Thảo luận Địa chỉ rửa xe tin cậy

cwise

Xe container
Rửa đúng chỗ Sonax 35/17 ĐTM (trong khuôn viên XN ô tô 9-2) là 150k/1 lần (xe em 7 chỗ). Cuối tuần phải ra thử Đống Đa Autocare xem thế nào. Chỗ em thấy 1 số bác khen rửa xe ở Liên Trì, em thì rửa ở đó vài lần nhưng cách đây 4-5 năm rồi nên cũng ko nhớ ntn nữa, cụ nào rửa ở đó rồi cho cái nhận xét giúp ae.
Riêng ở Liên Trí chỗ Nguyễn Gia Thiều ấy bác cắt bỏ khẩn truơng cho em, cực ẩu.

Hôm nay em biết thêm trên diễn đàn mình có thêm bác Liquid nữa, để hôm nào em qua thử cái. Vì em thấy các bác ở đây muốn hỏi xem chỗ nào rửa xe uy tín ở HN, mà em kĩ tính về vấn đề này nên cũng hay lọ mọ để tìm những nơi như thế nên em giới thiệu qua mấy chỗ em nghĩ là oke thôi. Vì em vẫn khẳng định là cố gắng tự rửa ở nhà nên khi ra hàng em chọn những nơi làm tốt mà không quan trọng về giá lắm, nên em tin rằng giá cao thì chắc chất lượng cũng oke thôi (tất nhiên là hơi cảm tính tí, em sẽ nghe lời bác để kiểm nghiệm thử xem). Còn SONAX ĐTM rửa có 40k/lần bác xem lại xem có đúng chỗ đó không nhé (em chưa rửa ở đây bao giờ cả), em đã từng đọc trên diễn đàn này và có một ông anh hay rửa ở đây (hình như trong cái chỗ chuyên sửa xe cho các sếp đấy) là 100k/lần rửa chứ 40k thì chỉ hơn mấy ông Trần Duy Hưng, Trần Thái Tông, Lê Văn Lương.... một tẹo thôi à. Em thì em quan niệm như thế này nếu bác rửa giá 40k chắc là cả thời gian rửa và lau + hút bụi nột thất của bác không quá 20-25 phut, trong khi nếu em rửa ở Đống Đa Autocare Xã Đàn trung bình là gần 1h30phút, thực sự ưng ý em thì chưa nhưng em chưa thấy ở đâu tốt hơn được nên em nghĩ chỗ này không thể dùng nước giếng khoan để rửa được (em thì em cứ phân tích thế chứ không phải TD tinh thần đâu bác) à mà chỗ này cao điểm chỉ làm cùng lúc 4 xe ngày làm 7-8h thi bác tính ra với thời gian rửa mỗi xe như em nói ở trên thì ngày họ làm được bao nhiêu xe ngay. Mỗi lần em rửa ở đây là 150k, nhưng thực sự chưa bao h em thấy tiếc cả vì cũng tương đối hài lòng rồi, mà em cũng không giầu có gì chỉ đi xe hạng trung thôi nhưng vì yêu quý cái xe nên em cẩn thận thôi.
Em xin lỗi các bác nếu dài dòng quá nhưng quả thật rửa xe là nỗi bức xúc của em một thời gian dài nên khi tìm được nơi ưng ý thì giới thiệu cho mọi người thôi (em bức xúc đến độ còn muốn mở trung tâm chăm sóc xe cơ mà, nhưng sau thôi vì việc chính bận quá)
Một lần nữa chúc các bác khoẻ, và em hứa sẽ thám thính lại vụ nước máy và giếng khoan để thông tin cho các bác. (Nếu quả thật là nước giếng khoan thì thất vọng quá :P:P:P)
Vâng, nói thật với bác là em cứ toàn nghĩ người ta rửa bằng nước máy, trờ chuyện với mấy ông rửa xe mới biết toàn giếng khoan, thực sự luôn đấy bác ạ. Có điều giếng khoan thì lại tùy từng chỗ, có chỗ tốt có chỗ không tốt. Bác cứ kiểm nghiệm rồi nhanh chóng post lên khẩn truơng giúp em nhé. Còn rửa 40k và 150k đuơng nhiên em quá hiểu là sự chăm sóc có khác nhau chứ bác. Nhưng nói thật là ở chỗ 19 ĐTM đó rửa bằng sonax có nhiều xe đến rửa và em thấy thái độ tích cực ạ. còn 35/17 DTM em chưa vào bao giờ. Dong Da autocare nó nằm ở đoạn nào hả bác? có phải mấy cái điểm rửa xe ngay từ hầm đi lên không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

VIT2000

Xe tăng
Sáng nay đi làm đi qua em ngó lại chỗ Xã Đàn nó tên là Trung tâm chăm sóc xe Đống Đa - Carcare các cụ ạ. Em lại nhầm autocare, sorry các cụ nhé.:)

cwise

Xe container
Sáng nay đi làm đi qua em ngó lại chỗ Xã Đàn nó tên là Trung tâm chăm sóc xe Đống Đa - Carcare các cụ ạ. Em lại nhầm autocare, sorry các cụ nhé.:)
Nó ở đoạn nào bác ơi? Gần chỗ rẽ Khâm Thiên ạ? Bác nhớ giúp em cái vụ giếng khoan này nhé.

VIT2000

Xe tăng
Riêng ở Liên Trí chỗ Nguyễn Gia Thiều ấy bác cắt bỏ khẩn truơng cho em, cực ẩu.

Vâng, nói thật với bác là em cứ toàn nghĩ người ta rửa bằng nước máy, trờ chuyện với mấy ông rửa xe mới biết toàn giếng khoan, thực sự luôn đấy bác ạ. Có điều giếng khoan thì lại tùy từng chỗ, có chỗ tốt có chỗ không tốt. Bác cứ kiểm nghiệm rồi nhanh chóng post lên khẩn truơng giúp em nhé. Còn rửa 40k và 150k đuơng nhiên em quá hiểu là sự chăm sóc có khác nhau chứ bác. Nhưng nói thật là ở chỗ 19 ĐTM đó rửa bằng sonax có nhiều xe đến rửa và em thấy thái độ tích cực ạ. còn 35/17 DTM em chưa vào bao giờ. Dong Da autocare nó nằm ở đoạn nào hả bác? có phải mấy cái điểm rửa xe ngay từ hầm đi lên không ạ?
Không phải đâu bác ạ, rửa ở mấy chỗ đấy thì chết, bác đi tiếp đến gần cuối đường có một trung tâm chăm sóc xe to đùng, 3 tầng mầu đỏ chót, cách mấy nhà là đến cafe Hồng, em hay vừa xem rửa xe vừa cafe nên cũng nhớ mang máng thế, vì chỗ hay vào nên cũng ko nhớ địa chỉ. Bác nhớ cũng không phải cái hàng thụt sâu vào ở cuối đường cạnh hàng phở gà Hà Phương đâu bác nhé, nhìn cung cách đấy chưa vào cũng biết là bẩn rồi.

cwise

Xe container
Không phải đâu bác ạ, rửa ở mấy chỗ đấy thì chết, bác đi tiếp đến gần cuối đường có một trung tâm chăm sóc xe to đùng, 3 tầng mầu đỏ chót, cách mấy nhà là đến cafe Hồng, em hay vừa xem rửa xe vừa cafe nên cũng nhớ mang máng thế, vì chỗ hay vào nên cũng ko nhớ địa chỉ. Bác nhớ cũng không phải cái hàng thụt sâu vào ở cuối đường cạnh hàng phở gà Hà Phương đâu bác nhé, nhìn cung cách đấy chưa vào cũng biết là bẩn rồi.
Vâng em cảm ơn bác, tóm lại là cái nhà 3 tầng đỏ chót, chiều nay về thám thính xem nó thế nào, mà Xã Đàn nó cấm dừng đỗ bác ạ.

bom_bop

Xe máy
Rửa ráy tốn kém mà ko bằng lòng --> bất mãn kiểu làm ăn lởm của nhiều người

zero4803

Xe buýt
Sau Keangnam e thấy họ có máy rửa xe tự động, cụ đã rửa thử nó pát nào chưa ợ, rổ rá thế nào, cho anh e biết với
loại tự động này em nghĩ chắc để rửa nhanh thôi,chứ làm sao sạch bằng người làm được:P

phuongtv_76

Xe container
Sau Keangnam e thấy họ có máy rửa xe tự động, cụ đã rửa thử nó pát nào chưa ợ, rổ rá thế nào, cho anh e biết với
E có thằng bạn thân bên mẽo, rửa xe tự động có 30 đồng còn rửa tay là 60 đồng, cụ tự nhận xét xem cái nào sạch hơn:D

subalu

Xe máy
Cụ nào ở Cầu Giấy thì ra chỗ cụ Toàn LIQUI ở 229 đường bờ sông Quan Hoa (đi từ đường Bưởi xuống qua cầu để đi Nguyễn Khánh Toàn thì rẽ phải, đi khoảng 200m). Ở đây rửa bằng LIQUIMOLY cháu thấy ok.
Hôm qua xem giới thiệu cái Trung tâm chăm sóc xe này thấy cũng rất ok, có cả dịch vụ làm tận nơi các cụ ạ. Các cụ nào quan tâm tham khảo ở đây http://www.chamsocxehoi.com/

subalu

Xe máy
Cuối tuần các cụ đi tắm cho v2 về có gì hay chia sẻ với ae đi, riêng em ngại đi xa lại rửa gần nhà (khu đô thị Định Công), 50k, nói chung không hài lòng. Cuối tuần này sẽ cố gắng qua ĐTM vậy ;))

cwise

Xe container
Hôm nay em biết thêm trên diễn đàn mình có thêm bác Liquid nữa, để hôm nào em qua thử cái. Vì em thấy các bác ở đây muốn hỏi xem chỗ nào rửa xe uy tín ở HN, mà em kĩ tính về vấn đề này nên cũng hay lọ mọ để tìm những nơi như thế nên em giới thiệu qua mấy chỗ em nghĩ là oke thôi. Vì em vẫn khẳng định là cố gắng tự rửa ở nhà nên khi ra hàng em chọn những nơi làm tốt mà không quan trọng về giá lắm, nên em tin rằng giá cao thì chắc chất lượng cũng oke thôi (tất nhiên là hơi cảm tính tí, em sẽ nghe lời bác để kiểm nghiệm thử xem). Còn SONAX ĐTM rửa có 40k/lần bác xem lại xem có đúng chỗ đó không nhé (em chưa rửa ở đây bao giờ cả), em đã từng đọc trên diễn đàn này và có một ông anh hay rửa ở đây (hình như trong cái chỗ chuyên sửa xe cho các sếp đấy) là 100k/lần rửa chứ 40k thì chỉ hơn mấy ông Trần Duy Hưng, Trần Thái Tông, Lê Văn Lương.... một tẹo thôi à. Em thì em quan niệm như thế này nếu bác rửa giá 40k chắc là cả thời gian rửa và lau + hút bụi nột thất của bác không quá 20-25 phut, trong khi nếu em rửa ở Đống Đa Autocare Xã Đàn trung bình là gần 1h30phút, thực sự ưng ý em thì chưa nhưng em chưa thấy ở đâu tốt hơn được nên em nghĩ chỗ này không thể dùng nước giếng khoan để rửa được (em thì em cứ phân tích thế chứ không phải TD tinh thần đâu bác) à mà chỗ này cao điểm chỉ làm cùng lúc 4 xe ngày làm 7-8h thi bác tính ra với thời gian rửa mỗi xe như em nói ở trên thì ngày họ làm được bao nhiêu xe ngay. Mỗi lần em rửa ở đây là 150k, nhưng thực sự chưa bao h em thấy tiếc cả vì cũng tương đối hài lòng rồi, mà em cũng không giầu có gì chỉ đi xe hạng trung thôi nhưng vì yêu quý cái xe nên em cẩn thận thôi.
Em xin lỗi các bác nếu dài dòng quá nhưng quả thật rửa xe là nỗi bức xúc của em một thời gian dài nên khi tìm được nơi ưng ý thì giới thiệu cho mọi người thôi (em bức xúc đến độ còn muốn mở trung tâm chăm sóc xe cơ mà, nhưng sau thôi vì việc chính bận quá)
Một lần nữa chúc các bác khoẻ, và em hứa sẽ thám thính lại vụ nước máy và giếng khoan để thông tin cho các bác. (Nếu quả thật là nước giếng khoan thì thất vọng quá :P:P:P)

KÍnh thưa bác VIT2000 và các bác đã sử dụng dịch vụ rửa xe ở Carcare Xã Đàn - Trung Tâm ủy quyền của 3M, thay vì lên ĐTM, 1h chiều hôm qua em đã chạy lên Xã Đàn thử nghiệm:

Ngay phát đầu cu em rửa xe đã bật nắp xăng chĩa thẳng vòi vào để xịt, em khiếp quá bảo mày đóng vào cho anh, chỗ đó lấy giử ẩm lau là được. Nó đóng lại và bảo nhiều xe vẫn làm như vậy có sao đâu. Em không hiểu về kỹ thuật, có bác nào giải thích giúp em không ạ. Nhưng em thì thấy không nên tí nào.

1. Phí dịch vụ rửa xe: (dung dịch 3M sáng bóng không biết nó có đắt hơn Sonax không?) 150k (một trăm năm mươi nghìn đồng VN); hút bụi vệ sinh sàn: 30k. Tổng thiệt hại: 180k.

2.Thời gian rửa: từ lúc phun nước đến lúc xong: em bâm đồng hồ 50 phút chứ không được `1h30 như các bác. Mặc dù em chọn giờ rất vắng mà cũng chẳng có xe.

3. Dung dịch 3M: lúc thợ nó bắt đầu dùng giẻ để lau xe: em nhìn thấy nó cũng bọt bọt như các hàng rửa xe khác (sonax thì không có bọt), em cũng phân vân chẳng biết là có đùng dung dịch 3M thật không???

4. Sau đó hút bụi, lau khô: cái này tỉ mỉ hơn ở ĐTM với giá 40k, em thấy không còn nước đọng.

Kết quả về trên đường đi, kính (phía trong) vẫn bị mấy phát mờ, em dùng tay quẹt mấy cái hết. Cu em lại còn xịt dăm ba cái chết khỉ mẹ gì ấy vào ghế, đâm ra xe toàn mùi hóa học, chẳng hay ho gì, tốt nhất không nên xịt mấy cái thứ đó.

Túm lại em thấy giá dịch vụ quá cao, thực sự không cần thiết: so với Ngọc Tân sonax trên ĐTM em thấy riêng phần hút bụi, lau khô có tỉ mỉ hơn. nhưng nếu ở ĐTM em có nhắc thì mấy thằng em đó nó cũng làm.

Xin nhắc lại xe em màu trắng toàn thân, nên bẩn hay sạch nhìn phát hiện ra khẩn trương.

Còn một chỗ 35/17 ĐTM em chưa qua xem giá 150 nó thế nào. Vấn đề không phải là tiền mà em thấy nó chưa tương xứng, có thể vị trí nó đẹp nên lấy giá cao? Hơn nữa riêng hút bụi đã 30k, xin nhắc lại chỗ Ngọc Tân nếu mình chịu khó bảo cu rửa xe nó hút cũng ok lắm rồi mà tổng 40,mỗi lần rửa xong kính đi trong vắt, không tì vết.

Vài lời nhận xét riêng của em.

RAVA

Xe ba gác
-@ cwise: Bác rửa ở Ngọc Tân trên ĐTM chắc chắn ko phải là Sonax rồi, trên đấy chỉ có 1 chỗ duy nhất thôi và nó ko ở mặt đường, giá thì xe em 7 chỗ có 110k thôi (rửa và hút bụi, có làm cả lau kính, bóng lốp, dưỡng ghế da và đồ nhựa nếu bác yêu cầu nhưng đồ là của bác). Lưu ý là trên đường ĐTM có rất nhiều hàng ven đường giả danh Sonax.

cwise

Xe container
-@ cwise: Bác rửa ở Ngọc Tân trên ĐTM chắc chắn ko phải là Sonax rồi, trên đấy chỉ có 1 chỗ duy nhất thôi và nó ko ở mặt đường, giá thì xe em 7 chỗ có 110k thôi (rửa và hút bụi, có làm cả lau kính, bóng lốp, dưỡng ghế da và đồ nhựa nếu bác yêu cầu nhưng đồ là của bác). Lưu ý là trên đường ĐTM có rất nhiều hàng ven đường giả danh Sonax.
Thế ạ bác? he he. Nhưng mà rõ là chai sonax nó đổ ra mà, không có bọt nữa? Vậy nó dùng loại dung dịch gì ạ? Chốt lại là 35/17 là chuẩn nhất hả bác?

subalu

Xe máy
Sao hôm trc em rửa họ lấy e 150k (rửa và hút bụi, lau kính + bóng lốp + bóng sơn đồ của e), cái hôm gặp bác đó :D

RAVA

Xe ba gác
Sao hôm trc em rửa họ lấy e 150k (rửa và hút bụi, lau kính + bóng lốp + bóng sơn đồ của e), cái hôm gặp bác đó :D
-Chắc xe bác to hơn xe em, ở đó họ chia ra các loại xe to bé khác nhau, xe đắt tiền rửa cũng đắt hơn, vd như Land, LX, Benley, Land Rover...