[Funland] Điểm chuẩn vào lớp 10 ở Hà Nội

Theo ngu ý của em còn phải căn cứ phụ huynh và F1 nữa.
F1 đứa nào cá tính 1 chút không thích hợp LTV đâu.

mehainhoc

Xe tải
MC còn phải đóng tiền mảng học tiếng Anh nữa, tầm 3tr nên hệ thường ít cũng hơn 6tr.
Em mới hỏi thông tin của trường MC, có 2 lựa chọn, 1 là hệ bình thường học phí 3,2 củ/tháng, 2 là hệ học theo chuẩn QT học phí 4,2 củ + tiếng anh =7,2 củ/tháng . Cấp 3 chỉ học 1 buổi ( không bán trú). Tiền CSVC là 3 củ/ 3 năm và đóng luôn từ đầu.

phephe

Xe hơi
Trường Tạ quảng bưu các cụ đến nơi tình hình ntn ạ

Được gửi từ iPhone - Otofun

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Mợ toét 2710 chojn trường nào cho F1 rồi ? hóng thêm kinh nghiệm mợ
F1 nhà em NV1 Thăng Long, CCCM biết mốc điểm tuyển Thăng Long chưa ?
điểm f1 nhà mợ dư lào rồi :)
Con e chọn dân lập rồi Cụ ạ, còn k biết trường nào thôi, giờ e mới đi tìm ạ, NV1 Kim Liên chắc k đủ điểm rồi, NV2 e k muốn học. Trường PHC, HAS với Sentia e đang ngâm cứu.

Chỉnh sửa cuối:

binhaminh

Xe hơi
Con e chọn dân lập rồi Cụ ạ, còn k biết trường nào thôi, giờ e mới đi tìm ạ, NV1 Kim Liên chắc k đủ điểm rồi. Trường PHC, HAS với Sentia e đang ngâm cứu.
Nếu con nhà mợ xác định học dân lập thì cần khẩn trương nộp luôn sáng nay đi vì PHC hay HAS hết chỗ rất nhanh, ko có thời gian ngâm cứu lâu đâu.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Nếu con nhà mợ xác định học dân lập thì cần khẩn trương nộp luôn sáng nay đi vì PHC hay HAS hết chỗ rất nhanh, ko có thời gian ngâm cứu lâu đâu.
HAS cũng hết nhanh thế ah? K phải Hes nhé, Hes nhà e đỗ nhưng e lại k cho học vì xa. PHC dc k cụ, thấy cũng khen mà e lại định về HĐ ở nên đang định HAS hoặc Sentia, để e ghé 2 trường này coi sao

vihali

Xe container
Em mới hỏi thông tin của trường MC, có 2 lựa chọn, 1 là hệ bình thường học phí 3,2 củ/tháng, 2 là hệ học theo chuẩn QT học phí 4,2 củ + tiếng anh =7,2 củ/tháng . Cấp 3 chỉ học 1 buổi ( không bán trú). Tiền CSVC là 3 củ/ 3 năm và đóng luôn từ đầu.
Em ban đầu tưởng thế chứ cầm hồ sơ thì thấy tA Language Links (mục 2) là cho cả 2 hệ, đóng như hệ QT, thành ra chỉ chênh nhau 1 củ/tháng thôi cụ, 6,2 và 7,2tr.

gadixe68

Xe buýt
Lợn vàng nhà em 42 điểm NV 1 Yên Hoà ko biết có đỗ đc ko
NV2 QT Đống Đa thì chắc oki, ko biết học đây có ổn ko các cụ ơi

agrimeco

Xe lăn
Con e chọn dân lập rồi Cụ ạ, còn k biết trường nào thôi, giờ e mới đi tìm ạ, NV1 Kim Liên chắc k đủ điểm rồi. Trường PHC, HAS với Sentia e đang ngâm cứu.
dân lập thấy Merie curie cũng ổn đấy, đang có cái phim truyền hình trên vtv quảng cáo nom cơ sở vật chất của trường khá là đẹp.

biển xanh06

Xe điện
Tuỳ cụ lựa chọn thôi, nếu là em em sẽ chọn QT, em cũng vào trường tìm hiểu khuôn viên và hỏi các bạn đang học trong trường, môi trường tốt.

Sau đó mới là PHC
Nếu học phí ko phải vấn đề băn khoăn thì em đánh giá PHC hơn, hoạt động ngoại khóa nhiều và tốt, ví dụ có học kỳ quân đội thực sự rèn nề nếp cho các con. Phụ huynh đồng đều hơn.

Phòng và vé

Xe tải
Con em cháu học 9 năm dân lập Nguyễn Bỉnh Khiêm , cá nhân em k thích học thêm nếm gì nên cho con chỉ học kiểu vui , e chỉ nhờ mấy bạn nhân viên là sinh viên dạy thêm với mục đích tránh mất gốc còn lại k cần nâng cao . E đăng kí xét học bạ tại trường luôn tuy nhiên vẫn cho cháu thi để biết năng lực thực sự là gì và cũng là để xem trường dạy con sao . Trường con e e rất ưng vì trường sát sàn sạt các con , trừ câc bạn quá lười còn lại đều ok . Hnay nhận điểm của con 41,25 . E thực sự mừng . Nhưng muốn chứng minh rằng con e học tư luôn mặc định học nhẹ và k thi đỗ công được , đây cháu đỗ luôn đây ( mẹ cháu chọn Quang Trung thôi) , còn lại nhà e vẫn sẽ quay về NBK học vì e thật sự nghĩ mình cần môi trường cho con hơn mà ở trường công sẽ k có . Nên đôi khi dân lập k phải là sự lựa chọn k tốt ạ
Em cũng vậy, cần 1 môi trường phát triển toàn diện cho con hơn là chỉ thành tích toán văn.
Và em cũng cho con tham gia kỳ thi sở vừa qua với tâm lý xác định khả năng của con. Rất vui khi con dc 44.5d ( NV1 là KL chắc sẽ đỗ)
Tuy nhiên em vẫn xác định cho con học vins mặc dù có vẻ rất nhiều bố mẹ chê. Nhưng sau khi tham khảo bạn bè có con đã và đang học cộng với mục đích của gd em vẫn quyết cho con theo hướng đã xác định

Chỉnh sửa cuối:

Xin_chao

Xe buýt
E vừa copy comment của cụ Xin Chào về trường PHC để gửi cho gấu nhà em đọc.
Đợt xét tuyển học bạ em đã đăng ký cho cháu, (khi xét tuyển học bạ vào PHC do em lo cháu ko đủ điểm nên cho cháu thi thử ielts được 7.0 nên được cộng 6 điểm khi xét tuyển theo quy định của trường) nên đã đỗ và đặt cọc 5 củ hồi đầu tháng 5, nhưng vc em ko nói với cháu và vẫn nộp tiền học ôn thi ở trường cùng các bạn, để nó phải nỗ lực trong thi cử và cũng muốn xem sức học của cu cậu thế nào. Cu cậu thi bình thường đăng ký NV1 trường Thăng Long.
Hôm qua biết kết quả 44 điểm, em nhờ người hỏi thì được biết NV1 Thăng Long thì đã đỗ, tối qua mẹ hỏi thì nó cương quyết chọn Thăng Long nên giờ lại thành đau đầu.
E thì muốn cháu học PHC vì: Các comments tích cực của các cụ về PHC, đỡ phải lo quản lý buổi chiều, tiện đường em đi làm nên đi học sẽ đi cùng em. Giờ chưa tìm ra cách để thuyết phục cu cậu đây.
Tâm lý cu cậu cũng thích học TL đương nhiên “oai hơn” học PHC, tuy nhiên PHC đào tạo theo kiểu chỉ tập trung các môn học theo ban AB hoặc D nên các bạn ý sẽ học nhàn hơn và được tập trung học môn để sau thi tuyển ĐH, quan hệ giữa GV và Hs -phụ huynh bình đẳng, thân thiện, có thể không cần học thêm, nếu các bạn ý học chăm, sáng học ctrinh chính, chiều lại ôn tập, nâng cao,…cũng tương đương đi học thêm và gia đình lại đỡ phải quản lý, tối về không cần học và làm bài nữa, T7, CN được nghỉ có thơi gian để thêm nhiều lựa chọn học tập, vui chơi cùng gia đình cũng là 1 điểm hay

chuot08

Xe lăn
Em có đứa cháu thi cũng chấp chới NV1. Nếu ko đỗ NV1 mà đủ điểm cả NV2 và NV3 thì liệu có được bỏ NV2 mà chọn NV3 không ah? Hay chỉ được chọn NV3 trong trường hợp ko đạt NV2 các cụ nhỉ?

biển xanh06

Xe điện
Em ko rõ tình hình 3 trường cụ liệt kê nhưng cho em hỏi PHC nếu đủ điểm chuẩn vẫn phải quan hệ ạ? (Tại em cũng đang quan tâm). Cám ơn cụ.
Đủ điểm chuẩn đến là nhận hồ sơ cụ ạ, chẳng cần quan hệ gì đâu.

NguyenBan360

Xe hơi
Nhà cụ khi nào? Sao không đặt NV2,NV3 ạ? Nhà cháu thấy Trương Định nội thành mà năm kia có trên dưới 30 thôi!
Nv2,3 + điểm chênh nv vào thì xêm xêm nv 1 nên thôi, e cho vào DL cho nhanh. Cần môi trường học có cơ sở định hướng sau này. Tầm này em phải cày cuốc thêm gánh cho cháu đi học DL..

botom

Xe tăng
Tiếc thật mợ ạ. 46 điểm đk thì quá okie rồi. Con em năm ngoái thi điểm đk có 44đ thôi ạ, chuyên đc 7. Nhưng năm ngoái có vẻ phổ điểm thấp hơn năm nay, nhất là điểm chuyên.
Năm ngoái khác năm nay chút mợ ạ. Năm ngoái có môn thứ 4 (môn Sử). Nên cũng khó so sánh với năm nay, vì các con cũng phải phân tâm ôn thêm môn thứ 4. Thi chuyên Anh Ams thì năm nào cũng khốc liệt.

aitymo

Xe tăng
Em đang hóng CVA và PDP có cụ nào như em không?
Ở Tây hồ theo các cụ nếu trường tư thì DTD hay có trường nào hay ho hơn không các cụ?

rfs

Xe điện
Em có đứa cháu thi cũng chấp chới NV1. Nếu ko đỗ NV1 mà đủ điểm cả NV2 và NV3 thì liệu có được bỏ NV2 mà chọn NV3 không ah? Hay chỉ được chọn NV3 trong trường hợp ko đạt NV2 các cụ nhỉ?
Đỗ NV2 thì ko được xét NV3 cụ ạ

vuonganh

Xe buýt
E vừa copy comment của cụ Xin Chào về trường PHC để gửi cho gấu nhà em đọc.
Đợt xét tuyển học bạ em đã đăng ký cho cháu, (khi xét tuyển học bạ vào PHC do em lo cháu ko đủ điểm nên cho cháu thi thử ielts được 7.0 nên được cộng 6 điểm khi xét tuyển theo quy định của trường) nên đã đỗ và đặt cọc 5 củ hồi đầu tháng 5, nhưng vc em ko nói với cháu và vẫn nộp tiền học ôn thi ở trường cùng các bạn, để nó phải nỗ lực trong thi cử và cũng muốn xem sức học của cu cậu thế nào. Cu cậu thi bình thường đăng ký NV1 trường Thăng Long.
Hôm qua biết kết quả 44 điểm, em nhờ người hỏi thì được biết NV1 Thăng Long thì đã đỗ, tối qua mẹ hỏi thì nó cương quyết chọn Thăng Long nên giờ lại thành đau đầu.
E thì muốn cháu học PHC vì: Các comments tích cực của các cụ về PHC, đỡ phải lo quản lý buổi chiều, tiện đường em đi làm nên đi học sẽ đi cùng em. Giờ chưa tìm ra cách để thuyết phục cu cậu đây.
Thứ nhất em nghĩ cụ và vợ cụ nên tôn trọng ý muốn của cháu, có thích thì nó mới học tốt đc. Thứ 2, Thăng Long luôn là top 1 của HN dù điểm đầu vào vài năm nay trụt sụt như VN Index :). Cuối cungg, TL nằm rất gần Bách Khoa nên nếu con cụ theo các môn tự nhiên thì có điều kiện học thêm ở đấy :)

vitdhtl

Xe buýt
Ttt
Trường LTV đã vợt một mớ tướng từ đợt tự tổ chức thi, điểm lẹt đẹt trong đợt thi đó cũng vợt.
Trường này cũng rút hồ sơ tương đối nhiều cụ ạ! Lớp con em rút gần hết. Trường kiếm được mớ tiền cọc.