[Funland] Điểm chuẩn vào lớp 10 ở Hà Nội

Hoangnd1980

Xe buýt
Con em có 30,75d buồn quá, các cụ cho e hỏi trường tư thục nào hợp lý với, nhà em quận 2 Bà trưng

puredoll

Xe điện
Có Cụ nào biết cho em hỏi NV2 là phải cộng thêm 1 điểm ạ.
Ít nhất 1 điểm tuỳ thuộc vào số lượng hồ sơ đã nộp NV1, nguyên tắc lấy điểm từ trên xuống đến khi đủ chỉ tiêu

VIKO L

Xe điện
Đấy là Cụ thích chứ chưa chắc con Cụ nó đã thích. Học lớp chọn là bị nhiều áp lực hơn là lớp thường từ việc học cho đến sinh hoạt.
Ý cụ ấy là nếu con nó miễn cưỡng thì nó học cũng không ở mức tốt nhất, nên để con nó tự quyết cụ ạ, khi nó thích thì hiệu suất học cao hơn, còn khi nó không thích mà bị ép thì nó học kém hơn.
May quá, con em nó cùng sở thích với em
Chúc mừng anh và gia đình!
Cảm ơn em gái mưa!

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Em như cụ, Con đang thiếu 0.5 đây. Đang hy vọng hạ điểm.
Cháu thi trường nào cụ. 50-50 lắm luôn cụ ạ. Hạ thì ok ko hạ thì lại lỡ cơ hội tiếp dân lập tốt. Thực sự mệt

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Em tìm hội phụ huynh Nguyễn Bỉnh Khiêm ạ :))

Được gửi từ iPhone - Otofun
Vâng có thể em gia nhập cùng cụ. Em còn thiếu 1d hạ để đậu công lập nv3 đại mỗ. Mọi năm 26 năm nay 31. Thiếu 1d. Giờ đang phân vân thực sự

TRANHUONG

Xe tải
Em đăng lại tìm hội phụ huynh Trần Phú ạ, chiều nay đã làm thủ tục nhập học luôn chưa các cụ nhỉ?

HTDA

Xe buýt
Vâng có thể em gia nhập cùng cụ. Em còn thiếu 1d hạ để đậu công lập nv3 đại mỗ. Mọi năm 26 năm nay 31. Thiếu 1d. Giờ đang phân vân thực sự
Nếu e là cụ e sẽ cố cho con học NBK, gần nhà lại còn ko phải chờ nộp hồ sơ vì hạ điểm, điểm trừ duy nhất là học phí cao hơn thôi, nhưng trừ tiền xăng xe, ăn uống thì cố chút cho con, chứ em nghĩ học 3 năm đi lại từ nhà cụ là quận BĐ đến Đại Mỗ xa quá, hqua cụ có qua trường thì cũng là hôm thời tiết mát mẻ, dễ chịu chứ ngày nắng, mưa cực lắm. Còn học tạm rồi xin chuyển thì tiền đó cho học xừ dl cho đỡ đau đầu

butchikim

Xe ba gác
Em tìm hội phụ huynh trường Trần Phú ạ, con em 44.25 đ liệu có vào được lớp chọn không ạ, cụ nào có con học rồi cho em ý kiến với ạ.
Chúc mừng cụ, 44.25 thì cả trường chọn luôn rồi ;))

Thanhvuóng71

Xe điện
Xin thông tin tư vấn của các cụ , mợ về ban D trường Quang Trung - Đống Đa với ah.
Thằng cu nhà em đỗ NV1 42 đ, mong muốn vào lớp chọn ( lớp chọn là do nhà trường tự lọc hay là phải xin? ..)Nhờ các cụ , mợ giúp.

thuypt

Xe hơi
Con cụ nào đỗ Nguyễn Gia Thiểu điểm danh cái nào, mai rủ nhau chúc mừng các con ạ!
Năm nay các con đỗ NGT quá xuất sắc vì điểm cao hơn cả Thăng Long lẫn Kim Liên mà con vẫn đỗ. 2 trường tượng đài ngưỡng mộ của nhà em.
Chúc mừng f1 nhà cụ, con em năm nay cũng đỗ NGT, giờ đỗ xong lại lo áp lực học hành, em thì muốn cháu học Phúc lợi cho gần nhà, mà f1 cứ thích thi NGT nên đành chiều. Chứ giờ học lo con vất vả vì trước con học Gia thụy cũng phải thức đêm hôm để học. Hôm nay trường tổ chức chào đón f1 mà nhà em lại ở xa k đi đc, nên rất tiếc k biết đến để nghe định hướng đăng ký mô hình học nào cho con cho phù hợp.

ngu ngơ

Xe điện
Ít nhất 1 điểm tuỳ thuộc vào số lượng hồ sơ đã nộp NV1, nguyên tắc lấy điểm từ trên xuống đến khi đủ chỉ tiêu
NV2,3 tiêu chí là cao xuống thấp, sớm đến muộn. Chênh 1, 2 điểm là đk tạo công bằng cho các hs đk NV1 chứ không phải đk chắc chắn vào trường. Thường số lượng dành cho các NV này rất ít nên các bác phải khẩn trương đk.

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Tháo bánh
Chúc các cụ con đỗ thoải mái. Còn cụ nào như em chưa đỗ chờ hạ điểm hay nộp dân lập tiếp ko ạ? Em thực sự oải. Cháu chắt ruột học hành tốn kém giờ chẳng đâu với đâu.
Chúc mừng các Cụ Mợ cùng các con đã đỗ NV1 nhé

Hai bố con em nộp DL từ 9h sáng hôm qua, sau đó đi ăn sáng cafe, chơi cả ngày

Đêm qua bọn nó mới ra điểm chuẩn sau 2 ngày ngâm tôm úp mở, NV1 con em thiếu 1 xíu điểm, NV2 thừa mấy điểm

Kệ, đek quan tâm nữa
Cày cuốc cho con đóng thóc học DL thôi

ca_kiem

Xe container
Thực ra nếu kinh tế không phải lo + định hướng đại học rõ ràng thì học dân lập là phương án rất hay. Chỉ cần tập trung học thật tốt 3 môn thi đại học + ngoại ngữ ạ.
Theo luật mới các trường đại học tự chủ chi tiêu, tự chủ tuyển sinh, tự chủ chương trình đào tạo nên hướng tới dần dần các trường xét tự tuyển sinh theo tiêu chí của trường ( quay lại ngày xưa )… tóm lại không dùng kết quả thi tốt nghiệp để tuyển sinh Mà tự sát hạch.

DurexXL

Tháo bánh
Theo luật mới các trường đại học tự chủ chi tiêu, tự chủ tuyển sinh, tự chủ chương trình đào tạo nên hướng tới dần dần các trường xét tự tuyển sinh theo tiêu chí của trường ( quay lại ngày xưa )… tóm lại không dùng kết quả thi tốt nghiệp để tuyển sinh Mà tự sát hạch.
Quay lại thời 199x các ĐH tuyển độc lập là hay nhất, em ủng hộ
Cái kiểuthi chung toàn quốc rồi xét nọ xét chai chỉ là cái mả để sinh ra giòi bọ tiêu cực

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Chúc mừng các Cụ Mợ cùng các con đã đỗ NV1 nhé

Hai bố con em nộp DL từ 9h sáng hôm qua, sau đó đi ăn sáng cafe, chơi cả ngày

Đêm qua bọn nó mới ra điểm chuẩn sau 2 ngày ngâm tôm úp mở, NV1 con em thiếu 1 xíu điểm, NV2 thừa mấy điểm

Kệ, đek quan tâm nữa
Cày cuốc cho con đóng thóc học DL thôi
Em vẫn chưa xong cụ ơi

ca_kiem

Xe container
Quay lại thời 199x các ĐH tuyển độc lập là hay nhất, em ủng hộ
Cái kiểuthi chung toàn quốc rồi xét nọ xét chai chỉ là cái mả để sinh ra giòi bọ tiêu cực
Thực ra quay lại rồi đó. Ví dụ như năm nay các trường như Bách khoa, ngoại thương, kinh tế quốc dân…. tỷ lệ % dành cho xét điểm đại học = điểm thi tốt nghiệp là rất thấp, đa số hơn 90% xẽ ưu tiên xét tuyển thẳng và sát hạch bằng đề trường.
Nếu không có gì thay đổi năm sau các trường TỐP xẽ tự bỏ