[Funland] Dịch đau mắt đỏ chính thức hoành hành... các cụ cẩn thận

Hai_ác_điểu

Xe hơi
Chiều qua em ngủ dậy thấy mắt trái cộm và ra gỉ mắt, chiều vợ đi làm về kêu mắt anh đỏ, soi gương thấy hơi đỏ thật. Em sợ quá phai ngay ra hiệu thuốc mua chai nước muối và 1 chai nhỏ mắt nhỏ cấp tập, tối ra hiệu thuốc gần nhà mua thêm cho người nhà nhỏ phòng thì tiện mua thêm kháng sinh theo tư vấn của dược sỹ. Tối qua uống 2 viên, ngày hôm nay phang 6 viên chia 3 đợt, kèm theo nhỏ mắt liên tục, cứ thấy buồn mắt lại nhỏ... đến giờ này hết cộm, mắt trong dần và ơn trời chưa lây sang mắt phải. Sáng nay ngủ dậy nó ra gỉ nhiều đến mức dính cả mắt vào.
Giờ chắc ổn rồi, mai nhỏ nốt vs uống nốt thuốc chắc khỏi. Thế mà có người bị cả tuần chưa khỏi, sợ phết.
Đây , minh chứng như cụ này comment chẳng hạn xem người ta cảm thấy khổ thế nào khi bị đau mắt và họ sợ bị đau lâu đến thế nào
Thực tế đi , tỉnh ngủ đi mấy cụ Lý nguy hiểm

Pumzen

Xe ba gác
Ối giời, đất, quỷ , thần ơi :)) :)) :))
Chiều hôm qua,thằng em gấu nhà cháu còn đèo F1 đi khám mắt,sáng hôm nay đã thấy đeo kếnh đen xì roài. Nhà nó 4 người thì cả 4 ng đều bị. Nguy hiểm ở chỗ là gấu của nó lại làm cùng với gấu nhà cháu. Có vấn đề gì ....cháu nhờ lão giải quyết hộ đấy?

heocuabe

Xe máy
nguy hiểm quá. em là em sợ nhất mấy cái vụ đau mắt, đau răng dư lày

Tiểu Lam

[Tịch thu bằng lái]
Website
discoverycomplextic.blogspot.com
Điều quan trọng nhất là các cụ phải liên tục rửa tay trong thời gian có dịch, tránh rụi mắt, nếu có rụi thì lấy mép áo lót vào mà rụi, cho ngón tay trực tiếp sẽ rất dễ lây. Nhà e còn mỗi e đang còn sống sót đây...:)
Em nghe cụ, em sẽ lấy mép áo lót để rụi ạ :D:D:D

t2n2h2

Xe hơi
Giờ xung quanh toàn ng` đau mắt đỏ.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Chọn thuốc nhỏ có 2 thành phần Tobramycin và Dexamethasone ( Tobradex hoặc Clesspa ) , nhỏ 1 tiếng 1 lần.
Thuốc uống :
1. Cefadroxil 0,5 12v
2. Alpha Choay 12v
3. Dexamethasone 12v
4. Vitamin C 0,1 12v
Uống mỗi thứ 2 viên , ngày 3 lần sau ăn. Không khỏi cụ qua nhà e đền
Cụ vịt , cụ cuời tỏ ra nguy hiểm quá đi thôi. Hô hô
Cái do chính cụ viết em bôi đỏ, phóng to mới thực sự là điều nguy hiểm.
Ở sở em đứa nào mờ cả gan ghi đơn cho con bệnh dư vậy thời chỉ hôm trước, hôm sau là được chủ sự cho... RA ĐỨNG ĐƯỜNG lun :P

Hai_ác_điểu

Xe hơi
Ở sở em đứa nào mờ cả gan ghi đơn cho con bệnh dư vậy thời chỉ hôm trước, hôm sau là được chủ sự cho... RA ĐỨNG ĐƯỜNG lun :P
Hề hề, cụ làm thuê cho nhà nước nên ko tự do phóng bút đc. Cái gì cũng phải nguyên tắc theo những cái đc học. Trước e cũng làm ở sở như cụ đấy ạ nhưng tính e ko chịu đc bọn lãnh đạo ngu còn tỏ nguy hiểm nên e zề, e làm chủ cuộc đời mình, ếu phải quỵ luỵ cha con mẹ đứa nào.
Ở quê e ấy mà, có một suy nghĩ bất di dịch là uống thuốc đến bữa thứ 2 mà " chưa khỏi " thì tức là kém, ko biết điều trị. Ha ha , đấy ! Cụ nào tài giỏi học cao về mà phân tích chuyện NHỜN THUỐC với lại SƯNG ĐAU MẮT ĐỎ KHÔNG DÙNG KHÁNG SINH hộ e cái. Em ạ các cụ !!! Hô hô

Chỉnh sửa cuối:

Ngakien2002

Xe hơi
Công nhận , hàng xóm nhà em mấy đứa trẻ con đau mắt nghỉ học suốt

mattroihong

Xe tải
Có loại thuốc phòng nhỏ mắt chống đau mắt đỏ không các cụ, đứa đồng nghiệp em nó bị rồi, sợ lây quá.

khongcoviec

Xe tải
Chốt lại là đơn thuốc này có dùng được không, nhờ các cụ khai sáng. Nếu không được thì đề nghị Mod xóa luôn chứ nhiều cụ cũng lên đây hóng mua về dùng cho bản thân và người nhà .
Trích dẫn Hai_ác_điểu viết Nghía cột cây số
Chọn thuốc nhỏ có 2 thành phần Tobramycin và Dexamethasone ( Tobradex hoặc Clesspa ) , nhỏ 1 tiếng 1 lần.
Thuốc uống :
1. Cefadroxil 0,5 12v
2. Alpha Choay 12v
3. Dexamethasone 12v
4. Vitamin C 0,1 12v
Uống mỗi thứ 2 viên , ngày 3 lần sau ăn. Không khỏi cụ qua nhà e đền
Trích dẫn Hai_ác_điểu viết Nghía cột cây số
Cụ vịt , cụ cuời tỏ ra nguy hiểm quá đi thôi. Hô hô
Ở sở em đứa nào mờ cả gan ghi đơn cho con bệnh dư vậy thời chỉ hôm trước, hôm sau là được chủ sự cho... RA ĐỨNG ĐƯỜNG lun

Trutien

Xe điện
Số 2 Ngách 23 ,Ngõ 157 Pháo Đài Láng / Hà Nội
Website
onetechpro.vn
Nhỏ F1 nhà cháu đi học bị lây, đến hôm nay thì cả nhà đều đau mắt.
Hôm nay phải chủ động nghỉ... chứ đi làm thì lây hết cho mọi người.
em cũng đang bị một bên ko đi đâu được. Khó chịu quá cụ ạ. Em thấy bảo chỉ nên dùng nước muối 9% chứ ko nên dùng thuốc ngoài ko biết có đúng ko

5599

Xe buýt
em cũng đang bị một bên ko đi đâu được. Khó chịu quá cụ ạ. Em thấy bảo chỉ nên dùng nước muối 9% chứ ko nên dùng thuốc ngoài ko biết có đúng ko
Cháu cho nhỏ đi khám hì Bs cũng tư vấn dùng nước muối 0,9% để rửa thường xuyên.

dungslayer

Xe tăng
Nước muối dùng rửa để sát trùng và phòng khi mới có hiện tượng đau rất tốt, nhưng khi chính thức đau roài thì vưỡn phải thuốc ạ. Cả nhà cháu già trẻ lớn bé đều dùng Tobrex.

hqt92

Xe hơi
e chính thức vào đại dịch 2 ngày rồi các cụ à :((đi đâu cũng bị hắt hủi =(((((((((((((((

mr nguyen

Xe hơi
Ở chỗ em làm 4 người bị đau mắt đỏ, đeo kính đen xì...em sợ đau mắt đỏ lắm, tối em rất chịu khó tra vi rô tô :D