[Funland] Dịch như này các cụ sản xuất kinh doanh sao ạ?

Thèm khát

Xe điện
Bên iem doanh thu toàn quốc giảm hơn 30% đây ạ.

qkace

Xe điện
À mad các cụ sản xuất cũng phải lưu ý việc chống dịch nhé không có các cơ quan chức năng không bỏ qua đâu, nhỡ hăng say quá lại như anh giám đốc ở Cà Mau.

anhthu20

Xe tải
Nằm im thở khẽ thôi. Tầm này làm ăn nó khó chung rồi, dãy dụa chỉ mệt đầu óc thôi cụ à

XL Điện

Xe tăng
Nằm im thở khẽ thôi. Tầm này làm ăn nó khó chung rồi, dãy dụa chỉ mệt đầu óc thôi cụ à
Làm cũng chết ko làm cũng chết cụ ạ! Nhưng tính ra mình vẫn may mắn hơn mấy ngàn đồng bào đã ra đi vì covid cụ ạ!

kemnam

Xe hơi
toàn bộ đứng lại, nđt cũng khoan rót vốn. mệt cụ ạ. công ty đang vào giai đoạn sống sót, dự kiến phải giữa năm sau mới đc thở

search

Xe điện
K tạm dừng đâu, nhiều doanh nghiệp phá sản, nhiều gia đình kiệt quệ ( ko còn 1 xu, ko có thực phẩm mà ăn)... Ngân sách nhà nước cạn kiệt!
Ngân sách á, thuế 2 quý đang thu vượt so với năm trước đấy cụ, chưa thấy chi gì nhiều mà cạn kiệt. Chưa tính thối nhất bọn BHXH, nhà nước bắt dn nghỉ, ng lđ ko đc đi làm, ko có lương nhưng vẫn phải nọo Bhxh, e xin lỗi méo hiểm từ bhxh là cái gì, nhưng lúc xh chết đến mít thế này mà nó vẫn bình chân như vại thu tiền đều, chậm 1 ngày lãi hơn xhđ, tiền thu đc bọn nó gửi tk.
Đúng lý nhà nước bắt dn và ng lđ nghỉ thì bhxh phải ko đc thu những ngày đấy, có đc đi làm méo đâu mà nộp bhxh. Tsb bọn tì hưu.

Rong Ruổi

Xe container
Ngân sách á, thuế 2 quý đang thu vượt so với năm trước đấy cụ, chưa thấy chi gì nhiều mà cạn kiệt. Chưa tính thối nhất bọn BHXH, nhà nước bắt dn nghỉ, ng lđ ko đc đi làm, ko có lương nhưng vẫn phải nọo Bhxh, e xin lỗi méo hiểm từ bhxh là cái gì, nhưng lúc xh chết đến mít thế này mà nó vẫn bình chân như vại thu tiền đều, chậm 1 ngày lãi hơn xhđ, tiền thu đc bọn nó gửi tk.
Đúng lý nhà nước bắt dn và ng lđ nghỉ thì bhxh phải ko đc thu những ngày đấy, có đc đi làm méo đâu mà nộp bhxh. Tsb bọn tì hưu.
Cái bọn này còn thì trì trệ thôi rồi. E thấy bên thuế giờ nó còn đổi mới thông thoáng hơn. Còn bọn này vẫn quan liêu hách dịch lắm. Chỉ chăm chăm đi thu, tháng nào cũng giục đóng tiền gửi công văn. Đòi nợ khiếp như là FE. Khi cần liên lạc với chúng nó thì đùn đẩy, khó giao tiếp. Nói chung là bọn này chả khác gì kền kền

winnghiepdu

Xe điện
Cách chống dịch của VN sẽ vỡ nợ hết
Nhiều tỉnh cực đoan tự cô lập chặt đứt lưu thông, Nông sản ko có nơi tiêu thụ, chết dân thôi
Hồi xưa có 1,2 tỉnh bị như Bắc Giang Hải Dương mất vài tháng mới xong.
Bây giờ nó gần như tq rồi lại delta nên hy vọng kịch bản như Bắc Giang và Hải Dương là rất khó. Hiện tại dịch mới bùng ở Sài Gòn , Bình Dương, các tỉnh phía Nam khác có nhiều hơn hay không thì chưa biết.

boy_spott

Xe điện
Em nghỉ ngơi hơn 1 năm rồi, may giải tán sớm không thì mất cả chì lẫn chài

Đại Ba

Xe điện
Em nghỉ ngơi hơn 1 năm rồi, may giải tán sớm không thì mất cả chì lẫn chài
Cty em làm cho nhân viên nghỉ việc hết, chỉ còn cán bộ khung, trả mặt bằng từ 1/4/2020. Cty của Nhật, nghành dịch vụ. Họ có đủ thông tin, đánh giá đúng tình hình dịch bệnh sẽ kéo dài nên hạn chế được tổn thất.

Em hay hóng phản ứng của mấy cty như vậy để phán đoán tình hình thị trường.

FUN PLUS

Xe buýt
Em dự hết dịch thì kte sẽ tăng trưởng vượt bâc so với khi đang dịch. Các cụ yên tâm chờ đi.

bintao

Xe tải
Shock nhất ngày hôm nay là tin TT phát biểu đã chấp nhận hi sinh kinh tế để PCD, đây là thay đổi 100% tư duy chỉ đạo của CP và hệ thống CQ cơ sở đợt tới, DN và dân doanh chấp nhận sặc tiết, hi sinh để PCD rồi, và vấn đề PCD ko hiệu quả cứ nhì nhằng mãi ntn và kéo dài đến lúc nào, hi sinh đến lúc nào, sợ dài đến lúc chống dịch xong thì dân doanh lẫn DN đã chuyển từ chết lâm sàng sang phân hủy thành mứt rồi
Em tưởng mục đích ông TT nói là ntn chứ?
Thủ tướng ***************: 'Không để kéo dài giãn cách xã hội'

Cách đây 2 tuần khi mà ông đó lên đăng đàn nói về thời hạn phải dập dịch ở các tỉnh trước 30/8 và HCM và các tỉnh miền Nam trước 15/9, chủ tịch, bí thư địa phương nào ko kiểm soát được dịch phải chịu trách nhiệm. Sau đó lũ lượt HCM, Đà Nẵng rồi tp Vinh (những nơi khác em ko chú ý) thực hiện chỉ thị 16 ++ tức cách ly 1 cách điên cuồng và thô bạo để dập dịch là đã ý là chống dịch thay vì phát triển kinh tế rồi....Đến giờ khi cách ly thô bạo ảnh hưởng đến kinh tế quá sức tưởng tượng (đến cả ngân hàng cũng phải đóng cửa PGD nghỉ trừ chi nhánh chính) thì phải tuyên bố mà ko thể kéo dài việc đóng cửa này lâu dài đc.

mr-justin

Xe tải
bên e thì vẫn làm việc đều đều đó là chờ đợi trong mỏi mòn...

XL Điện

Xe tăng

Goya

Xe buýt
Em đoán trong tháng 9 này phủ hết vắc xin cho SG với HN, lúc đó sẽ ổn hơn. Các cụ cố lên. Em ngưỡng mộ các cụ sản xuất tạo ra sản phẩm lắm.

Chỉnh sửa cuối: