[Funland] Điện 3 pha

polizia

Xe container
Em đăng ký qua web toàn bị lỗi.
Thế nên em goi tổng đài 1800 đăng ký đc luôn, điện thoại viên lịch sự lễ phép tiếl nhận thông tin, dặn mình chuẩn bị giấy tờ gì.
1 tiếng sau có mail báo đã nhận hồ sơ, mật khẩu tra cứu tiến độ. Chắc chiều nay có người của điện lực khu vực xuống khảo sát.
Tổng đài báo sau 3 ngày là có điện.

ubisapro

Xe trâu
Em nhớ bà nội em tách công tơ cứ mang hộ khẩu ra đăng ký, chẳng mất gì mà cũng chẳng lằng nhằng gì. Đợt em làm là cần đóng cọc, mấy thằng cứ nói giá vớ vẩn nên em lắp mịa nó điện 3 pha, sau dùng cho nhà luôn.
Nhà e cũng tách khẩu để hưởng điện ưu tiên 2 lần rồi. 1 lần ở Đào tấn, sau đó chuyển về Mỹ đình 1 thì đăng ký lần nữa. Cứ đúng thủ tục làm thôi, cũng chẳng lằng nhằng hay mất phí gì cả. Em ko làm mà mẹ em đi làm, cơ mà với người già, ko mất phí và lằng nhằng thì chứng tỏ thủ tục cũng ko khó và hành dân :D

Em chuyển về khu mới, đợt rồi hoàn thiện nhà mà bên quản lý điện cứ chào mời em lắp 3 pha (free luôn) vì ngoài tủ điện (mỗi tủ 8 nhà) đã sẵn 3 pha, cả dãy nhà em dùng hết ... trừ nhà em. Dùng 3 pha chủ yếu do thang máy thôi, em thì ko lắp, vận động cơ chân cho khỏe :D

theanhbplc

Xe buýt
Nhà e cũng tách khẩu để hưởng điện ưu tiên 2 lần rồi. 1 lần ở Đào tấn, sau đó chuyển về Mỹ đình 1 thì đăng ký lần nữa. Cứ đúng thủ tục làm thôi, cũng chẳng lằng nhằng hay mất phí gì cả. Em ko làm mà mẹ em đi làm, cơ mà với người già, ko mất phí và lằng nhằng thì chứng tỏ thủ tục cũng ko khó và hành dân :D

Em chuyển về khu mới, đợt rồi hoàn thiện nhà mà bên quản lý điện cứ chào mời em lắp 3 pha (free luôn) vì ngoài tủ điện (mỗi tủ 8 nhà) đã sẵn 3 pha, cả dãy nhà em dùng hết ... trừ nhà em. Dùng 3 pha chủ yếu do thang máy thôi, em thì ko lắp, vận động cơ chân cho khỏe :D
Nhà e không kinh doanh thì có cách nào lắp điện 3 pha không ạ? E đang định lắp thêm 1 công tơ nữa mà gọi thợ không dám làm dù mất phí vài triệu.

ubisapro

Xe trâu
Nhà e không kinh doanh thì có cách nào lắp điện 3 pha không ạ? E đang định lắp thêm 1 công tơ nữa mà gọi thợ không dám làm dù mất phí vài triệu.
Em chịu, bên nhà e còn mời em lắp, còn giới thiệu lắp 3 pha kinh tế hơn ... E nghe đã thấy điêu điêu + nhu cầu ko có nên vẫn quyết lắp 1 pha. Mở tủ ra đấu 1 nóng, 1 mát cho nhà e mà, chứ gốc ở tủ toàn 3 pha hết :))

theanhbplc

Xe buýt
E lắp 2 công tơ có mất phí cho thợ còn chưa được nên chưa mong dùng điện 3 pha như nhà các cụ được

vhy107

Xe buýt
Em chịu, bên nhà e còn mời em lắp, còn giới thiệu lắp 3 pha kinh tế hơn ... E nghe đã thấy điêu điêu + nhu cầu ko có nên vẫn quyết lắp 1 pha. Mở tủ ra đấu 1 nóng, 1 mát cho nhà e mà, chứ gốc ở tủ toàn 3 pha hết :))
Ở quê em ô cụ đk điện 3 pha gì mà có 1 giá 1.7k/kwh ấy, k theo bậc thang, kinh tế hơn rõ ợ

ubisapro

Xe trâu
Ở quê em ô cụ đk điện 3 pha gì mà có 1 giá 1.7k/kwh ấy, k theo bậc thang, kinh tế hơn rõ ợ
Hình như đó là giá sản xuất và 1,7k chắc giá trước đây chứ ko phải bây giờ? E toàn thấy tính giá mức cao nhất thôi. Nhà e về chỗ mới cũng mất mấy tháng dùng điện sản xuất vì chưa đăng ký với điện lực được (dự án vẫn quản lý)

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Trời, em ko biết topic này sớm hơn. Đi mất 30 củ khu điện biên phủ, giúp cho người bạn. Haizzzz

polizia

Xe container
Chiều nay đang ngủ có điện thoại, 1 bạn nam bên điện lực gọi điện rất nhẹ nhàng, xưng hô mình - bạn, có xin khất là định chiều nay xuống khảo sát nhưng trời tối sầm sắp mưa to nên xin hẹn lại sáng mai.
Còn dặn em là chuẩn bị giấy tờ gốc, ko cần phô tô đâu vì sẽ chụp lại zalo cho tiện.
Để mai xem thế nào em tường thuật lại tiếp.
Nếu ko mất phí thì chứng tỏ giờ đky quá dễ, mấy ông cò vạc toàn hô vớ hô vẩn ăn tiền.

banmotnucuoi

Xe lăn
Em móc topic này lên hỏi ké cụ.
Em cũng có nhu cầu kéo 3 pha về nhà làm xưởng sản xuất bánh mỳ - bánh ngọt.
Địa chỉ làm tại nhà em luôn, chính chủ đất sổ đỏ bố mẹ em, hộ khẩu em cũng ở đó.
Đăng ký kinh doanh mới theo địa chỉ nhà cũng làm xong rồi.
Sáng nay gọi thử 1 tay ở điện lực Ba Đình thì nó kêu tầm 40 củ.
Em đọc ở trang cổng thông tin của điện lực thì thấy như cụ nói, họ còn chú thích là khuyến khích khách hàng đăng ký online.
Hạn là 5 ngày phải giải quyết.
Thế nên em định làm theo vì 40 củ phí quá :)
Trong web họ nói down thêm cái tờ mẫu thống kê công suất sử dụng điện và biểu đồ dùng điện.
Đợt cụ làm có phải điền cái đó ko?
Em nghĩ làm qua cổng online là ok vì trc làm đkkd ko biết cũng nhờ qua cò vạc, cũng hô giá 1-2 củ xong mình tự làm online hết 100k, đúng ngày in trên giấy hẹn là có.
Giá đấy là giá cụ ko sx nhưng vẫn muốn tính theo điện sx, còn cụ sx thật thì chỉ phong bì tý thôi

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Em có nhu cầu lắp điện 3 pha. Cụ nào ở Hoàng Mai biết làm trọn gói thì giúp e với. Về giấy tờ chính ngạch thì e ko có. Vì thuê đất của dân để làm. Tiện làm điện sinh hoạt cho e thì tốt. E xảm ơn ạ. Em muốn làm tắt, cụ nào giúp đc e thì tốt quá.
cụ gọi thẳng tổng đài nhé. đừng làm tắt hư hết cả các cán bộ của dân. cứ tổng đài mà gọi, trong vòng 7 ngày làm việc là phải xử lý lắp điện cho cụ ngon lành mà ko mất đồng xu nào.

nvh_hn

Xe container
Nhà em lắp 3 pha sinh hoạt. Em thấy lắp bình thường, nhiều nhà có thang máy không lắp dùng thế nào.

theanhbplc

Xe buýt
Nhà em lắp 3 pha sinh hoạt. Em thấy lắp bình thường, nhiều nhà có thang máy không lắp dùng thế nào.
Cụ tư vấn giúp em cách lắp điện 3 pha đối với hộ bình thường (không kinh doanh) với ạ.

nvh_hn

Xe container
Cụ tư vấn giúp em cách lắp điện 3 pha đối với hộ bình thường (không kinh doanh) với ạ.
Em đăng ký lắp trên web (em ở Hà Nội). Sau đó có cán bộ đến khảo sát bình thường, em khai em lắp thang máy, điều hòa cây.v.v...

theanhbplc

Xe buýt
Em đăng ký lắp trên web (em ở Hà Nội). Sau đó có cán bộ đến khảo sát bình thường, em khai em lắp thang máy, điều hòa cây.v.v...
Chắc nhà cụ đang xây hoặc nhà cao tầng, nhà em xây 3,5 thớt rồi nên nếu chỉ nói dùng điều hoà cây không ổn

nvh_hn

Xe container
Chắc nhà cụ đang xây hoặc nhà cao tầng, nhà em xây 3,5 thớt rồi nên nếu chỉ nói dùng điều hoà cây không ổn
Thực ra tầm đó nhà em đang xây nhưng cũng xong hết rồi, anh em đến cũng đứng cửa chứ có vào trong ngắm đâu cụ:D

polizia

Xe container
Em update tiếp cho cụ nào sẽ lắp 3 pha tìm hiểu:
- Sáng nay 1 bạn gọi qua khảo sát, mặc đồng phục điện.
Tới nơi chụp lại giấy tờ gồm cmt, hộ khẩu và đkkd. Xong có hỏi máy móc đâu, em cười bảo sửa xong mới mang về chứ giờ đang bừa bộn thế này mang về sao đc. Cậu ý văn vở kiểu thế thì làm sao bọn em tính đc công suất cho anh, biết anh có thiết bị gì .... em bảo thôi có gì anh em tạo đk cho nhau, cho tớ mượn tờ hồ sơ rồi em kẹp cái bao thơ vào rồi đưa lại bảo mời ông bữa bia. Thế là bạn ý bảo em treo công tơ ở đây nhé, thêm 5 m dây sau công tơ cho anh luồn thoải mái, cấp cho anh cái at 100A .Chỉ trong ngày mai là họ báo anh lên đóng tiền, xong xuôi ngày kia là kéo điện thôi.
Done phần 1!
- Chiều thì có 1 em gái gọi điện bảo ở bên phòng áp giá, hỏi xem anh có thiết bị chưa để em qua khảo sát rồi tính giá điện cho anh. Em cũng bảo đang sửa nhà, thiết bị vẫn ở cơ sở cũ ... thì em ý bảo ôi thế thì làm sao em biết là sản xuất hay kinh doanh để tính. Em bảo thôi cứ qua đi, kiểu gì chả tính đc. Xong lại chuẩn bị 1 tờ xanh.
Lát sau 2 anh chị xuống, cũng ngó nghiêng xong bảo khó khăn bla bla... ko thì em cứ cho kéo công tơ rồi khi nào anh mang thiết bị về rồi bọn em kiểm tra nhé. Em lại bảo cho em mượn tập hồ sơ xong đưa lại bảo thôi đằng nào chả xuống đây rồi, đi lại làm gì mất công, anh em thanh niên với nhau cứ tạo đk cho nhau là đc.
Thế là bạn ý bảo thôi em áp cho anh giá điện sản xuất nhé, xong lấy đt ra mở ứng dụng tích luôn vào giá sản xuất, gọi về chi nhánh bảo em áp giá sản xuất, anh hoàn thiện hồ sơ cho em nhé.
Done phần 2
Vậy coi như xong, quá hạt dẻ.
Dự chắc ngày kia kéo điện nếu có thì mời anh em kéo dây bữa bia nữa là xong và đẹp.
Tóm lại cứ chính tắc mà làm, xong bồi dưỡng tý cho anh em vui vẻ.
Rẻ hơn rất nhiều so với cái giá 40 củ cò vạc hô.

Chỉnh sửa cuối:

polizia

Xe container
Update nốt vụ 3 pha:
- Sáng qua phòng CSKH điện lực quận gọi em ra đóng tiền công tơ.
Của em từ công tơ vào nhà em xin 6m dây ( dù cột ngay cửa sổ nhà ) nên tổng em phải trả là 2tr185k, chọn dịch vụ lắp đặt trọn gói và vật tư do bên điện cấp. Ai thích tiết kiệm có thể tự mua dây nhờ họ đấu.
- Chiều nay tổ thợ điện tới lắp công tơ.
Tổ đi 4 người, anh tổ trưởng bảo em bt là chỉ lắp at 63 A thôi nhưng nhà em sản xuất anh lắp cho cái 100 A cho thoải mái nhé ( thực tế hôm đầu khảo sát em cũng bảo cậu khảo sát là cho anh độ 5m dây sau cột và at 100A nhé rồi ).
Em gửi phong bì 1 củ bồi dưỡng cả tổ, cảm ơn vui vẻ.
Vậy là xong.
Vị chi để kéo điện 3 pha em mất 1 cuộc gọi đt lên số CSKH của tổng công ty.
Đóng 2tr185k tiền chi phí.
Bồi dưỡng cậu khảo sát 500k, 2 anh chị phòng áp giá 1 củ, tổ thi công 1 củ tổng là 2,5 củ nữa.
Tổng thiệt hại 4tr685k cho đường dây 3 pha áp giá sản xuất 100% ( vì em sản xuất thật )
Đăng ký hôm 20/8 thì 23/8 là có điện, đúng quy định nội thành là 3 ngày.
Quá rẻ so vs giá 30-40tr cò vạc hô.
Vậy nên cụ nào nhà chính chủ, hoặc thuê mặt bằng chính chủ có sổ đỏ, hợp đồng thuê trên 1 năm ... là hoàn toàn tự xin đc 3 pha ko cần qua cầu nào hết.

Chỉnh sửa cuối:

nam_hoai

Xe tăng
E cũng đang có nhu cầu lắp điện 3 pha khu Quốc oai,nhưng e thuê đất 50 của chủ để mở xưởng gỗ,ko biết gồm thủ tục gì,e có tự đk lắp đc ko hay phải chủ đất?mà đất 50 (ko có sổ đỏ) ko biết có lắp đc ko
Update nốt vụ 3 pha:
- Sáng qua phòng CSKH điện lực quận gọi em ra đóng tiền công tơ.
Của em từ công tơ vào nhà em xin 6m dây ( dù cột ngay cửa sổ nhà ) nên tổng em phải trả là 2tr185k, chọn dịch vụ lắp đặt trọn gói và vật tư do bên điện cấp. Ai thích tiết kiệm có thể tự mua dây nhờ họ đấu.
- Chiều tay tổ thợ điện tới lắp công tơ.
Tổ đi 4 người, anh tổ trưởng bảo em bt là chỉ lắp at 63 A thôi nhưng nhà em sản xuất anh lắp cho cái 100 A cho thoải mái nhé ( thực tế hôm đầu khảo sát em cũng bảo cậu khảo sát là cho anh độ 5m dây sau cột và at 100A nhé rồi ).
Em gửi phong bì 1 củ bồi dưỡng cả tổ, cảm ơn vui vẻ.
Vậy là xong.
Vị chi để kéo điện 3 pha em mất 1 cuộc gọi đt lên số CSKH của tổng công ty.
Đóng 2tr185k tiền chi phí.
Bồi dưỡng cậu khảo sát 500k, 2 anh chị phòng áp giá 1 củ, tổ thi công 1 củ tổng là 2,5 củ nữa.
Tổng thiệt hại 4tr685k cho đường dây 3 pha áp giá sản xuất 100% ( vì em sản xuất thật )
Đăng ký hôm 20/8 thì 23/8 là có điện, đúng quy định nội thành là 3 ngày.
Quá rẻ so vs giá 30-40tr cò vạc hô.
Vậy nên cụ nào nhà chính chủ, hoặc thuê mặt bằng chính chủ có sổ đỏ, hợp đồng thuê trên 1 năm ... là hoàn toàn tự xin đc 3 pha ko cần qua cầu nào hết.