Thảo luận Địa chỉ rửa xe tin cậy

vempham

Xe hơi
em muốn hóng chỗ rửa xe tốt ở Giải Phóng ạ :(

Xecong

Xe buýt
Em ở Ngọc Khánh - Ba Đình, gần khu vực này có chỗ nào rửa xe ổn không ah? Em hay ra chỗ Liễu Giai (đối diện quận Ba Đình) mà thấy rửa ẩu quá, nhiều hôm về thấy bẩn nguyên, lá cây vẫn đầy chỗ giũa cốp sau và kính

Doden

Xe hơi
Các trung tâm rửa xe chuyên nghiệp hiếm có chỗ nào có cầu xịt gầm luôn các cụ nhỉ, loanh quanh hà đông, cầu giấy.
Có Song Long ở 71 Lê Văn Lương đó cụ. Bên đó rửa theo em là ổn. Giờ em chuyển xuông Times city thỉnh thoảng vẫn lên đó rửa. Em đang tìm điểm gần time mà chưa có chỗ nào ưng ý

Xe gia đình

Xe điện
Ở ngã tư vọng thì rửa xe ở đâu tốt hả các cụ, giá ko quan trọng chỉ cần chất lượng hài lòng. Cám ơn các cụ trước

namstan

Xe đạp
Ở Times City Minh Khai thì rửa ở đâu hả các cụ?

namstan

Xe đạp

dangkhoi72

Xe tải
Các Cụ cho đánh giá Song Long 71 Lê Văn Lương với! Em mới về gần đó mà chưa vào đó rửa lần nào nên muốn biết đánh giá của các cụ.

dangkhoi72

Xe tải

buratino01

Xe buýt
dịch vụ rửa xe đáng nhẽ chỗ nào cũng phải tin cậy chứ nhỉ, Buồn cho chất lượng dịch vụ nói chung ở VN

Shadow381

Xe điện
Cụ đi qua cafe Nhất Long rẽ trái (lối ra đường Minh Khai) thấy gara rửa xe (em không nhớ tên) ngay mặt ngõ bên tay tái, rả 70k/lần sạch lắm. 12 Cổ Linh em spa xe ở đó rồi, 388k thật ra là 2 lần spa xe (vì tặng thẻ miễn phí lần sau), lần đầu tiên em được 2 thợ TQ rửa rất chuyên nghiệp, phối hợp nhịp nhàng, nhìn đã thấy thích, xong xe sạch lắm, nhất là kính. Em nhớ hôm đó 2 vợ chồng đỗ xe bên đường ngồi hàng ăn, chút nhìn ra xe lại giật mình cứ tưởng quên không kéo kính xe lên (kính xe trong quá không nhìn thấy), em lại chạy ra sờ thấy kính quay vào, vợ cứ cãi chưa kéo kính lên! Nhưng buồn lần spa sau không được như lần trước!

laughjng

Xe hơi
thấy có ô ẻm bảo 502 xã đàn rửa còn xịn hơn cổ linh , nhưng giá thì rẻ hơn 150k/lần đã cụ nào mục sở thị ở đây chưa cho e chút rì viu vì từ nhà chạy ra cũng gần .Tks all

Mr Quang Việt

Xe hơi
Em thì lại toàn tự sướng

namstan

Xe đạp
Cụ đi qua cafe Nhất Long rẽ trái (lối ra đường Minh Khai) thấy gara rửa xe (em không nhớ tên) ngay mặt ngõ bên tay tái, rả 70k/lần sạch lắm.
Ngoài ra còn chỗ nào tốt hơn ko cụ? 70k thì chất lượng có ok ko ạ?

Shadow381

Xe điện
Ngoài ra còn chỗ nào tốt hơn ko cụ? 70k thì chất lượng có ok ko ạ?
Dốc Vĩnh Tuy có mấy hàng taxi hay rửa cũng sạch, lại rẻ nhưng rẻ quá em lại sợ chất lượng nước. Rửa ở hàng trên tuy đắt chút nhưng sạch, ông chủ vui tính, làm ấm trà mạn nói chuyện vui.

namstan

Xe đạp
Dốc Vĩnh Tuy có mấy hàng taxi hay rửa cũng sạch, lại rẻ nhưng rẻ quá em lại sợ chất lượng nước. Rửa ở hàng trên tuy đắt chút nhưng sạch, ông chủ vui tính, làm ấm trà mạn nói chuyện vui.
Dốc Vĩnh Tuy em rửa rồi nói chung là như nhau cả, ý em hỏi là có chỗ nào nó chuyên nghiệp hơn ko ạ? Em thấy chỗ 411 Tam Trinh có dịch vụ rửa xe cao cấp của Meriuagrs gì đó, ko biết dịch vụ và giá cả như thế nào bác nhỉ?

Dũng DGVN

Xe tải
Máy bơm em có, nước sonax em có nhưng không có chỗ để rửa xe vì nhà xe ko vào đc , trước em hay ra Ng Kh Toàn mượn vòi fun của họ tự rửa sau đó trả tiền cho họ nhưng giờ họ bị thu hồi đất ko có chõ rửa nên đang băn khoăn quá
Oh my God! Bạn nên tự mua nước Sonax về rửa xe sẽ sạch hơn nhiều. Mang ra mấy chỗ đó cũng không quá sạch đâu vả lại chi phí khá cao :P

Dũng DGVN

Xe tải
Em cũng đầy đủ phụ kiện rửa xe như bác và cũng tự rửa, nhưng ra hàng mượn chỗ quen để rửa giờ không có chỗ rửa đang lo quá, em chỉ thích tự rửa thôi !
Em là thằng tương đối khó tính trong việc rửa xe các cụ ạ, thế nên em mua đủ các đồ về tự rửa từ máy bơm lukky có súng phun đến khăn lông cừu để rửa, hoá chất 3M, Sonax..., khăn lau kính, khăn lau vỏ, khăn lau nội thất... nói chung là tất tần tật để thỉnh thoảng chủ nhật rảnh lại tự chăm sóc vợ 2, chứ nói thật ra hàng rửa bẩn lắm nhất là lúc đông khách, ngoài ra nguồn nước cũng rất quan trọng các cụ ạ, rửa lung tung ố hết kính, nhựa và inox, chưa kể xước kính khi chúng nó dùng cái gạt mưa cũ hay cái cán lau nhà để lau nóc xe ( em đã có bài học đau thương với vợ 2 cũ rồi).
Còn nếu các cụ muốn hỏi về chỗ rửa xe sạch em có update một số chỗ theo em là tốt em xếp theo thứ tự từ khá đến tốt nhé:
1/ Song Long (không nhớ địa chỉ, đường Nguyễn Thị Định, chỗ có nhà hàng Nhật ở đầu ngõ, có cả xịt gầm, cái này tháng em xịt một lần cho đỡ mọt). Trước là 50k/lần không biết bây giờ còn làm giá đấy không.
2/ Báo Đỏ (Red Puma , 31 Trần Quốc Hoàn, đối diện trường Nguyễn Bỉnh Khiêm, dùng Sonax). 75k/lần
3/ Sonax Đặng Thai Mai ( chỗ này em thấy nhiều bác khen lăm nhưng ở xa quá nên chưa thử bao giờ). Hình như là 100k/lần.
4/ Đống Đa Autocare Xã Đàn ( em hay rửa và xịt gầm ở đây vì gần nhà và cũng rất ưng ý, chỉ hơi đắt tí 150k/lần rửa 150k/lần xịt gầm, nhưng làm rất sạch, lau chùi cẩn thận đánh lốp và sịt dưỡng caosu, bảo dưỡng inox và chi tiết mạ crom, hoá chất dùng 3M chỉ đến ngồi cafe hút thuốc chờ lấy xe, vì hơi đắt nên em cũng không rửa thường xuyên, vẫn tự kì cọ lấy, chỉ khi nào bẩn quá mới đi rửa ngoài và chỉ rửa ở đây, em đang tính tuần sau ra đây làm quả Body strum xịt gầm xe cho đỡ mọt).
Em hay lên diễn đàn nhưng chỉ vào đọc bài của các bác mà ít comment, được các bác chia sẻ khá nhiều kinh nghiệm đi đường và sử dụng xe, nên hôm nay cũng vào chia sẻ với các bác một ít gọi là kinh nghiệm thôi. Các bác ko cần vote cho em đâu bởi vì em cũng ko biết vote la gì.:P:P:P.
Chúc các bác khoẻ. ( Nếu bác nào có sở thích giống em là tự chăm sóc vợ 2 thì chúng ta trao đổi kinh nghiệm nhé).
À mà lưu ý các bác là tất cả các chỗ này đều dùng nước máy nhé, chứ kô dùng giếng khoan đâu ố hết sơn và inox (súng và máy bơm đủ áp lực thì tiết kiệm nước lắm chắc rửa cả cái xe cũng chỉ hết vài xô nước đâu)