[Funland] Địa chỉ may bộ vest đẹp và uy tín

Xecong

Xe buýt
Nhà em đang sẵn 8 bộ Vest Zara cụ à. Cụ mặc size gì nhỉ, cho em số đo.

Để em check size và kiểu rồi up lên đây cho cụ tham khảo nhé. Giá tầm 3.5-4tr tuỳ bộ.

Hàng của em gửi từ Tây Ban Nha về nhé, chuẩn Auth!
Cụ cho em hóng với, em 1m75, nặng 75kg, nói chung cân đối trừ vòng 2 nhậu nhiều hơn vượt chuẩn chút.

giampaolo9999

Xe tải
Đã có cụ nào may ở đây chưa ạ. Cháu có đọc topic của đồng chí này trên LCM thì cứ tưởng như là bị hoang tưởng ấy, chém gió với các mợ bên đó lung tung cả, sản phẩm không thấy chụp lên, lại bày đặt cái trò thêu tên tuổi làm gì không biết, cái đấy thợ vườn nó cũng làm được.
Quan trọng là 1 bộ suit nó may cho người mặc thế nào thì không thấy đưa lên, đầu tiên mọi người bên đó hào hứng lắm, sau đấy cũng chỉ trích vì sai hẹn và kiểu làm việc cứ như bố đời ấy.
Nhìn cái ảnh đồng chí ấy chụp giới thiệu mà em thấy sợ quá, suit đíu gì mà lại trông như dở ông dở thằng như vậy, lại còn đòi so sánh hành haute coutre với Tây mới khiếp. Em ghét nhất là: copy cái quy tắc mặc suit trong quyển sách dậy về ăn mặc nào đó mà không ghi rõ nguồn hay là giải thích cụ thể là sưu tầm, nói cứ như đúng rồi, chả nhẽ em lại chuột bạch xong hầu các cụ xem thế nào.
Nói thật là em đọc bên tathy, thấy có nhiều người rất sành điệu, đặc biệt 2 bác Gù bên đó thấy đúng là 2 người hiểu biết về quần áo, giầy dép, 2 bác đấy mà có nick bên này hướng dẫn cho em và các cụ thì hay quá.
Chào bác Doom,

2 Bác gù mà bác mention đến ở bên tathy có tên nick là gì thế ??? Em search ko ra

Bác cho e xin cái tên để em sang bên tathy học hỏi 2 bác đấy

Cảm ơn !

chariot

Xe hơi
Cái bộ suit may của nhà Hùng Thọ Xương gì trên kia xấu. Xấu từ vai đến ống tay đến lapel đến waist. Quần cũng xấu nốt. Suit Zara thì hồi xưa em cũng mặc, fit của nó tạm được nhưng fabric, detail, finishing lởm thôi rồi. Sau này em cho hết, kể cả Tommy Hilfiger em cũng đem cho.

Hai bác Gù ở Tathy thì em biết chắc 1 bác có nick ở đây, mà bác ý hay lượn khoe giày bên topic giày hơn. Đó là bác Iznougoud hay còn là Exorcist bên Tathy.

Spike

Xe tăng
Cái bộ suit may của nhà Hùng Thọ Xương gì trên kia xấu. Xấu từ vai đến ống tay đến lapel đến waist. Quần cũng xấu nốt. Suit Zara thì hồi xưa em cũng mặc, fit của nó tạm được nhưng fabric, detail, finishing lởm thôi rồi. Sau này em cho hết, kể cả Tommy Hilfiger em cũng đem cho.

Hai bác Gù ở Tathy thì em biết chắc 1 bác có nick ở đây, mà bác ý hay lượn khoe giày bên topic giày hơn. Đó là bác Iznougoud hay còn là Exorcist bên Tathy.
Bác chariot chẳng phải cũng là một mem của Tathy đấy thôi :D

laonongvn

Xe đạp
Các cụ góp ý giúp em may vest 72 Hàng Gà OK ko. E 1.72m nặng 68kg bụng hơi hơi ấy. E mới thử may quần thì thấy tạm đc nhưng may quần ở đây có 2 xu hướng là: Hơi ngắn và đùi hơi bó. Vest cả bộ em chưa thử, cụ nào quen cho em hỏi Vest ở đây có ổn ko và tổng thiệt hại khoảng mấy củ?

scretfun_22

Đi bộ
Adamthanh 24 phó đức chính các bác nhé, bác này người đà Nẵng, may phải nói là rất đẹp

tiennv12

Xe hơi
May qua Tết này e định may 1 bộ để mặc. Có cái topic này that tiện quá :)

changhemay

Xe hơi
E đang muốn mua 1 bộ, kiểu dáng trẻ trung, ko biết may ở đâu nhỉ...

truongtienlam

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bác @ chariot chơi đến Gaziano thì tầm chơi hiểu biết cũng thâm hậu lắm rồi.
Bác có gợi ý gì cho việc may Blazer hay suit ở VN
Bác thấy ready to wear tầm 200-400$ có hãng nào. TM Lewin có ổn k ạ?

chariot

Xe hơi
Bác @ chariot chơi đến Gaziano thì tầm chơi hiểu biết cũng thâm hậu lắm rồi.
Bác có gợi ý gì cho việc may Blazer hay suit ở VN
Bác thấy ready to wear tầm 200-400$ có hãng nào. TM Lewin có ổn k ạ?
May suit thì em thấy Adam Thành cũng được, trước em may ở đấy hồi cưới vợ cách đây độ 8 năm rồi, sau này ra Adam Thành Phan Chu Trinh nhờ sửa vài thứ và may đôi quần thấy cũng tạm được. Gần đây em may suit ở MF, thấy cũng khá đẹp, nhưng cũng phải chỉnh sửa khá nhiều lần mới ưng ý được. Ngoài ra em thấy trong TP HCM mọi người bảo chỗ bác Haive may đẹp nhưng em chưa may ở đó bao giờ, với lại bác ý già rồi nên cũng không làm nhiều được.

Về TM Lewin thì em chỉ mua sơ mi của nó chứ chưa mặc suit bao giờ nên không biết. Mua suit RTW mà không được thử thì hên xui lắm. Hôm trước em vào BrooksBrothers thử mấy kiểu của nó thì có mỗi cái fit Milano mặc còn tạm được nhưng em thấy vai hơi dầy không khoái lắm, Fitzgerald thì lại bị to. Em bây giờ chỉ mua cái nào khi biết chắc số đo shoulder, chest, waist, length của nó thôi. Tầm giá $500 có khi bác thử Suit Supply xem, em thấy nhiều kiểu, mẫu mã và vải đẹp, half canvassed, hướng dẫn số đo rất chi tiết. Xem qua qua thì em thấy fit Havana, Hudson có vẻ dễ mặc.

kingcesc

Xe hơi
tầm 200~400$, bác xem thử hãng Suits select của japan, các size, pattern của nó tính toán theo dáng người châu á, nên khá dễ mặc. Nếu bác nắm rõ size, thì có khi chỉ cần cắt gấu quần thôi.

aladanh

Xe tăng
em có vải, muốn may kiểu demi thì địa chỉ nào đẹp ạ? cảm ơn các cụ!

Otard

Xe máy
May suit thì em thấy Adam Thành cũng được, trước em may ở đấy hồi cưới vợ cách đây độ 8 năm rồi, sau này ra Adam Thành Phan Chu Trinh nhờ sửa vài thứ và may đôi quần thấy cũng tạm được. Gần đây em may suit ở MF, thấy cũng khá đẹp, nhưng cũng phải chỉnh sửa khá nhiều lần mới ưng ý được. Ngoài ra em thấy trong TP HCM mọi người bảo chỗ bác Haive may đẹp nhưng em chưa may ở đó bao giờ, với lại bác ý già rồi nên cũng không làm nhiều được.

Về TM Lewin thì em chỉ mua sơ mi của nó chứ chưa mặc suit bao giờ nên không biết. Mua suit RTW mà không được thử thì hên xui lắm. Hôm trước em vào BrooksBrothers thử mấy kiểu của nó thì có mỗi cái fit Milano mặc còn tạm được nhưng em thấy vai hơi dầy không khoái lắm, Fitzgerald thì lại bị to. Em bây giờ chỉ mua cái nào khi biết chắc số đo shoulder, chest, waist, length của nó thôi. Tầm giá $500 có khi bác thử Suit Supply xem, em thấy nhiều kiểu, mẫu mã và vải đẹp, half canvassed, hướng dẫn số đo rất chi tiết. Xem qua qua thì em thấy fit Havana, Hudson có vẻ dễ mặc.
Em cũng nghe nói SG có bác haive may đẹp lắm. Không biết nhà mình bác nào may chưa? chia sẻ với.

J.A.H

Đi bộ
Kính các cụ ạ, các cụ cho cháu hỏi là vest cũng chia thành rất nhiều dòng và nhiều loại phải không ạ? Cháu rất mê mấy bộ vest như của James Bond trong 007 8-> thì không biết đấy gọi là loại vest gì và ở Hà Nội có chỗ nào có thể may được loại đó không ạ? =))) Nếu các cụ tư vấn được cho cháu cả loại giầy đi kèm theo vest sao cho hợp nữa thì tốt quá! Cháu cảm ơn các cụ trước ạ ^:)^

xebyd

Xe đạp
Tối qua lượn phố vào Kosman Kim Mã ko vừa cái nào. Em bán hàng giới thiệu sang cửa hàng bên cạnh. Tuyền Sài Gòn, 5 củ 3, đo tối qua, thứ 3 thử, thứ 7 tuần sau lấy. Thấy bảo chuyển vào Sài Gòn để may. Đã cụ nào may ở đây chưa? Hóng tin các cụ. :)10 năm rồi em mới may bộ vest thứ 2. Bộ đầu tiên may ở Đức Minh, Hàng Da.

lá vàng rơi

Xe tải
Kính các cụ ạ, các cụ cho cháu hỏi là vest cũng chia thành rất nhiều dòng và nhiều loại phải không ạ? Cháu rất mê mấy bộ vest như của James Bond trong 007 8-> thì không biết đấy gọi là loại vest gì và ở Hà Nội có chỗ nào có thể may được loại đó không ạ? =))) Nếu các cụ tư vấn được cho cháu cả loại giầy đi kèm theo vest sao cho hợp nữa thì tốt quá! Cháu cảm ơn các cụ trước ạ ^:)^
Còn chần chừ gì nữa, cụ xúc luôn Tom Ford spectre capsule line, serie giày Crocket and jones, đồng hồ Omega, quần lót sunspel thôi:))