sau:
1. Nhà may Nam - em mặc không hợp lắm, đường may và phom quần áo cảm nhận Trung bình khá, Giá cả vừa phải.
2. Nhà may Cao: Đường may + Phom khá đẹp; Giá cả chấp nhận được, tuy nhiên cũng là hơi cao.
Công may quần hoặc áo Sơ My Nam là: 400K/cái.
Công may Vest: 3,000K/bộ -:- 3,500K/bộ.
3. Nhà may Đức: Đường may + Phom phải nói đẹp hơn 2 nhà may trên; tuy nhiên thì giá cao hơn 2 nhà may trên;
Cũng lâu em không may ở đó nữa vì một lần trước tết AL độ 1,5 tháng em mang vải qua may Vest họ từ chối.
(Vợ em thường mua vải để đi may chứ không mua tại cửa hàng) từ ngày đó em không qua may nữa.

Em gửi thông tin để các cụ lựa chọn.

Chỉnh sửa cuối:

Baby Ngọc Anh

Xe tăng
Thực ra thì Cao Minh hợp với mấy Cụ đứng tuồi... Công chức Nhà nước hơn...

Còn nếu trẻ trung thì May ở Nam 72 Hà Gà... và một số chỗ nữa như em không nhớ Địa chỉ...

Theo em là còn phải hợp người may nữa ah!

hainewsgroups

Xe tải
Website
karaokedep.com.vn
Em có thiết kế Cho anh Cao, biệt hiệu Cao TaiLor, trước của hàng bên trong triệu việt vương, giờ là chuyển lên ngay đầu ạ. Em thấy cungc có tiếng lắm, cắt cực nhanh. Em chứng kiến sau có gần 15 phút các cụ có thể khoác thử ngay ạ. Em có được tặng một bộ dịp cưới vợ, giờ vẫn rất ổn ạ.
Hàng đẹp ạ, các cụ qua tham khảo xem sao. giờ là ngã 3 Nguyễn Du và Triệu việt vương ạ

dvh2806

Xe tăng
Em có thiết kế Cho anh Cao, biệt hiệu Cao TaiLor, trước của hàng bên trong triệu việt vương, giờ là chuyển lên ngay đầu ạ. Em thấy cungc có tiếng lắm, cắt cực nhanh. Em chứng kiến sau có gần 15 phút các cụ có thể khoác thử ngay ạ. Em có được tặng một bộ dịp cưới vợ, giờ vẫn rất ổn ạ.
Hàng đẹp ạ, các cụ qua tham khảo xem sao. giờ là ngã 3 Nguyễn Du và Triệu việt vương ạ
nhà may Cao thì đẹp rùi,nhưng giá hơi cao .
e hay may ở Thi sách ,rẻ hơn gần nửa

autobahn-hanoi

Xe tăng
2. Nhà may Cao - trước ở 41 Lê Văn Hưu, sau đó chuyển về 50 Triệu Việt Vương, hiện tại chuyển về số 1 Triệu Việt Vương (cửa hàng 2 mặt tiền Nguyễn Du & Triệu Việt Vương) Nhà may này Mr. Cao là chủ, hình như trước Mr. Cao làm ở Nhà may Cao Minh.
Nhận xét như sau:
1. Nhà may Nam - em mặc không hợp lắm, đường may và phom quần áo cảm nhận Trung bình khá, Giá cả vừa phải.
2. Nhà may Cao: Đường may + Phom khá đẹp; Giá cả chấp nhận được, tuy nhiên cũng là hơi cao.
3. Nhà may Đức: Đường may + Phom phải nói đẹp hơn 2 nhà may trên; tuy nhiên thì giá cao hơn 2 nhà may trên;
Cũng lâu em không may ở đó nữa vì một lần trước tết AL độ 1,5 tháng em mang vải qua may Vest họ từ chối.
(Vợ em thường mua vải để đi may chứ không mua tại cửa hàng) từ ngày đó em không qua may nữa.

Thực ra thì Cao Minh hợp với mấy Cụ đứng tuồi... Công chức Nhà nước hơn...

Còn nếu trẻ trung thì May ở Nam 72 Hà Gà... và một số chỗ nữa như em không nhớ Địa chỉ...

Theo em là còn phải hợp người may nữa ah!
em thì nghiêm túc là không tin tưởng mấy ông may đo, nhưng có lẽ nhiều kụ không thể vừa được hàng may sẵn nên thiệt thòi và cũng được may đó nên sướng hơn bọn em, lũ người vừa hàng may sẵn. Em cứ cỡ complet của tây 50 là chuẩn.

MrMilan

Xe điện
Em hay mặc đồ của The vest, toàn may sẵn, đến thử thấy vừa thì mua

hoanglong2104

Xe hơi
Website
tranthachcaodep.vn
Nhận xét như sau:

Đức - Nguyễn Hữu Huân may chuẩn

Gengine

Xe tăng
Nhà may Long ở láng hạ trong ngõ cạnh chỗ queenbee ý. Các cụ nên mua vải đẹp ở chợ vải mang đến đó may nhé. Em mặc suit thường xuyên mà :) Thường em may 1 áo 2 quần.

Má Lúm

Xe tăng
Các cụ cho địa chỉ kèm giá rổ thì tốt biết mấy ạ :D cho người ko biết gì như em :D

quyenhapec

Xe hơi
Cụ qua của hàng vest đối diện 42 tô hiến thành ấy,em thấy rất nhiều cụ vào đó cắt vest,cụ qua đó ngó xem thế nào

Asker

Đi bộ
Dạo này cần tìm bộ vest tàm tạm mặc mà mệt quá, vụ may đo có vẻ rủi ro vì còn tùy vào thợ may đo (kể cả nhà may nổi tiếng), chưa kể thời gian chờ + chỉnh sửa...nên mình đang có ý định tìm mấy bọn may sẵn cho nhanh.

Có bác nào rành mấy bọn xoàng xoàng lởm lởm ở Vincom/Parkson kiểu Giovanni, Valentino Creation, LareBoss, ... thì tư vấn hộ mình xem bọn nào dáng áo vest đc nhất? Áo của Pierre Cardin thì dáng già, dáng ôm sát kiểu HQ thì mình ko thích (vẫn thích kiểu cổ điển Châu Âu, 2 khuy). Nếu bác nào tư vấn hộ mua hàng xách tay ở chỗ nào xịn đựoc thì tốt nhất, đợt trước đi công tác nhiều thì ko mua giờ chả đi đâu lại cần chán thế