[Funland] Dịch như này các cụ sản xuất kinh doanh sao ạ?

minhhai_police

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
dù FOB hay CIF thì tổng chi phí cho logistics nó quá cao khiến cho việc mua bán hàng không workable ý cụ, chứ không phải thiệt hại do chi phí vận chuyển theo term tăng cao.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Em làm lẹt đẹt thôi cụ ah! Cả xưởng có 6 công nhân, dịp này khó khăn chung cả, minhf còn ngồi đây bấm phím so ra vẫn hạnh phúc hơn nhiều người cụ ạ
Vâng em thấy đợt này căng cụ ah! Mong sao cho nó chóng qua để cày bù cụ ạ
Nghèo thì lâu chứ giàu thì mấy hả cụ :D , hết dịch sang năm lại lao động hăng say hơn cụ ạ.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Nửa đêm đầu óc cứ láng váng tiền nong hàng họ ko ngủ được các cụ ạ, vào đây bán than tí cho nhẹ người xem có ngủ được ko.
Em vừa nộp tiền thuê CH nửa năm thì nằm nhà luôn, vèo phát vài tháng nữa lại nộp nửa năm nữa, hàng họ thì tấp đống trong kho khéo mốc lên mất...
Nhưng nghĩ đi nghĩ lại mất ngủ không phải vì tiền, vì mình lạc quan vẫn đủ tiền sống cả năm ko làm, nhìn dân miền Nam ngày chết vài trăm ca lại tự QA giờ sống được là tốt rồi. Cơ mà cứ ở nhà vô công rồi nghề, bí bách...Em cảm thấy sắp trầm cảm đến nơi.
Cứ nghĩ xác định giãn cách hẳn 1 tháng, rồi 2 tháng...nhưng giờ nhìn số ca tăng, các ổ dịch mới ở HN xuất hiện...lại cảm thấy ko biết bến bờ đến bao giờ cho được đi làm.
Ôi chưa bao giờ em thèm đi làm như bây giờ 😭
Cụ nghĩ thoáng lên, time này coi như ở nhà sống chậm và hưởng thụ. Cứ nhìn nhiều người còn khổ hơn mình để cho nhẹ lòng.

Ocdaonho

Xe tải
Cụ nghĩ thoáng lên, time này coi như ở nhà sống chậm và hưởng thụ. Cứ nhìn nhiều người còn khổ hơn mình để cho nhẹ lòng.
Cũng biết thế nhưng tâm lí nó như người bị nhốt trong hộp, nó ảnh hưởng đến mình từ từ, gặm nhấm dần đến lúc nhận ra thì mới giật mình cụ ạ.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Cũng biết thế nhưng tâm lí nó như người bị nhốt trong hộp, nó ảnh hưởng đến mình từ từ, gặm nhấm dần đến lúc nhận ra thì mới giật mình cụ ạ.
Thì cái con covid này nó buộc con người ta phải thay đổi suy nghĩ, lối sống mà cụ...thay đổi để thích nghi với mọi hoàn cảnh...

khtrungoto

Xe tải
Đã hết covid đâu cụ, mới có hơn 1 năm thôi mà. Hai nữa với tầm quốc gia thì covid đâu có làm gì đc, tiền đc phân chia thành từng món. Món cho dịch bệnh riêng, hết thì thôi kệ mẹ chứ có đụng vào các khoản khác đâu. Ở tầm doanh nghiệp với cá nhân thì phá sản là bình thường, vì thu ko có còn chi vẫn phải chi hàng ngày!
Thời bình thường thì nó giống kiểu làm ăn, vay nợ nhiều k trả được thì phá sản.
Nếu như cụ nói, tầm Quốc gia không "ảnh hưởng", Covid không làm gì được,.... thì tầm Doanh nghiệp, cá nhân,.... DN, cá nhân này phá sản thì DN, cá nhân khác mọc lên, tiền từ túi người này sang túi người khác,... và không mất đi trong tầm tổng thể Quốc gia.

Chưa có dịch, bệnh Covid,.... thì nó cũng vẫn thế.

Và nếu như thế,... thì nó cũng,.... bình thường.

HenryFord

Xe điện
Cuối năm, tổng kết vẫn phát triển vượt bậc. Lộ ra là tất cả ngồi nhà (trừ mấy diễn viên) vẫn ngon.
Nhìn sang các xứ phát triển mà ngao ngán. Tiêm rồi, vẫn bung toang.
Ta phải làm gì để có cái cho vào mồm. Nhiều lúc ước giá không phải ăn mà vẫn sống nhỉ.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Nếu như cụ nói, tầm Quốc gia không "ảnh hưởng", Covid không làm gì được,.... thì tầm Doanh nghiệp, cá nhân,.... DN, cá nhân này phá sản thì DN, cá nhân khác mọc lên, tiền từ túi người này sang túi người khác,... và không mất đi trong tầm tổng thể Quốc gia.

Chưa có dịch, bệnh Covid,.... thì nó cũng vẫn thế.

Và nếu như thế,... thì nó cũng,.... bình thường.
Nó ko khiến quốc gia phá sản, nhưng làm cho kiệt quệ ko phát triển được!
Hàng ngày trốn ở trong nhà, ko sx được gì thì phải tiêu tiền dự trữ. Tiêu hết thì loạn, toang...
Sau Covid sẽ là nạn đói, vì thiếu thực phẩm ( cũng do ko làm ra đủ nhu cầu).

khtrungoto

Xe tải
Nó ko khiến quốc gia phá sản, nhưng làm cho kiệt quệ ko phát triển được!
Hàng ngày trốn ở trong nhà, ko sx được gì thì phải tiêu tiền dự trữ. Tiêu hết thì loạn, toang...
Sau Covid sẽ là nạn đói, vì thiếu thực phẩm ( cũng do ko làm ra đủ nhu cầu).
Thì còm trước em đã nêu băn khoăn, Covid bùng từ khi chưa có Vacin, 2-3 năm trước rồi, nhiều nước phong tỏa,... đến nay có Vaccin tiêm nhiều, mở cửa lại rồi,.... mà đến nay có những nước, quốc gia nào đã phá sản ? hết tiền,... ? cụ nêu giúp em với ?

Thế mà hồi kinh tế phát triển rầm rộ, cao trào như dạo Dot com, tài chính, bđs,... kinh tế phát triển lên cao ngút trời,.... thì lại có một số quốc gia đã phá sản, nợ đầm đìa, chính phu giải tán,....

Vậy là nó ntn nhỉ ?

Giờ ko thấy mấy còm kiểu dân bắc tích lũy tốt, sống khoẻ ko than như dân nam nhỉ :) Em thì chủ nhà, ứ phải chủ dn & đứt mịa nó 70% tiền thuê hơn năm nay roài. May là luơng vẫn đủ nuôi cả nhà
Thu nhập chính của e là cho sv thuê trọ vs hỗ trợ tc vs e đứt 3 tháng nay giảm thu nhập 80% tiền mặt thì từ h đến hết năm k lo đói,nhưng cảm thấy hốt khi thu nhập giảm khiếp quá

khtrungoto

Xe tải
Thu nhập chính của e là cho sv thuê trọ vs hỗ trợ tc vs e đứt 3 tháng nay giảm thu nhập 80% tiền mặt thì từ h đến hết năm k lo đói,nhưng cảm thấy hốt khi thu nhập giảm khiếp quá
Vậy cụ xem, cụ chi ra như thế nào ? Cụ ưu tiên tính bài toán Cân đối Thu - Chi hay bài toán muốn Thu nhiều và Chi ít ?

Vậy cụ xem, cụ chi ra như thế nào ? Cụ ưu tiên tính bài toán Cân đối Thu - Chi hay bài toán muốn Thu nhiều và Chi ít ?
Chi ra thì giảm nhiều so vs lúc chưa dịch chứ cụ,giảm ăn chơi du lịch giảm chi phí xã giao quan hệ,h mỗi tháng tầm chục hơn chục tiền chợ vs tiền điện là chủ yếu

khtrungoto

Xe tải
Chi ra thì giảm nhiều so vs lúc chưa dịch chứ cụ,giảm ăn chơi du lịch giảm chi phí xã giao quan hệ,h mỗi tháng tầm chục hơn chục tiền chợ vs tiền điện là chủ yếu
Vậy, đâu là ưu tiên và đâu tư duy và hành động Khôn ngoan hài hòa của con người ạ ?

tamtommy

Xe tăng
vẫn còn ngắc ngoải cụ ạ, thêm 2 tuần nữa thì ngỏm hẳn

duytrong

Xe lăn
Nhà kiểu này đẹp phết đấy cụ. Giá rổ ra sao vậy? E thấy ổn hơn contener
Hôm rồi ngứa ngáy tay chân em vào quán karaoke cũng gọi là quen, hỏi bọn em có phục cụ không thì mấy em bảo, đang dịch dã bọn em chỉ bán mang về, anh thích em nào thi chọn thoải mái...ối zời có cho kẹo cũng chả dám.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Toàn các ông bà chủ kêu khó. Nhà giàu cũng khóc à :))

XL Điện

Xe tăng

Rong Ruổi

Xe container
Hôm rồi ngứa ngáy tay chân em vào quán karaoke cũng gọi là quen, hỏi bọn em có phục cụ không thì mấy em bảo, đang dịch dã bọn em chỉ bán mang về, anh thích em nào thi chọn thoải mái...ối zời có cho kẹo cũng chả dám.
Luôn tại chỗ thì được. Rước của nợ về nhọc lắm cụ :D