[Funland] Dịch dã khó lường

untimate

Xe hơi
Trao thêm quyền cho Hà Nội trong việc kiểm soát dịch ngay và luôn , càng chậm càng càng chết.

thuha812

Xe hơi
vợ e cũng làm ở SS Display Không đi làm thì k có xèng mà đi làm thì lo dính dịch. may là k chung tuyến nhưng cái cửa ra vào cty thì k biết thế nào

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
nhìn bác Đam thương quá!
Không có chuyên môn mà phải đứng mũi sào nên chắc bác cũng đuối. Nhưng công nhận chính phủ đợt này làm tốt, chính phủ của bác Phúc đợt này làm tốt thật, thủ.tướng chỉ đạo rắn thật.

cdcn

Xe điện
Không có chuyên môn mà phải đứng mũi sào nên chắc bác cũng đuối. Nhưng công nhận chính phủ đợt này làm tốt, chính phủ của bác Phúc đợt này làm tốt thật, thủ.tướng chỉ đạo rắn thật.
Người làm quản lý giỏi là người không cần có chuyên môn sâu mà quan trọng là kỹ năng quản trị, về kỹ năng này thì bác Đam rất giỏi cụ nhé!

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Người làm quản lý giỏi là người không cần có chuyên môn sâu mà quan trọng là kỹ năng quản trị, về kỹ năng này thì bác Đam rất giỏi cụ nhé!
Kỹ năng quản trị thì em nghĩ bác thủ hơn, vì bác đấy là gốc học Kiinh tế ra, được đào tạo nhiều kỹ năng quản trị hơn, bác Đam hình như bên kỹ thuật, thiên về chuyên môn hơn cụ à. Em không nói bác Đam làm không tốt, trình độ chuyên môn ở lĩnh vực của bác ý rất cao và đáng nể trong hàng ngũ chính phủ. Lần này thì trái chuyên môn, như cái này đáng ra gọi bác Tiến quay lại làm nốt cái vụ này, dù sao họ là người có chuyên môn, tiên lượng được ít nhiều các tình huống (chir đạo nhưng cũng phải có chuyên môn để có những nhận định chính xác, không phải cứ phụ thuộc vào đội cố vấn là được), nhất là khi có kinh nghiệm làm bên dịch tễ, và các mquan hệ với chuyên gia trong lĩnh vực y tế nữa. Nhưng em đánh giá cao chỉ đạo quyết liệt của Chính phru đợt này.

Chỉnh sửa cuối:

Ủnkhôngỉn

Xe đạp
E thấy lạ là tại sao giãn cách xã hội rồi mà khu công nghiệp vẫn cho hoạt động nhỉ? Hôm xem tik tok có đoạn công nhân nhà máy samsung chấm công bằng vân tay, lạnh người, sợ... và nó thành thật.

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
E thấy lạ là tại sao giãn cách xã hội rồi mà khu công nghiệp vẫn cho hoạt động nhỉ? Hôm xem tik tok có đoạn công nhân nhà máy samsung chấm công bằng vân tay, lạnh người, sợ... và nó thành thật.
Giãn cách xã hội, không phải là cấm các c.ty hoạt động cụ ơi, cấm thế thì cả dân và chính phủ cùng ăn cám à. Làm gì có nguồn thu ở đâu ra nữa.

Lacet_ti

Xe container
Hết dịch nhanh thì ngành du lịch sẽ hồi phục nhanh nhất, vì dân đã ở nhà 15 ngày không đi đâu rồi. Mà con người thì ai cũng muốn đi đây đó. Các ngành khác sẽ phục hồi dần dần.
Năm covit thứ 3, sau khi toàn thế giới được tiêm vắc xin...

Ủnkhôngỉn

Xe đạp
Giãn cách xã hội, không phải là cấm các c.ty hoạt động cụ ơi, cấm thế thì cả dân và chính phủ cùng ăn cám à. Làm gì có nguồn thu ở đâu ra nữa.
Vâng e biết thế, nhưng không làm thế thì liệu có dập được dịch không?

cdcn

Xe điện
Kỹ năng quản trị thì em nghĩ bác thủ hơn, vì bác đấy là gốc học Kiinh tế ra, được đào tạo nhiều kỹ năng quản trị hơn, bác Đam hình như bên kỹ thuật, thiên về chuyên môn hơn cụ à. Em không nói bác Đam làm không tốt, trình độ chuyên môn ở lĩnh vực của bác ý rất cao và đáng nể trong hàng ngũ chính phủ. Lần này thì trái chuyên môn, như cái này đáng ra gọi bác Tiến quay lại làm nốt cái vụ này, dù sao họ là người có chuyên môn, tiên lượng được ít nhiều các tình huống (chir đạo nhưng cũng phải có chuyên môn để có những nhận định chính xác, không phải cứ phụ thuộc vào đội cố vấn là được), nhất là khi có kinh nghiệm làm bên dịch tễ, và các mquan hệ với chuyên gia trong lĩnh vực y tế nữa. Nhưng em đánh giá cao chỉ đạo quyết liệt của Chính phru đợt này.
Như em đã nói từ đầu, quan trọng là kỹ năng quản trị thôi, còn chuyên môn đã có Thứ trưởng Long - đúng chuyên môn mảng Y tế dự phòng đó cụ. Không phải tự nhiên mà khi có dịch đã kéo cụ Long về lại BYT đâu cụ. Cái giỏi của bác Đam là ở chỗ biết nhìn nhận dùng người phù hợp để phát huy hết khả năng.

xephuot

Xe buýt
Bác Đam lo nghĩ nhiều nên xuống sắc, mong là sẽ qua đợt dịch này team chống dịch được nghỉ ngơi.

meodenminh

Xe điện
Em thì vẫn tin vào Chinh phủ VN dù còn khó khăn, mà bác Đam cũng chịu khó tập thể thao mà trông vẫn gầy yếu thế nào ấy nhỉ

xephuot

Xe buýt
Năm covit thứ 3, sau khi toàn thế giới được tiêm vắc xin...
em nghĩ phục hồi nhanh nhất là mảng ăn uống, có vẻ các cụ/mợ nghỉ lâu nhu cầu tụ tập cao. Như em đang thèm bát phở đây.

Chỉnh sửa cuối:

Dzon

Xe điện
Quan ngại quá, em ở ngay cạnh SS TNGUYÊN, không biết có bị liên đới gì với SS BN ko nữa.
P/s: Mà thật, giờ e dị ứng với "Toang" lắm, cccm đừng lạm dụng nữa, bú trend với đám sửu nghé làm gì.
Có liên quan đến Thái Nguyên cụ nhé, có mấy công nhân người Thái Nguyên làm tại Samsung Bắc Ninh là F1 có về nhà, em thấy đã lên list hết rồi

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Như em đã nói từ đầu, quan trọng là kỹ năng quản trị thôi, còn chuyên môn đã có ********** Long - đúng chuyên môn mảng Y tế dự phòng đó cụ. Không phải tự nhiên mà khi có dịch đã kéo cụ Long về lại BYT đâu cụ. Cái giỏi của bác Đam là ở chỗ biết nhìn nhận dùng người phù hợp để phát huy hết khả năng.
Bác Đam giỏi mà, trước nổi tiếng phết, đợt em còn nhỏ, bác đấy nhận giải gì về CNTT ý. Nếu không có năng lực bác Phúc đã chẳng dùng, bác Phúc kiểu nói nghe hơi buồn cười, hơi nghệ sĩ cải lương, nhưng ký tá, chỉ đạo xử lý vấn đề thì không buồn cười tẹo nào, vụ nào lùm xùm dẹp yên vụ đó. Em nghĩ bác Long cũng là bác Phúc và ban cố vấn yêu cầu vào cuộc đó chứ, thể nào chẳng có ít nhiều tham vấn của bác Tiến, nhưng chắc việc riêng nên ko ra mặt. (con trai bác Tiến hình như thành tích về dịch tễ cũng hàng khủng thì phải)

Lacet_ti

Xe container
Bác Đam giỏi mà, trước nổi tiếng phết, đợt em còn nhỏ, bác đấy nhận giải gì về CNTT ý. Nếu không có năng lực bác Phúc đã chẳng dùng, bác Phúc kiểu nói nghe hơi buồn cười, hơi nghệ sĩ cải lương, nhưng ký tá, chỉ đạo xử lý vấn đề thì không buồn cười tẹo nào, vụ nào lùm xùm dẹp yên vụ đó. Em nghĩ bác Long cũng là bác Phúc và ban cố vấn yêu cầu vào cuộc đó chứ, thể nào chẳng có ít nhiều tham vấn của bác Tiến, nhưng chắc việc riêng nên ko ra mặt. (con trai bác Tiến hình như thành tích về dịch tễ cũng hàng khủng thì phải)
Bác nào cũng siêu hết :)