[Funland] Điện 3 pha

King Cat

Xe buýt
E cũng đang có nhu cầu lắp điện 3 pha khu Quốc oai,nhưng e thuê đất 50 của chủ để mở xưởng gỗ,ko biết gồm thủ tục gì,e có tự đk lắp đc ko hay phải chủ đất?mà đất 50 (ko có sổ đỏ) ko biết có lắp đc ko
Cụ cứ “đường thẳng” mà làm, lên Điện lực huyện lấy đơn và hỏi hướng dẫn. Nếu nhà đã có sẵn các máy móc thì càng dễ (cho bọn khảo sát xem) cụ cứ cộng tẩt cả công suất tiêu thụ của các thiết bị lại và loại thiết bị phải dùng 3 pha là chúng nó phải làm thôi. Bây giờ là quan hệ khách hàng mua bán chứ không xin xỏ gì cả, đừng nghe mấy tay ghi công tơ kiểu gì cũng phải chục củ đấy. Em ở Ba Đình tự đi 3 lần đến ký hợp đồng hết cả vật tư 1,8tr (10m dây 3 fa) năm 2016, lúc thợ kéo xong em cho 500k bồi dưỡng. Lúc trước em hỏi mấy tay ghi điện cũng bla hù doạ khó khăn đòi em 40 củ đấy (nhà em có thiết bị cần 3 fa).

polizia

Xe container
E cũng đang có nhu cầu lắp điện 3 pha khu Quốc oai,nhưng e thuê đất 50 của chủ để mở xưởng gỗ,ko biết gồm thủ tục gì,e có tự đk lắp đc ko hay phải chủ đất?mà đất 50 (ko có sổ đỏ) ko biết có lắp đc ko
Cụ cứ gọi tổng đài hoặc ra cskh đăng ký, như vậy mới có mã hồ sơ.
Khi đã có mã hồ sơ thì các bước làm đều phải cập nhật lên hệ thống và theo quy định là nội thành 3 ngày, ngoại thành 5 ngày. Kiểu gì họ cũng phải hoàn thành trong cái hẹn đó, vì thế vướng đâu họ sẽ hướng dẫn đấy.
Chỉ cần cụ đc chủ đất ký cho cái hợp đồng cho thuê trên 1 năm là đc.
Khi khảo sát xuống cứ cho vài lít bồi dưỡng là ok.

nam_hoai

Xe tăng
Cảm ơn cụ,bên điện lực hẹn e 3/9 này xuống khảo sát xưởng e,e chưa hiểu điện sản xuất với điện kinh doanh khác nhau thế nào,dùng cái nào lợi hơn,hiện xưởng e cũng chưa mang máy móc gì về cả,ko biết họ có ok ko
Cụ cứ gọi tổng đài hoặc ra cskh đăng ký, như vậy mới có mã hồ sơ.
Khi đã có mã hồ sơ thì các bước làm đều phải cập nhật lên hệ thống và theo quy định là nội thành 3 ngày, ngoại thành 5 ngày. Kiểu gì họ cũng phải hoàn thành trong cái hẹn đó, vì thế vướng đâu họ sẽ hướng dẫn đấy.
Chỉ cần cụ đc chủ đất ký cho cái hợp đồng cho thuê trên 1 năm là đc.
Khi khảo sát xuống cứ cho vài lít bồi dưỡng là ok.

polizia

Xe container
Cảm ơn cụ,bên điện lực hẹn e 3/9 này xuống khảo sát xưởng e,e chưa hiểu điện sản xuất với điện kinh doanh khác nhau thế nào,dùng cái nào lợi hơn,hiện xưởng e cũng chưa mang máy móc gì về cả,ko biết họ có ok ko
Giá điện sản xuất rẻ hơn giá kinh doanh, giờ thấp điểm của sản xuất có 1100 đ/ số.
Nếu cụ chỉ làm xưởng, ko có showroom kinh doanh hay cửa hàng kèm theo thì họ cho giá sản xuất.
Như em là xưỏng làm bánh ngọt, ko có cửa hàng, cửa hàng em thuê chỗ khác.
Em trình bày thế nên họ cho giá sản xuất, em phong bì cho 1 củ / 2 người.
Nhà em sửa cũng ko mang máy móc về.
Sẽ có 2 lần khảo sát:
- đầu tiên là 1 người xuống khảo sát kỹ thuật ( treo công tơ ở đâu, công suất thế nào ): em cho 500 vui vẻ
- sau khi khảo sát kỹ thuật xong thì có người phòng áp giá xuống để xem cho mình kinh doanh hay sản suất hay áp giá tỉ lệ phần trăm kinh doanh/ sản xuất ( em cho 1 củ )
- xong xuôi hôm sau thi công em bồi dưỡng 1 củ cho tổ 4 người.

thanh.long

Xe tăng
Nhà có nhu cầu lắp thang máy thì thủ tục đăng ký lắp điện 3 pha như thế nào vậy các cụ ơi, có đ/c hàng xóm cách mấy nhà bảo mới lắp năm ngoái nhờ ae bên đ.lực trọn gói cả dây là 20 củ có hợp lý không ạ. Trong trường hợp mình tự đăng ký trên mạng nhưng chưa có hđ thang máy thì có được không ạ. Em lần đầu làm nên chưa biết gì mong các cụ hỗ trợ

bridge

Xe điện
Nhà có nhu cầu lắp thang máy thì thủ tục đăng ký lắp điện 3 pha như thế nào vậy các cụ ơi, có đ/c hàng xóm cách mấy nhà bảo mới lắp năm ngoái nhờ ae bên đ.lực trọn gói cả dây là 20 củ có hợp lý không ạ. Trong trường hợp mình tự đăng ký trên mạng nhưng chưa có hđ thang máy thì có được không ạ. Em lần đầu làm nên chưa biết gì mong các cụ hỗ trợ
Nhà em vừa lắp xong, nên trước tiên thì nhà cụ cách trạm biến áp gần nhất bao nhiêu thì mới biết giá được ...

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
e đánh dấu, để kéo điện cho thang máy!

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em vừa lắp xong, nên trước tiên thì nhà cụ cách trạm biến áp gần nhất bao nhiêu thì mới biết giá được ...
khoảng 30m thì giá khoảng bao nhiêu hả cụ?

thanh.long

Xe tăng
Thế thì nhà cụ mất tầm 10-12tr thôi
Cụ đăng ký qua EVN là họ sẽ phản hồi nhanh chóng, báo gia đầy đủ
Vậy khi đăng ký qua EVN có cần phải có trước hợp đồng thang máy không cụ ơi

polizia

Xe container
Nhà cách trạm biến áp bao nhiêu ko quan trọng vì đấy là việc của điện lực. Việc của họ là phải đấu nối đến công tơ, khoảng cách dây từ trạm đến công tơ là điện lực chịu còn mình chỉ mất tiền từ công tơ vào nhà.
Mà công tơ thì luôn treo gần nhà nên chỉ mất vài mét dây thôi.

polizia

Xe container
Vậy khi đăng ký qua EVN có cần phải có trước hợp đồng thang máy không cụ ơi
Khả năng là họ sẽ đòi, cậu khảo sát sẽ đòi xem, giống như em bị đòi xem máy móc 3 pha đâu.
Cụ chưa có thì bồi dưỡng 1 tờ xanh là đc, bảo là anh đang đi khảo, chưa chốt lấy thang hãng nào.

Chembao

Xe container
Cụ ở khu phố nào thì bảo thợ điện quản khu vực đó họ làm cho, họ đến khảo sát và báo giá cụ chỉ phải lo xèng, gọi ở đâu thì vẫn phải qua anh này mới làm được :D

tungnb

Xe máy
Em cũng Q Hoàng Mai, cũng có nhu cầu lắp công tơ 3 pha. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ về Điện Lực Hoàng Mai được không ?

tungnb

Xe máy
Nguyễn Đức Cảnh bác ơi, mình đang được thợ điện báo trọn gói 25 triệu, khá chát nhỉ