[Funland] Điểm chuẩn đại học năm nay cao quá các cụ ơi!

Đại học xây dựng 2 khoa đình đám là khoa X và khoa Cầu đường lấy có 16 điểm ( thời kỳ vàng son là đầu bảng ) bây giờ thấp hơn cả đại học mở, trong khi khoa công nghệ thông tin lấy 25 điểm ====> đề nghị nên đổi tên Đại học xây dựng = Đại học xây dựng công nghệ thông tin.
Giờ xây dựng online hết rồi, từ năm 2008 nghành xây dựng - kiến trúc đã loãng đào tạo liên kết tràn lan, sv ra trường giờ ko nhiệt làm nghề nữa rồi

junkim12

Xe buýt
Đỗ rồi cụ ạ, may quá. Tức là nếu điểm bằng đúng điểm chuẩn thì theo cái cột TTNV ý, còn cao hơn thì Ok
Chúc mừng cụ. Em lại cứ nghĩ là nó để theo thứ tự đó là ưu tiên các cháu đăng ký nguyện vọng từ cao xuống thấp.

junkim12

Xe buýt
Giờ xây dựng online hết rồi, từ năm 2008 nghành xây dựng - kiến trúc đã loãng đào tạo liên kết tràn lan, sv ra trường giờ ko nhiệt làm nghề nữa rồi
Thằng cháu em cũng vừa đỗ ngành xây dựng dân dụng của đại học xây dựng. Nó trượt nv1 ngành cơ khí ô tô và nv2 tự động hoá của giao thông vận tải. Ngày xưa vào được trường xây dựng đã khó vào được ngành xây dựng dân dụng công nghiệp lại càng khó

Demhoangvu

[Tịch thu bằng lái]
-Có thời dân Hà Nội kinh ra mặt các cháu ở quê ra học đại học. Cái danh từ Sinh Viên được hiểu là nghèo đói, tệ nạn...sau vài năm các cháu nghèo đói, tệ nạn ...vào công ty, nhà máy, cơ quan... kiếm ăn ổn quá, bây giờ lại tị nạnh không được cộng điểm à.
-Có lẽ các cụ nên vi hành đến những nơi khó khăn, nơi mà miếng cơm, manh áo đề nặng lên vai mỗi đứa trẻ con, những nơi mà 10 tuổi đã phải kiếm tiền. Những nơi mà chỉ việc đi được thi đại học khó tương đương với đỗ thủ khoa.
-Em vẫn ủng hộ việc cộng điểm cho những nơi khó khăn. Việc cộng điểm cho số ít trường hợp chả ảnh hưởng gì đến cơ hội của rất nhiều người khác.

TruyenHinhOTT

[Tịch thu bằng lái]
Học viện Kỹ thuật mật mã là cơ sở đào tạo trọng điểm quốc gia về An toàn an ninh thông tin theo đề án 99 của Chính phủ (đề án 99 như thế nào mời các cụ mợ google).
Hiện học viện là đơn vị duy nhất trên cả nước được phép đào tạo trình độ Thạc sỹ & Tiến sỹ về an toàn thông tin.

"Phát biểu tại hội nghị, Thứ trưởng Bộ TT&TT Nguyễn Minh Hồng, Trưởng Ban điều hành Đề án 99 cho biết, ngày nay chúng ta đang sống trong một thế giới được kết nối mạng, mọi hoạt động của các tổ chức, cá nhân đều được thực hiện trên môi trường mạng và phụ thuộc vào môi trường mạng. Do đó, vấn đề đảm bảo ATANTT trở nên hết sức quan trọng và đôi lúc mang tính chất sống còn đối với hoạt động của các cơ quan, tổ chức, các cá nhân, đặc biệt là trong các lĩnh vực trọng yếu như điện lực, giao thông, tài chính, ngân hàng…"
Học ở đây ra thì auto có việc nhưng làm ở đâu thì do quân đội phân công, nhà mà ít con cũng đau tim lắm

TruyenHinhOTT

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn các cụ. Trường hợp trường BCVT đúng là hơi khó hiểu. Cháu em có kết quả trúng tuyển rồi ạ. May quá là may. 5nv trước tạch hết nên rất chi là ca mơ run.
chúc mừng cụ và gia đình, cụ mời rượu em chưa

Windy_Blue

Xe buýt
Em chán đời quá. Ông con lớ ngớ đăng ký GTVT nhưng lại địa điểm Thái Nguyên mà ko biết. Lại Nv 1. Thế là đỗ dừng luôn tại Trường đó. Trong khi đủ Nv2 là Kiến trúc. Giờ đi học tận Thái Nguyên thì xa. Đang tính cao đẳng. Em buồn từ chiều đến giờ. Bỏ cả ăn. Huhu

dactsqdc

Xe máy
Học ở đây ra thì auto có việc nhưng làm ở đâu thì do quân đội phân công, nhà mà ít con cũng đau tim lắm
Không cụ ơi, đây là hệ đào tạo "đóng học phí", hiểu là hệ dân sự học tại học viện, ra trường như sinh viên ngoài thôi. Các cháu diện "bị quân đội phân công" là tham dự tuyển sinh quân sự, không nằm trong công văn này.

sakai_yo

Xe lăn
Em chán đời quá. Ông con lớ ngớ đăng ký GTVT nhưng lại địa điểm Thái Nguyên mà ko biết. Lại Nv 1. Thế là đỗ dừng luôn tại Trường đó. Trong khi đủ Nv2 là Kiến trúc. Giờ đi học tận Thái Nguyên thì xa. Đang tính cao đẳng. Em buồn từ chiều đến giờ. Bỏ cả ăn. Huhu
Đúng là sểnh 1 ly đi trăm dặm cụ nhỉ? Giờ lên Thái nguyên cũng gần mà cụ.

thanhnamdinh

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Từ tối qua đến giờ tạch mấy nv rồi, đang nghĩ ở nhà 1 năm thì chết dở.
mấy cháu có điểm cao cũng rất đau đầu lựa chọn NV, F1 nhà cụ là 1 ví dụ, nhưng tựu chung lại thì với số điểm từ 27 trở lên là toàn ngành ngon rồi, các cháu nếu ko dc NV 1 .... thì cũng vẫn ok cụ ạ

Cap nhi tan

Xe buýt
Cái này cháu nghĩ không đỗ đâu cụ. Vì điểm chuẩn ngành số 3 là 26.65 nhưng với điều kiện là các cháu phải đăng ký ngành này theo nguyện vọng là 1, 2 hoặc 3.
Bằng mới tính chỉ số phụ. Lớn hơn điểm là ok rồi.Ở đây nếu ts có điểm bằng 26.5 mới xét TTNV

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
ôi giời ơi, lúc nó đăng ký mình phải sát sao vào chứ

Ni No Kuni 2

Xe điện

Windy_Blue

Xe buýt
Đúng là sểnh 1 ly đi trăm dặm cụ nhỉ? Giờ lên Thái nguyên cũng gần mà cụ.
Em ko cho đi đâu ạ. Nên chắc học cao đẳng ạ
ôi giời ơi, lúc nó đăng ký mình phải sát sao vào chứ
em có đọc của con. Thấy chữ GTVT. Yên tâm đúng trường. Đúng mã ngành con thích. Không ngờ nay check lại có chữ TN bên cạnh có nghĩa là Thái Nguyên. Huhu. Lỗi cả tại con mẹ khờ nữa ạ

JinTung

Đi bộ
Chia buồn với mợ! Mà cũng ko quan trọng đâu mợ ạ, đi lại h tiện rồi mà