[Funland] Điểm gãy của thị trường crypto đã đến rất gần!

dheIa

Xe điện
Có điều chỉnh, nhưng ko nhiều.
Em cũng chốt ít, vì để lâu quá rồi cũng sốt ruột, em vào từ hồi BTC có hơn 600$ nên giờ chả lăn tăn gì cả.
Ối zồi, tỷ phú thầm lặng đây rồi :D
Vậy là cụ kết bạn với Btc từ những ngày đầu nhỉ :)

--Lamborghini--

Xe lăn
Công nhận ạ, như lúc break out khỏi ngưỡng cứng 52 phi vượt 53 là đã run tay với lệnh mua rồi chứ đừng nói khi nó lên 57 rồi 60-61.
Có vẻ như lại đang cho nén ở cùng 61-62 này cụ nhỉ. Ko biết các ảnh có cho lên tiếp luôn ko hay sẽ lắc rũ, lùi lấy đà một nhát đã :D
Em đang rải lệnh chờ ở vùng 57 - 55 - 52 :)
Cá nhân em nên chấp nhận đủ và dừng lại, mình ko dự đoán được nó chính xác được.
Việc mợ rải như thế nó chính là cái bẫy mà cá mập tạo ra để tạo thanh khoản cho phân phối chốt lời.
Nói nôm na là nó sẽ tạo ra cái bẫy để tại đó cá con sẽ cảm thấy tiếc nuối và phải mua lại ở giá đó vì lỡ bỏ qua.
Em chưa kiếm tiền được thị trường này nhưng đó là những kinh nghiệm của em sau nh năm sml :))

--Lamborghini--

Xe lăn
Chuẩn cụ! Alcoin có thể có đồng đc x nhiều lần, nhưng xác xuất trắng tay rất lớn.
Nên tập trung vào BTC và ETH.
Vốn ít thường thích altcoin vì nó dễ x nhiều lần :))

hung303

Xe điện
Ối zồi, tỷ phú thầm lặng đây rồi :D
Vậy là cụ kết bạn với Btc từ những ngày đầu nhỉ :)
Giữa chặng từ năm 2014 thôi cụ!
Mỗi tội bị mất 110BTC + 100ETH. Giờ còn mỗi ít số lẻ. Được cái tiền thịt ko bị thiệt hại!

dheIa

Xe điện
Giữa chặng từ năm 2014 thôi cụ!
Mỗi tội bị mất 110BTC + 100ETH. Giờ còn mỗi ít số lẻ. Được cái tiền thịt ko bị thiệt hại!
Giá vốn của cụ 600, giờ ẻm đang có giá 60k. Nghĩa là cụ tăng tài sản lên 100 lần :)
Vài đồng lẻ giờ cũng là món lớn rồi. Bõ công nuôi ẻm. Chúc mừng cụ :)

dheIa

Xe điện
Cá nhân em nên chấp nhận đủ và dừng lại, mình ko dự đoán được nó chính xác được.
Việc mợ rải như thế nó chính là cái bẫy mà cá mập tạo ra để tạo thanh khoản cho phân phối chốt lời.
Nói nôm na là nó sẽ tạo ra cái bẫy để tại đó cá con sẽ cảm thấy tiếc nuối và phải mua lại ở giá đó vì lỡ bỏ qua.
Em chưa kiếm tiền được thị trường này nhưng đó là những kinh nghiệm của em sau nh năm sml :))
Em cám ơn ạ. Vì hết lượt rượu nên em xin phép cám ơn suông :)

Em cũng gửi lời cám ơn cụ nhet nữa vì những lời chia sẻ chân tình :)

hung303

Xe điện
Chuẩn cụ!
Lòng tham là vô đáy, biết đủ thì mới bền.
Em mấy vố tham quá cuối cùng gần về mo.
Giờ về túi mình thì mới là của mình!

hung303

Xe điện
Giá vốn của cụ 600, giờ ẻm đang có giá 60k. Nghĩa là cụ tăng tài sản lên 100 lần :)
Vài đồng lẻ giờ cũng là món lớn rồi. Bõ công nuôi ẻm. Chúc mừng cụ :)
cám ơn cụ!
Dồn tâm vào nó và biết tiết chế thì ẻm cũng không phụ công mình đâu!

--Lamborghini--

Xe lăn
Em cám ơn ạ. Vì hết lượt rượu nên em xin phép cám ơn suông :)

View attachment 8389666

Em cũng gửi lời cám ơn cụ nhet nữa vì những lời chia sẻ chân tình :)

View attachment 8389668
Với em thì đầu tư chỉ là phụ, còn cv chuyên môn mới là chính.
Đầu tư thì cần thời gian, cụ bốc phét đã nói rồi, tôi khác họ vì tôi làm giầu chậm còn họ làm giầu nhanh nên họ thua lỗ.

dheIa

Xe điện
Với em thì đầu tư chỉ là phụ, còn cv chuyên môn mới là chính.
Đầu tư thì cần thời gian, cụ bốc phét đã nói rồi, tôi khác họ vì tôi làm giầu chậm còn họ làm giầu nhanh nên họ thua lỗ.
Vâng, em vẫn đi làm chăm chỉ, đều đặn ngày 8-9 tiếng cống hiến xh mà :)

Vì em vào sau nên muốn tranh thủ học hỏi các tiền bối ạ. Em cũng tính sau này làm hồi môn cho mini (đang còn bé tí), thay vì vàng treo lủng lẳng khắp người, em sẽ cho cái ví bitcoin. Cho nó hợp thời đại :">

Chứ em hèn lắm, ko bao giờ dám nghĩ hiu sớm đâu ạ. Sống chết gì cũng phải có sổ hiu.. hihi

TNLak

Xe điện

nhet

Xe hơi
Cụ Bít chững lại mấy hôm là thớt lại bớt xôm ngay :D
Btc sideways là lúc để altcoins tăng theo, đồng nào làm truyền thông tốt, cộng đồng ng tham gia đông hoặc các dự án có tương lai sáng sủa (một câu chuyện hay đc dựng lên, một bức tranh đẹp đc vẽ ra hoặc những dự án có khả năng ứng dụng thực tiễn lớn...) đều sẽ tăng.

Giá 1 đồng coin thường sẽ bắt đầu tăng khi có tin tốt hoặc gần đến 1 sự kiện trong lộ trình phát triển của dự án. Và giá cũng thường sẽ giảm hoặc chững lại khi qua sự kiện đó. Với Btc cũng vậy, đợt vừa rồi - trc khi đc phê duyệt ETF thì cũng tăng khá mạnh, lên gần 50k, sau khi đc phê duyệt thì giảm nhanh xuống 38k. Việc ETF Btc đc phê duyệt tại Mỹ là dấu mốc rất quan trọng trong quá trình hợp pháp hoá Btc, giờ ng ta có thể ko sở hữu Btc nhưng có thể sở sữu cổ phiếu hoặc cổ phần của các quỹ đầu tư có tài sản là Btc mà đc pháp luật bảo hộ. Sau khi đc phê duyệt các quỹ này mua Btc vào liên tục nên kéo theo giá tăng là điều dễ hiểu. Thêm 1 sự kiện nữa khiến giá Btc tăng nhanh đợt này là sự kiện halving Btc (dự đoán vào tháng 4), theo đó phần thưởng dành cho các thợ đào sẽ giảm đi 1 nửa có nghĩa là chia đôi số lượng Btc mới đc đưa vào lưu hành. Btc sẽ khan hiếm hơn và dần đc chấp nhận hơn, giá chắc chắn sẽ còn tăng cao nữa nhưng cao như nào thì khó ai dự đoán chính xác đc. E là e kì vọng trong năm nay cụ lên hơn 100k, từ h đến tháng 4 chắc sẽ tăng 1 đợt nữa và hy vọng e cũng cash out đc 1 phần lúc đó, sau có gì lại mua lại :D

dheIa

Xe điện
Cụ Bít chững lại mấy hôm là thớt lại bớt xôm ngay :D
...
E là e kì vọng trong năm nay cụ lên hơn 100k, từ h đến tháng 4 chắc sẽ tăng 1 đợt nữa và hy vọng e cũng cash out đc 1 phần lúc đó, sau có gì lại mua lại :D
Chắc do bà con ai cũng hai tay hai máy tập trung canh đó cụ ^^
Em cũng canh suốt. Đợi ẻm điều chỉnh. Nhưng ẻm cứ loanh quanh 61-62, tiến lùi chả biết thế nào. Cứ chờ chỉnh nhưng ẻm ko chỉnh mà phi thẳng lên tiếp như ở đoạn 49-50 phi vèo lên 61-62 thì lại ối zồi ôi :">

Các Sư huynh giỏi TA lườm hộ em xem cái dấu hiệu nó như nào với ạ :)

Vâng, em vẫn đi làm chăm chỉ, đều đặn ngày 8-9 tiếng cống hiến xh mà :)

Vì em vào sau nên muốn tranh thủ học hỏi các tiền bối ạ. Em cũng tính sau này làm hồi môn cho mini (đang còn bé tí), thay vì vàng treo lủng lẳng khắp người, em sẽ cho cái ví bitcoin. Cho nó hợp thời đại :">

Chứ em hèn lắm, ko bao giờ dám nghĩ hiu sớm đâu ạ. Sống chết gì cũng phải có sổ hiu.. hihi
Thôi được giá thì cụ cứ rút dần mà mua lấy vài chục lô đất. Công nghệ ngày càng phát triển. Biết đâu đến một ngày người ta bẻ khóa được cụ bit thì lại về mo.

dheIa

Xe điện
Thôi được giá thì cụ cứ rút dần mà mua lấy vài chục lô đất. Công nghệ ngày càng phát triển. Biết đâu đến một ngày người ta bẻ khóa được cụ bit thì lại về mo.
Hihi.. Cụ bẩu em vào đâu ko bẩu lại bẩu vào đất. Lại còn đất ở nhà nữa ^^
Em thấy thích thú chui vào đấy toàn mấy người mánh mung gian ngoan tham lam kiểu gì í. Thật :))

Haiprozzz

Xe buýt
Các cụ muốn con chău đời đời ấm no cứ mua vài bit rồi cất vài chục năm sau giá bitcoin nó phải vài triệu đô là ít. Em biết chắc vì thế giới còn rất nhiều nước chưa gia nhập vào thị trường, tưởng tượng 10 tỉ dân tranh nhau 20 triệu bitcoin thì bitcoin còn quí hơn vàng kim cương

cap3hk

Xe tăng

^^ tính từ ngày phân tích của cụ cho đến nay
Kính cụ tiếp bài nữa :). Gần x2 từ thời điểm cụ "cho là" gãy. Cám ơn cụ

Em có cách đầu tư rất đơn giản là khi thị trường "gãy" thật sự, các con dời kẹt chân ôm bom giá cao ào ào hô lời FOMO "cơ hội, up trend, vào nhanh không muộn", không thấp hơn được nữa đâu. Báo chí khắp nơi viết BTC liên tục lập đỉnh mới v..v.... Đấy là lúc nên té, tất nhiên đó không phải đỉnh, thấp hơn đỉnh từ 12-15%. Lúc em out sóng trước là giá 54k trong uptrend.

Và khi thị trường có "cảm giác đáy" đó là lúc mọi cái mồm đều im tịt, báo chí không còn nhắc BTC nữa, khi giá đã oẳng hẳn còn tầm 1/3 gía đỉnh cũ. Rất tiếc em không mua được giá 16k nhưng cũng vào được 24k , ETH đâu đó 1800. em cũng mua được 25 bit và 100E vào tháng 4 năm ngoái. Khi BTC tăng mà ETH chỉ up 17%, m đã out E chốt lời (E không đáng tin bằng BIT lắm vì bị kiểm soát ví tương đối chặt, BIT ngoài thị trường chính thống thì giới tội phạm dùng nhiều vì nó DEX thực sự)

Vision của em thì btc có thể lên 120-150k usd. Nhưng chắc sẽ không có duyên nợ với nó tới tận đó, nên up tầm 75k hoặc BTC down về 57k thì em cũng té. Đạt kì vọng hoặc giảm rủi ro. Đặt lệnh kiểu này cũng dễ dàng, không cần ôm khư khư cái máy, khi nào sàn đưa thông báo lệnh mày đã khớp thì vào lượm lúa :D

Chúc các cụ tỉnh táo, thông thái và không mua bán theo cảm tính mà có 1 strategy chuẩn chỉnh. Nhảy ra nhảy vào nhiều chỉ tăng rủi ro, đau đầu, tốn thời gian xem chart :)

dheIa

Xe điện
Kính cụ tiếp bài nữa :). Gần x2 từ thời điểm cụ "cho là" gãy. Cám ơn cụ

Em có cách đầu tư rất đơn giản là khi thị trường "gãy" thật sự, các con dời kẹt chân ôm bom giá cao ào ào hô lời FOMO "cơ hội, up trend, vào nhanh không muộn", không thấp hơn được nữa đâu. Báo chí khắp nơi viết BTC liên tục lập đỉnh mới v..v.... Đấy là lúc nên té, tất nhiên đó không phải đỉnh, thấp hơn đỉnh từ 12-15%. Lúc em out sóng trước là giá 54k trong uptrend.

Và khi thị trường có "cảm giác đáy" đó là lúc mọi cái mồm đều im tịt, báo chí không còn nhắc BTC nữa, khi giá đã oẳng hẳn còn tầm 1/3 gía đỉnh cũ. Rất tiếc em không mua được giá 16k nhưng cũng vào được 24k , ETH đâu đó 1800. em cũng mua được 25 bit và 100E vào tháng 4 năm ngoái. Khi BTC tăng mà ETH chỉ up 17%, m đã out E chốt lời (E không đáng tin bằng BIT lắm vì bị kiểm soát ví tương đối chặt, BIT ngoài thị trường chính thống thì giới tội phạm dùng nhiều vì nó DEX thực sự)

Vision của em thì btc có thể lên 120-150k usd. Nhưng chắc sẽ không có duyên nợ với nó tới tận đó, nên up tầm 75k hoặc BTC down về 57k thì em cũng té. Đạt kì vọng hoặc giảm rủi ro. Đặt lệnh kiểu này cũng dễ dàng, không cần ôm khư khư cái máy, khi nào sàn đưa thông báo lệnh mày đã khớp thì vào lượm lúa :D

Chúc các cụ tỉnh táo, thông thái và không mua bán theo cảm tính mà có 1 strategy chuẩn chỉnh. Nhảy ra nhảy vào nhiều chỉ tăng rủi ro, đau đầu, tốn thời gian xem chart :)
Chia sẻ của cụ hay quá. Cám ơn cụ :)
Tay to như cụ thì đúng là làm gì cũng có quyền mạnh dạn hơn người rùi :D

Chơi món đầu tư mạo hiển này mà cụ đập một nhát 25Btc (chưa tính ETH) thì cái bao to của cụ ít cũng phải hơn thế 5-7 lần. Chuẩn câu mạnh vì gạo, bạo vì tiền :D

Đúng là nhảy ra nhảy vào chỉ có mất. Mất công sức tiền bạc và cả sức khoẻ :)
Bữa vào đc lô giá 26 lên 34 em bán. Sau phải mua đuổi theo giá 43 :">
Giờ em ngồi im thôi. Chỉnh thì em mua thêm, giấu kỹ rùi ngồi ngoan tiếp :">:D

Cám ơn cụ một lần nữa vì những chia sẻ tận tình ạ 💐 :)