[Funland] Điểm gãy của thị trường crypto đã đến rất gần!

nhet

Xe hơi
có cụ nào cá voi cá mập trên thớt nghĩa lộ cho ae con altcoin nào sắp đẩy để xuống tiền đổi đời phát :D
Altcoins ngoài ETH ra thì cụ đừng chung thuỷ với đồng nào cả, tất cả đều là trendy hết, cụ ăn đc 1 mùa là may rồi, có giữ lại thì những mùa sau nó vẫn lẹt đẹt và phải nhường chỗ cho những coins mới thôi. Bằng chứng là có rất nhiều đồng alt số má từ trc đến h, đc ca ngợi rồi thần thánh hoá hết sức, và có rất nhiều ng nắm giữ nhưng giá ko thể tăng lên thêm đc nữa.
Cứ vài năm 1 lần sẽ có những đợt như này nên khi nào thị trường down cụ cứ múc spot BTC và ETH là thắng rồi. Trước e cũng theo 2-3 đồng altcoins nhưng đợt 2022 Btc xuống thấp quá e chuyển hết sang Btc và Eth, tổng 2 đồng này chiếm khoảng 85% tài khoản. Giờ Btc lên 64k là e đã lời đc 30% số tiền đầu tư rồi.
Chúc các cụ mùa này vào ra chuẩn xác nhé :D

Joker2k

Xì hơi lốp
Altcoins ngoài ETH ra thì cụ đừng chung thuỷ với đồng nào cả, tất cả đều là trendy hết, cụ ăn đc 1 mùa là may rồi, có giữ lại thì những mùa sau nó vẫn lẹt đẹt và phải nhường chỗ cho những coins mới thôi. Bằng chứng là có rất nhiều đồng alt số má từ trc đến h, đc ca ngợi rồi thần thánh hoá hết sức, và có rất nhiều ng nắm giữ nhưng giá ko thể tăng lên thêm đc nữa.
Cứ vài năm 1 lần sẽ có những đợt như này nên khi nào thị trường down cụ cứ múc spot BTC và ETH là thắng rồi. Trước e cũng theo 2-3 đồng altcoins nhưng đợt 2022 Btc xuống thấp quá e chuyển hết sang Btc và Eth, tổng 2 đồng này chiếm khoảng 85% tài khoản. Giờ Btc lên 64k là e đã lời đc 30% số tiền đầu tư rồi.
Anh em đang hò nhau vào xoạc con JASMY bảo kiểu gì cũng ăn nhưng em chán cái cảnh canh rồi gồng lỗ lắm rồi cụ ợ

cuc_cu

Xe buýt
em xa bờ đến nay là năm thứ 3.... vừa chạm chân lên bờ đc ít phút, mừng như bố đẻ em bé :x:x:x:x

Hư Không

Xe tăng
BNB nữa cụ ơi

nguyenvu171

Xe buýt
gãy này gãy gập lên, không phải gãy xuống

nhet

Xe hơi
Anh em đang hò nhau vào xoạc con JASMY bảo kiểu gì cũng ăn nhưng em chán cái cảnh canh rồi gồng lỗ lắm rồi cụ ợ
Đồng JASMY này e cũng ko có thông tin gì nhiều, vào xem qua biểu đồ thì thấy list sàn Binance đúng lúc Btc đạt đỉnh 69k và bị xả tới tấp, giá giảm cả vài chục lần sau đó. Trong vài tháng gần đây lại thấy lên cả 10 lần :)) Cụ có vào mà bắt đc đúng nhịp thì ăn non thôi, sai nhịp thì cắt lỗ out ra đầu tư dài hạn vẫn hơn, gồng ghiếc tuổi già gãy xướng đó ehhe.
BNB như mấy cụ trên nói thì giờ yếu hẳn rồi mặc dù vốn hoá vẫn lớn, nó là token của Binance mà đợt này Binance vướng vào pháp lý nhiều quá nên sức khoẻ ko tốt đc đâu ạ. Ông chủ thì còn đang phải hầu toà bên US và ko đc tham gia điều hành nữa, nhưng đc cái hắn cũng rất quân tử, chịu bị xử phạt và nộp lại rất rất nhiều tiền theo pháp luật nc sở tại (cái này e đánh giá rất cao). Mỗi sàn tiền số đều có 1 thời kì thăng hoa rồi có khi lại biến mất sớm, và Binance cũng ko phải ngoại lệ. Đợt này Btc có lên hơn 100k khéo BNB cũng ko về lại đc ath cũ. BNB thấy thịnh hành nhất khéo ở Vn, bên Nhật, Mỹ... theo e chắc ít giao dịch và cũng ít ng hold đúng ko các cụ?

--Lamborghini--

Xe lăn
Nhưng năm nay ẻm đc vào chính quy rùi chứ ko còn ở hệ mở rộng nữa cụ.
Chắc cũng phải có cái gì khác chứ ạ.
Trên có cụ Javeline đã nói qua qua rùi.. Cơ mà em chậm nên chưa hiểu lắm :">

Em kê ghế mang sách bút đầy đủ đây zồi, đợi các cụ giảng thêm :D
Chu kỳ trước nó giảm và mọi ng phân tích vs vùng giá đó thì thợ đào sẽ bỏ vì ko còn lợi nhuận nên nó ko thể giảm, nhưng nó tọt về 4k :)
Chả biết trước được điều gì cả :)
Khi tăng nó sẽ tăng liên tục để cá con ko thể kịp vào vì phâm vân lo sơn điều chỉnh. Quá trình tăng đó sẽ là một hố thanh khoản cho đợt phân phối (chốt lời) của cá mập.

dheIa

Xe điện
...
Khi tăng nó sẽ tăng liên tục để cá con ko thể kịp vào vì phâm vân lo sơn điều chỉnh. Quá trình tăng đó sẽ là một hố thanh khoản cho đợt phân phối (chốt lời) của cá mập.
Công nhận ạ, như lúc break out khỏi ngưỡng cứng 52 phi vượt 53 là đã run tay với lệnh mua rồi chứ đừng nói khi nó lên 57 rồi 60-61.
Có vẻ như lại đang cho nén ở cùng 61-62 này cụ nhỉ. Ko biết các ảnh có cho lên tiếp luôn ko hay sẽ lắc rũ, lùi lấy đà một nhát đã :D
Em đang rải lệnh chờ ở vùng 57 - 55 - 52 :)

Joker2k

Xì hơi lốp
Đồng JASMY này e cũng ko có thông tin gì nhiều, vào xem qua biểu đồ thì thấy list sàn Binance đúng lúc Btc đạt đỉnh 69k và bị xả tới tấp, giá giảm cả vài chục lần sau đó. Trong vài tháng gần đây lại thấy lên cả 10 lần :)) Cụ có vào mà bắt đc đúng nhịp thì ăn non thôi, sai nhịp thì cắt lỗ out ra đầu tư dài hạn vẫn hơn, gồng ghiếc tuổi già gãy xướng đó ehhe.
BNB như mấy cụ trên nói thì giờ yếu hẳn rồi mặc dù vốn hoá vẫn lớn, nó là token của Binance mà đợt này Binance vướng vào pháp lý nhiều quá nên sức khoẻ ko tốt đc đâu ạ. Ông chủ thì còn đang phải hầu toà bên US và ko đc tham gia điều hành nữa, nhưng đc cái hắn cũng rất quân tử, chịu bị xử phạt và nộp lại rất rất nhiều tiền theo pháp luật nc sở tại (cái này e đánh giá rất cao). Mỗi sàn tiền số đều có 1 thời kì thăng hoa rồi có khi lại biến mất sớm, và Binance cũng ko phải ngoại lệ. Đợt này Btc có lên hơn 100k khéo BNB cũng ko về lại đc ath cũ. BNB thấy thịnh hành nhất khéo ở Vn, bên Nhật, Mỹ... theo e chắc ít giao dịch và cũng ít ng hold đúng ko các cụ?
Tks cụ, ko rót đc thêm ly nào nên phải tks suông. Khi BTC xuống tầm 20, thằng cu em (nó chuyên dịch bài của bọn tây lông) bảo cứ BTC mà múc vào, có bao nhiêu múc bấy nhiêu rồi hold. Vẫn sợ ko biết bao giờ mới lên, giờ mới thấy là mấy đứa chơi sâu nghiên cứu kĩ nó khác bọt thật. Ván này nó lại ăn đủ.

Joker2k

Xì hơi lốp

Ảnh real 100% đây các cụ!

nguyenvancuong88

Xe buýt
theo nhẩm tính về lĩnh vực huyền học của e thì trong 10 năm tới sẽ có 1 đợt toàn cầu sẽ phi đô la hóa rất mạnh, kết thúc thời kỳ tiền giấy ( tiền mặt ) trên toàn cầu
chuyển sang tiền số, nhưng k kiểu đầu cơ hỗn loạn như mấy cái bitcoin hiện tại đâu :))
các ông nào cầm tiền mặt liệu hồn nhé ( dự trù là năm 2027 )
ở vận cửu tử này những gì là tài sản phi vật chất như kiểu chứng khoán, tiền ảo ( mấy thể loại đầu cơ này ), tiền giấy, dễ bay mầu lắm, hỏa vận cuối nó sẽ đốt sạch =))

Chỉnh sửa cuối:

xedaprach

Xe điện
Cccm lập thớt mới đi, tha cho cụ chủ, giờ còn gãy với gập gì nữa.

hung303

Xe điện
Chuẩn cụ! Alcoin có thể có đồng đc x nhiều lần, nhưng xác xuất trắng tay rất lớn.
Nên tập trung vào BTC và ETH.

hung303

Xe điện
Các cụ cứ theo trend, em quy 1 ít ra tiền mặt đã, đợt đỉnh 68k tham ko thoát, giờ cứ ra ít VND cho chắc đã!

dheIa

Xe điện

hung303

Xe điện
Nghĩa là cụ cũng đặt cửa ẻm sẽ điều chỉnh ạ :)

Chắc chắn là đỉnh mới nhưng ko rõ sẽ có một lần rũ mạnh để lấy đà ko :)
Có điều chỉnh, nhưng ko nhiều.
Em cũng chốt ít, vì để lâu quá rồi cũng sốt ruột, em vào từ hồi BTC có hơn 600$ nên giờ chả lăn tăn gì cả.