Thảo luận Địa chỉ rửa xe tin cậy

RAVA

Xe ba gác
Trả lời hộ cụ RAVA, trên đó có rửa máy đó ạ, rửa xong ủ máy dưỡng lại máy đen như mới trong shop, nói chung trên đó làm hết NỘI NGOẠI THẤT trừ việc sửa xe là không làm ạ.
Giá thì em không rõ lắm là họ tính như nào nhưng xe em 4 chỗ hôm trước tết làm thấy nếu không nhầm là củ rưỡi tiền cho gói đó ạ.
-Em thì toàn lau máy thôi chứ ko rửa máy bao giờ trên đó nên ko rõ lắm, họ tính giá dựa trên tùy loại xe, bẩn nhiều hay ít, có dùng hóa chất bảo dưỡng máy ko, nhưng em nghĩ chỉ rửa máy trên đó khi kết hợp với đánh bóng ngọai thất hay dọn nội thất thôi vì khi đó máy nguội, trên đó họ ko có máy rửa bằng nước nóng nên khuyên các bác đừng có dại mà phun nước lạnh khi máy dang nóng nhé. Giá cả thì cũng đắt nhưng được cái làm xong thì như mới.

subalu

Xe máy
-Em thì toàn lau máy thôi chứ ko rửa máy bao giờ trên đó nên ko rõ lắm, họ tính giá dựa trên tùy loại xe, bẩn nhiều hay ít, có dùng hóa chất bảo dưỡng máy ko, nhưng em nghĩ chỉ rửa máy trên đó khi kết hợp với đánh bóng ngọai thất hay dọn nội thất thôi vì khi đó máy nguội, trên đó họ ko có máy rửa bằng nước nóng nên khuyên các bác đừng có dại mà phun nước lạnh khi máy dang nóng nhé. Giá cả thì cũng đắt nhưng được cái làm xong thì như mới.
Thank bác, thứ 7 chắc chạy qua đó làm vệ sinh, hôm kia em mở nắp capo ra thấy máy bẩn rồi.

xemayfun

Xe hơi
-Em vốn tính cẩn thận nên thích những chỗ bỏ đồng tiền ra mà mình hài lòng nhất, thực ra chỗ đó họ rửa xe rất sạch nhưng cũng rất mất thời gian nên 1 tuần em cũng chỉ rửa có 1 lần thôi ( kể cả là t7 đi rửa nhưng CN trời mưa thì cũng đến t7 tuần sau mới đi rửa). Rửa xe kiểu này có lợi cái là 1-1,5 năm mới phải đánh bóng 1 lần vì hóa chất rửa xe có tác dụng làm bóng.
Cụ giống em, em tuần nào cũng đến đúng t7 là mang xe đi rửa, mà em hay rửa ở chỗ Liên Trì

subalu

Xe máy
Tình hình trên ĐTM hỏng súng fun (em vừa đt hỏi) nên các cụ nào cuối tuần có ý định lên đó tắm thì fanh lại nhé :D. Mai chắc em ra thử Carcare Xã Đàn xem sao, sáng nay đi làm bị ngay 1 em xinh tươi chở 1 thùng caton to tướng hôn xoẹt fát vào sườn đuôi bên fụ :((

RAVA

Xe ba gác
Tình hình trên ĐTM hỏng súng fun (em vừa đt hỏi) nên các cụ nào cuối tuần có ý định lên đó tắm thì fanh lại nhé :D. Mai chắc em ra thử Carcare Xã Đàn xem sao, sáng nay đi làm bị ngay 1 em xinh tươi chở 1 thùng caton to tướng hôn xoẹt fát vào sườn đuôi bên fụ :((
-Sáng nay em vác xe của Gấu lên Sonax rồi phải quay về, cũng định vào thử Ngọc Tân Sonax xem sao (vì thấy bác nào trên này bảo cũng được nhưng nó đóng cửa), báo hại em phải về chỗ bể bơi Tăng Bạt Hổ, lần đầu rửa xe ở đây em thấy cũng tạm được (dùng cho những khi trên Sonax hỏng súng hay mất điện hoặc lười đi xa), tuy rằng phun còn hơi ẩu, hốc bánh xe và gầm phun qua quýt, cái chính là em ko hiểu cái bọt xà phòng nó phun là cái loại gì, ngoài ra hết 60k thì cũng chỉ rẻ hơn trên Sonax có 20k cũng ko nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

subalu

Xe máy
Hôm qua cũng ko qua được Carcare Xã Đàn nên lại tiếp tục rửa chỗ quen gần nhà (nhà e ở KĐT Định Công), thấy các chú mới đầu tư súng fun nước, mình đem xà fòng sonax của mình ra đưa cho họ rửa, giá 50k, xịt ko đc kỹ và lau nội thất cũng ko sạch lắm nhưng đc cái rửa = nước máy, cụ nào nhà trong khu Định Công ngại đi xa thì em nghĩ rửa ở đó cũng ok, địa chỉ tại Bãi đỗ xe số 1 KĐT Định Công.

nobi

Xe tải
Thank bác, thứ 7 chắc chạy qua đó làm vệ sinh, hôm kia em mở nắp capo ra thấy máy bẩn rồi.
Bác subalu đã lên sonax DTM rửa khoang máy chưa. Em hóng bác xem rổ giá như nào để em mang vợ 2 em lên

subalu

Xe máy
Bác subalu đã lên sonax DTM rửa khoang máy chưa. Em hóng bác xem rổ giá như nào để em mang vợ 2 em lên
Chưa cụ ạ, thứ 7 này em dự định lên, thứ 7 tuần trc trên đó hỏng súng nên em rửa gần nhà. E đi về sẽ báo cáo các cụ ngay.

Cụ RAVA ơi trên đó sửa xong súng chưa :D

subalu

Xe máy

Donquixote

Xe buýt
Rửa máy giải quyết "tâm lý" là chính cụ ạ. Vì nó bẩn lại cũng rất nhanh.
ĐTM (và cả LQ) dùng công nghệ "cơm" là chính để rửa máy nên khá mất thời gian và giá cao. Năm ngoái e hỏi ĐTM là 800k.
Trước e cũng định rửa máy ở ĐTM nhưng các cụ ấy bảo thiếu hóa chất. Lưu ý là cụ phải để xe lại đấy, không phải dăm tiếng rồi lấy được đâu.

Nếu muốn làm sạch các cụ có thể thử công nghệ "đá khô" của cụ Mèo ở Thụy Khuê. 400k - nhanh hơn.
KN của e là với các xe xịn (máy móc được bao bọc bởi các panel kín, không có nhiều dây chạy) thì rửa máy sạch trông thấy, hiệu quả.
Còn với các xe khác thì cũng "sướng" được vài tuần.

@RAVA. hôm trước e lên ĐTM rửa, được 1 lady (chắc mới vào làm) nhắc: "Trên xe có gì quý, anh kiểm tra cất đi nhé !". Vẫn biết là phải giữ, nhưng nghe cứ làm sao ấy.
Công nghệ Ngọc Tân anh không sài được đâu. Vào đầu tiên phun nước rửa sơ qua thân gầm xe, những chỗ bẩn nhất. Rửa lại bằng nước xà phòng (không biết có phải Sonax không ). Phun 1 lượt nước rửa Sonax pha bằng bình tưới. Cuối cùng lau khô. Trông cũng khá bóng bẩy. "Hiệu quả" vì tiết kiệm hơn cả khi rửa xe ở nhà bằng Sonax (theo hướng dẫn của nhà cung cấp) !

Chỉnh sửa cuối:

otooi

Xe tải
Có bác nào rửa ở chỗ bãi xe Ngọc Khánh, gần Habubank với trường Rmit chưa ạ.

nobi

Xe tải
ĐTM (và cả LQ) dùng công nghệ "cơm" là chính để rửa máy nên khá mất thời gian và giá cao. Năm ngoái e hỏi ĐTM là 800k.
Trước e cũng định rửa máy ở ĐTM nhưng các cụ ấy bảo thiếu hóa chất. Lưu ý là cụ phải để xe lại đấy, không phải dăm tiếng rồi lấy được đâu.

Nếu muốn làm sạch các cụ có thể thử công nghệ "đá khô" của cụ Mèo ở Thụy Khuê. 400k - nhanh hơn.
KN của e là với các xe xịn (máy móc được bao bọc bởi các panel kín, không có nhiều dây chạy) thì rửa máy sạch trông thấy, hiệu quả.

Theo bác Đông thì có nên rửa khoang máy không vì em thấy đề tài này tranh cãi cũng nhiều. Bác có địa chỉ nào không dùng công nghệ cơm hoặc rửa có uy tín bac chỉ giúp em với. Cảm ơn bác nhiều.

beefburger

Xe tăng
Em thì lại hơi khác chút, xe em năm nào em cũng rửa máy một lần cho sạch sẽ, vì vậy máy móc lúc nào cũng sáng, sạch. Còn việc bẩn lại nhanh hay chậm cũng còn phụ thuộc nhiều vào môi trường hoạt động của chủ xe và loại xe nào nữa ạ. Em thấy các dòng xe ĐỨC phần gầm cực kín nên sau khi rửa xong rất lâu bụi mới trở lại.

Donquixote

Xe buýt
Theo bác Đông thì có nên rửa khoang máy không vì em thấy đề tài này tranh cãi cũng nhiều. Bác có địa chỉ nào không dùng công nghệ cơm hoặc rửa có uy tín bac chỉ giúp em với. Cảm ơn bác nhiều.
Theo em thì vẫn nên rửa 1-2 năm / 1 lần cụ à. Công nghệ đá khô thì em mới biết của cụ mèo. gửi cụ cái link của nhà 3H cũng làm ở đấy.

http://www.otofun.net/threads/308257-lam-sach-khoang-may-dong-co-voi-cong-nghe-cao-cua-nha-meo?highlight=

Còn một chỗ nữa là trong bể bơi Tăng Bạt Hổ, nhưng em không làm ở đó.

Nói thật là dịch vụ ở ĐTM làm là em ưng cái bụng nhất, vệ sinh bằng hóa chất + cơm với giá đó là thỏa đáng. Vì em đã thử tự làm. Làm kiểu bác Mèo 30p xong, sạch và nhàn (đến nỗi e nghĩ bác mèo phải discount nữa đi mới phải ;)))

cwise

Xe container
Em thấy ở đấy rửa cũng cẩn thận mà, có chỗ nào rửa ok hơn cụ tư vấn cho em với, quanh khu vực quận Hoàn Kiếm ấy cụ
Chỗ liên Trì - nguyễn gia thiều cạnh chỗ em làm, em trực tiếp nhìn rồi, quan sát kỹ, giải tán đi được bác ạ. Nếu bác không quá kỹ tính trong chăm sóc xe thì ok. Còn em thì bb.

@RAVA. hôm trước e lên ĐTM rửa, được 1 lady (chắc mới vào làm) nhắc: "Trên xe có gì quý, anh kiểm tra cất đi nhé !". Vẫn biết là phải giữ, nhưng nghe cứ làm sao ấy.
Công nghệ Ngọc Tân anh không sài được đâu. Vào đầu tiên phun nước rửa sơ qua thân gầm xe, những chỗ bẩn nhất. Rửa lại bằng nước xà phòng (không biết có phải Sonax không ). Phun 1 lượt nước rửa Sonax pha bằng bình tưới. Cuối cùng lau khô. Trông cũng khá bóng bẩy. "Hiệu quả" vì tiết kiệm hơn cả khi rửa xe ở nhà bằng Sonax (theo hướng dẫn của nhà cung cấp) !
Bác nói rất chuẩn về mục rửa máy là giải quyết tâm lý, em đọc mãi các thread, hỏi đại lý bảo dưỡng chính hãng, thì thợ cũng khuyên là k rửa, trừ xe đi lâu 5-6 năm, cũ thì có thể làm. Em hỏi thêm người nhà cũng nói thế, chủ yếu mỗi lần đi đâu đó rửa thì lấy cái xịt hơi xì tí tẹo là được, nói chung nhà sản xuất nó cũng tính cả.

Về chỗ Ngọc Tân em toàn rửa chỗ này: không phải rửa lại bằng nước xà phòng mà chỉ rửa xà phòng ở lốp xe thôi ạ. Chỗ này giá 40k nhưng như thế là hợp lý, nhắc nhở mấy cu em nó cũng làm tuơng đối.

RAVA

Xe ba gác

-@ Donquixote: Anh toàn lau máy nên trên Sonax cũng chưa lấy được tiền của mình lần nào, cách đây hơn 1 năm nhân tiện đánh bóng và làm nội thất trên đó, thấy máy nguội lại hơi bẩn nên cũng bảo chú thợ phun qua 1 chút, tuy sạch nhưng khi đi 1 đoạn thấy máy xe nó hơi giần giật, chạy 1 lúc mới hết, từ đó thôi luôn cái vụ phun, rửa máy. Nhưng trên đấy có bác chạy Camry, lần nào đi rửa cũng bảo phun máy mà cũng chả sao (mà phun nước lạnh vào máy đang nóng mới liều).

subalu

Xe máy
-@ Donquixote: Anh toàn lau máy nên trên Sonax cũng chưa lấy được tiền của mình lần nào, cách đây hơn 1 năm nhân tiện đánh bóng và làm nội thất trên đó, thấy máy nguội lại hơi bẩn nên cũng bảo chú thợ phun qua 1 chút, tuy sạch nhưng khi đi 1 đoạn thấy máy xe nó hơi giần giật, chạy 1 lúc mới hết, từ đó thôi luôn cái vụ phun, rửa máy. Nhưng trên đấy có bác chạy Camry, lần nào đi rửa cũng bảo phun máy mà cũng chả sao (mà phun nước lạnh vào máy đang nóng mới liều).
Em sẽ học cụ RAVA, lên ĐTM rửa sẽ lau máy thôi :D, vụ rửa máy này thì e mù tịt, trc em đã chạy qua 2 chiếc nhưng cũng chưa bao giờ rửa máy móc và trộm vía cũng vẫn ổn :D.

cwise

Xe container
Em sẽ học cụ RAVA, lên ĐTM rửa sẽ lau máy thôi :D, vụ rửa máy này thì e mù tịt, trc em đã chạy qua 2 chiếc nhưng cũng chưa bao giờ rửa máy móc và trộm vía cũng vẫn ổn :D.
Xe nhà sản xuất nó thiết kế rồi, chỉ lau sạch là được, cá nhân em cho là vậy. Chố 35/17 chủ nhật lại nghỉ, hôm qua em đến mất công quá, chắc không đọc kỹ hướng dẫn của các bác, nhưng em thấy dịch vụ rửa xe mà chủ nhật nghỉ thì....