Điểm danh các bác đi Luxgen (Độ đẽo, bảo dưỡng, sửa chữa vào đây)

Trạng thái
Thớt đang đóng

CAP_bl

Xe điện
Ghê quá ! Xe của bác nào mà hút thuốc lào quá dữ luôn! Chắc đợt này phải bổ máy, chí ít phải thay bộ xecmăng rồi ! Có khi phải pải xoáy nòng cũng nên !
Có khi chỉ do xăng dính nước nhiều thôi... Hồi này xăng tăng giá, lại phải chú ý với chuyện pha nước của mấy cây xăng :(

Viking

Xe điện
Chào các bác L to !
Lâu nay thấy thớt này lại trầm lắng quá, em lại mạo muội khuấy động cho vui.
Thớt này công khai phá là của bác Vincentblack nhưng chắc em là người chậy rìa nhiều nhất và hay có ý kiến này nọ khuấy động phong trào!
Trước đây em nhiều lần bàn và hỏi cách dùng hệ thống Think + của L to để nghe nhạc lossless nhưng không ai có ý kiến gì. Chắc chưa có bác L to nào độ đẽo cái này kể cả chú Tony trùm độ đẽo L to.
Trong post # 1070 ngày 28/12/2014 em cũng nêu lên lần nữa khi có 1 bác Ofer đưa ra ý kiến dùng 1 con Raspberry Pi để làm đầu phát nhạc lossless…
Em hôm nay báo cáo với các bác kết quả ban đầu : nó đây loại Raspberry Pi type B, chỉ nhỏ bằng bao thuốc lá.

Nguồn nuôi cắm qua cổng USB, điện năng tiêu thụ rất nhỏ ( khoảng 1w). Đầu vào em cắm 1 USB 8GB chứa nhạc lossless (có đuôi wav, dts, ape, flac….) qua cổng USB. Đầu ra jack cắm vàng vào cổng video màn hình 10.1” của Think+, đầu ra jack cắm hoa sen 1.5mm ( cổng ra màu xanh, jack màu đen) cho kênh audio left & right.
Think + chuyển sang chế độ kết nối AUX/AV.
Để điều khiển con Raspberry Pi này hơi lằng nhằng 1 chút. Em phải dùng smartphone phát wifi (portable wifi hotspot), sau đó chạy app XBMC (yatse) để điều khiển như remote.
Con Raspberry Pi này phát tất cả các loại nhạc các bác ah! Nghe hệ thống loa JBL của L to mấy file nhạc lossless này chỉ thua 1 chút hệ thống home theater. So với gốc USB MP3 và WMA phát qua think+ thì quả là 1 trời 1 vực.
Nếu chỉ có nhu cầu Lossless thì sao các bác không dùng 1 con smartphone Android + USB DAC loại ngon ợ?

catrinh

Xe buýt
em có cái ảnh L7 này bị hỏng động cơ, BKS 29A 27709. 2 ống xả ra khói trắng mù mịt. Mà ko biết cách post lên đây. Em muốn hỏi các cụ cho em biết: xe bị bệnh gì mà khói trắng vậy, chạy thò tốn xăng, điều hoà không mát. Thợ nhà em cũng bó tay, có cụ nào trong hội L bị như vậy chưa ạ?

Ksxdcd

Xe điện
Nếu chỉ có nhu cầu Lossless thì sao các bác không dùng 1 con smartphone Android + USB DAC loại ngon ợ?
Bác có thể cho em biết con USB DAC là loại nào và mua ở đâu đc không? Em không biết nên phải hóng hớt ở các 4rum và lọ mọ mày mò thế này .
Thanks !

thaiminh17

Xe tải
Nhà cháu đang gom lúa xúc một em, cho hòn gạch trước để hóng kinh nghiệm các cụ... Có cụ nào can cháu không ạ ??

Viking

Xe điện
Bác có thể cho em biết con USB DAC là loại nào và mua ở đâu đc không? Em không biết nên phải hóng hớt ở các 4rum và lọ mọ mày mò thế này .
Thanks !
Bác tham khảo thêm bài viết này:
http://www.head-fi.org/t/595071/android-phones-and-usb-dacs/5640

Ngoài ra nếu điện thoại của bác hỗ trợ Lolipop thì DAC hỗ trợ tẹt luôn ợ.
Ở VN bác có thể nghiên cứu mấy con Sound gấu gấu của Creative

Ksxdcd

Xe điện
Bác tham khảo thêm bài viết này:
http://www.head-fi.org/t/595071/android-phones-and-usb-dacs/5640

Ngoài ra nếu điện thoại của bác hỗ trợ Lolipop thì DAC hỗ trợ tẹt luôn ợ.
Ở VN bác có thể nghiên cứu mấy con Sound gấu gấu của Creative
Cám ơn bác đã chỉ dẫn.
Chắc nửa tháng nữa em cũng có 1 con alo có Lolipop.
Tuy nhiên em không tìm được con DAC USB ở VN như bác nói trong link http://www.head-fi.org/t/595071/android-phones-and-usb-dacs/5640
Mặt khác em không muốn dùng con alo để phát nhạc khi chạy xe nên em sẽ thay bằng con RPI. Nếu tìm đc con USB DAC thì tốt quá. Có thể dùng thay bộ phát cho Home theater.
Em thấy có nói đến 1 card DAC tích hợp cùng RPI như hình sau nhưng cũng chưa tìm đc ở VN :

Drkii

Đi bộ
Cháu ở tw hơn năm nên thích L to nhắm,đang cùng vợ cả nhặt thóc cưới vợ mới...nhưng thấy L to ở mình cũng k nhiều cụ chơi lắm nhỉ....hóng đc tham gia với các cụ ạ

CAP_bl

Xe điện
em có cái ảnh L7 này bị hỏng động cơ, BKS 29A 27709. 2 ống xả ra khói trắng mù mịt. Mà ko biết cách post lên đây. Em muốn hỏi các cụ cho em biết: xe bị bệnh gì mà khói trắng vậy, chạy thò tốn xăng, điều hoà không mát. Thợ nhà em cũng bó tay, có cụ nào trong hội L bị như vậy chưa ạ?
Cụ cho thông tin chi tiết hơn chứ chung chung thế này thì bắt bệnh kiểu gì.... Trong anh em chưa thấy xe nào bị như cụ nói.

CAP_bl

Xe điện
Nhà cháu đang gom lúa xúc một em, cho hòn gạch trước để hóng kinh nghiệm các cụ... Có cụ nào can cháu không ạ ??
Cháu ở tw hơn năm nên thích L to nhắm,đang cùng vợ cả nhặt thóc cưới vợ mới...nhưng thấy L to ở mình cũng k nhiều cụ chơi lắm nhỉ....hóng đc tham gia với các cụ ạ
Các cụ mua nhanh, tham gia cùng anh em cho vui.

catrinh

Xe buýt
Cụ cho thông tin chi tiết hơn chứ chung chung thế này thì bắt bệnh kiểu gì.... Trong anh em chưa thấy xe nào bị như cụ nói.
Cái xe ảnh em vừa dẫn vào ấy. Mà sao chạy khói quá, em ko biết dòng này lắm. Cụ xem nó bị sao vậy.

CAP_bl

Xe điện
Cái xe ảnh em vừa dẫn vào ấy. Mà sao chạy khói quá, em ko biết dòng này lắm. Cụ xem nó bị sao vậy.
Chỉ nhìn khòi thế, em đang nghi do xăng dính nước, hoặc dầu máy, chứ để cụ thể thì phải thêm thông tin hoặc ở gara có đủ dụng cụ mới nghiên cứu được.

catrinh

Xe buýt
Chỉ nhìn khòi thế, em đang nghi do xăng dính nước, hoặc dầu máy, chứ để cụ thể thì phải thêm thông tin hoặc ở gara có đủ dụng cụ mới nghiên cứu được.
Hiện tượng khói, lái thấy máy ì, điều hoà ko mát, khó khởi động. Dầu chưa thấy hao, đèn đóm tốt, ắc quy mới cụ ạ.

CAP_bl

Xe điện
Hiện tượng khói, lái thấy máy ì, điều hoà ko mát, khó khởi động. Dầu chưa thấy hao, đèn đóm tốt, ắc quy mới cụ ạ.
Vậy em càng nghi do xăng, có khi nào cụ đổ xăng ở các cây xăng dọc đường, không được kiểm chứng. Còn điều hòa thì xem riêng.

catrinh

Xe buýt
Vậy em càng nghi do xăng, có khi nào cụ đổ xăng ở các cây xăng dọc đường, không được kiểm chứng. Còn điều hòa thì xem riêng.
Em đi xe LC 200 máy dầu, chưa bị thế bao giờ. Đây là xe của khách, ko phải của em. Thợ nhà bảo ko phải do xăng, mà do xe đã bị thổi gioăng, làm lại nhưng chưa được chuẩn. Cụ thể do mài supap chưa cẩn thận nên bị máy yếu, tụt hơi, khói trắng....

Chỉnh sửa cuối:

CAP_bl

Xe điện
Em đi xe LC 200 máy dầu, chưa bị thế bao giờ. Đây là xe của khách, ko phải của em. Thợ nhà bảo ko phải do xăng, mà do xe đã bị thổi gioăng, làm lại nhưng chưa được chuẩn. Cụ thể do mài supap chưa cẩn thận nên bị máy yếu, tụt hơi, khói trắng....
Cai này cũng có khả năng, phải xem lại hồ sơ xe sửa gì, ở đâu... Bác (hoặc chủ xe) mang xe ra GP kiểm tra xem cụ thể thế nào, chứ anh em ta phán trên cơ sở một số triệu chứng cũng khó chính xác.

Trạng thái
Thớt đang đóng