Thảo luận Điểm hay, dở của GLK 220 CDI

RAVA

Xe ba gác
-Hàng ghế sau của con GLK này có mỗi 1 vị trí, ko thay đổi được độ nghiêng hay trượt lên xuống được nhỉ?

hiepsangs

Xe buýt
Cảm biến trước sau e thấy báo rất chậm, mà nhìn đèn báo kiểu đấy e thấy ko hỗ trợ đc gì nhiều, hay tại e dùng camera quen rồi nên nó thế nhỉ ?

Nobita

Xe hơi
Tác dụng của nó là tiiiiiit...kịch! Lúc đấy cụ mới thấy à ko vội đc đâu! Thi lái xe thì Ta Tây Tàu ko ở đâu có cảm biến với camera cả. Em thì camera là một chuyện còn mình vẫn luôn trái phải trước sau..cứ thế mà thực hiện thôi.

WHITE TIGER

Xe container
Máy dầu chỉ thấy hay lúc mới thôi. Sau này rất nhanh xuống (nhất là dầu bẩn ở VN) và rất ... khó bán.
Em dự là cụ chưa bao giờ đi xe động cơ dầu.Em chạy xe 16 chỗ 5 năm và xe đã chạy hơn 15 vạn km rồi đấy cụ à.Lọc nhiên liệu,lọc tinh lọc thô em 4 vạn mới thay mà chả có mấy cặn bẩn trừ khi mình đổ linh tinh.Cụ có đổ xăng dầu thì cứ đổ ở cây xăng của nhà nước,chứ cụ bảo dầu bẩn thì ngay cả cụ đi xăng A95 liệu cụ có được trộn quá mức Metanol hay không.Chưa kể bây giờ nhiều thủ đoạn pha trộn xăng dầu mới bị phát hiện.Cụ đừng tưởng chỉ có dầu mà chính ngay xăng dễ trộn nhất

Nobita

Xe hơi
Cụ gà ngan vịt nói cũng ko sai đâu cụ. Nói xe dầu có vấn đề ko thì còn phụ thuộc cảm nhận của cụ, cụ đi 16 chỗ hay buýt hay tải dầu thì cách cảm nhận so với một chiếc sedan sport nó sẽ khác! Với lại tùy tiêu chuẩn khí thải ( Euro 5.0 hay Euro 0.5?!), công nghệ phức tạp hay đơn giản abc nữa!
Em đã từng chạy máy dầu ở bển hồi còn đi học, yêu ngay! Sau về VN 2008 em làm em X6 35d dầu mới coóng chắc cũng X6 dầu đầu tiên Vn. Lúc đầu thì quá thỏa mãn! Bốc, mạnh mẽ, mượt! 1 năm sau chia tay và 2 năm sau gặp lại ko thể tin vào những gì mình thấy! Xe ì kinh khủng, phun dầu tèo ( mở ra như cục nhựa đừong, hộp số tèo (lỗi số 8, bác nào đi X6 khả năng biết)..
Túm lại em chả dại thử máy dầu ở quê mình lần nữa!

vanhai0850

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi cặp gương của GLK giá khoảng bao nhiêu ạ, e tính mua GLK 250 mà lần đầu chơi xe Đức nên lăn tăn vụ gương tặc?
Gương tặc ở HN để hạn chế nên ở nhà và cơ quan có bãi gửi xe. Đi đâu thì cụ gửi xe an toàn. Mất gương là do các cụ nhà ta chủ quan và lơ đãng hoặc không gửi xe thôi. Đi xe sang cũng có nỗi khổ tí xíu cụ nhỉ.

Panther

Xe máy
không chỉnh được cụ nhé

hoanganhdhyhp

Xe điện
Em mà nhiều tiền em cũng cố con máy dầu đi phố chứ máy xăng đi phố cứ như bợm bia ấy.

anhtuantt

Xe buýt
Cụ gà ngan vịt nói cũng ko sai đâu cụ. Nói xe dầu có vấn đề ko thì còn phụ thuộc cảm nhận của cụ, cụ đi 16 chỗ hay buýt hay tải dầu thì cách cảm nhận so với một chiếc sedan sport nó sẽ khác! Với lại tùy tiêu chuẩn khí thải ( Euro 5.0 hay Euro 0.5?!), công nghệ phức tạp hay đơn giản abc nữa!
Em đã từng chạy máy dầu ở bển hồi còn đi học, yêu ngay! Sau về VN 2008 em làm em X6 35d dầu mới coóng chắc cũng X6 dầu đầu tiên Vn. Lúc đầu thì quá thỏa mãn! Bốc, mạnh mẽ, mượt! 1 năm sau chia tay và 2 năm sau gặp lại ko thể tin vào những gì mình thấy! Xe ì kinh khủng, phun dầu tèo ( mở ra như cục nhựa đừong, hộp số tèo (lỗi số 8, bác nào đi X6 khả năng biết)..
Tình hình sau 10 năm the nào r ạ

Pela

Xe buýt
Thấy mấy xe không có cửa nóc nó ổn hơn hẳn mấy xe cửa nóc.
GLK mà loại mui liền thì bền hơn loại cửa nóc nhiều.

Pela

Xe buýt
Mấy xe mui liền ở forum nước ngoài bảo chạy xé gió hơn có cửa nóc.
Ngoài ra cửa nóc mà hỏng cái là dột, mà sửa thì khó, với cả nhìn mặt nó thì đủ hiểu tiền cỡ nào rồi.
Hồi đó mình bị cây rớt vỡ cửa nóc mà thay cái khác gần 60 triệu!
Vái luôn.

Chả hiểu Bim X6 dầu của cụ kiểu gì.. hay cụ đổ dầu Mazut vào chạy.. chứ em bây giờ vẫn đang chạy GLK220 cdi đây.. thưa cụ là sau 9 năm đạp vẫn dính lưng chứ ko kiểu ì kinh khủng như cụ tả đâu.. :)

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
GLK bị một bệnh nhiều con dính là lỗi hộp số phụ ;(

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ có thể nói chi tiết hơn về bệnh này, biểu hiện như thế nào và cách xử lý được ko ạ.. Tks cụ nhiều!
Cái này là chỉ riêng những xe dẫn động 4matic mới bị cụ ạ. Hiện tượng là khi lùi hoặc tiến chậm + đánh lái dưới gầm có tiếng kêu ịch ịch như đấm vào mít cụ ạ.

Phương án thì sửa hoặc thay hộp số phụ ạ

Born to drive

Xe hơi
E đang đi 1 em GLK 220 CDI từ 2013 đến giờ! Khoảng 9 tháng nay khi xe đi chậm trong phố là có tiếng cọt kẹt cọt kẹt phát ra từ vô lăng nghe rất khó chịu (kêu nhỏ ko kêu to), nhưng đi tốc độ từ 50km trở lên thì ko còn tiếng kêu nữa. Em có đưa qua cụ Tóan Mercedes Garage dưới Tam Trinh để kiểm tra thì được bắt bệnh là do thước lái điện tử và bảo e là ko sao đâu cứ đi đi (nếu là thước lái dầu thì tra mỡ vào là hết kêu cọt kẹt trên vô lăng ngay).
Các cụ cho e hỏi làm thế nào để khắc phục hết tiếng kêu cọt kẹt khi vặn vô lăng hay phải thay thước lái mới. Xin các cụ chỉ giáo.